Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VQN

Xe buýt
Lại xào lại lương khô vậy. ** ái đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
@thagndv: lúc đó các cụ vào bằng iphone và E72 để tìm dẫn chứng ảnh bết ạ! Tiếc cho cụ nào không đi được, anh được bữa bia uống mệt nghỉ, chém dó thoải con gà mái! Dưng sáng hôm sau hò hẹn đi chụp mẫu thì trốn tiệt! :102: Có mỗi em và BMW513i đi lang thang bên Gia Lâm tìm ong tìm bướm thôi! Đây em treo luôn

@alkala: không phải cụ nhường cho cụ Vietkid chức đâu nhá! Mà bị cướp trên dàn mướp! Mà cụ ấy xứng đáng quá còn gì! Lúc về em còn nhớ sáng 9g30 hẹn nhau ra Highland Café Nhà hát lớn! Sáng hôm sau em được đi cà phê ……. Ngó! :102:

@innova: cụ chơi thể loại ảnh gì đới ạ! Em mạo muội nghĩ đó là thể loại ảnh ……….kiếm tiền , :)) hehe. Cụ đi chụp đám cưới nhiều thế chắc kiếm ác, hôm nào mời anh em bữa bia tiện thể phổ biến kinh nghiệm cái nhỉ! Em thấy ảnh của cụ innova là khó bình phẩm nhất ạ , vì em xem mãi mà chẳng hiểu nổi ý tưởng của chủ nhân bức ảnh muốn nói cái gì! Cơ mà em không hiểu ảnh của cụ innova là thể loại gì nữa: tĩnh vật, close up .v.v. hay ảnh trìu tượng nữa! Sao cụ không chụp cái gí đó dễ hiểu hơn nhỉ! Em nói thế cụ innova đừng giận nhé! Hôm off vừa rồi các cụ bình phẩm chụp thể loại nào là dễ nhất và loại nào là khó nhất! Đâm ra em cứ luận ảnh của cụ thuộc thể loại gì để con hiểu xem chụp nó khó mức nào ợ ! :102:

@all: xem ra kiến nghị của em về việc treo ảnh tránh xì bem được các cụ/mợ ủng hộ nhiệt liệt. :21::21::21: Phát huy tiếp em đề nghị tiếp: trong trường hợp ném đá ảnh anh em khác thì không nhất thiết phải treo ảnh tránh sì bem bởi vì nhỡ treo ảnh của mình lên lại đẹp hơn ảnh vừa bị ném đá dễ bị các cụ/mợ hiểu nhầm là dìm hàng :)):)):)) Đề nghị các cụ tuân thủ và tích cực ném đá ảnh được treo ở đây, (nhất là cụ nào không có ảnh treo thì ném đá bù lại!)

Thôi trong lúc chờ xem đá bóng, em quy định thế thôi, giờ em đi xem đây! :21:

Chỉnh sửa cuối:

VQN

Xe buýt
Ủng hộ Nhà giầu cái Hoa cải. Chỉ có điều khu cháu có nhõn một cây.

maybeetine

Xe hơi
Em có rau cải, hihi

maybeetine

Xe hơi
Và cả mầm rau cải :21:

strongrich

Xe tăng
@VQN & maybe.........teen: :77: Các cụ mợ mang ảnh chụp bằng ống mắc cờ rồ ra đập thì em bẹp dúm như con gián rồi! :102::102::102::102: Mấy cái đó em chụp bằng ống 28-70, bắt được nét là may lắm rồi vì trời gió to :'(:'(:'(:'(

@thanggieng: ảnh của mợ đẹp thế! sao mợ không lấy đèn pin soi ngược lại góc chụp để cho có tí ngược sáng làm nổi bật gân cánh hoa va mạng nhện nhỉ, em đọc tiêu đều em mới nhìn ra cái mạng nhện! :21: Rất vui thấy mợ treo ảnh ở đây!

Em xin lỗi 3 việc: (1) em chửa sửa xong ảnh nên bài này nói xuông thế thôi; (2) vụ đi chụp hôm qua em chả dám treo lên hay nhờ cụ chủ tịt hò hét các cụ/mợ đi chụp vì mẫu mới quen :21:, lần sau em cố gắng thuyết phục mẫu teen này đi chụp với các cụ mợ (sau khi mẫu thi học kỳ đầu tiền xong :69:) (3) em chém thẳng cánh chẳng cả nể gì cả, các cụ mợ bỏ quá cho nhé! Nhưng mà em có nói sai câu nào đâu nhể! :21: Cãi em đi!

BMW513i

Xe hơi
Hôm cn em cùng cụ nhà giầu đi hái hoa bắt bướm đây ạ.

Đang chụp hoa lại có 2 chú này thích show.

Cụ nào crop hộ em với em trả lại PS cho thầy hết rồi

thanggieng

Xe tải
@thanggieng: ảnh của mợ đẹp thế! sao mợ không lấy đèn pin soi ngược lại góc chụp để cho có tí ngược sáng làm nổi bật gân cánh hoa va mạng nhện nhỉ, em đọc tiêu đều em mới nhìn ra cái mạng nhện! :21: Rất vui thấy mợ treo ảnh ở đây!
Không ngược sáng được bác ợ, vì cái đó cách mặt nền có 30 cm thôi, chỗ đứng lại là cầu thang chật. Em cố được thế thôi :P

thanggieng

Xe tải
Hoa cải, không có tí PS nào :D :D . Em chưa biết chụp nên toàn bị out net.

Hôm nào các bác đi đâu cho em đi cùng với nhé (l)

Vietkid

Xe điện
@thagndv: lúc đó các cụ vào bằng iphone và E72 để tìm dẫn chứng ảnh bết ạ! Tiếc cho cụ nào không đi được, anh được bữa bia uống mệt nghỉ, chém dó thoải con gà mái! Dưng sáng hôm sau hò hẹn đi chụp mẫu thì trốn tiệt! :102: Có mỗi em và BMW513i đi lang thang bên Gia Lâm tìm ong tìm bướm thôi! Đây em treo luôn
Cái ảnh thứ 2 mà crop lại có lẽ đẹp hơn, cơ mà cụ ăn nhiều chân gà, vẫn hơi out net ( là em chém gió thế chứ em cũng không biết crop thế nào là đẹp ).
Hôm nọ thống nhất rồi, chụp ảnh bết là dễ nhất.:)):)):))

Ảnh mợ teen ngày càng đẹp. Rượu về em mời mợ nhá, hôm nào giao lưu F1 chụp choạch đi mợ.

Chỉnh sửa cuối:

INNOVAV

Xe hơi
strongrich viết:
@innova: cụ chơi thể loại ảnh gì đới ạ! Em mạo muội nghĩ đó là thể loại ảnh ……….kiếm tiền , :)) hehe. Cụ đi chụp đám cưới nhiều thế chắc kiếm ác, hôm nào mời anh em bữa bia tiện thể phổ biến kinh nghiệm cái nhỉ! Em thấy ảnh của cụ innova là khó bình phẩm nhất ạ , vì em xem mãi mà chẳng hiểu nổi ý tưởng của chủ nhân bức ảnh muốn nói cái gì! Cơ mà em không hiểu ảnh của cụ innova là thể loại gì nữa: tĩnh vật, close up .v.v. hay ảnh trìu tượng nữa! Sao cụ không chụp cái gí đó dễ hiểu hơn nhỉ! Em nói thế cụ innova đừng giận nhé! Hôm off vừa rồi các cụ bình phẩm chụp thể loại nào là dễ nhất và loại nào là khó nhất! Đâm ra em cứ luận ảnh của cụ thuộc thể loại gì để con hiểu xem chụp nó khó mức nào ợ ! :102:

Em tuyền chơi thể loại ảnh lưu niệm thôi cụ ơi, cứ trắng mặt ăn tiền ạ:)):)):)) em trình còi nên không dám liên tưởng đến các thể lọai khác đâu ợ... Các cụ cứ chơi toàn thể loại ảnh nghệ thuật với cả siêu nghệ thuật em không theo được he ..he..:)):)):))

Vietkid

Xe điện
Lớp trưởng lười cực. không chịu post ảnh gì cả, em vác lương khô của em ra vậy, ngày kia em lượn lờ đi chơi, hứa hẹn với các cụ vụ ảnh gái nhá.

Phú Ông

Xe container
Zời ạ!:ohmy: Lương khô nhà cụ còn quá cả đặc sản nhà cháo đấy. Nom đẹp... vãi!!!:102:

VQN

Xe buýt
Tiếp tục hưởng ứng phong trào ảnh hoa ạ

Alkala

Xe buýt
Hôm cn em cùng cụ nhà giầu đi hái hoa bắt bướm đây ạ.

Đang chụp hoa lại có 2 chú này thích show.

Cụ nào crop hộ em với em trả lại PS cho thầy hết rồi
Nhà cháu thử sửa lại ảnh của cụ BMW. Đang tập PS nên các cụ, mợ đừng cười em nhá :)

strongrich

Xe tăng
Ôi, có khi em cũng phải ăn cắp ý tưởng của bác mí được :21::21:

Cụ hanoien: :))
Cụ hanoien đâu ra! Lúc đó là em cướp nick của Hanoien đấy! Đề nghị mợ tháng giêng bán được ảnh thì khao to anh em nhá!

@all: các cụ có hoa có ong, có bướm, em thì có hòa và ........... ruồi

strongrich

Xe tăng
Lớp trưởng lười cực. không chịu post ảnh gì cả, em vác lương khô của em ra vậy, ngày kia em lượn lờ đi chơi, hứa hẹn với các cụ vụ ảnh gái nhá.
Cụ vietkid à! Lớp trưởng không phải lười mà ảnh chụp về không dám treo :)):)):)) Còn cụ thì xem lương "tươi" của em đây này, cái này cũng có thể làm mẫu để các cụ tham khảo về chụp trân rung nhá! :)):)):))

Em lại vừa bia Bỉ về, các cụ thông cảm nhé!

Vietkid

Xe điện
Há há há, hôm nọ nghe em chém kinh quá nên sợ không dám post ảnh bết nữa hả. Dưng mà đây có phải ảnh chân dung đâu, nét vào hết vai với hoa rồi.
Em thề, 5D thua đứt D700 rồi :)):)):)).
Em rón rén post ảnh, không ngờ được các cụ chuốc nhiều rượu say quá, cảm ơn các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng