Ảnh của ABC5 (Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

VQN

Xe buýt
Rỗi rãi lại post mấy cái ảnh mẫu (ké mấy bác bên xóm) mới cờ hụp hôm chủ nhật rồi để các cụ đâm ạ.

binhnq2

Xe tăng
Kụ nài nói đâm ra hồn nghĩa là đâm kiểu gì ạ? Đâm từ dưới lên hay từ trên xuống hở kụ?
dạ để e bắt chước giọng thầy đâm cho nó có "hồn" nhá, mượn luôn ảnh của bác VQN làm vật thí nghiệm, bác đừng trách em nhé.

cái 1: out net
cái 2: áo em này bị cháy :D (keke cái này ko biết thế nào mà sửa, vì đc áo thì mất mặt)
cái cuối cùng(l)
Rỗi rãi lại post mấy cái ảnh mẫu (ké mấy bác bên xóm) mới cờ hụp hôm chủ nhật rồi để các cụ đâm ạ.

Alkala

Xe buýt
Hoa hoét mí cả mắc cờ rồ là không nên chụp lúc mới học. Những thứ đó nó quá dễ, không mất công nghĩ bố cục dễ làm tăng độ lười. Nói fét tí, đừng để bụng.
He' he', các kụ đang tập đo sáng và lấy nét muh. đã học đến bố cục đâu? :21:

thangdv

Xe tải
Hoa hoét nhiều nhỉ? Sao bẩu thích chụp *ái!! Toàn nói phét!
l
Cái nầy là lương khô cụ ah. Còn sở thích của cháu vẫn là *ái ah. :))
Còn vụ lớp trửơng xin cụ đừng thoái thác, cháu ko kham đc đâu ạ. Hôm trước cả lớp vào uống nước mà cháu quên mất mâũ. Hic hic :102:

CHU DU

Xe buýt
Em xin post thêm các kiểu ảnh của các sư chùa Thiên Mụ chơi đá bóng. Mặc dù được hướng dẫn là lia máy, nhưng không hiểu sao vẫn bị mờ. Mời các cụ đâm chém ạ
1. Kỹ thuật rê rắt

2. Ghi bàn:

3.Vui vẻ

Phú Ông

Xe container
Hôm nay vác máy đi chụp mờ tức anh ách - vì máy mình ra chiến trường mà không "chiến" được.
Có mấy cái ảnh mang tính thời sự phục vụ cho lớp ợ!

"Trân rung" hoạt náo viên:

Sao Khuê 2009:

Nhà đẹp kiểu Pháp:

Về gần đến cơ quan thì thấy 1 người đương hoa chân múa tay ngay giữa ngã tư (chắc thần kinh có vấn đề), giơ máy kịp làm 1 kiểu - vừa chạy chầm chậm, vừa chộp:

ChaungoanBacHo

Xe tải
Cụ CHUDU chịu khó chộp nhỉ, em quăng viên gạch cụ đỡ này:

Em thấy ít khi chụp bóng đá theo kiểu toàn cảnh (wide) thế này, đa số các cụ phóng viên thể thao dùng ống tele, tốc độ để cao để bắt chết hành động, xóa font luôn.

Mấy cái nì cụ để mở khẩu hết 2.8 rồi, nhưng ISO thấp quá (160), tốc độ chỉ có 1/40 - 1/50 mà ảnh vẫn bị tối. Theo em kg phải lia máy đâu cụ ạ. Rình mò mà chộp, hihi, cái này phải phán đoán tốt, em cũng thử rồi dưng chả đc phát nào. :102::102:

Dạo lày em chụp như mứt í, chỉ thích ném đá, ném gạch thôi. :21::21::21:

Phú Ông

Xe container
Cụ CHUDU chịu khó chộp nhỉ, em quăng viên gạch cụ đỡ này:

Em thấy ít khi chụp bóng đá theo kiểu toàn cảnh (wide) thế này, đa số các cụ phóng viên thể thao dùng ống tele, tốc độ để cao để bắt chết hành động, xóa font luôn.

Mấy cái nì cụ để mở khẩu hết 2.8 rồi, nhưng ISO thấp quá (160), tốc độ chỉ có 1/40 - 1/50 mà ảnh vẫn bị tối. Theo em kg phải lia máy đâu cụ ạ. Rình mò mà chộp, hihi, cái này phải phán đoán tốt, em cũng thử rồi dưng chả đc phát nào. :102::102:

Dạo lày em chụp như mứt í, chỉ thích ném đá, ném gạch thôi. :21::21::21:
Cụ nhớ tham gia cùng ABC5 cho xôm nhá! Thấy cụ đánh tiếng mờ chưa được gặp mặt!:6:
ABC5 đương chuẩn bị - đâu như ngày Chủ Nhật này cụ ợ!

CHU DU

Xe buýt
Cám ơn cụ channgoanbacho. Dưng mờ em chưa có xiền mua ống tele, thể loại em chụp vừa rồi là thể loại em thích:102:

ChaungoanBacHo

Xe tải
em chưa có xiền mua ống tele, thể loại em chụp vừa rồi là thể loại em thích:102:
Thía ạ, em cũng mê cái môn này lém. Cty em có đội bóng vẫn đá vào tối thứ 3 hàng tuần ở sân An dương, tiếc là đèn ở sân đó hơi tối nên khó chộp đẹp. Em cũng thử mở hết khẩu 2.8, ISO đẩy lên đến 6400, thậm chí lên 12xxx mà tốc độ cũng chỉ 1/80 - 1/100 thôi, ảnh vẫn bị nhòe nhất là những pha chuyển động nhanh. Chụp ban ngày thì em kg thik lém. Ah, chụp thể loại này em thường để chế độ Ch (bắn liên thanh).
Tiếc là cụ dùng Canon, Nikon thì em cho mượn ống tele. Hay cụ ra sân đi, cắm thẻ vào máy em mà bóp.

CHU DU

Xe buýt

vannhi

Xe đạp
Em cũng có mấy cái ảnh đá bóng
Bắt bóng này:

VQN

Xe buýt
@binhnq2: thank cụ nhá. Nhân tiện cụ góp ý, cháu co mấy lời phân trần
Về cái hình thứ nhất bị out net, thuc ra la cháu hơi dịch điểm lấy nét về đăng sau 1 chút để mặt đỡ bị nét quá (chứ nét như hình số 3 ấy thì lại không đẹp -phải PS nhiều lắm mà cháu lại dốt cái món này). Cái này cháu nghe 1 bác bên xóm (chuyên chụp ra ảnh lấy tiền) truyền đạt lại.
Còn cái thứ 2 bị cháy áo thì quả thực vấn đề này cháu mong các cụ truyền kinh nghiệm. Như cái hình cháu post lần trước, tình huống khoai thật khi độ tương phản lớn quá. Đo sáng được điểm này thì mất điểm kia. Cụ nào cao kiến cho cháu học hỏi với. Bên xóm cũng có cái thớt này, tranh cãi ầm ầm, kết luận cuối cùng là dùng flash để compensate hoặc thêm hắt sáng.
Lát cháu rỗi lại post thêm mấy cái nét ơi là nét để các cụ đâm tiếp nhé.:)

Trạng thái
Thớt đang đóng