Chi hội Ảnh chuyến đi Vân Đồn - Quan Lạn 30/4 1/5 2011.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Tiếp mấy hình nhà cháu vào thăm anh em Hải quân Vùng 1, Quảng Ninh (sau khi đã kết thúc chương trình Quan Lạn - Vân Đồn tối hôm trước và cả Đoàn chia tay nhau, người về thẳng HN, người mệt quá tự kiếm chỗ ngủ tại Hạ Long). Nhà cháu vạ vật thế thôi chứ không đú được với các cụ ăn chơi hoành tráng Tuần Châu:

Gái chị rất khoái chụp hình với tàu chở xe lội nước của các chú Hải quân đánh bộ

Gái em thì chào theo điều lệnh rất nghiêm

Gái em lái xuồng đổ bộ

3 Gái nhà cháu làm 1 vòng trên Vịnh Hạ Long bằng xuồng đổ bộ của anh em Hải quân

lopxihoi

Xe tải
2 F1 nhà cụ iphone 3G xinh xắn nhỉ. Chúc mừng các cụ có chuyến đi thật vui! Ảnh đẹp, em xem không thấy chán. Sao có cụ chê loãng nhỉ? Không được đi, nhưng được xem ảnh của các cụ, ở các góc chụp khác nhau, còn gì bằng, em tiếp tục ngóng.

Cụ này phán như đang dạy em Lan tươi.
Chả dám :))

2 F1 nhà cụ iphone 3G xinh xắn nhỉ. Chúc mừng các cụ có chuyến đi thật vui! Ảnh đẹp, em xem không thấy chán. Sao có cụ chê loãng nhỉ? Không được đi, nhưng được xem ảnh của các cụ, ở các góc chụp khác nhau, còn gì bằng, em tiếp tục ngóng.
Không chê, chỉ nhận xét theo cảm nhận
Và vẫn hóng ảnh tiếp ;)

thu lan

Xe điện
Nhập ngũ mà béo tốt thế này thì ai mà chẳng thích đi. Chú Hải quân này chắc chén nhiều hải sản quá đây mà.
Các cháu yêu, chú đang phê lòi ra đây này. Vì mệt nên đứa nào hư là chú sẽ ăn thịt luôn đấy! b-)

Xem hết ảnh thấy mấy bố ếch nhà mình hiếu động hơn F1 =))=))=))

3Gái

Xe tăng
Website
Trên chuyến tàu cao tốc từ Quan Lạn về Vân Đồn, phát hiện nhiều chuyện vui lắm nhưng éo thèm kể kẻo "thằng ụp nó lại lắm chuyện" như cụ ý nói. Đưa hình khác thay vào vậy:

Trên khoang sau, các bố hết chém gió lại bú rượu

Khoang dưới dành để trẻ con nô đùa và các mẹ buôn dưa

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Dìm hàng để... "cảnh cáo" trước những cụ nào có ý định dìm hàng mình. Bi giờ là tường thuật chuyến đi nhé. Đầu tiên là... đổ bộ từ xuồng lên đảo Quan Lạn:

Xuồng cập bến nhưng do thủy triều xuống, phải đâm mũi vào bờ cát ướt, ngụp đến nửa bắp chân nên phải dùng 2 cầu lên xuống để chuyển người - đồ

Vừa đặt chân lên bãi cát, lũ trẻ đã háo hức chạy ùa lên như vịt và... nghịch cát

Trong khi đó, các bố thì làm cửu vạn khuân vác hùng hục

Nặng nề nhất là quả máy nổ nửa tạ này. Cụ Tribute mượn ở nhà người thân tại Quảng Ninh, chở trên thùng xe làm trẻ con say mùi xăng, trớ lên trớ xuống. Chuyền đi VĐ-QL, tới đâu cũng phải có vài cụ chuyên nhiệm với cái máy nổ này (đoàn đi đâu cũng phải khênh theo vì sợ... mất điện), nhưng rút cục chẳng sử dụng lần nào.

Rất nặng và rất quan trọng...