Ảnh chụp mẫu ở bãi Sông Hồng

anhcobra

Xe container
Ảnh số có cái lào ko dùng PS bác chỉ em với ^^ Tất cả ảnh đều là giả tạo hớt bác ợ ^^
Bác chịu khó xem nhiều ảnh vào rồi hẵng phát biểu. Ngoài những cái không PS ra còn những cái PS nhưng người ta chỉ căn chỉnh tí ti màu sắc thôi, chứ phang nguyên cả bầu trời có sẵn vào thì chỉ để in lịch, chứ chẳng có tí đếch nghệ thuật gì cả. Nếu như bác nói thì người ta bán sạch DSLR đi, mua con máy P&S, và đi học photoshop cho nó lành.

sv_ngheo

Xe điện
Bộ ảnh đồng cỏ này đẹp quá

PS không quá tay đâu mà nó nằm trong ý đồ của tác giả. Quá lên như thế nó tạo cảm giác của thiên đường với thiên thần áo trắng ợ .

PS là công cụ hỗ trợ sáng tạo cho người nghệ sĩ, giống như son phấn với phụ nữ vậy thôi, có gì mà nâng quan điểm đâu

anhcobra

Xe container
Dạ chắc tại quan điểm cá nhân em là cứ phải mộc mạc mứoi thích, đàn bà mà son phấn đậm quá cũng sinh ra cảm giác rẻ tiền đấy bác ạ.

Downcome

Xe tải
Bác chịu khó xem nhiều ảnh vào rồi hẵng phát biểu. Ngoài những cái không PS ra còn những cái PS nhưng người ta chỉ căn chỉnh tí ti màu sắc thôi, chứ phang nguyên cả bầu trời có sẵn vào thì chỉ để in lịch, chứ chẳng có tí đếch nghệ thuật gì cả. Nếu như bác nói thì người ta bán sạch DSLR đi, mua con máy P&S, và đi học photoshop cho nó lành.
Đơn cử thực tế nhá, ảnh cưới của nhà bác ko có ps vào thì bác tưởng tượng nó ra cái dề?
PS bây h nó đc coi như phòng rửa phim cho máy số, nó là khâu hậu kỳ cho sản phẩm ra lò, xét về tính thực tế thì tất nhiên là éo đc ạ, nhưng mà nó là một trong những cái khiến nhiều ng nghĩ nó "đểu" mà vưỡn khoái nó đới cụ ợ.

FeRAM

Xe điện
Dạ chắc tại quan điểm cá nhân em là cứ phải mộc mạc mứoi thích, đàn bà mà son phấn đậm quá cũng sinh ra cảm giác rẻ tiền đấy bác ạ.
bắt sống cụ nói xấu chị, em nhá, :21::21::21:.

Đùa tý. Để ngắm thì cấm các em nó bơm, vá làm gì. Cứ thoải mái, nhìn cho ngon mắt. Khi nào cần "chén" thì ta lại đi rau sạch, có sao đâu. Take it easy đi các bác.

duc_hld

Đi bộ
Úi giời, ném ảnh lên rùi được lĩnh gạch đá vèo vèo mới sướng, được biết ý kiến của nhiều người khi xem một bức ảnh. Rất cảm ơn các bác đã cho ý kiến ạ.
Quan điểm của em khi up liền 3 bức cũng chỉ muốn thể hiện được cái cảm xúc của người cầm máy khi chụp và khi làm hậu kỳ chỉ muốn nhấn mạnh cái ý tưởng đó thôi ạ.
Dù sao cũng rất cảm ơn các bác và muốn được nghe nhiều ý kiến hơn nữa, khen chê đều sướng cả :):):)

sv_ngheo

Xe điện

Son phấn nó đến mức thì nó làm tôn lên cái vẻ đẹp. Đừng có cái kiểu cực đoan quá cứ son phấn nghĩ ngay tới bôi trát - rẻ tiền ngay !

Em ngu lâu dốt dai, nhưng em không thô lỗ với người nghệ sỹ. Thô lỗ quá nó sinh ra cảm thấy rẻ tiền hơn đấy bác ạ !

anhcobra

Xe container
Đơn cử thực tế nhá, ảnh cưới của nhà bác ko có ps vào thì bác tưởng tượng nó ra cái dề?
PS bây h nó đc coi như phòng rửa phim cho máy số, nó là khâu hậu kỳ cho sản phẩm ra lò, xét về tính thực tế thì tất nhiên là éo đc ạ, nhưng mà nó là một trong những cái khiến nhiều ng nghĩ nó "đểu" mà vưỡn khoái nó đới cụ ợ.
Dạ em kính bác 1 cái ảnh cưới của em.

Theo bác thì với 1 cái ảnh như trên thì làm PS thế nào cho nó đẹp hơn được ạ ?

anhcobra

Xe container
Son phấn nó đến mức thì nó làm tôn lên cái vẻ đẹp. Đừng có cái kiểu cực đoan quá cứ son phấn nghĩ ngay tới bôi trát - rẻ tiền ngay !

Em ngu lâu dốt dai, nhưng em không thô lỗ với người nghệ sỹ. Thô lỗ quá nó sinh ra cảm thấy rẻ tiền hơn đấy bác ạ !
Ý em nói là son phấn quá mức nó sinh ra rẻ tiền, chứ đúng mức thì quá tuyệt . Thế theo bác mấy cái ảnh bầu trời khác ở trên là đúng mức hay quá mức ?

duc_hld

Đi bộ
Ý em nói là son phấn quá mức nó sinh ra rẻ tiền, chứ đúng mức thì quá tuyệt . Thế theo bác mấy cái ảnh bầu trời khác ở trên là đúng mức hay quá mức ?
Theo bác với bức ảnh trên thì bầu trời thế nào thì sẽ đẹp ạ.

sv_ngheo

Xe điện

Em chả cãi nhau làm gì cho mệt người.

Cần phân biệt rõ ảnh chụp sáng tác với ảnh chụp ăn tiền. Giống hệt với hai loại thời trang: Thời trang ứng dụng và thời trang trình diễn.

Đừng có vô duyên lao lên sân khấu thời trang trình diễn để mà hét: "Hê hê, mấy bộ này xấu bỏ mợ, léo ai mặc ra đường mấy cái đồ này, thiết kế vớ vỉn" mà người ta ném đá cho đấy !

Tưởng thế nào chứ cực đoan thế này thì em chả chơi !

Theo bác thì với 1 cái ảnh như trên thì làm PS thế nào cho nó đẹp hơn được ạ ?
Ảnh này để nguyên đi, thế nó mới mộc mạc, chứ còn PS thì phải làm nhiều thứ lắm. Làm lại da mặt cho mịn hơn chút, tạo lớp xóa hoa rồi đổ tông màu nhạt cổ điển lên, làm hoa nổi lên.... vân vân và vân vân

Tóm lại ai cũng thích mộc mạc, nhưng đi chụp ảnh mà không nuột thì "bố éo giả xiền" :))

Chỉnh sửa cuối:

nhatcau

[Tịch thu bằng lái]
Hai bạn nữ này tuyệt quá , bạn áo hồng bị trứng cá ở ngực nên đừng mặc áo hở cổ nhé .
Tuyệt thật đấy , nhìn yêu lắm ý !!!

@Anhcobra: Với cái ảnh trên của bác thì nhiều thứ phải làm lắm, đầu tiên là chụp lại ạ . he he

các bác khoái đâm mẫu : đừng có đề nghi thay mẫu nam hay mẫu nữ trong ảnh đấy nhé , không bác ấy oánh cho đới . ( J/K )

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
hờ hờ
em cũng không thích chơi kem đánh răng nhiều nhu thế
cơ mà nâng cao quan điểm quá . bạn nào ấy bảo ảnh nào cũng PS là nhầm nhá tớ chả dùng PS tớ dùng PICASA thoai

FeRAM

Xe điện
@Anhcobra: Với cái ảnh trên của bác thì nhiều thứ phải làm lắm, đầu tiên là chụp lại ạ . he he

các bác khoái đâm mẫu : đừng có đề nghi thay mẫu nam hay mẫu nữ trong ảnh đấy nhé , không bác ấy oánh cho đới . ( J/K )
Tay ông Cobra này to dã man đấy, :21::21::21:, thảo nào ảnh toàn vê nét tay mà nét dã man.

Thôi, các bác cứ cãi nhau mãi làm gì. PS như là mì chính ấy, là một loại để "điều vị". Không có, thì ko ngon, nhiều quá thì lợ, có một số món thì ko cho vào được. Cho nhiều hay cho ít, tùy khẩu vị từng người.

duc_hld

Đi bộ
hờ hờ
em cũng không thích chơi kem đánh răng nhiều nhu thế
cơ mà nâng cao quan điểm quá . bạn nào ấy bảo ảnh nào cũng PS là nhầm nhá tớ chả dùng PS tớ dùng PICASA thoai
Trước đây em xài máy phim đến khi có máy số em cũng chả khoái, lý do là em hóng hớt theo mọi người cho rằng chụp phim là để khẳng định đẳng cấp của nhiếp ảnh gia. Giờ thì em phải công nhận làm hậu kỳ qua PS có thể tăng 50% thành công của tác phẩm.

Downcome

Xe tải
Thưa anh,

Làm 1 tấm ảnh phải thể hiện đc nhiều thứ, từ kt chụp ánh sáng, bố cục vv và vv.. khi làm 1 bức ảnh người ta sẽ có nhiều cách để thể hiện. Tấm ảnh này của anh em ko biết ai chụp cho anh nhưng em mạn phép sửa lại 1 xíu bằng PS, chỉ nâng contract và tăng độ nét của anh, ngoài ra ko làm gì thêm.

Còn đẹp hay xấu hơn em ko dám so sánh vì ở mắt mỗi người, nhưng vấn đề chúng ta đang nói thì mọi đều phải công nhận PS là điều ko thể thiếu cho ảnh số.
Trc

Sau

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
có nhẽ là trình PS của bạn hơi yếu mình không thấy đẹp hưn gì cả vì đơn giản cái ảnh ấy hỏng hết mịa nó ồi . chả có gì đấng giá để mà cứu .
Còn tớ chỉ dùng PICASA thôi ( để chỉnh cỡ ảnh ấy mà )

anhcobra

Xe container
@Trungtroc, kingpin: Bé cái mồm thôi chết tao bi giờ.
@Downcome: Nói lại 1 lần nữa ý mình chỉ là căn chỉnh vừa phải thôi, chứ cái ảnh cưới của mình mà bác nào lại phang thêm cái tháp ép phen đằng sau chắc mình hộc máu mồm ra mất