[Funland] Ảnh chụp bằng máy bao diêm (PnS)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thonggaque

Đi bộ
Đú quả mácro bằng PnS:

He he, nói chung máy PnS bi h có mỗi cái nhược điểm là khẩu nhỏ, lens ko năng động, chức năng chỉnh tay còn hạn chế.^^. Chớ về công nghệ thì... dạo này nó như nhau cả rồi.^^

CHU DU

Xe buýt
Em cũng dưa góp phát chụp bằng bao diêm năm ngoái ở Sapa

XeOnline

Xe tăng
hehe, nhìn ảnh các cụ chụp bằng PnS sướng quá!Thế này nhà cháu chắc phải hoãn mua khẩu súng dài mất.:21::21:

CHU DU

Xe buýt
Hoàng hôn trên công trường Thủy Điện Sơn La

honglaumong

Xe tăng
E đú ảnh Mù căng Chảo chụp bằng bao diêm:

Chỉnh sửa cuối:

dac

Xe tăng
Nhà cháu cũng góp tí ảnh chụp bằng bao diêm nhá

Này thì xóa phông

Này thì phong cảnh

Này thì mắc cờ rồ

lancelot

Xe hơi
Bức này chụp kiểu gì hay thế! Chia sẻ em với... Em chưa nghĩ ra chụp bằng cách nào đấy ạ.
Dạ em dùng PnS chụp tốc độ 8 giây trong phòng tối thui, đặt chế độ hẹn giờ. Mẫu đứng đằng sau một tấm kính mờ, trên tấm kính mờ có 1 khe hở trong, tay cầm đèn pin LED.
Khi máy bắt đầu chụp mẫu chiếu sáng mặt, tắt đèn, di chuyển, chiếu sáng mặt phát nữa, tắt đèn, di chuyển, chiếu sáng tay :)

Chỉnh sửa cuối:

Muscle

[Tịch thu bằng lái]
Con Ca-lông chất lượng ảnh thì (l) nhưng mà lưu ảnh vào thẻ hơi lâu nên đi săn hơi bất tiện ạ.Cơ mà pin khỏe vãi(b)(b)

mr_lee_fat

Xe đạp
Nào lại PnS nào!!

Em lại ghóp vui

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Dạ em dùng PnS chụp tốc độ 8 giây trong phòng tối thui, đặt chế độ hẹn giờ. Mẫu đứng đằng sau một tấm kính mờ, trên tấm kính mờ có 1 khe hở trong, tay cầm đèn pin LED.
Khi máy bắt đầu chụp mẫu chiếu sáng mặt, tắt đèn, di chuyển, chiếu sáng mặt phát nữa, tắt đèn, di chuyển, chiếu sáng tay :)
Ặc.... thế này thì kỳ công phết nhờ...

mr_lee_fat

Xe đạp
Lại PnS

Em làm một phát out nét

Bóng hồng

buffalo car

Xe điện
Em làm phát chụp sân khấu bằng bao diêm nào!

hdsilver

Đi bộ
Các sư phụ ơi, đọc bài viết này em thấyddoww tủi thân cho dòng PnS lắm. Mấy đứa bạn giờ chuyển sang Dslr hết rồi nên giờ khinh thường con Pana Tz1 của em. Em thì là sinh viên ngèo nên đâu có tiền bon chen hic hic

Tiện đây cho em hỏi, mấy anh xài PnS gì mà chụp đẹp vậy? Em đang xài con Tz1 cùi hủi, có nên đổi lên Canon Sx10 IS, G9, G10 hay Lumix FZ28, 30 ko ạ?

Có mấy tấm hình em chụp chơi, mong mọi người nhận xét, em còn rất rất gà ạ

Cám ơn mọi người ạ, à anh Giao Thong ơi, cho em nick Yahoo hay số đt em tham khảo anh 1 vài điều được ko anh?

lancelot

Xe hơi
@hdsilver: Ảnh con bọ của bạn rất đẹp, các tấm còn lại nên cho cả vào RECYCLE BIN.
Góp với bạn 2 ý nhé:
- Thứ nhất: Bạn vẫn có thói quen căn mọi thứ vào giữa khuôn hình => cái này gây nhàm chán, bạn có thể tham khảo một số link về bố cục trong BOX này
- Thứ hai: Ảnh con bọ của bạn đẹp vì nó được chụp trong điều kiện ánh sáng lý tưởng cho PnS. Mình thấy bạn có vẻ có thói quen nhìn thấy gì đẹp đẹp là giơ máy lên chụp, thật ra mắt người thì tốt hơn sensor máy ảnh nhiều, không phải mình nhìn thấy cái gì đẹp là chụp lên nó cũng OK đâu, bạn nên cân nhắc điều kiện ánh sáng phù hợp với khả năng cái máy PnS thì sẽ có nhiều ảnh đẹp hơn đấy.

Thân mến!

hdsilver

Đi bộ
@hdsilver: Ảnh con bọ của bạn rất đẹp, các tấm còn lại nên cho cả vào RECYCLE BIN.
Góp với bạn 2 ý nhé:
- Thứ nhất: Bạn vẫn có thói quen căn mọi thứ vào giữa khuôn hình => cái này gây nhàm chán, bạn có thể tham khảo một số link về bố cục trong BOX này
- Thứ hai: Ảnh con bọ của bạn đẹp vì nó được chụp trong điều kiện ánh sáng lý tưởng cho PnS. Mình thấy bạn có vẻ có thói quen nhìn thấy gì đẹp đẹp là giơ máy lên chụp, thật ra mắt người thì tốt hơn sensor máy ảnh nhiều, không phải mình nhìn thấy cái gì đẹp là chụp lên nó cũng OK đâu, bạn nên cân nhắc điều kiện ánh sáng phù hợp với khả năng cái máy PnS thì sẽ có nhiều ảnh đẹp hơn đấy.

Thân mến!
Thanks bạn đã góp ý cho mình, mình đang xài Tz1 có nên lên đời ko bạn? con này ko cho chỉnh tay nên thấy chán quá

Trạng thái
Thớt đang đóng