Ảnh chụp bằng 50D + Lens 24-70/f2.8 L... nhờ các bác góp ý!

Tran Minh

Xe máy
Website
www.hanoitscc.com.vn
:-bdMấy cái này là tôi chụp hậu cảnh là chính thôi.Nháy phụ nên mẫu nhiều khi ko nhìn vào thẳng vào lens của tôi, mà nhìn chệch sang hướng khác (hướng của chụp chính).Còn nói về tông màu, tôi cũng đang tìm hiểu về cách pha màu trong shop.Mỗi người có 1 cách pha màu riêng.Dân chuyên nghiệp thì họ pha màu nhiều thành nghề rồi.Ý tưởng từ lúc mới chọn góc chụp, có thể người ta đã định hình được sẵn tông màu để chọn màu pha cho phù hợp.Tôi không muốn làm mịn ảnh , vì nhiều khi làm mịn ảnh (trông sẽ đẹp) , nhưng nhân vật nhìn sẽ không đc thật lắm.Còn tất nhiên 24-70 không thể xóa phông tốt = 70-200, 1 thằng góc rộng, 1 thằng tele.Còn body 5D thì hơn hẳn 50D rồi.Dù sao cũng thanks các bác đã góp ý ! :P

Tran Minh

Xe máy
Website
www.hanoitscc.com.vn
bố cục ảnh quá buồn cụ ạ!
còn mới chụp mà đã làm hỏng cân bằng trắng bằng PS thì dễ mất cơ bản lắm.
Em chụp nháy phụ, hậu cảnh là chính, nên ko thể có bố cục hoàn thiện như chụp bình thường đc !Còn đây ko phải là hỏng cân bằng !Lúc đấy e chụp là đã gần 6h tối, giữa sông , thiếu ánh sáng, e chụp sang chế độ thể thao nó mới sáng đc thế này đấy bác ạh :P. Về cách pha màu, e thích để tương phản cao, mỗi người một phong cách mà bác, thanks bác đã tham gia :)

Tran Minh

Xe máy
Website
www.hanoitscc.com.vn
24-70 mà cụ chụp e cảm giác như là lens mốc, e nghĩ màu sắc là sáng tối đều chưa ổn
Lens mà mốc thì đáp lens đi thôi bác àh , do cách pha màu shop thôi, cách e pha màu vậy mà :)) mỗi người 1 sở thích ..

MsLove

Tháo bánh
Lens mà mốc thì đáp lens đi thôi bác àh , do cách pha màu shop thôi, cách e pha màu vậy mà :)) mỗi người 1 sở thích ..
Cái L giá hơn 1 ngàn thằng Mẽo mà mốc tý cụ đã đáp đi rồi :-o:-o:-o (cụ đáp ở đâu trỏ em, em nhặt nhá nhá 8->8->8->).

Tủi thân cho đám vặn vặn nhà em quá các cụ ợ, cả 1 tủ đầy mà chửa đủ 1 cái L ^:)^^:)^^:)^

1 số ảnh tôi mới tập chụp, mời các bác tham gia góp ý để tôi hoàn thiện hơn ...X_X

Cụ mới chụp mà được dư lày là oách lắm rồi. Đi chụp ké kể cũng khó chen chân được góc đẹp, e đồ rằng cái ông chụp chính là dân pừ rồ kiếm cơm nên set-up kinh lắm ...

Tran Minh

Xe máy
Website
www.hanoitscc.com.vn
Cụ mới chụp mà được dư lày là oách lắm rồi. Đi chụp ké kể cũng khó chen chân được góc đẹp, e đồ rằng cái ông chụp chính là dân pừ rồ kiếm cơm nên set-up kinh lắm ...
Dạ vâng, đây là buổi chụp ảnh cưới của thằng em em.Còn chụp chính là bác Khoa Phạm, bác ý chụp đẹp, các bác nào định lấy vợ, cứ qua bác ý chụp ổn lắm.:-bd
khoapham.net.

Tran Minh

Xe máy
Website
www.hanoitscc.com.vn
Cái L giá hơn 1 ngàn thằng Mẽo mà mốc tý cụ đã đáp đi rồi :-o:-o:-o (cụ đáp ở đâu trỏ em, em nhặt nhá nhá 8->8->8->).

Tủi thân cho đám vặn vặn nhà em quá các cụ ợ, cả 1 tủ đầy mà chửa đủ 1 cái L ^:)^^:)^^:)^
Sở thích thôi bác ợ, e cắn răng mua bộ máy để phục vụ cái ông gọi là ... sở thích.Xót xa lắm bác ạ.

MR_JAY

Xe tải
Sở thích thôi bác ợ, e cắn răng mua bộ máy để phục vụ cái ông gọi là ... sở thích.Xót xa lắm bác ạ.
em cũng xót xa như bác mà ảnh em chụp xấu mù=))ảnh đẹp bác ạ:x

white_hat

Xe máy
Máy bác chụp đẹp quá nhỉ, cảnh rất thật :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
kụ phán thế thì e thấy kụ phí tiền cho cái ống lờ đó. mua ống kít chụp được rồi cụ ạ.
Vầng, em ân hận vì mua cái ống đó lắm rồi. Zoom chẳng bao giờ chụp đẹp bằng fix.

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Mới chụp mà thế này là quá ổn rồi! tuy nhiên đúng là có mấy ảnh người cảnh không biết cụ chụp cái nào ;)) Mầu sắc cá tính nhưng nếu chụp ảnh đám cưới thì không hợp lắm chụp ảnh ái không thì cũng có cái hay riêng............tóm lại là mới mà như vậy là ăn đứt ối người rồi trong đó có em 8-}