[Funland] Anh Chung kể công của mình đối với Hà Nội

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Riêng việc trồng đc nhiều cây và cắt tỉa cây thì e thấy ông ý đúng.
Ko nhiệm kỳ nào trồng đc nhiều cây và làm sạch hồ như nhiệm kỳ ông ý. Dạo này hồ Tây lại bẩn như cũ, nhiều đoạn đi qua thối và tanh nồng nặc, phải nói là nhức đầu luôn.
Riêng về cắt tỉa cây thì quá đúng.
Bao đời chủ tịch đi Pháp vs Đức giao lưu mà ko ông nào mang đc cái xe nâng vs xe nghiền cành về, dù nó quá đơn giản và có từ hàng chục năm nay.
Trc đây vẫn độ 20 ông công nhân đi xe máy mang theo dây thừng, cưa… leo đc 3-5 cây là hết cmn buổi sáng, và cũng hết hơi… nên chả cắt tỉa đc mấy. Trên phố lớn cắt tỉa còn ko hết nên các khu phố nhỏ chả bao giờ đc cắt tỉa.
Từ ngày nhập xe về thì chỉ 1 buổi sáng cắt tỉa xong 1 phố, cắt hết phố lớn thì đến phố nhỏ, kể cả các con phố trong nhưng khu khuất như Phúc Tân - Phúc Xá - An Dương - Bạch Đằng cũng đc cắt tỉa, mà chỉ 1 buổi sáng là xong.
Trc đây những khu ko phải mặt đường to có mấy khi đc cắt tỉa cây, vì phố lớn còn làm chả hết.
Người nào mới chuyển về Hà Nội ở mấy năm thì có thể ko nhận ra chứ ai ở Hà Nội lâu thì sẽ thấy so vs các đời chủ tịch cũ thì lão này làm đc nhiều việc nhận thấy tận mắt luôn.
Từ ngày Chung con bị bắt thì đcm cái đường Âu Cơ nó bôi ra mấy năm chưa xong, giờ lại dừng thi công 4 tháng chờ qua mùa mưa.
Đoạn Xuân Diệu ngắn toen hoẻn mà chúng nó làm cũng mấy năm vẫn như mèo mửa.
Thời ông Chung chỉ cần ông ý đi thị sát xong gọi chủ đầu tư ra chửi vỗ mặt là ko có chuyện ê a ntn.
Em cho rằng HN và TPHCM cần những người đứng đầu quyết liệt và quân phiệt kiểu a Chung a # để kéo bộ máy chạy nhưng đừng tham quá việc nhỏ việc lớn ôm hết. E thấy dân TPHCM khoái a # ra phết cho đến giờ. Có lẽ phong cách a ý kiểu Donal Trump hợp phong cách dân miền Nam.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em cho rằng HN và TPHCM cần những người đứng đầu quyết liệt và quân phiệt kiểu a Chung a # để kéo bộ máy chạy nhưng đừng tham quá việc nhỏ việc lớn ôm hết. E thấy dân TPHCM khoái a # ra phết cho đến giờ. Có lẽ phong cách a ý kiểu Donal Trump hợp phong cách dân miền Nam.
A # thì lúc ấy tiền quá nhiều rồi nhảy sang làm 9h trị nên Anh ấy làm quyết liệt để leo lên cao. Nhưng đâu ngờ!

Anh tợp cũng ác nhưng cây cối đẹp như hôm nay ít nhiều cũng có công của anh. Mấy anh nhiệm kỳ trước có ra cái quái gì đâu.

Min Autumn

Xe tải
Ko nhiệm kỳ nào trồng đc nhiều cây và làm sạch hồ như nhiệm kỳ ông ý. Dạo này hồ Tây lại bẩn như cũ, nhiều đoạn đi qua thối và tanh nồng nặc, phải nói là nhức đầu luôn.
Bao đời chủ tịch đi Pháp vs Đức giao lưu mà ko ông nào mang đc cái xe nâng vs xe nghiền cành về, dù nó quá đơn giản và có từ hàng chục năm nay.
Trc đây vẫn độ 20 ông công nhân đi xe máy mang theo dây thừng, cưa… leo đc 3-5 cây là hết cmn buổi sáng, và cũng hết hơi… nên chả cắt tỉa đc mấy. Trên phố lớn cắt tỉa còn ko hết nên các khu phố nhỏ chả bao giờ đc cắt tỉa.
Từ ngày nhập xe về thì chỉ 1 buổi sáng cắt tỉa xong 1 phố, cắt hết phố lớn thì đến phố nhỏ, kể cả các con phố trong nhưng khu khuất như Phúc Tân - Phúc Xá - An Dương - Bạch Đằng cũng đc cắt tỉa, mà chỉ 1 buổi sáng là xong.
Trc đây những khu ko phải mặt đường to có mấy khi đc cắt tỉa cây, vì phố lớn còn làm chả hết.
Người nào mới chuyển về Hà Nội ở mấy năm thì có thể ko nhận ra chứ ai ở Hà Nội lâu thì sẽ thấy so vs các đời chủ tịch cũ thì lão này làm đc nhiều việc nhận thấy tận mắt luôn.
Từ ngày Chung con bị bắt thì đcm cái đường Âu Cơ nó bôi ra mấy năm chưa xong, giờ lại dừng thi công 4 tháng chờ qua mùa mưa.
Thời ông Chung chỉ cần ông ý đi thị sát xong gọi chủ đầu tư ra chửi vỗ mặt là ko có chuyện ê a ntn.
Em ko chắc lắm công tội của ông Chung nhưng thấy cụ kể rất đúng đoạn về Hồ Tây. Có một thời gian Hồ Tây đã sạch rác và nước trong hẳn so với nhiều năm về trước. Nhưng gần đây em có thời gian đi bộ dọc 1 đoạn Hồ Tây lại thấy rác rến trôi nổi và nhiều đoạn nước lại tanh ngòm. Xấu cả bộ mặt Thủ đô. Mang tiếng thành phố lớn mà không xử lý được việc này giống như kiểu ko cán bộ nào buồn quan tâm việc này vậy.

Mà cho em phàn nàn chút là đến bg nhiều người vẫn vô ý thức thật. Cái hồ đẹp như thế mà chẳng ngại vứt rác xuống, từ hộp trà sữa đến hộp cơm xốp ăn xong cũng vứt xuống luôn được. Hay ở đó quá thiếu thùng rác. Chắc phải có chế tài phạt tiền tội vứt rác quanh đó thì may ra mới hạn chế được rác hồ Tây. May có Hồ Gươm còn sạch.

xe đạp Japan

Xe tăng
Cựu CT không rõ đắc tội với tay nào mà ra toà liên tục vậy ???

cuong1903

Xe tăng
Tổng thiệt hại 34 tỷ, cáo buộc anh nhận có tí ti... Ở tầm anh ấy, chắc ấm ức vì bị coi thường nhiều hơn là bị tù. Bôi bác anh tôi thế chứ.

TUCSON9389

Xe điện
cái cpu nó hỏng nên những kiểu người này hệ thống nó không tiếp nhận cụ ạ

gaquay123

Xe tăng
Tội của anh C thì có pháp luật. Nhưng riêng vụ cây xanh thời đó thì em thấy có nhiều thay đổi thật. Riêng cái đường đi bộ Cầu Giấy - Láng em thấy anh Chung làm quá khác biệt. Dân rất phấn khởi vì chiều có chỗ đi bộ, không khí tốt hơn trước đó rất nhiều, các cháu có chỗ đi xe đạp, vui chơi! Đường đi bộ đẹp nên gấu em bỏ xe máy, chuyển sang đi bộ - đi xe đạp đi làm 3-4km dù mưa gió!

Từ hồi anh C bị bắt thì đoạn đi bộ này bị cắt xẻ, rào tôn không thương tiếc, 3 năm nay vẫn chưa thông! Xe đạp gấu đi làm lại vứt xó ở nhà! Gần đây, cầu Giấy mở rộng có cái vỉa hè trên cầu gần tháng chưa làm xong 3m! Thời gian là tiền bạc, đời người có không bao nhiêu năm mà làm mãi không xong! Giờ chỉ mong Hà Nội có 1 lãnh đạo giống cụ Thành - Hải Phòng thì tốt quá! Mang tiếng thủ đô, nhưng đường xá thua Quảng Ninh, Hải Phòng, Thái Bình quá nhiều! :-s

nguyen_kia

Xe điện
Thôi thì bí quá thì vớt vát dc ít nào hay ít đó. Nhẽ ra để nhân dân công nhận mí khách quan. Chứ làm như ổng thì về thực chất đó là chức trách được giao và phải làm. Chứ công là cái gì ngoài phạm vi mà mạng lại lợi ích nổi bật hoặc đột phá.

Thôi thì bí quá thì vớt vát dc ít nào hay ít đó. Nhẽ ra để nhân dân công nhận mí khách quan. Chứ làm như ổng thì về thực chất đó là chức trách được giao và phải làm. Chứ công là cái gì ngoài phạm vi mà mạng lại lợi ích nổi bật hoặc đột phá.
Kể công là cụ chủ theard giật title topic này thôi nên thấy hơi phản cảm chứ có phải ccon kể công trước tòa đâu cụ, vẫn nhận trách nhiệm về mình mong muốn tòa xem xét lại vì khoản cây xanh thực tế làm được tốt hơn thôi

longphúc

Xe tăng
Nhiều đồng chí vẫn đề cao vụ cây xanh nhỉ,phiên toà này xử thằng mất dạy vì vụ cây xanh mà nhiều đồng chí cứ lải nhải công nó nhỉ,nó làm chỉ vì tiền mà cứ lải nhải rác cả tai

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nhiều đồng chí vẫn đề cao vụ cây xanh nhỉ,phiên toà này xử thằng mất dạy vì vụ cây xanh mà nhiều đồng chí cứ lải nhải công nó nhỉ,nó làm chỉ vì tiền mà cứ lải nhải rác cả tai
Ông nào làm chả vì tiền, không có tiền thì còn lâu mới làm.
Mà có tiền cũng có khi không làm. Nên nó ngậm tiền mà làm còn tốt hơn ngậm tiền mà không làm.
Trong những cái xấu thì chọn được cái ít xấu nhất đã là may mắn rồi.

longphúc

Xe tăng
Ông nào làm chả vì tiền, không có tiền thì còn lâu mới làm.
Mà có tiền cũng có khi không làm. Nên nó ngậm tiền mà làm còn tốt hơn ngậm tiền mà không làm.
Trong những cái xấu thì chọn được cái ít xấu nhất đã là may mắn rồi.
Toà xử 3 án mà chưa hết tội mà còn chọn thì bảo sao ....

hiepchiken82

Xe tăng
thời bác Thảo thì chặt cây, thời ô chung lại đi trồng cây nghĩ cũng buồn cười. Mà công nhận cái việc chặt và trông cây nhân dân đều nhìn thấy ngay hệ quả của nó.