anh chọn em là sai lầm sao em

phamvankhoa

Xe hơi
Kính thưa các cụ trong hội santafe club
Em xin kể câu truyện của em như sau
Chả là sau bao năm ki cóp thắt lưng buộc bụng bịt *** đến nay em mới cưới được em santafe sxl 2009 full op sần một chủ từ đầu.
Em cũng tham khảo nọ kia. Cày nát các diễn đàn về xe như otosaigon, otofun, đêm không ăn ngày không ngủ. Và rồi em cũng quyết định yêu em gái hàn chân dài mang tên santafe slx
Khi đi mua xe em Cũng cho thợ chếch choác cắm máy như ai
Chồng cũ của em cũng nổi tiếng cẩn thận.
Sau khi dước được em về em mân mê sờ mó nắn bóp và cảm thấy mãn nguyện khi có em mặc dù em đã mất xu, và có đôi chút tàn phai theo thời gian.
Vậy mà mới ngày hôm qua thôi sau khi thơm thít vợ cả nịnh chảy cả dãi ra mới được bà cả xịt cho 10 củ vội vã cưỡi lên em đạp 120 km lên thủ đô. Không dám ngoảnh lại sợ gấu đổi ý. Đen thay lên thủ đô lạng quạng không biết đường. May mắn gặp xxxxx chỉ đường cho với giá 4 lít tội sai làn đường. Rồi cuối cùng cũng mò được đến huyndai ngọc khánh. Với ý định bảo dưỡng tổng thế để chơi em cho xướng.
Nhưng hỡi ôi! Niềm vui chẳng tày gang.
Vừa đến nơi sau khi được cưỡi thử chạy vài cây số. Và tụt quần em ra không hiểu sao em phun phì phì như cá voi Bác sĩ thông báo em mắc bệnh hiểm nghèo nếu muốn em ngon lại thì cần bổ máy.
Anh Nghe như sét đánh ngang tai. Em mới phi chưa tới 10 vạn mà đã phải bổ máy sao em.
Chẳng lẽ anh chọn em là sai lầm sao em.

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
đen quá.không nói trc đc j cụ ah.thui chúc vợ 2 cụ mau khỏi bệnh để về chăm cụ

tranminh231976

Xe tăng
cuộc đời vẫn đẹp sao !

dunglangha

Xe buýt
May cho cụ nhá. Dù gì e nó cũng chỉ là vợ 2 D:

Ex135

Xe tải
xe e chạy mười mấy vạn cũng chả sao, cụ ngâm cứu lại km thật của e nó xem sao?

HobbyDriver

Xe tăng
Đồng thời xem lại bổ máy là sao? Hay chỉ thay mấy cái gioăng?

uduchi

Xe container
Kính thưa các cụ trong hội santafe club
Em xin kể câu truyện của em như sau
Chả là sau bao năm ki cóp thắt lưng buộc bụng bịt *** đến nay em mới cưới được em santafe sxl 2009 full op sần một chủ từ đầu.
Em cũng tham khảo nọ kia. Cày nát các diễn đàn về xe như otosaigon, otofun, đêm không ăn ngày không ngủ. Và rồi em cũng quyết định yêu em gái hàn chân dài mang tên santafe slx
Khi đi mua xe em Cũng cho thợ chếch choác cắm máy như ai
Chồng cũ của em cũng nổi tiếng cẩn thận.
Sau khi dước được em về em mân mê sờ mó nắn bóp và cảm thấy mãn nguyện khi có em mặc dù em đã mất xu, và có đôi chút tàn phai theo thời gian.
Vậy mà mới ngày hôm qua thôi sau khi thơm thít vợ cả nịnh chảy cả dãi ra mới được bà cả xịt cho 10 củ vội vã cưỡi lên em đạp 120 km lên thủ đô. Không dám ngoảnh lại sợ gấu đổi ý. Đen thay lên thủ đô lạng quạng không biết đường. May mắn gặp xxxxx chỉ đường cho với giá 4 lít tội sai làn đường. Rồi cuối cùng cũng mò được đến huyndai ngọc khánh. Với ý định bảo dưỡng tổng thế để chơi em cho xướng.
Nhưng hỡi ôi! Niềm vui chẳng tày gang.
Vừa đến nơi sau khi được cưỡi thử chạy vài cây số. Và tụt quần em ra không hiểu sao em phun phì phì như cá voi Bác sĩ thông báo em mắc bệnh hiểm nghèo nếu muốn em ngon lại thì cần bổ máy.
Anh Nghe như sét đánh ngang tai. Em mới phi chưa tới 10 vạn mà đã phải bổ máy sao em.
Chẳng lẽ anh chọn em là sai lầm sao em.
Santafe SLX thì phải chạy tầm ngoài 20 vạn mới bị hơi thừa nhiều như thế cụ ợ,cụ mua phải em tua đồng hồ rồi.

Tien bach

Xe hơi
Mua xe cũ thì chẳng có gì đảm bảo, kể cả gọi thợ test tủng lủng củng thì cg vậy thôi, mà đôi khi càng cẩn thận , nắn nót chỉnh chu thì lại càng gặp quái gở , thế mới đau.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chắc là liên quan đến nước non dầu mỡ rồi. Cái giống đi xe ko để ý dầu mỡ nước mát thì e nghĩ chửa đến 5 vạn đã bổ máy rồi ý chứ. 10 vạn là còn thọ đấy.

Tien bach

Xe hơi
Tình hình cụ chủ thế nào rồi, có giải quyết đc ko ? Chắc là nóng ruột lắm đây

khanhpro

Xe tải
Đang định tìm em santa fe mlx mà đọc bài này của cụ làm em hơi nản

DangHoangDe

Xe điện
E mới xơi e MLX 2009, hôm nào cũng phải đi bảo dưỡng mới được. Thay tyo thấm nước, turbo thấm dầu, rotuyn trong lái kêu. :D
Máy móc thì e chịu, chắc phải vệ sinh kim phun, van EVG, đổ dung dịch gì gì ấy...:)

khanhpro

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nếu mình mua xe cũ đem đến hãng nhờ check các kiểu tình trạng xe luôn được không ạ, vì em không biết trong hãng có dịch vụ nhận check xe không ?

phamvankhoa

Xe hơi
Hiện tại em vẫn để chạy bình thường chưa thấy hiện tượng gì thêm với lại cố lắm mới mua được con xe nên em cứ kệ để chạy một thời gian nữa xem thế nào, với lại gom lúa nữa các cụ ạ.
Xe của em vẫn chưa thấy hiện tượng khói đen. Và chạy vẫn bốc nên em chưa làm gì thêm.
Nhưng nghe gara bảo phải bổ máy nên buồn quá các cụ ạ

Trung DHNV

Xe buýt
Hiện tại em vẫn để chạy bình thường chưa thấy hiện tượng gì thêm với lại cố lắm mới mua được con xe nên em cứ kệ để chạy một thời gian nữa xem thế nào, với lại gom lúa nữa các cụ ạ.
Xe của em vẫn chưa thấy hiện tượng khói đen. Và chạy vẫn bốc nên em chưa làm gì thêm.
Nhưng nghe gara bảo phải bổ máy nên buồn quá các cụ ạ
Cụ chớ dại nghe bọn Gara NK phán láo để lừa khách! Nhà cháu có KN với bọn này rùi! Nhà cháu đang chạy San 2007 DK tháng 12/08 vẫn ngon choét! Năm 2013 xe cháu bị khói đen xì khi nhấn ga! Hoảng quá cháu đến Gara NK hỏi bị Bọn nó phán bổ máy!! cháu té về Ga ra Huy Long quen (vì trước đó chăm con Vit già nhà cháu bao năm, giá rổ phải chăng, phán đúng bệnh). Giờ thì V2 nhà cháu dù đời 2007 vẫn sắt son chung thủy với nhà cháu khắp miền Bắc, miền Trung không hắt hơi sổ mũi bao giờ! Ăn uông thì vô cùng tiết kiệm! Cháu kết luận: San tuyệt vời mọi nhẽ!!! Cụ thử đưa xem đến Ga ra Huy Long chỗ ngã 3 Hoàng Quốc Việt giao Phạm Văn Đồng (HN) nhờ check mọi lỗi cụ ợ! Cuối tháng 5 có một cụ tren Of cúng qua cháu đã chưa khỏi bệnh ra khói đen cho em San 2008 của cụ ấy! Hết có 300 thui cụ ạ! Chúc cụ như ý! PS: Số cầm chân của Anh Huy chủ Gara đậy cụ: 0913.222.397 người gốc Quy Nhơn cụ nhóe!

phamvankhoa

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ rất nhiều em sẽ qua đó khi có điều kiện. Em mong có sự tư vấn nhiệt tình những kinh nghiệm của các cụ

leco

Xe hơi
chia buồn cùng cụ

ca_kiem

Xe container
Thông tin cụ đưa ra không đầy đủ. Cụ nói mới mua lại mà cụ đã chạy thêm hơn 10 vạn hay là công tơ met cụ nó mới đến 10 vạn. Thứ hai là cơ sở nào mà bọn Gara nó khuyên cụ bổ máy, nó phải nói lý do và cụ là người chạy cụ phải kiểm chứng không sao nó phán bừa được.
Em đưa con số này để cụ làm chuẩn một con innova chạy tắc xi, theo quy định chỉ được chạy tắc xi trong 5 năm, sau năm năm phải thanh lý thay bằng xe mới. Trung bình một con innova chạy tắc xi 5 năm khoảng hơn 50 vạn, sau thời gian đó xẽ thanh lý, thợ mua về bổ máy ( thay séc măng ) rồi hoàn lương bán cho gà.