[Thảo luận] Ảnh cháy rụi em Land trên Láng-Hòa Lạc sáng nay đây !

Santa2008

Xe tải
Anh Thành là chủ một garage ở đường Phạm Văn Đồng. Chiếc xe bị nạn khi đang trên đường từ Sơn Tây về Hà Nội. NS

Ông Ngôi Sao chả hiểu nghe tin ở đâu mà lại pót lên thành xe Innova mới chết chứ - hay là các ông ấy nhầm với vụ xe Innova bị cháy ở Hồ Tây?
Cụ có đọc sai không?
Land Cruiser cháy rụi trên đường Láng - Hòa Lạc
Khoảng 3h sáng nay, chiếc ô tô 7 chỗ Land Cruiser bị cháy rụi sau khi tránh gây tai nạn cho một người đi xe máy trên đường Láng - Hòa Lạc đoạn qua xã Đại Mỗ, Từ Liêm, Hà Nội. (http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2009/11/3B9CCB74/)

huyndaigetz7120

Xe tăng
Biển nè các cụ, dã lô thôi :21::21:
Toyota Land Cruiser BKS 29V-1534

N68

Xe điện
Cụ có đọc sai không?
Land Cruiser cháy rụi trên đường Láng - Hòa Lạc
Khoảng 3h sáng nay, chiếc ô tô 7 chỗ Land Cruiser bị cháy rụi sau khi tránh gây tai nạn cho một người đi xe máy trên đường Láng - Hòa Lạc đoạn qua xã Đại Mỗ, Từ Liêm, Hà Nội. (http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2009/11/3B9CCB74/)
Em đọc đúng cụ ạ, khi cụ vào xem link này các bạn Ngôi Sao đã sửa sai rồi :21:

TheKid

Xe hơi
Con này đời nào các cụ nhỉ, em nhìn dài thế kia thì đời cũng sâu rồi nên chập điện:77:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em nghĩ là xe đâm vào chập điện và phải vỡ ống dẫn xăng mới cháy được chứ nhỉ? Mà em thấy là ống dẫn xăng có ở trên đầu đâu nhỉ? Nhìn cái xe thảm thương quá. Các cụ cho hỏi là có cái bình cứu hỏa mini có dập được lúc mới cháy không ạ? Nếu không mai em đổi cái bình to, nhìn thía này sợ lắm *-)*-)*-)

Pitt

Xe điện
Đúng là tai bay vạ gió.:'( Nhìn tiền tỷ mà cháy.....thì sông làm sao được nhể.

Rivervt

Xe máy
Em không hiểu đâm nhìn không quá mạnh mà sao lại phát cháy khủng đến nỗi chỉ còn có khung sắt ? . Cũng không thấy kiểu nổ bình xăng rổi bốc xe bay lên như trong các phim hành động Mỹ nhể ?:^):^)*-)*-). Chia buồn cùng cụ chủ xe , coi như của đi thay người . :102:

Nhưng nếu cụ chủ xe có mua BH vật chất thì quả này lại son - có xe mới đi rồi .

Các cụ cho hỏi là có cái bình cứu hỏa mini có dập được lúc mới cháy không ạ? Nếu không mai em đổi cái bình to, nhìn thía này sợ lắm *-)*-)*-)
Bình mini chỉ dập được được các trường hợp chập điện nhỏ & phát hiện sớm - xử lý ngay thôi , chứ để bùng lên thành đám cháy nhiên liệu rồi thì chỉ có cách quơ giấy tờ, biên lai BH và bỏ chạy ra xa và đúng xem bà Hỏa dancer thôi . :102::102:

N68

Xe điện
Em nghĩ là xe đâm vào chập điện và phải vỡ ống dẫn xăng mới cháy được chứ nhỉ? Mà em thấy là ống dẫn xăng có ở trên đầu đâu nhỉ? Nhìn cái xe thảm thương quá. Các cụ cho hỏi là có cái bình cứu hỏa mini có dập được lúc mới cháy không ạ? Nếu không mai em đổi cái bình to, nhìn thía này sợ lắm *-)*-)*-)
Bình cứu hoản con thì bé tí (bằng bình Gas của bếp để bàn thôi cụ ợ) - chả xi nhê gì đâu

Theo em thì cụ cứ trang bị cho vợ 2 khoảng dăm cái bình cứu hoả cỡ trung (to bằng cái bắp đùi ấy) cho chắc :^) mỗi tội là chật cốp xe thôi :'(:'(:'(

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cháy kiểu này chỉ có đâm xuống sông may ra thoát, hoặc có ông xe ben công trình chở đất san nền nào đi qua thì còn đỡ được, nhưng phaỉ bác nào ăn chay trường thì mới được độ trì như thế thôi

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
lần này thì như trong phim nhỉ . thường thường mọi lần đâm xe thi toàn chỉ cóp bẹp thôi cơ mà vụ này còn cả cháy nữa . hi vọng người lái khong sao

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em không hiểu đâm nhìn không quá mạnh mà sao lại phát cháy khủng đến nỗi chỉ còn có khung sắt ? . Cũng không thấy kiểu nổ bình xăng rổi bốc xe bay lên như trong các phim hành động Mỹ nhể ?:^):^)*-)*-). Chia buồn cùng cụ chủ xe , coi như của đi thay người . :102:

Nhưng nếu cụ chủ xe có mua BH vật chất thì quả này lại son - có xe mới đi rồi .

Bình mini chỉ dập được được các trường hợp chập điện nhỏ & phát hiện sớm - xử lý ngay thôi , chứ để bùng lên thành đám cháy nhiên liệu rồi thì chỉ có cách quơ giấy tờ, biên lai BH và bỏ chạy ra xa và đúng xem bà Hỏa dancer thôi . :102::102:
Em nghĩ lúc đấy làm gì có thời gian suy nghĩ lấy giấy tờ ra được nữa ạ. Em hỏi thay cụ chủ xe là nếu giấy tờ để trong xe cháy cùng xe thì có được bảo hiểm không ạ? Vì không biết là làm bảo hiểm có phải cung cấp đăng ký, sổ đăng kiểm, giấy bảo hiểm cho bên bảo hiểm không ạ?

Bình cứu hoản con thì bé tí (bằng bình Gas của bếp để bàn thôi cụ ợ) - chả xi nhê gì đâu

Theo em thì cụ cứ trang bị cho vợ 2 khoảng dăm cái bình cứu hoả cỡ trung (to bằng cái bắp đùi ấy) cho chắc :^) mỗi tội là chật cốp xe thôi :'(:'(:'(
Cụ làm trước đi để em bắt trước ạ. Hi hi

Cháy kiểu này chỉ có đâm xuống sông may ra thoát, hoặc có ông xe ben công trình chở đất san nền nào đi qua thì còn đỡ được, nhưng phaỉ bác nào ăn chay trường thì mới được độ trì như thế thôi
Nghe cụ nói ăn chay trường mà em bùn cười quá. Nếu như vậy các sư lái xe là không bao giờ bị sao.

vitquayHP

Xe hơi
nhẽ ra fải mang chai Dr Thanh ra xịt :))

XeOnline

Xe tăng
Thế là chủ xe ko sao, cũng may rồi, hi vọng bác ấy mua bảo hiểm cho đỡ xót của.:21::21:

FujiS5200

Xe điện
Cụ chủ xe và người đi cùng không sao cũng là may mắn rùi. Mà 2b trên đường L-HL đi ẩu kinh lắm, 4b không cẩn thận chút là oan gia ngay.
...
Em mạn phép quote lại cái này để cảnh báo chung cho các bác, đặc biệt là khi đi trên đoạn cao tốc - đường đôi gần Trung tâm hội nghị QG. Ở đây, đi xe ngược chiều là rất phổ biến, tuy không thành đoàn nhưng thỉnh thoảng lại thấy 1 ông phi qua :42:, thậm chí là rẽ + đi ngược từ lề phải sang lề trái để tiếp tục ngược chiều :77: :77: :77:

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
uống trà Dr.Thanh ak quên vodka(b)

Lacet_ti

Xe container
Nếu chủ xe vận xui thì xin chia buồn(y)
Trong trường hợp còn lại, em nghi quả này là mua bảo hiểm để ABC rồi(l)
Lý do
1) Xe cũ ( đời 2001)
2) Đâm vào ban đêm ( 3h sáng)
Kiểu này các bác cứ mua xe cũ cũ, nhưng mà phải loại cao cấp, đi khoảng 5,6 tháng, táng phát cho nó cháy như thế này, thế là có xe mơi thôi ( nhớ mua bảo hiểm nhé):41:
Mà táng nó ko cháy như vừa rồi thì phải cố đổ thêm xăng cho nó cháy rụi thì thôi:21::21:

Lacet_ti

Xe container
Lại còn ko có nhan chứng nữa chứ:41::41: