Ảnh cá cảnh

focus_S

Xe điện
Các Bác có ảnh cá đẹp, vào đây cho AE chiêm ngưỡng.
Còn đây là Cá nhà em

#1- Đĩa đỏ

#2- Đỏ Da beo

#3- Malboro và Xanh Đức

#4- Da rắn và Bônh xanh

#5- Bể cá 1

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Bác chủ thớt chụp ảnh đẹp lắm. Chụp cá cực khó, Bác cho tí kinh nghiệm chụp ảnh cá với
Đã mời bác riệu

ctgt

Xe đạp
Đẹp thế, cả ảnh, cả bể...

MER-GL550

Xe hơi
ảnh của bác đẹp quá cá cũng đẹp ạ

focus_S

Xe điện
Em thấy có 2 trường phái: Chơi bể thủy sinh và Chơi nuôi cá đẹp, quý.
Tùy từng sở thích và điều kiện mà chơi. Cũng công phu và cần hiểu biết tý chút về nó thì mới duy trì thú chơi được.
Em xin đưa tiếp mấy ảnh cá:

#6- Đĩa Malboro và Đĩa Vàng

#7- Ba màu cá

#8- Xanh sọc

#9- Bể cá 2​

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hê-lô các bác thích yêu thích môn thủy sinh:

Mấy hôm nay có một loạt ảnh về bể cá cùng với cá tôm ốc ếch. Kèm theo là một loạt các bài trao đổi về công phu nghiên cứu chăm sóc và mua bán về niềm đam mê này. Xóa những bài không liên quan tới ảnh đi thì em không nỡ mà để thì nó không phù hợp với box nhiếp ảnh, nên chăng các bác vào thành lập 1 chi hội chuyên về thủy sinh để chia sẻ niềm đam mê của mình?

Nếu các bác đồng ý, em sẽ chuyển những bài này sang phần chi hội để các bác trao đổi tiếp, nếu không em buộc phải xóa những bài không liên quan tới box nhiếp ảnh.

Bác chủ thớt cho ý kiến nhé.

focus_S

Xe điện
Hê-lô các bác thích yêu thích môn thủy sinh:

Mấy hôm nay có một loạt ảnh về bể cá cùng với cá tôm ốc ếch. Kèm theo là một loạt các bài trao đổi về công phu nghiên cứu chăm sóc và mua bán về niềm đam mê này. Xóa những bài không liên quan tới ảnh đi thì em không nỡ mà để thì nó không phù hợp với box nhiếp ảnh, nên chăng các bác vào thành lập 1 chi hội chuyên về thủy sinh để chia sẻ niềm đam mê của mình?

Nếu các bác đồng ý, em sẽ chuyển những bài này sang phần chi hội để các bác trao đổi tiếp, nếu không em buộc phải xóa những bài không liên quan tới box nhiếp ảnh.

Bác chủ thớt cho ý kiến nhé.
Ý kiến của em là như thế này ạ:
- Đầu đề bài của em là Ảnh CÁ CẢNH và em có mời các bác nào có ảnh cá đẹp vào đây chia sẻ cho mọi người thưởng thức.
- Xem ảnh rồi thì thấy thích Cá, rồi thích Bể, từ đó hỏi han trao đổi kinh nghiệm cho nhau.
- Em vẫn còn ảnh nhưng chưa đưa hết lên được. Đến bây giờ thì tỷ lệ ảnh ít hơn chữ viết. Nhưng tựu chung lại vẫn là xoay quanh chủ đề CÁ CẢNH.
- Cũng như các "thớt" khác: Chim, Bướm, Động vật, Hoa, Lá... Vừa có ảnh vừa có các bình luận trao đổi.
Vậy từ đây, các bác nào có những bài viết chuyên sâu về món này (mà không có nhiều ảnh) thì xin phép bác Phụ trách cho thành lập chi hội hay gì gì... để trao đổi ở chỗ nào đó cho phù hợp với quy định của Diễn đàn. Còn có nhiều ảnh cá đẹp, lạ, độc đáo thì các bác tham gia ở đây cho vui.
Bác Giao thông ạ, anh em quen địa chỉ này rồi thì để AE đến chiêm ngưỡng.
Hay em sửa đầu đề bài này thành Ảnh CÁ CẢNH-BỂ CÁ CẢNH-BỂ THỦY SINH để cho Ảnh thêm phong phú. Được vậy, em xin cảm ơn.

focus_S

Xe điện
Em xin được tiếp tục ảnh CÁ

#1- Cá Bảy màu và cá Hắc-mô-ni ở bể ngoài trời

#2- Bể ngoài trời 2

Một điều đặc biệt là qua trận RÉT ĐẬM, RÉT HẠI kéo dài hồi Tết vừa rồi, đàn cá nhà em để giữa trời như vậy mà chỉ bị chết mất một ít. Hai giống cá này có sức sống mãnh liệt và sinh sản rất nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ý kiến của em là như thế này ạ:
- Đầu đề bài của em là Ảnh CÁ CẢNH và em có mời các bác nào có ảnh cá đẹp vào đây chia sẻ cho mọi người thưởng thức.
- Xem ảnh rồi thì thấy thích Cá, rồi thích Bể, từ đó hỏi han trao đổi kinh nghiệm cho nhau.
- Em vẫn còn ảnh nhưng chưa đưa hết lên được. Đến bây giờ thì tỷ lệ ảnh ít hơn chữ viết. Nhưng tựu chung lại vẫn là xoay quanh chủ đề CÁ CẢNH.
- Cũng như các "thớt" khác: Chim, Bướm, Động vật, Hoa, Lá... Vừa có ảnh vừa có các bình luận trao đổi.
Vậy từ đây, các bác nào có những bài viết chuyên sâu về món này (mà không có nhiều ảnh) thì xin phép bác Phụ trách cho thành lập chi hội hay gì gì... để trao đổi ở chỗ nào đó cho phù hợp với quy định của Diễn đàn. Còn có nhiều ảnh cá đẹp, lạ, độc đáo thì các bác tham gia ở đây cho vui.
Bác Giao thông ạ, anh em quen địa chỉ này rồi thì để AE đến chiêm ngưỡng.
Hay em sửa đầu đề bài này thành Ảnh CÁ CẢNH-BỂ CÁ CẢNH-BỂ THỦY SINH để cho Ảnh thêm phong phú. Được vậy, em xin cảm ơn.
Đồng ý với bác. Ảnh cá cảnh và thủy sinh sẽ để trong box nhiếp ảnh. Những bài khác liên quan tới cách nuôi, chăm sóc... chúng tôi sẽ chuyển sang một box khác, có thể là nhờ bên Cafe trong khi các bác chưa thành lập chi hội.

Kể từ bây giờ các bác lưu ý chỉ tập trung vào ảnh và kỹ thuật nhiếp ảnh trong box này thôi nhé.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Hôm nào cụ chủ đến chụp cho em con huyết long nhà em. chụp cá rồng cực khoai...vì nó không chịu đứng yên một chỗ bao giờ..:77:

Trong Hội cá rồng hà Nội www.arowanavn.com chụp được 1 em ngon lên khoe sướng lắm(b)

focus_S

Xe điện
Cái này là liên quan đến kỹ thuật nhiếp ảnh để chụp cá rồng đây.
Em chỉ mơ đến con Kim Long Hồng Vỹ mà chưa được, nhìn con Huyết Long của cụ ở bên kia em thèm quá.
Vụ chụp ảnh cá rồng cụ cứ nhắn tin cho em số Đt và địa chỉ em sẽ đến chụp biếu cụ một lô ảnh.

focus_S

Xe điện
#10- Đĩa Malboro

#11- Da beo

#12- Xanh Đức

#13- Hoa hồng

Bông 04

Xe hơi
Đẹp quá nhỉ, chụp ảnh cá rất khó lên đúng màu. Bái phục bác :41:

focus_S

Xe điện
Em chuyển làn: Cá chọi

#1- Mấy loại Beta nhà em

#2- Không có chỗ bầy

Đợt rét hồi Tết không có cách nào sưởi, em phải bê tất vào phòng ngủ sưởi chung với người. May quá thoát nạn.

Cụ Focus S nuôi cả cá chọi nữa cơ à, loại này hồi bé em mê lắm(l) . Còn nhớ có 1 con hồng nuôi 3 năm mà đánh không thua trận nào, ăn được hơn 100 em.

QuangPT

Xe tải
Các cụ làm cái hướng dẫn chụp cá đi ạ, các cụ chụp đẹp quá!
Chụp qua bể kính, em thấy khó quá :(