[Vì cộng đồng] Ảnh báo cáo chuyến đi bàn giao điểm trường & tặng quà tại Sơn Vĩ - Mèo Vạc - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bóng Chày

Xe lừa
thực ra em đang bồ bịch đàng hoàng mới một thành viên gạo cội đoàn đi, dưng mợ ấy xấu bụng hay sao ấy mà không hề cho em biết có đoàn đi! %-(
Em nghĩ Altist không đi được!
SUV 1 cầu có lẽ cũng khó, ở cái cung cuối đường loằng ngoằng và mặt đá dăm, em sợ trượt, lốp không bám!
Chứ lái thì em không ngại!
Giờ tiếc không đi được! (giá như lùi lại tuần này là em có mẹt đới) :(

khải23c0545

Xe tăng
Híc ! bây giờ em mới biết mợ là bồ Anh Sơn rách đấy
thực ra em đang bồ bịch đàng hoàng mới một thành viên gạo cội đoàn đi, dưng mợ ấy xấu bụng hay sao ấy mà không hề cho em biết có đoàn đi! %-(

Gamechip

Xe điện
Cái này em giống cụ. Cái ông Rách ý, em biếu bao nhiều là thuốc 1 người khỏe cả xóm vui, ấy thế mà vui chán rồi tới lúc e bảo cho e xin 1 chỗ thì nhất định ko, nhưng mấy cháu nhà báo nhà văn thì nhiệt tình lắm đấy. Đã thế từ giờ em đổi cho cái thuốc 1 người yếu cả làng vui chỗ khác cho chừa nhá :))

chauchau

Xe điện
@bóng chầy: em xin trả lời bác lần cuối, và sau đó là sẽ xóa các bài liên quan (bao gồm cả bài này)đến câu hỏi altis có đi được không để thớt không bị loãng

altis hay bất cứ sedan nào, thậm chí gầm cao 1 cầu nhưng máy yếu như zace, captival... đều không thể đi được "đến tận nơi" = khoảng 40km cuối là đường đất lầy trơn trượt + cua gấp, không có chắn taluy âm nên cũng khá phê với xe gầm cao không cài cầu.

Xe sedan có thể đi đến các thị trấn, thị xã... nơi đường nhựa đã được làm. Tuy nhiên để đi liên tục với tốc độ nhanh đảm bảo thời gian như vừa rồi thì cũng không nên. Sedan có thể đi theo cách là "chơi" - thong dong thôi.

Bác có dịp rảnh qua cafe Nguyễn Thị Định thì alo cụ X_O, số 093 234 6446, mọi người hay tụ tập đầu giờ sáng (em không dậy được...)

Bóng Chày

Xe lừa
chauchau nói:
@bóng chầy: em xin trả lời bác lần cuối, và sau đó là sẽ xóa các bài liên quan (bao gồm cả bài này)đến câu hỏi altis có đi được không để thớt không bị loãng

altis hay bất cứ sedan nào, thậm chí gầm cao 1 cầu nhưng máy yếu như zace, captival... đều không thể đi được "đến tận nơi" = khoảng 40km cuối là đường đất lầy trơn trượt + cua gấp, không có chắn taluy âm nên cũng khá phê với xe gầm cao không cài cầu.

Xe sedan có thể đi đến các thị trấn, thị xã... nơi đường nhựa đã được làm. Tuy nhiên để đi liên tục với tốc độ nhanh đảm bảo thời gian như vừa rồi thì cũng không nên. Sedan có thể đi theo cách là "chơi" - thong dong thôi.

Bác có dịp rảnh qua cafe Nguyễn Thị Định thì alo cụ X_O, số 093 234 6446, mọi người hay tụ tập đầu giờ sáng (em không dậy được...)
Ok em lĩnh hội. Bác nào nói luôn nghiêm túc như chã thì em hiểu ra vấn đề ngay. Thế thì phải suv 2 cầu rồi.
Chã xoá được rồi!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Chi Chi

Xe điện
Trời rét như thế, con mình thì trong quần áo bông, ngoài quấn chăn, ấm từ đầu đến chân
còn các em bé vùng cao thì chẳng thấy em nào có một đôi tất, quần áo còn là xa xỉ :((
ôi bao giờ mới hết cảnh này :((
cũng thật may là sau chuyến đi này thì giời đột nhiên rét đậm rét hại, các bé đã kịp có thêm tấm áo ấm :(

Bóng Chày

Xe lừa
Em hỏi thêm đúng 1 câu thôi: sao em luôn thấy có các đoàn cứu trợ của cả chính quyền và nhân dân, luôn có các chương trình ủng hộ nọ kia, luôn có các chương trình của tw, vậy mà lần này đoàn mình lên trẻ vẫn thiếu quần áo! Không có lẽ trẻ vùng cao được sinh ra nhanh hơn số quần áo tài trợ?
Chi Chi nói:
Trời rét như thế, con mình thì trong quần áo bông, ngoài quấn chăn, ấm từ đầu đến chân
còn các em bé vùng cao thì chẳng thấy em nào có một đôi tất, quần áo còn là xa xỉ :((
ôi bao giờ mới hết cảnh này :((
cũng thật may là sau chuyến đi này thì giời đột nhiên rét đậm rét hại, các bé đã kịp có thêm tấm áo ấm :(
Sent from my iPhone using Forum Runner

chauchau

Xe điện
Cũng không hẳn thiếu đến mức trẻ con thiếu quần áo đâu các cụ. Em nghĩ một phần là văn hóa. Các cụ cũng thấy các lady với hàm răng được cẩn bằng vàng 99.99, nhìn qua cũng được cả cây.

Chỉ cần leo trèo 1 đoạn là bọn em đã cởi hết áo khoác, có ảnh cụ SR còn cởi trần đấy.

Mặt khác, làm được gì thì làm thôi, chứ cứ liên tưởng cái nọ cái kia thì nản lắm. Cứ coi là đi chơi kết hợp TT cho nó nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@chauchau:
Cụ có những nhận xét rất sâu sắc, em nghĩ đúng là do văn hóa và trình độ dân trí

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
...Em nghĩ một phần là văn hóa. Các cụ cũng thấy các lady với hàm răng được cẩn bằng vàng 99.99, nhìn qua cũng được cả cây.

...
Em đính chính chút, cái đo đỏ kia là 1 loại hợp kim có màu vàng thôi ạ, chứ bà con trên đó không nhiều vàng tới mức đó đâu ... Thật đấy ạ !

leviatang

Xe hơi
Thế là e cũng ko đi đc à ? A cũng áy náy mãi vì ko đi đc với 2 em !
dạ,vì em cũng bận quá ạ,cuối năm rồi nên ko thu xếp được anh ạ,cả hôm VitClub đi Tây Yên Tử >> Hạ Long các anh cũng đi qua nhà em đấy ạ,nhà em ở chợ Giếng Đáy,các anh đi từ Hoành Bồ ra Bãi Cháy kiểu gì cũng qua nhà em,nhưng hôm đó em lại đang ở Hải Phòng tiếp khách,còn nhiều dịp anh ạ,em cũng mong sẽ sớm có dịp được đi cùng anh 1 lần nữa,chúc anh súc khỏe ạ

linlin

Xe buýt

Anh mình giải thích khó hiểu nên mất công quá.
Chốt nhanh cho xong việc thì không chốt. Kè kè

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
Thưa các bác tham gia chuyến đi bàn giao điểm trường DPS .Trong chuyến đi tiền các bác góp để ăn tiêu dọc đường còn thừa 4,5 triệu,bác Sonrack và em định mời các bác tụ họp một bữa nhưng tính mãi mà chẳng có thời gian nên lão Cua nhà em bảo xin ý kiến các bác về số tiền còn dư này ạ.Cảm ơn các bác nhiều và rất xin lỗi vì Lason thông báo muộn nhé.Rất mong hồi âm của các bác.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Thưa các bác tham gia chuyến đi bàn giao điểm trường DPS .Trong chuyến đi tiền các bác góp để ăn tiêu dọc đường còn thừa 4,5 triệu,bác Sonrack và em định mời các bác tụ họp một bữa nhưng tính mãi mà chẳng có thời gian nên lão Cua nhà em bảo xin ý kiến các bác về số tiền còn dư này ạ.Cảm ơn các bác nhiều và rất xin lỗi vì Lason thông báo muộn nhé.Rất mong hồi âm của các bác.
Em nghĩ các bác cứ cho xung Quỹ từ thiện OF, muốn OFF tiếp thì sẽ lại có Quốc vương Champuchia tài trợ

ThanhTrung

Xe điện
Nhìn em nhỏ trời rét như vậy mà ko mặc quần em thấy thương quá, tiếc là em ko biết chuyến đi này của các bác, em xin lỗi vì em không tham gia cùng các cụ các mợ, từ nay em sẽ vào Box này thường xuyên, đóng góp và tham gia cùng các cụ các mợ. Nhìn e bé đó mà em ko cầm nổi nước mắt...

Chỉnh sửa cuối:

chungt

Xe buýt
Cảm phục các cụ ! Chúc các cụ luôn khỏe để mang lại niềm vui cho mọi người !

Trạng thái
Thớt đang đóng