Angsana Lăng Cô - Sinh nhật khó quên

GoldenPig

Xe tăng
Theo chân cụ Golden Pig, nhà em vừa ở Angsana về cách đây 2 hôm. Cảm nhận chung là rất hài lòng. Nhà em đông con nên đặt 1 suite có 2 buồng ngủ, 1 phòng khách và 1 bể bơi riêng nằm gần biển rất đẹp. Phòng ngủ, phòng khách và cả phòng tắm đều rất rộng. Nếu các cụ có ý định đi nghỉ ở Angsana và đi cùng F1 thì em khuyên là nên đặt suite 1 buồng ngủ hoặc 2 buồng ngủ vì nằm ở tầng trệt, các phòng chức năng nằm cùng 1 sàn, tiện cho bọn trẻ con vui chơi và quan trọng là an toàn :-bd
Đúng đấy ạ, nhà em cũng ở tầng 1, không phải trèo leo gì, tiện lợi vô cùng

Alexandre Ciskob

Xe điện
Nghe bể dài 300m và có chỗ sâu 3m là em thấy ham rồi. Em đi golden sands 100m đã thấy sướng :D
Ảnh của chủ thớt đẹp quá ạ, làm em đang định đổi sang Canon lại thôi :))
Và nữa, 2 cu con nhà cụ nhìn yêu quá :)

GoldenPig

Xe tăng
Nghe bể dài 300m và có chỗ sâu 3m là em thấy ham rồi. Em đi golden sands 100m đã thấy sướng :D
Ảnh của chủ thớt đẹp quá ạ, làm em đang định đổi sang Canon lại thôi :))
Và nữa, 2 cu con nhà cụ nhìn yêu quá :)
Em ghi chú là cái bể diving 3m nó đang tempo closed ....sorry ầm ĩ cụ nhé.

sangsang

Xe hơi
Trước khi đi em đọc thớt của cụ cũng nói về cái bể diving 3m, em vào lặn ngụp từ đầu đến cuối bể 300m mà ko tìm ra chỗ nào sâu 3m cả, toàn 1,3m thôi ợ, quên chưa kịp báo cáo cụ :))
Em ghi chú là cái bể diving 3m nó đang tempo closed ....sorry ầm ĩ cụ nhé.
Em đã lang thang qua khu Banyan Tree bên cạnh và chạy vào nghía villa showroom xem có ngon không để lần sau vào nghỉ nhưng quả thật em không thích xì tai của Banyan lắm, hơi giống The Nam Hải, nhưng không được đẹp và đẳng cấp bằng The Nam Hải. Villa hơi bé và không thoáng đãng như bên Angsana, các villa đều có bể bơi riêng. Chắc phù hợp cho các couple đi nghỉ. Giá 1 villa bên Banyan Tree tương đương giá phòng suite 2 buồng ngủ bên Angsana, cũng khoảng hơn 5M thôi. Nếu đi theo kiểu gia đình thì em nghĩ vẫn thấy Angsana phù hợp hơn vì rộng rãi, thoáng mát hơn nhiều.

Bẩm cụ, anh em địa phương còn tôn khu banyan (cạnh Angtsana em ở ) thành những... 6 sao

GoldenPig

Xe tăng
Trước khi đi em đọc thớt của cụ cũng nói về cái bể diving 3m, em vào lặn ngụp từ đầu đến cuối bể 300m mà ko tìm ra chỗ nào sâu 3m cả, toàn 1,3m thôi ợ, quên chưa kịp báo cáo cụ :))

Bẩm, cái bể đó nằm gần nhà hàng Moomba...tròn vo có biển đề Diving pool....

" Nếu đi theo kiểu gia đình thì em nghĩ vẫn thấy Angsana phù hợp hơn vì rộng rãi, thoáng mát hơn nhiều.
Vụ này em cũng cảm nhận y như cụ....

minheloge

Xe máy
khu này chắc chỉ để nghỉ ngơi, em không thấy cụ chụp những nơi vui chơi, quang canh đẹp nhưng buồn sao ấy, còm gì cụ up tiếp nhe.

GoldenPig

Xe tăng
khu này chắc chỉ để nghỉ ngơi, em không thấy cụ chụp những nơi vui chơi, quang canh đẹp nhưng buồn sao ấy, còm gì cụ up tiếp nhe.
Chuẩn cụ ợ.. Nó ko giống vinpearl hay bên Dana... Biệt lập va yên tĩnh... Thuần nghi ngơi...ko cấm chơi

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Khổ, em thì đãng trí, có mấy khi nhớ những ngày tháng đặc biệt đâu. Có hôm đưa thằng cu đi khám, bác sỹ bảo đọc tên con và ngày tháng năm sinh mà cứ lẫn lộn thằng bé với thằng nhớn. Mà Gấu nhà có tật cáu hay dỗi là cứ im thin thít, không thèm nói làm em chẳng biết đằng nào mà lần
Bủ mơ, mụ Gấu nhà cháu cũng hay thế này. Có cách nào chữa không các Cụ nhở :D

buicongchuc

Xe ba gác
Đến cuối tháng 7, thấy cty cứ xôn xao, tụ tập, em ngạc nhiên hỏi thì biết cty đã fix ngày đi chơi là 2-4/8. Hóa ra email, thông báo chương trình - ngày đi đã gửi từ đời nào mà em đâu có để ý. Khổ, suốt ngày cắm mặt vào việc, làm gì có thời gian nhòm ngó đến những thông báo như thế. Mấy em cùng phòng còn vui vẻ bảo: biết anh bận nên bọn em đăng ký cho anh rồi đấy. Anh về xin phép chị đi.

Ờ nhỉ, đến lúc đó thì em mới nhớ là phải báo với Gấu. Vì đã bảo sẽ đi chơi nên em tự tin lắm, tối đến hùng hổ nói ngày giờ sẽ rời nhà. Không ngờ em nói xong thì mặt Gấu nghệt ra, bẩu "chết rồi, em book cho nhà mình là từ 31/7 -->3/8". Đến lượt em ngẩn tò te, rồi em bảo Gấu "thôi em dời cái của nhà mình đi, anh đã đăng ký đi với cty rồi". Gấu cáu, bảo vé máy bay thì không hoàn không đổi, phòng đặt rồi, sát ngày đi rồi làm sao mà chuyển được. Đến lượt em cũng cáu, bảo bao ngày không chọn sao chọn đúng ngày đấy để đi. Gấu mở to mắt nhìn em, chả nói gì, lặng lẽ đi ngủ.
Em nghi ngờ gấu nhà cụ nắm được lịch đi của cơ quan cụ (đọc được email hoặc thông qua bạn bè cùng cơ quan với cụ...) nên chọn ngày trung với ngày đó :))

Ảnh cụ chụp rất đẹp, nhất là ảnh kiến trúc và nội thất làm cho em được học hỏi thêm. Vodka mời cụ.

Machimachi

Xe tải
Em lang thang vào thấy cái review này, sang tháng nhà em cũng đặt phòng nghỉ ở đây. Theo kinh nghiệm của bác Sangsang chia sẻ trên đây nhà e cũng chọn phòng 2bedroom pool suite tầng 1 cho tiện.
Thanks

Kiều Hân

Xe hơi
Em lang thang vào thấy cái review này, sang tháng nhà em cũng đặt phòng nghỉ ở đây. Theo kinh nghiệm của bác Sangsang chia sẻ trên đây nhà e cũng chọn phòng 2bedroom pool suite tầng 1 cho tiện.
Thanks
Mình thích tằng trên hơn, thoáng và mát cụ ạ

Machimachi

Xe tải
Gia đình e cũng vừa trải nghiệm ở đây về, chọn phòng tầng 1 là chuẩn, đi lại thuận tiện, ra biển ra bể bơi nhanh, Cái bể bơi riêng cũng to hơn. Tổng thể rất hài lòng về dịch vụ ở đây, rất xứng đáng với giá bỏ ra. Khá yên tĩnh, khách tây và HQ là nhiều. Nhà e có 1 trải nghiệm khi ăn tối thế này : Thấy cụ chủ đều không hài lòng lắm về hai cái nhà hàng trong khu Angsana, nhà e đành liều nhờ tổ tư vấn tại chỗ, thế là có xe đón sang khu Banyan bên cạnh để ăn tối. Nhà hàng món Việt sang trọng, nhưng giá cũng sang ko kém, tý nữa e hoa cả mắt, mấy món phở, cơm rang , mì xào cũng toàn trên 400k, hihi. Bia thì toàn 120k, đến 180k . Thôi đành trải nghiệm cho biết vậy thôi. Lúc về phòng mở cái tivi mới thấy đủ thông tin về các nhà hàng và menu trên đó, các cụ đi sau có thể tham khảo thông tin trên đó.
Túm lại, nhà e sang năm sẽ lại quay lại đây để nghĩ dưỡng. Thanks

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ chủ có chuyến đi tuyệt quá, chúc cụ và gđ vui vẻ, hạnh phúc.

Gadaubac

Xe hơi
Đầu T7 nhà em cũng vô đây. Cụ nào mới về cập nhật giúp em xem có nhà hàng nào bên ngoài resort để đổi gió ko ạ? Thanks các cụ!