Thảo luận Android auto cho mazda bị lỗi

EnigmaNT

Xe đạp
Xe mình CX5 2020, Android Auto ready theo xe từ đầu. Tuy nhiên connect ok hay không, còn tùy vào Firmware của Android OS trên điện thoại. Mình dùng Huawei P30, hồi đầu ok, về sau không hiểu OS nó nâng cấp lên, bị dính chương gì đó mà nửa năm nay không connect được nữa (trong khi vẫn nối OK với iPhone, hoặc máy SS của vợ)

neo8x

Tháo bánh
cảm ứng thì mở rồi sử dụng được các ứng dụng khác khi xe di chuyển, nhưng kết nối android auto thì k cảm ứng được phải dùng núm xoay chọn bài rất khó cụ ạ.
Xe cụ là xe gì? Có sẵn carplay theo xe đúng ko?

Xe mình CX5 2020, Android Auto ready theo xe từ đầu. Tuy nhiên connect ok hay không, còn tùy vào Firmware của Android OS trên điện thoại. Mình dùng Huawei P30, hồi đầu ok, về sau không hiểu OS nó nâng cấp lên, bị dính chương gì đó mà nửa năm nay không connect được nữa (trong khi vẫn nối OK với iPhone, hoặc máy SS của vợ)
Cụ cài lại Android Auto trên đt là được nhé

hoangthaimpc

Xe tải
Xe cụ là xe gì? Có sẵn carplay theo xe đúng ko?

Cụ cài lại Android Auto trên đt là được nhé
Xe mình CX8 có sẵn carplay và androidauto theo xe. Dùng điện thoại samsung cắm cáp tự động kết nối androidauto nhưng k có cảm ứng trên màn phải dùng núm xoay. Vào carstream rất khó chọn bài cụ ạ.

hoangthaimpc

Xe tải
Có cụ nào bị như em k hôm nay cắm đt vào mà android auto k điều chỉnh bằng núm xoay đc, gỡ aa trên đt cài lại, reset lại mazda conect mà vẫn k điều khiển đc chẳng biết lỗi gì.

Chỉnh sửa cuối:

neo8x

Tháo bánh
Xe mình CX8 có sẵn carplay và androidauto theo xe. Dùng điện thoại samsung cắm cáp tự động kết nối androidauto nhưng k có cảm ứng trên màn phải dùng núm xoay. Vào carstream rất khó chọn bài cụ ạ.
Android Auto zin của xe mặc định ko dùng đc cảm ứng cụ ah, chỉ dùng được núm xoay. Cụ cài bản AA ngoài vào mới dùng được cảm ứng

hoangthaimpc

Xe tải
Android Auto zin của xe mặc định ko dùng đc cảm ứng cụ ah, chỉ dùng được núm xoay. Cụ cài bản AA ngoài vào mới dùng được cảm ứng
Cài bản ngoài lên xe thì có cảm ứng nhưng k có tiếng, thỉnh thoảng lại bị treo cụ ạ.

wild nature

Xe điện
E làm được rồi.cảm ơn cụ.vì cài phải để ý ohieen bản tương thích với fw hiện tại của xe,k là brick(e nghe đồn vậy) nên e phải tìm nguồn khác có thông tin chi tiết hơn.chứ trang này của cụ rất phong phú tweak-e biết ạ
Cụ chia se xem làm ntn với.
E có cài Android Auto trên xe (FW cũ 56, xe đời 2015). Còn ĐT đời mới nên nó mặc định có AA theo máy SS rồi.
E cũng bị tình trạng 1 lúc là văng ra rồi lại kết nối lại.
Đang định nâng cấp FW lên 70, nhưng thấy cụ bảo ko tương thích nên xem cụ xử lý ntn
Thank cụ