[Funland] Ăn xin.......mong các cụ tư vấn

Jiren198

Xe điện
Tình hình là 3,4 hôm nay e đi làm qua ngã tư xã đàn kim liên, thấy 1 phụ nữ trẻ bế 2 cháu gái, 1 cháu 5 tuổi, 1 cháu 4 tuổi, cháu 4t thì ngủ li bì....ko biết có phải bị cho uống thuốc ngủ không? Vừa qua thì mấy vụ bạo hành trẻ em nổi nổi, được 1 chút làn sóng xong lại im ắng, không biết có cách nào giúp các con không ạ....bên cạnh công an lượn lờ, phường trực suốt mà không ô nào hỏi.....nhà nước thì hô hào kinh lắm, mà chính quyền làm ngơ để tình trạng này tiếp diễn mãi

butchikim

Xe ba gác
Đầu xuân cán bộ nhiều việc quá, toàn việc quan trọng hơn cần xử lý.

Mà chị ấy bế 2 trẻ ngồi đó hay làm gì chứ cụ? :-??

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đi về thi thoảng thấy 1 bạn mặc áo grab trải chiếu bán bông tăm ở vỉa hè chỗ ngã tư rạp chiếu phim QG , ngồi trên chiếu chơi cùng 2 đứa con nhỏ 1 trai 1 gái bé tí trông rất tội . 2 cháu chơi ngoan phết . Bạn trẻ ngồi góc oái oăm quá em chưa có dịp mua tăm bông được .

hamcuare!

Xe container
Bayh đều có bọn chăn dắt nó điều hành! Mảng đấy cũng mang lại doanh thu k nhỏ cho chúng nó.
E hay cho đội ngồi ở ngtu thanh xuân-nxien, nhẹ thì 10k k thì 20k.
Ngày chả kiếm tiền triệu ý chứ.
Đợt trước tết là ông bố vs 2 đứa trẻ, mấy hnay thấy ông khèo chân (trước đứng ở đèn đỏ ngtu sở)…
Kệ :) ít ra cũng đảm bảo doanh thu cho họ đỡ khổ ;)).

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Bọn ăn xin sướng hơn vua. Cứ ngồi ngủ để cái hộp bên cạnh là có thằng cho tiền vào. Chả phải nói mẹ gì. nó ko ngủ nó lại chửi cho sao lại cho ít thế.

Jiren198

Xe điện
Đầu xuân cán bộ nhiều việc quá, toàn việc quan trọng hơn cần xử lý.

Mà chị ấy bế 2 trẻ ngồi đó hay làm gì chứ cụ? :-??
Ngồi ăn xin cụ ạ...1 cháu ngôig chơi, cháu bé hơn thì lần nào e gặp cũng ngủ li bì....bên cạnh còn có 1 bình sữa chứa nước trong suốt ko biết có pha thuốc ngủ ko....ngay ngã tư bách khoa, kim liên giao giải phóng ấy bác...khổ thân lắm....e ko tiếc tiền cho..nhưng e nghĩ chăn dắt trẻ em....báo đài sôi sục lắm..mà các cán bộ làm ăn như....chả ô nào hỏi dù đứng ngay đấy, từ phường đến công an...ngày nào cũng thế

The Tank

Xe điện
Tình hình là 3,4 hôm nay e đi làm qua ngã tư xã đàn kim liên, thấy 1 phụ nữ trẻ bế 2 cháu gái, 1 cháu 5 tuổi, 1 cháu 4 tuổi, cháu 4t thì ngủ li bì....ko biết có phải bị cho uống thuốc ngủ không? Vừa qua thì mấy vụ bạo hành trẻ em nổi nổi, được 1 chút làn sóng xong lại im ắng, không biết có cách nào giúp các con không ạ....bên cạnh công an lượn lờ, phường trực suốt mà không ô nào hỏi.....nhà nước thì hô hào kinh lắm, mà chính quyền làm ngơ để tình trạng này tiếp diễn mãi
Cq làm gỉ đc người ta đâu cụ? Họ cứ lòng vòng lê lết đi xịn thôi, có vi phạm gì đâu mà bắt nhốt đc? Lúc huy động đủ ban bệ, luật lá bắt nhốt đc vài ngày là họ lại trốn ra thoai!

butchikim

Xe ba gác
Ngồi ăn xin cụ ạ...1 cháu ngôig chơi, cháu bé hơn thì lần nào e gặp cũng ngủ li bì....bên cạnh còn có 1 bình sữa chứa nước trong suốt ko biết có pha thuốc ngủ ko....ngay ngã tư bách khoa, kim liên giao giải phóng ấy bác...khổ thân lắm....e ko tiếc tiền cho..nhưng e nghĩ chăn dắt trẻ em....báo đài sôi sục lắm..mà các cán bộ làm ăn như....chả ô nào hỏi dù đứng ngay đấy, từ phường đến công an...ngày nào cũng thế
Vâng, nhìn những cảnh bê tha, bệ rạc ấy cũng kém mỹ quan...nhưng CA, dân phòng mà có động vào mạnh tay chút chắc sẽ được lu loa lên 8-}

Jiren198

Xe điện
Em vẫn nhớ một lần em cho con đi chơi qua ngã tư Nguyễn Xiển thấy có một chị và 1 cháu bé 3,4 tuổi đi ra xin tiền. Trời mưa bụi và lạnh, em hạ cửa kính cho chị hết số tiền lẻ em có (em có thói quen là hễ có tiền lẻ 1000, 2000, 5000 là để 1 chỗ trên xe, ai xin là cho, có nhiều cho nhiều, có ít cho ít). Chị ấy cảm ơn và nói đại loại là Có xe ô tô đi sướng nhỉ, trẻ con đi đỡ lạnh. Em nghe mà thấy thương. Có thể đó cũng là mong muốn của chị ấy dành cho con gái mình đang ngồi dưới gầm cầu kia, đúng là mỗi người sinh ra một số phận.
Em thì chưa bao giờ ai xin mà không cho hoặc ai mời mua gì mà không mua (trừ khi là em không có tiền lúc đó). Em không nghĩ đến chuyện lừa đảo hay lợi dụng, em chỉ nghĩ họ cũng như mình, có thiếu mình nới đi xin, nên biết đâu mình cho nghĩa là mình đang giúp được họ phần nào.
Các cụ đừng đa nghi quá.
Ngày mai lại đem trẻ con ra xin thì sao cụ....cụ cứ cho, đứa bé nhỡ đâu ngày nào cũng phải uống 1 liều thuốc ngủ?...1 lần e đi 1 h chiều vẫn thấy ngủ, lần sau 4r chiều cũng ngủ...kiểu ngủ cả 1 ngày .. ..e thấy xã hội lên án mạnh từ các vụ cháu 8t, cháu 3 t...hô hào, chỉ đạo ác lắm...mà ngay sát sườn giữa lòng thủ đô còn đầy....

Jiren198

Xe điện
Vâng, nhìn những cảnh bê tha, bệ rạc ấy cũng kém mỹ quan...nhưng CA, dân phòng mà có động vào mạnh tay chút chắc sẽ được lu loa lên 8-}
Phường vs công an đứng trong vỉa hè, giao thông tập trung bắt phương tiện, mà ko ai hỏi han gì 2 cháu nhỏ.....e có con bé, nó ngủ nhiều, nhưng 1 giờ 3h dậy đòi uống sữa...đây ngày nào cũng ngủ từ 1h đến 5h chiều.....ngủ kiểu ko biết gì luôn...

Shadow381

Xe điện
Em chẳng bao giờ cho và em nghĩ nếu ko ai cho thì tệ nạn này tự hết

Vo_thuong

Xe điện
Chỗ chân cầu Chương dương cũng có một thằng với một em bé đứng suốt ở đấy, thật là phản cảm :(
Chả hiểu sao HN ko học theo Đà Nắng để dẹp bọn này đi, cứ để như vậy lại hình thành nên loại chăn dắt bất lương lợi dụng, haiz ...

Shadow381

Xe điện
Em chẳng bao giờ cho và em nghĩ nếu ko ai cho thì tệ nạn này tự hết. Nhưng khó vì vẫn có người cho

TÔN

Xe container
Nhiều khi muốn cho nhưng lại nghĩ mình cho xong về bọn chăn dắt nó lột hết tiền của các cháu thì khác nào mình tiếp tay cho chúng nó.mỗi người cho cài nghìn thôi cũng nhiều phết đấy

XámChâuPhi

Xe tải
CQ, CA, bảo trợ XH ra một app quản lý các đối tượng này theo hình ảnh, nhận diện khuân mặt, thời gian, vị trí hành nghề là theo dõi được ngay mà.

Cấm tuyệt đối lợi dụng bóc lột trẻ em ăn xin.

Thủ đô mà có tệ nạn này à, cứ tưởng SG mới có.

aitymo

Xe điện
Em cũng không cho vì mình cho lại sinh ra nhiều bé ăn xin nữa... hại trẻ nhiều hơn là lợi cho đứa bé.. còn hoàn cảnh đứa bé chắc chắn ca họ biết..

An_Vi

Xe điện
Mảng ăn xin này là 1 thế giới riêng mà có một thời báo chí đã vào cuộc, tồn tại hẳn 1 khu ở khu vực bờ sông tô lịch chuyên chăn dắt, cho thuê trẻ con... Lùa chỗ này lại chuyển sang chỗ kia nên không giải quyết dứt điểm được.

Kyson1

Xe điện
Ng già xin là em cho, dù thật giả gì cũng cho.

Riêng ng trẻ, (hành hạ) trẻ em là NO.

XámChâuPhi

Xe tải
Mảng ăn xin này là 1 thế giới riêng mà có một thời báo chí đã vào cuộc, tồn tại hẳn 1 khu ở khu vực bờ sông tô lịch chuyên chăn dắt, cho thuê trẻ con... Lùa chỗ này lại chuyển sang chỗ kia nên không giải quyết dứt điểm được.
CQ muốn là làm dứt điểm được.