ăn uống ở trường sa

CỬU VĂN LONG

Xe container
xem đoạn clip này càng thấy bùi ngùi xúc động về sự hy sinh anh dũng của 64 chiến sĩ hải quân nhân dân VN giữ đảo Trường Sa đến hơi thở cuối cùng

[youtube]WIf-T9Z1nl8[/youtube]

tài liệu chứng minh quần đảo Hoàng Sa là chủ quyền lãnh thổ của Việt Nam đã được lưu giữ 175 năm do gia tộc họ Đặng ở Quảng Ngãi

[youtube]7QboDBv4BnU[/youtube]

ảnh đảo Hoàng Sa chụp năm 1968

Tượng Phật Bà Quan Âm trên đảo Hoàng Sa

Sân thượng ty khí tượng của Việt Nam tại đảo Hoàng Sa (chụp năm 1969)

Bia chủ quyền trên đảo Hoàng Sa (trước 1974)

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
e chưa ra thật.Nhưng khi cần thì chắc e đi trước bác.Bác cứ ở nhà mà hóng nhé.Đừng có bi quan bác ạ.Mặc dù quân hàm e thấp hơn bác.Chẳng ai làm xấu cái thớt này cả
Anh ra đảo từ hồi chú còn ngồi ghế nhà trường nên bi giờ có khi chú ra được, anh cũng phải hóng xem chú có sống được ở đấy tới ngày thứ 2 không. Nói chung đã tự nhận là bộ đội thì cũng nên biết những điều tối thiểu về quân sự. Nhắc nhở trước vậy kẻo vào Cam Ranh rồi mà vẫn phát biểu lôm côm thế này, không An ninh Quân đội của V4 bắt nhốt comlet thì lính 146 cũng vứt xuống biển ngay thôi!

OF là diễn đàn xã hội nhưng cũng không chấp nhận những hành vi, đối tượng "ném đá - đốt nhà" và nhất là xuyên tạc sự thật lịch sử của đất nước, dân tộc và Quân đội!

Okane

Xe container
Cửu ra Hoàng Sa khi nào đới :o

moonlight

Xe tăng
Mời cụ chủ thớt (B)

LitleCub14

[Tịch thu bằng lái]
Nhảm nhí quá mấy bác đang cãi nhau ơi , để quay lại chủ đề chính đi nào .

tptitoe

Xe tăng
Vụ xung đột 14-3-1988 sử sách, báo chí ghi rành rành mà bảo là "diễn tập" thì đúng là quá hóng và nói chỉ để mà nói. Cụ khoe làm Quân Y, có bạn đã ra đảo và sắp tới đây cũng ra đảo thì nên tìm hiểu đầy đủ về vùng đất mình sắp đặt chân tới, bảo vệ và cũng là chủ quyền thiêng liêng của Tổ quốc đi nhé!

1/ Vào gúc gồ gõ "14-3-1988" đọc báo Nhân dân, các tài liệu - dữ liệu lịch sử và các thông tin chính thống khác về sự kiện.

2/ Kiếm cuốn Lịch sử Quân chủng Hải quân, đọc đủ chương 4

3/ Nếu vào Cam Ranh thì xin phép Chỉ huy Lữ đoàn 146 cho xem Phòng Truyền thống, đi bộ vào trong Vùng 4 gặp Cục Chính trị và đề xuất xem Bảo tàng nằm ngay cạnh Hội trường. Nếu lười đi thì chạy mấy bước từ daonh trại, sang bên kia đường tới trụ sở UBND huyện Trường Sa, xin gặp em Trần Thị Thủy (Cán bộ Thống kê, UBND huyện Trường Sa) mà hỏi chuyện. Em Thủy là con gái AHLLVT - Liệt sĩ Trần Văn Phương, Chỉ huy trưởng đảo Gạc Ma đã hy sinh trưa ngày 14-3-1988 đấy.

4/ Nhanh nhất: Nếu đúng là tuyến dưới của Quân Y viện 103 và "đã có bạn ra công tác ở Trường Sa" thì gọi điện hỏi các thầy trong Viện. Năm nào 103 chẳng tăng cường bác sĩ ra đảo ngoài Trường Sa.

Biết thì thưa thốt. Đoàn nào, tàu nào ra Trường Sa cũng dừng lại ở Cô Lin - Gạc Ma để làm lễ tưởng niệm 67 cán bộ - chiến sĩ Hải quân hy sinh ngày 14-3-1988 mà đc làm nhiệm vụ cứu người lại bảo là "video giả mạo" và "cái đấy chỉ là diễn tập" thì tôi cũng chịu, chẳng biết nói thêm gì hơn!
Vậy là hiện nay đảo Gạc Ma Vietnam đã chiếm lại được?

Hay quá Bác chủ thớt ơi :-bd

Em thèm được như bác quá..... đi Trường Sa một chuyến cho thoả trí :D:D:D:D

Forcus

Xe tải
Anh ra đảo từ hồi chú còn ngồi ghế nhà trường nên bi giờ có khi chú ra được, anh cũng phải hóng xem chú có sống được ở đấy tới ngày thứ 2 không. Nói chung đã tự nhận là bộ đội thì cũng nên biết những điều tối thiểu về quân sự. Nhắc nhở trước vậy kẻo vào Cam Ranh rồi mà vẫn phát biểu lôm côm thế này, không An ninh Quân đội của V4 bắt nhốt comlet thì lính 146 cũng vứt xuống biển ngay thôi!

OF là diễn đàn xã hội nhưng cũng không chấp nhận những hành vi, đối tượng "ném đá - đốt nhà" và nhất là xuyên tạc sự thật lịch sử của đất nước, dân tộc và Quân đội!
Em nó (mình bằng tuổi cụ chủ thớt, xin phép xưng hô như vậy) chưa trải nghiệm, bác bỏ qua đi

Còn thời gian, còn yêu nước thì em nó cũng sẽ suy nghĩ như anh em mình thôi bác ạ :)

muadem

Xe cút kít
Vốt cho cụ chủ và những người lính đảo

Năm 1988, em còn công tác tại Bộ tư lệnh Cảnh vệ cũng được nghe về vấn đề này.
Lúc ấy bên Quân đội cương quyết xin đánh nhưng TW **** với tầm nhìn chiến lược đã chỉ đạo nín nhịn, tránh đối đầu trực tiếp nhưng vẫn lặng lẽ tăng cường lực lượng, phương tiện bảo vệ biển đảo - một phần máu thịt của Tổ quốc.

Một thời gian sau, bên Hải quân báo cáo: địch sẽ không thể lấn thêm một điểm nào nữa trên vùng đảo của Tổ Quốc.
Em vẫn nhớ khi nghe kể lại cảnh các chiến sĩ ta bị địch sát hại, nhiều anh em trong đơn vị đã không cầm được nước mắt

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đi sai chủ đề quá rồi các kụ ơi,dừng lại thôi! toàn người nhớn cả rồi......

@3gai...:Bác up tiếp đi,chuyện HS& TS luôn là chủ đề nóng, nhiều luồng ý kiến,mong rằng chúng ta ko sa đà vào những chuyện nhạy cảm, trái với quy định củ diễn đàn.

bridge

Xe điện
Năm 1988, em còn công tác tại Bộ tư lệnh Cảnh vệ cũng được nghe về vấn đề này.
Lúc ấy bên Quân đội cương quyết xin đánh nhưng TW **** với tầm nhìn chiến lược đã chỉ đạo nín nhịn, tránh đối đầu trực tiếp nhưng vẫn lặng lẽ tăng cường lực lượng, phương tiện bảo vệ biển đảo - một phần máu thịt của Tổ quốc.

Một thời gian sau, bên Hải quân báo cáo: địch sẽ không thể lấn thêm một điểm nào nữa trên vùng đảo của Tổ Quốc.
Em vẫn nhớ khi nghe kể lại cảnh các chiến sĩ ta bị địch sát hại, nhiều anh em trong đơn vị đã không cầm được nước mắt
Nhìn những hình ảnh và anh hùng liệt sĩ hy sinh tại đảo Gạc Ma, người VN mà ai chẳng đau xót và căm phẫn ... x-(
Nhưng có lẽ chính vì những sự hy sinh, tránh khiêu khích này mà đến tận ngày nay quần đảo Trường Sa vẫn thuộc về VN ...
Hy vọng quân đội sẽ tiếp tục đổi mới, huân luyện sẵn sàng chiến đấu, mua sắm các thiết bị tiên tiến ... để luôn luôn bảo vệ được Tổ quốc trước mọi kẻ thù :-bd

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Ơ. hết ảnh rồi cụ chủ thớt :-<:-<:-<

1 M

Xe hơi
Hà Giang đã đi rồi, rất ấn tượng với Đồng Văn, Mèo Vạc
Nhưng nhìn các ảnh Trường Sa lại thấy nhớ lại những ngày lênh đênh trên biển ra Trường Sa - những ngày tháng không thể nào quên.
Trên đường từ Quân cảng Cam Ranh ra đảo có những chỗ biển sâu nhất là 4700m, đi trên tầu của Hải quân mà vẫn thấy mình quá bé nhỏ giữa biển cả. Thế mới biết sự hy sinh của các chiến sỹ Hải quân to lớn và ý nghĩa như thế nào.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
tài liệu chứng minh quần đảo Hoàng Sa là chủ quyền lãnh thổ của Việt Nam đã được lưu giữ 175 năm do gia tộc họ Đặng ở Quảng Ngãi

em tưởng phải viết bằng tiếng việt chứ anh? sao lại toàn chữ tầu thế.

TechVNS

Xe tải
xem đoạn clip này càng thấy bùi ngùi xúc động về sự hy sinh anh dũng của 64 chiến sĩ hải quân VN giữ đảo Hoàng Sa đến hơi thở cuối cùng

[youtube]WIf-T9Z1nl8[/youtube]
Em kính đề nghị cụ Cửu sửa lại một số từ sau :

Hải quân Việt Nam = Hải quân nhân dân Việt Nam

Hoàng Sa = Trường sa

vuahe77

Xe điện
Rau sạch mà lại vàng ươm...Em té!

3Gái

Xe tăng
Website
Em kính đề nghị cụ Cửu sửa lại một số từ sau :

Hải quân Việt Nam = Hải quân nhân dân Việt Nam

Hoàng Sa = Trường sa
Nói chung còn rất nhiều người chưa biết nhiều về HS_TS nên cụ cũng thông cảm. Ngay trong thớt này, còn có cả sĩ quan Quân Y vào phát biểu lung tung do không biết về lịch sử quân đội và trình độ học hành, hiểu biết hạn chế mà cụ...

otoben

Xe tải
Thôi các cụ chấp làm gì, tiếp tục quay trở về chủ đề chính là ăn uống đi cụ..em vẫn đợi!

3Gái

Xe tăng
Website
Thôi các cụ chấp làm gì, tiếp tục quay trở về chủ đề chính là ăn uống đi cụ..em vẫn đợi!
Cụ đợi chút, mấy hôm nay lu bù quá nên cũng chưa có thời gian up ảnh. Vả lại mấy phần mềm up ảnh dạo này rất trục trặc, đợi lâu. Cái 360plus thì bị chặn lên chặn xuống, không up được trực tiếp lên đó rùi copy qua đây được, nên cũng... ngại. Ke! Ke!