[Funland] Ấn tượng Ninh Bình

suzu37

Xe container
Chắc chắn là TP rồi vì so sánh với HN. Nhưng qua đó cũng có cái nhìn ấn tượng mang tính biện chứng tới toàn tỉnh ;;)
Cuối tuần thời thoáng đê GS.

Em ở HN mấy chục năm, ấn tượng với HN nhiều thứ cho dù chưa biết mấy về HN.

Vậy bi giờ phát biểu những ấn tượng đó ra răng?;;)

phuongmit

Xe cút kít
Cuối tuần thời thoáng đê GS.

Em ở HN mấy chục năm, ấn tượng với HN nhiều thứ cho dù chưa biết mấy về HN.

Vậy bi giờ phát biểu những ấn tượng đó ra răng?;;)
Hno có cụ ở tỉnh to, giàu, phát triển so sánh giá gửi xe ở nhà với giá gửi xe trong bệnh viện trên HN vì viện họ tính thời gian và theo block, cũng nhiều ý kiến lắm và đa phần chửi HN chặt chém. Nên cụ đi vào ấn tượng xấu thì HN đông ví dụ lắm

Go on

Xe điện
TP bắc giang 11h mà vắng như hanoi M1 tết, nhưng cơm trưa 45k, cafe highland = giá hanoi. Vậy theo cụ là đắt hay rẻ ?
Ý em là em về quê ở Hiệp Hoà thấy giá cũng như HN. Chỉ có ô tô thì gửi rẻ hơn do nhiều chỗ để free

suzu37

Xe container
Em có chuyến đi chơi chỗ thành phố Ninh Bình. Có ấn tượng rất đẹp với mảnh đất này.
1. Ăn sáng 15k bát cháo lòng, sạch sẽ rẻ
2. Chơi ở phố cổ Hoa Lư thì vé free, xe ô tô gửi cả buổi tối ở khách sạn Hoa Lư vào chơi hết 10k. Đang quen ở HN toàn bị thu 50k
3. Con người hiếu khách
Ah nhưng khả năng có câu chuyện buồn, khi mà em là lái mới. Lúc đi sớm chưa bật đèn, khi về thì tối rồi. Mà đèn đường sáng nên quên ko bật 1km. Đến khi thấy cái camera ở ngã tư thì mới nhớ ra. Khả năng về ăn phạt nguội. Và còn chi tiết nữa hỏi lại các cụ cho chắc. Ngã tư, ko có biển cấm quay xe, cấm rẽ thì em đi qua vạch đi bộ rồi quay chắc không vấn đề gì nhỉ( tất nhiên đèn xanh). Có bác tài già cứ bảo ko được quay kiểu đó.
Về luật gt thì dư lày:

Trời tối mà chưa tới 19h thời khỏi lo bị phạt.

QĐ cũ cấm rẽ thời cấm quay đầu, qđ mới thời không.

Đương nhiên là cấm quay trên vạch kẻ dành cho người đi bộ.

PhongFood

Xe điện

Kyson1

Xe điện
Xôi xéo ruốc 10k, trẻ con ăn ít khi chỉ mua 5k, sáng mà chót ăn 1 gói này trưa là không muốn đi ăn vì còn no.

Phở 35k cơ mà em toàn ăn bát 45k cả quẩy:

Nhưng mà quả bún ốc cô Huê cụ recommened em đưa mụ hà mã nhà em đi ăn xong thành nghiện luôn, giờ hở ra là đòi đi ăn.

Em xin Cụ địa chỉ món bún ốc cô Huệ ạ

Go on

Xe điện
Về luật gt thì dư lày:

Trời tối mà chưa tới 19h thời khỏi lo bị phạt.

QĐ cũ cấm rẽ thời cấm quay đầu, qđ mới thời không.

Đương nhiên là cấm quay trên vạch kẻ dành cho người đi bộ.
Vâng em cũng hiểu luật vậy nên em cứ quay. Mà có bác tài già 20 năm lái xe tải cứ bảo ko được quay. Làm em hoang mang quá. Em còn hỏi ko được quay khi không có biển cấm thì ở nội thành làm gì có khu đất hoang nào mà quay

suzu37

Xe container
Hno có cụ ở tỉnh to, giàu, phát triển so sánh giá gửi xe ở nhà với giá gửi xe trong bệnh viện trên HN vì viện họ tính thời gian và theo block, cũng nhiều ý kiến lắm và đa phần chửi HN chặt chém. Nên cụ đi vào ấn tượng xấu thì HN đông ví dụ lắm
Đông ví dụ à GS? Cơ mờ phát biểu một ví dụ dư lày có được không: Phố X đoạn đường từ số nhà a đến số nhà b tuy đẹp cơ mờ xe cộ, gt lộn xộn?;)

Dan du an

Xe ba gác
Em có chuyến đi chơi chỗ thành phố Ninh Bình. Có ấn tượng rất đẹp với mảnh đất này.
1. Ăn sáng 15k bát cháo lòng, sạch sẽ rẻ
2. Chơi ở phố cổ Hoa Lư thì vé free, xe ô tô gửi cả buổi tối ở khách sạn Hoa Lư vào chơi hết 10k. Đang quen ở HN toàn bị thu 50k
3. Con người hiếu khách
Ah nhưng khả năng có câu chuyện buồn, khi mà em là lái mới. Lúc đi sớm chưa bật đèn, khi về thì tối rồi. Mà đèn đường sáng nên quên ko bật 1km. Đến khi thấy cái camera ở ngã tư thì mới nhớ ra. Khả năng về ăn phạt nguội. Và còn chi tiết nữa hỏi lại các cụ cho chắc. Ngã tư, ko có biển cấm quay xe, cấm rẽ thì em đi qua vạch đi bộ rồi quay chắc không vấn đề gì nhỉ( tất nhiên đèn xanh). Có bác tài già cứ bảo ko được quay kiểu đó.
Em nghĩ không phạt nguội lỗi bật đèn đâu

Dan du an

Xe ba gác
Trong thành phố Ninh Bình thấy bảo có một quán dê cực ngon nhưng em chưa ăn. Cụ nào biết cho em địa chỉ với ạ

hacvuphong

Xe tăng
Nhưng sau vụ 35 ngàn bún chả, cảnh tỉnh nhiều quán. Giờ ăn nhiều chỗ thấy ổn hơn. Các cụ có thấy vậy k?