An toàn khi đi đường - Hãy chủ động tạo ra tín hiệu để cảnh báo & tránh lỗi dễ gặp

silverhair117

Xe tăng
Nháy pha rất quan trọng khi đi đường dài, đường hẹp, đường cua khuất tầm nhìn, trong ngõ ra. Nhiều khi còi không có tác dụng với các bác đi xe máy đội mũ len trong mũ BH, quàng khăn kín mít, các bác 4B mải tán chuyện với gái trong xe. Họ có giác quan gì ta phải đánh thức hết để đảm bảo an toàn.
Thứ nữa nên nhường nhịn, đừng bon chen, cảnh báo cho nhau về tai nạn, tắc đường, đường hỏng phía trước để kịp thời phòng bị!

caca

Xe tải
đi từ ngõ ra đúng ra fai dừng để quan sát, như ở nước ngoài đường nhỏ ra đg lớn để có vạch stop, o mình thì ít ra cung đi chậm quan sát đây lại cứ phọt thẳng ra ...hic

Game Over

Xe điện
Bổ xung.
- Các cụ các mợ đi 4b có VH tí,hôm nọ em vừa bị cả quả túi nilon đựng hỗn hợp từ trong dạ dầy chui ra mà người ta gọi là NÔN.mắc luôn vào đầu xe em.Mà xe kia không phải xe khách đâu nhá,xe con,biển tư nhân hẳn hoi.Em có nhớ nhưng giờ quên béng mất.Pó Tay với ca này.

buiducmanh

Xe tải
Em lại bổ sung thêm:
- Tắt tiếng ĐT khi lái xe.
- Nguyên tắc bất khả xâm phạm: Không lượn vào luồng di chuyển của xế khác.
- Luôn nhớ, nhanh 1 phút trên đường cũng chả nhanh hơn bao nhiêu, nên cứ từ từ mà đi.
- Tắt tất cả các dây thần kinh làm nóng mặt khi cầm lái.

checkout_2k

Xe hơi
@ Em đồng tình với Cụ là nghe nhạc hiệu đoán CT ,còn em thì toàn nhìn vào cái chỗ để Ngồi của các Cụ(Mợ) để đoán thoai...hehe!!!
Theo kinh nghiệm của em thì: khi nào ngoáy sang phải thì thế nào các Cụ(Mợ) ấy cũng rẽ trái và ngược lại ạ!:))
Bác có kinh nghiệm này hay phết, thế nào em cũng phải học theo. Chỉ e gặp mợ nào cứ ngoáy trái, rồi phải tít thò lò như thế thì không biết mợ ấy rẽ hướng nào! =))

anhtho

Xe ngựa
Thớt này là nói về việc chủ động tạo tín hiệu cho xe khác biết để tăng độ an toàn. Nhiều cụ chưa hiểu nên có vẻ đi lạc đề !

buiducmanh

Xe tải
Bác có kinh nghiệm này hay phết, thế nào em cũng phải học theo. Chỉ e gặp mợ nào cứ ngoáy trái, rồi phải tít thò lò như thế thì không biết mợ ấy rẽ hướng nào! =))
Thì sắp đứng vụt dậy đấy cụ ạ =))

Dạo này trời hay mưa, em thấy là các cụ cẩn thận những người mải chạy mưa nhé. Lúc bắt đầu mưa, em thấy ko ai còn biết là mình đang đi trên đường nữa, mà chủ yếu toàn chạy mưa thôi. Không cẩn thận là bị vạ lây.

lanhuong1965

Xe điện
Em không biết là nên như thế nào, nhưng em nhìn thấy 2 chiếc 4B đi song song trên cầu vượt Ngã tư Vọng là em thấy thất vọng lắm. Trong Sài Gòn, em đi qua cầu Kênh Tẻ, dù làn xe máy còn thoáng, dù xếp hàng đã dài nhưng các bác 4B trong đó vẫn xếp hàng trật tự lắm, ko lấn đường của 2B.

Mà các 2B cũng ko nên lấn lối đi của 4B, không thì lại đổ lỗi cho nhau!
Ô hô,không phải các bác 4b xếp hàng tự nguyện trật tự lắm đâu.Đó là do xxx thấy không ngay ngắn là vẫy yêu vào lề ngay đấy!!!
:)) :)) :))

anhtho

Xe ngựa
Ô hô,không phải các bác 4b xếp hàng tự nguyện trật tự lắm đâu.Đó là do xxx thấy không ngay ngắn là vẫy yêu vào lề ngay đấy!!!
:)) :)) :))
Nhưng nhiều chỗ kô có xxx là họ vẫn đi trật tự như thế đó cụ. xxx SG làm gắt chuyện đi sai làn, từ đó bản thân dân trong đó cũng ý thức hơn. Vấn đề là nếu ở HN, cụ đi sai làn thì mọi người không thấy ngạc nhiên lắm, nhưng trong SG, đi sai làn hoặc đi tắt bùng binh là dễ bị ăn chưởi lắm đấy. Em có lần đi taxi, cậu taxxi là dân Bắc mới vào, lúc rẽ vào ngõ nhỏ Trần Minh Quyền từ đường 3/2 , nó rẽ sớm và cản mũi một số xe 2b, thế là bị mấy bà mấy cô nói cho không ra gì, tối mặt. Ở HN thế là thường ! Nếu 2b nói, tài taxi thể nào cũng quậy lại, đại loại như: tôi xi nhan rồi, mù à !...

lanhuong1965

Xe điện
Nhưng nhiều chỗ kô có xxx là họ vẫn đi trật tự như thế đó cụ. xxx SG làm gắt chuyện đi sai làn, từ đó bản thân dân trong đó cũng ý thức hơn. Vấn đề là nếu ở HN, cụ đi sai làn thì mọi người không thấy ngạc nhiên lắm, nhưng trong SG, đi sai làn hoặc đi tắt bùng binh là dễ bị ăn chưởi lắm đấy. Em có lần đi taxi, cậu taxxi là dân Bắc mới vào, lúc rẽ vào ngõ nhỏ Trần Minh Quyền từ đường 3/2 , nó rẽ sớm và cản mũi một số xe 2b, thế là bị mấy bà mấy cô nói cho không ra gì, tối mặt. Ở HN thế là thường ! Nếu 2b nói, tài taxi thể nào cũng quậy lại, đại loại như: tôi xi nhan rồi, mù à !...
Em cũng đồng ý với bác,người SG có vẻ nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông hơn,nhất là khi có bồ câu trắng đậu đâu đó!!!
Votka bác cái.

anhtho

Xe ngựa
Em cũng đồng ý với bác,người SG có vẻ nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông hơn,nhất là khi có bồ câu trắng đậu đâu đó!!!
Votka bác cái.
Thanks bác. nhưng cái chỗ đo đỏ thì ở tây nó cũng thế thôi ợ, chả cứ dân SG hay HN đâu, em nói thật đấy !

mechi1502

Xe hơi
hóng các cụ ạ, e đang muốn học B2