Ăn ở Hòa Lạc, Sơn Tây quán nào?

quehuongvietnam

Xe đạp
Em cũng đồng quan điểm với cụ này.
Thì các bác cứ đi qua Nhà Hàng Hòa Lack Viên này xem có ma nào nó ghé vào ko?.? Thiên hạ họ cũng có tai, có mắt để nhìn chứ.... Tiếng tăm đầy ra thì sao làm ăn đc nữa

quehuongvietnam

Xe đạp
Đấy các bác xem e nói đâu có sai, hôm trc e có việc đi lên TX sơn tây, đi qua nhà hàng Hòa Lạc Viên thấy nhà hàng dừng hoạt động rùi.... Cả bên Gara nữa, chắc bị khách bắt đền làm xe nhiều quá nên sập tiệm... Cứ làm ăn như thế thì hỏi sao ko đóng cửa... Mở cửa để thiên hạ nó ném đá cho ah...

Chỉnh sửa cuối:

79X6739

Xe đạp
Đấy các bác xem e nói đâu có sai, hôm trc e có việc đi lên TX sơn tây, đi qua nhà hàng Hòa Lạc Viên thấy nhà hàng dừng hoạt động rùi.... Cả bên Gara nữa, chắc bị khách bắt đền làm xe nhiều quá nên sập tiệm... Cứ làm ăn như thế thì hỏi sao ko đóng cửa... Mở cửa để thiên hạ nó ném đá cho ah...
E thấy như thế là kết cục quá đúng cho nhà hàng và gara này... Làm ăn như **** ý thì hỏi sao thiên hạ họ ko ném k đá cho, ngta cũng có mắt, cũng có mồm mà..... Sao mà mù mãi đc

79X6739

Xe đạp
E thấy như thế là kết cục quá đúng cho nhà hàng và gara này... Làm ăn như **** ý thì hỏi sao thiên hạ họ ko ném k đá cho, ngta cũng có mắt, cũng có mồm mà..... Sao mà mù mãi đc

BienDenH2!

Xe đạp
Từ HN đi hết đường Đại lộ Thăng Long rẽ tay phải hướng đi Sơn Tây khoảng vài trăm mét có quán Phú Bình, quán Thành Luân ăn đều được và giá cả hợp lý. Tôi thấy quán Phú Bình thì thường đông xe rẽ vào hơn.

quehuongvietnam

Xe đạp
Từ HN đi hết đường Đại lộ Thăng Long rẽ tay phải hướng đi Sơn Tây khoảng vài trăm mét có quán Phú Bình, quán Thành Luân ăn đều được và giá cả hợp lý. Tôi thấy quán Phú Bình thì thường đông xe rẽ vào hơn.
Thế thì hôm nào lên ST chơi phải vào quán Phú Bình xem sao.....

79X6739

Xe đạp
Mà e thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên này làm ăn bậy bạ như thé mà tại sao mỗi lần OF offroad trên ST lại toàn đặt bupffe của nhà hàng này thế nhỉ, e có mấy thằng em cũng đi offroad năm ngoái nói là đồ ăn rất chán.... E đề nghị bác chủ nên đổi nhà hàng, đừng có nghĩ quen mà đã đc rẻ, có khi còn bị chặt chém ác hơn ..... Nên tham khảo 1 số nhà hàng khác nữa để ae có bữa ăn ngon hơn.... 1 năm tổ chức có 1 lần offroad nên các bác xem xét lại....

chuot08

Xe lăn
1 - Cụ chạy ngược lên khoảng 2km nữa có quán "Lá Cọ" ăn ở đó cũng có nhiều đồ tươi ngon, giá cả phù hợp ko gian rộng thoáng.
2 - Nếu ko đi sang suối hai nhà hàng "Cao Sơn" ăn giá rẻ món gà và đặc biệt là yêu cầu món bê nước nguyên tảng thịt rất ngon có nhiều rau sạch, thoáng mát, phục vụ nhiệt tình.
3 - Đi sâu thêm 3km nữa vào đồi cò ở đây chủ yếu chỉ có cò, gà, thỏ, xôi, măng, miến. ăn rất rẻ nhưng khuyên cụ đừng nên ăn thịt Cò, lý do ko tiện nói.:'(:'(:'(
Đi với gấu và F1 thì vậy thôi còn lúc nào cụ đi với đối "...ác" thì e chỉ cho vài chỗ khác.:41:
Vote Phương án 1: Lá Cọ! Bọn em năm nào cũng đi 2 lần, có mấy ông dân gần đây dẫn vào và chung thủy quán này từ 2005, hồ đó chỉ có nhà sàn phía ngoài. Từ 2010 đi đã thấy mở rộng nhà ăn thoáng, đẹp phía sau. Khuôn viên đẹp, giá hợp lý!!!

quehuongvietnam

Xe đạp
Vote Phương án 1: Lá Cọ! Bọn em năm nào cũng đi 2 lần, có mấy ông dân gần đây dẫn vào và chung thủy quán này từ 2005, hồ đó chỉ có nhà sàn phía ngoài. Từ 2010 đi đã thấy mở rộng nhà ăn thoáng, đẹp phía sau. Khuôn viên đẹp, giá hợp lý!!!
E thấy bác chuot08 nên có ý kiến vs mấy bác trưởng ban tổ chức offroad... Và nhất là vs mợ hải âu lazy nữa... Vì e thấy đặt cỗ nhà hàng Hòa Lạc Viên k hề ổn chút nào,... Đồ ăn làm rất dở..... Các AE nên có ý kiến để offroad được tổ chức chất lượng hơn.....

chuot08

Xe lăn
E thấy bác chuot08 nên có ý kiến vs mấy bác trưởng ban tổ chức offroad... Và nhất là vs mợ hải âu lazy nữa... Vì e thấy đặt cỗ nhà hàng Hòa Lạc Viên k hề ổn chút nào,... Đồ ăn làm rất dở..... Các AE nên có ý kiến để offroad được tổ chức chất lượng hơn.....
Sẽ là hơi xa so với Đồng Mo bác ạ! Vì Lá Cọ thì từ ngã 3 rẽ vào rừng QG Ba Vì phải đi tiếp lên K9 tầm 2km nữa! Nhưng phải nói, chỗ này giá hợp lý, khuôn viên rộng, đẹp. Nhà ăn cũng rộng!

quehuongvietnam

Xe đạp
Sẽ là hơi xa so với Đồng Mo bác ạ! Vì Lá Cọ thì từ ngã 3 rẽ vào rừng QG Ba Vì phải đi tiếp lên K9 tầm 2km nữa! Nhưng phải nói, chỗ này giá hợp lý, khuôn viên rộng, đẹp. Nhà ăn cũng rộng!
Nếu ko thò như bác gì mà bảo Nhà Hàng Phú Bình ý nhở... E thấy công nhận đi qua nhà hàng đấy mấy lần thấy xe oto đỗ kín mít... Vì e thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên làm ăn quá dở thế mà bác Haiaulazy vẫn đặt đồ ăn ở đấy thì ae kêu chết... E thấy thằng chủ ở đấy nó khéo mở lắm... Nhưng đến lúc làm đồ ăn thì dở ẹc.... Các bác nên ý kiến, ý cò gì đi chứ... Thiếu gì nhà hàng đâu mà phải đặt ở nhà hàng như thế. E thấy nhà hàng châu anh cũng đc đó, Họ cũng có xe chuyên đi làm tiệc đấy....

79X6739

Xe đạp
Nếu ko thò như bác gì mà bảo Nhà Hàng Phú Bình ý nhở... E thấy công nhận đi qua nhà hàng đấy mấy lần thấy xe oto đỗ kín mít... Vì e thấy nhà hàng Hòa Lạc Viên làm ăn quá dở thế mà bác Haiaulazy vẫn đặt đồ ăn ở đấy thì ae kêu chết... E thấy thằng chủ ở đấy nó khéo mở lắm... Nhưng đến lúc làm đồ ăn thì dở ẹc.... Các bác nên ý kiến, ý cò gì đi chứ... Thiếu gì nhà hàng đâu mà phải đặt ở nhà hàng như thế. E thấy nhà hàng châu anh cũng đc đó, Họ cũng có xe chuyên đi làm tiệc đấy....
E k biết bh ai làm chủ hay quản lí, e chỉ biết hè năm ngoái e đến nhà hàng này ăn, chủ của nhà hàng Là 1 chị khoảng hơn 50, ăn mặc rất khêu gợi... Nói là chủ của nhà hàng, bà chủ này rất cởi mở vs khách hàng là nam, mà nhất là các cụ nam nào khoảng U50, thử hỏi xem chủ như thế thì làm sao mà nhà hàng tốt đc..... E thấy nhà hàng này mập mờ lắm.... Mấy loại chủ như thế đi nhanh lắm....

pro8386

Xe tăng
Em hóng các cụ chém xem nhà hàng nào theo tiêu chí của OF : ngon-bổ-rẻ để cuối tháng đi xem VOC còn biết mà vào :D.theo ý kiến các cụ trong thớt thì quán Lá Cọ là có vẻ đạt tiêu chí,cụ nào biết đường vào quán chỉ em với ạ,thank các cụ nhiều.(có giá cụ thể thì tốt ạ,cho em khỏi bỡ ngỡ.giật mình :)) )

Chỉnh sửa cuối:

thocon75

Xe hơi
em đánh dấu phát để khi nào đi còn biết chỗ ăn uống.
nhà em hay ăn ở Tản đà nhưng thấy không ổn lắm. Có lần vào Hồ tiên xa ăn cũng được nhưng họ lại thu tiền vào cửa mà mình chỉ vào ăn rồi ra.

quehuongvietnam

Xe đạp
Em hóng các cụ chém xem nhà hàng nào theo tiêu chí của OF : ngon-bổ-rẻ để cuối tháng đi xem VOC còn biết mà vào :D.theo ý kiến các cụ trong thớt thì quán Lá Có là có vẻ đạt tiêu chí,cụ nó biết đường vào quán chỉ em với ạ,thank các cụ nhiều.(có giá cụ thể thì tốt ạ,cho em khỏi bỡ ngỡ.giật mình :)) )
E vote cho lá cọ nè, cụ Pro8386 vào đây mà xem nhé http://www.nhahanglaco.vn/
E nghĩ bác Haiaulazy nên chọn nhà hàng này làm tiệc cho VoC chứ đừng để Hòa Lạc Viên làm, nhìn thì hoành tráng nhưng chán đên tệ hại..... Bác nào có phone của bác Haiaulazy thì gọi hộ e cái nhé.... Chứ ae OF kêu nhà hàng HLV này lắm ý...

pro8386

Xe tăng
E nghĩ bác Haiaulazy nên chọn nhà hàng này làm tiệc cho VoC chứ đừng để Hòa Lạc Viên làm, nhìn thì hoành tráng nhưng chán đên tệ hại..... Bác nào có phone của bác Haiaulazy thì gọi hộ e cái nhé.... Chứ ae OF kêu nhà hàng HLV này lắm ý...
vâng,cảm ơn cụ.có dịp em sẽ ghé qua ạ.

chuot08

Xe lăn
em đánh dấu phát để khi nào đi còn biết chỗ ăn uống.
nhà em hay ăn ở Tản đà nhưng thấy không ổn lắm. Có lần vào Hồ tiên xa ăn cũng được nhưng họ lại thu tiền vào cửa mà mình chỉ vào ăn rồi ra.
Hồ Tiên Sa chứ ko phải Xa bác nhá! (Tên dân địa phương gọi là hồ Hóc Cua); do bác Bần (nhưng ko bần hàn) làm chủ!:D
Có trang web cơ à! Cụ thể quá!!! Vote cho Có Lạ!:))

79X6739

Xe đạp
Hồ Tiên Sa chứ ko phải Xa bác nhá! (Tên dân địa phương gọi là hồ Hóc Cua); do bác Bần (nhưng ko bần hàn) làm chủ!:D

Có trang web cơ à! Cụ thể quá!!! Vote cho Có Lạ!:))
Sau khi e bị cú lừa ở nhà hàng Hòa Lạc Viên thì e đã rút đc kinh nghiệm và đã tìm ra 1 số quán cho các cụ đây
1. Lá Cọ như cuh chuot08
2 nhà hàng Phú Bình.. Nó mở rộng hẳn mấy quán ở chỗ gần đi hết đường Cao tốc và rẽ tay phải lên Sơn Tây cũng có các bác nhé
3 nhà hàng Châu Anh.... http://nhahangchauanh.com/ có cả chỗ oánh tennis ở sân sau các bác nhe. Đồ ăn luôn tươi ngon, ko sợ để đông lạnh nhiều
Còn nhà hàng Hìa Lạc viên các bác lưu ý giúp e 1 số điều nhé, là lợn sữa cảu nó là lợn để kho lạnh lâu ngày, khi nào ăn thì nó giã đông cả con, nên chất lượng cực kém, ko đảm bảo vệ sinh... Kể cả mấy món súp và cháo, họ nấu hàng nồi to, sau đó để tủ lạnh, ăn thì bỉ ra nấu lại, mà mùa hè rất dễ gây ra ngộ ngộc thực phẩm... Nhất là đồ ăn đông lạnh. Mong các bác lưu ý giúp, và e sẽ phải liên lạc vs ban tổ chức VOC để k đặt cỗ nhà hàng này vì k đảm bảo vệ sinh thực phẩm và giá cả công bằng cho ae

trungnh

Xe tăng
2 cụ quehuongvietnam với cả cụ 79X6739 hay song hành với nhau trong các topic nhỉ :D .
btw, em đã hỏi thử ông cụ thân sinh, và ông cụ cũng kết luận Hòa Lạc Viên dưới mức trung bình (em dân Hòa Lạc :) )