Ấn độ: quá đẹp, rất lạ và cực nhọc

CỬU VĂN LONG

Xe container
em ko xem màn tổ ong em chờ xem màn quần đùi hoa của cụ trọc :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cả chiều tới giờ ngồi ăn lẩu với Giang Trọc mà chỉ toàn phải nghe chuyện Ấn Độ, hết chuyện giao thông bên đó tệ hơn bên mình, dân số đông thứ 2 thế giới, đi du lịch khổ lắm... cuối cùng ăn có 3 nồi lẩu gầu rồi đứng dậy đi về là đúng 8h tối.

Được tặng quả lá BỒ ĐỀ của cây mà Phật đã ngồi thiền, quá quý luôn. Cảm ơn nhà Trọc nhé.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
***, Giang trọc hứa đi phát về ngay rồi đi xem xe với mình, mà ông chơi 3 nồi lẩu thế có chết tui ko cơ chứ

sunnyhanoi

Xe điện
Cụ Giang Trọc chụp ảnh đền Taj Mahal đẹp quá. Chúc mừng cụ có 1 chuyến đi tốt lành nhé.

Em hỏi cụ có mua đồ lưu niệm ngôi đền Taj Mahal thu nhỏ ko ah? Nếu có thì cụ không nên để ở trong nhà nhé (để lên văn phòng thì OK) vì ông bạn Ấn Độ nói với em là để trong nhà dẫn dễ đến gia đình chia ly lắm đấy cu ah.

MaxMax

Xe tải
Ảnh đang đẹp, phọt tiếp đi Bác ơi!

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
hehe thanks các cụ, say quá giờ mới tỉnh :)

Như truyền thống tháng giêng tháng hai chỉ có cờ bạc hội hè, năm kia Tây Tạng (nơi Phật tu), năm ngoái Nepal (nơi Phật sinh), năm nay anh em làm phát Ấn độ (nơi Phật lên cõi trển)
Link Tây Tạng: http://otofun.net/showthread.php?13095-Tây-Tạng-Nóc-nhà-của-thế-giới

Link Nepal: http://otofun.net/showthread.php?85415-NEPAL-chưa-đi-đã-khiếp!

Hỏi han anh Gúc với anh Wiki 1 hồi, quyết định thăm 2 nơi: Cây Bồ Đề ở Gaya và Đền Taj Mahan (kỳ quan thế giới) ở Agra. Khổ cái là 2 anh này cách nhau 800km, bay thì không có chuyến bay thằng, ôtô thì quá khổ vì đường xá bên này cực xấu, thời gian thì hạn hẹp.
Cuối cùng cũng chốt được cái lịch trình:
- Ngày 1: bay đêm sang Bangkok vì chỉ có mỗi anh Thais Airway có chuyến bay thẳng sang Gaya
- Ngày 2: Bangkok - Gaya
- Ngày 3: Thăm Gaya rồi chạy 100km sang thành phố Tarna, phi thẳng vào ga lên tàu đi xuống Dehli, ngủ đêm trên tàu
- Ngày 4: Loăng quăng tí Dehli rồi chạy 220km xuống Agra, thăm thú quanh Agra
- Ngày 5: Thăm kỳ quan Taj Mahan rồi lại phi về Dehli, ăn tối xong ra sân bay phi về Quảng Châu
- Ngày 6: Phắn về HN, làm thủ tục nhập ảnh với vợ ở nhà lúc 12h đêm :)

bes

Xe lăn
Kính đen hiệu LEVIS , áo phông hiệu VIETNAM MOBI, quần KAKI và cuối cùng dép lê hiệu THAN TỔ ONG. Nhìn iu quá cơ
Chán cụ thật, áo đồng phục OF sinh nhật lần thứ 2 đấy ạ.
Thế mới thấy tình yêu OF của cụ Trọc là vô bờ bến.
Cơ mà quả dép tổ ong thì quá nổi tiếng rồi =))=))=))

Thành viên sợ vợ
Trước hôm đi nhậu với hội bựa OF, vênh mặt khoe: "mai tao đi Ấn độ, ở nhà cố mà nhậu đều giữ sức", bọn nó cười đểu ngay:
- Thằng Nakio đập thẳng vào mặt: cố mà khấn cho được thằng con giai về tao gọi mày là bố luôn, (mẹ khỉ)
- Thằng Long BD ko nói gì cười đểu như mọi khi
- Hùng color thì phán 1 câu đíu liên quan gì: mẹ, gái Ấn độ đẹp lắm (điên, toàn to như cái thùng sang đấy mà phang)
- Thằng quỷ sứ B&O thì vẫn cái mẹt tròn căng, làm cái đùi gà rồi nói đểu "cố lên ông ạ", mà em chưa hiểu thằng bửn này sao lại đẻ được con giai, bụng nó to tướng thế vận hành kiểu gì được nhỉ :)
- Thằng Hachi tử tế hơn tí: cố nặn ra thằng cu cho nó bằng anh bằng em, rồi thở dài: "hôm nay lại có mem lấy logo quên trả xiền cafe", hehe thế là nó lại bung mất 4 xịch

Chỉ có bọn cùng băng dép 3bugi, giaothong, chauchau, saigonvw là tử tế, mặt nghiêm trọng chúc vài câu xã giao, mắt rơm rớm làm phát beer 100%.

Thành viên sợ vợ
Ngày 1: 6h chiều phi thằng Xtrail cháy côn ra Nội bài, ngu vật phi vào đường Phạm Văn Đồng, tắc đứng ị ra 1 tiếng, tưởng không kịp, ra đến SB vừa khít giờ, lên máy bay check phát thời tiết xem bên í thế nào, tí nữa thì ngã:

Ngày 2: vật vờ đến gần trưa mới bay, lại Boeing 737, cái anh này rơi rất nhiều và đều, chán.
Chuẩn bị hạ cánh xuống Gaya, nhìn xuống thấy con sông to đùng:

Gần hơn tí nữa hóa ra là khô cong không có nước, sau này hỏi HDV nó bảo khô cả năm, chỉ có 2 tháng 6+7 là có nước thôi:

Xuống, tí ngất, nóng điên như trong phòng mát xa xông khô, sân bay bé tí có mỗi cái tàu bay của mình:

Nhập cảnh lằng nhằng 1 hồi rồi phắn, cổng khóa đàng hoàng:

Thành viên sợ vợ
hehe quả dép tổ ong sang đấy hợp lí nhất, lí do rất đơn giản là cái chân của em đi giày nồng độ mùi của nó khoảng 50 độ rích te :D

hachi

Xe tăng
Đi giầy nhập cảnh đời nào hải quan nước bạn nó cho. Lên máy bay tí bọn tiếp viên nó đuổi xuống. Bọn nó sợ hỏng hệ thống lọc không khí trên máy bay:)):)):))

beo171081

Xe tải
Cuối cùng sau 1 tuần vật vã với cái nóng 40 độ, di chuyển với đủ các loại phương tiện, ăn toàn rau với cà ri, khổ nhất là nhịn beer... :), bọn em đã về được đến nhà hehe

Có mấy cái ảnh demo trước hầu các cụ:

Cả đoàn chào các cụ:

Em đi làm cái lẩu gầu phát rồi về làm quả report chi tiết cho các cụ, 1 tuần không được chén thịt bò thèm quá :D
an do ma cung ban dep to ong co ah\:D/

HI_CLASS

Xe điện
Chán cụ thật, áo đồng phục OF sinh nhật lần thứ 2 đấy ạ.
Thế mới thấy tình yêu OF của cụ Trọc là vô bờ bến.
Cơ mà quả dép tổ ong thì quá nổi tiếng rồi =))=))=))
Em nhìn cái áo phông giống với loại áo phông mà VIETNAM MOBI quảng cáo trên TV và băng zôn mà , áo SN của OF giống áo của VIETNAM MOB quá

Thành viên sợ vợ
Làm phát cửa sân bay:

Check-in khách sạn, phòng to tướng, điều hòa kêu to gần bằng con Hi-lux của Noza, có hẳn 4 quạt trần, muỗi rất nhiều mà to, được cái hiếu khách, chí bay lởn vởn mà không đốt, hay là nó cũng ăn chay nhỉ :)

namcoi

Xe máy
Lúc này bác lại mang giầy ạ

Thành viên sợ vợ
Bữa trưa kinh khủng với Buffet rau và càri, thời tiết nóng và khô khiến anh em nhớ beer da diết :). thôi đành vác coca ra cụng ly ăn mừng :D

Chiều phi ra đền Mahabodhi, nơi có cây Bồ Đề Phật ngồi khi giác ngộ:

Phương tiện khá phổ biến ở đây:

Giới thiệu lịch sử ngôi đền:

Vào trong không được mang giày dép, phải gửi, trời nắng chang chang, đi chân đất nóng nhảy tưng tưng như kiểu vịt trên chảo.

Vào đến cửa đền, gặp ngay đoàn Việt Nam:

Em nhìn cái áo phông giống với loại áo phông mà VIETNAM MOBI quảng cáo trên TV và băng zôn mà , áo SN của OF giống áo của VIETNAM MOB quá
Cụ này quá chán:P, chẳng lẽ vote trừ ^:)^. Áo sinh nhật OF ra đời trước VNMobile gần 1 năm nhé. Cụ phải nói ngược lại mới đúng :)):)):))

Thành viên sợ vợ
Ngôi đền và cây Bồ Đề:

Giới thiệu về cây Bồ Đề:

Mùa này lá rụng hết, hiếm hoi vài cái: