[Funland] Ăn cơm một mình.

luu linh

Xe buýt
Em cũng ăn một mình, nhưng ngon quá ăn hết rồi. Chẳng còn gì để khoe mâm cơm.

nguyennu

Xe điện
Đã bao giờ các cụ ở nhà một mình một mâm chưa? Giờ em đang ngồi một minhd một mâm đây. Chưa bao giờ trong bữa cơm mà em cầm cái điện thoại. Mà hôm nay phải vừa ăn vừa chém.
Hôm náy con trai thì chơi bóng ở trường, con gái đi học xa, vợ đi đám cưới. Về đến nhà thấy gấu để cho địa bê hấp với đĩa rau củ luộc chấm kho quẹt. Lặng lẽ rót chén rượu ngồi nhâm nhi một mình. Thoáng buồn.
Em quanh năm ngày tháng ăn một mình, sáng, trưa và tối, đầu tuần và cuối tuần, thành cũng quen :( hôm nay tâm trạng bỗng dưng chẳng vui chút nào

ngocmai227

Xe lăn
E giống chủ thớt, deck thích ăn cơm 1 mình, 1 mình e đi ăn phở ;))

Tàn Đời

Xe buýt
Nói thế nào nhỉ
Vd đại gia. 40 tuổi làm sinh nhật chỉ vì sinh nhật mà làm, thật ra chả khoái . Ngại uống, ngại mời
50 tuổi làm sinh nhật ngầm khoe tiềm lực hùng mạnh. Có khi vợ con, bạn bè, người thân đã đến đông đủ mà chủ sinh nhật lại trễ 10p vì vừa nghe đt làm ăn.
60 tuổi làm sinh nhật, nghe con cháu, họ hàng anh em chúc tụng, vẫn mạnh mẽ nói về công việc, những ấp ủ phía trước. Vẫn cái khí thế người lãnh đạo, chèo lái gia tộc
70 tuổi, sinh nhật lại mời bạn cũ, thầy xưa, đồng nghiệp thuở thanh niên hăng hái. Ko kể về mình nữa. Lại kể về cháu nội ngoại. Lại ngồi rưng rưng ôn lại chuyện đời hàn vì ấm lạnh với bạn xưa.
Cáo già nhiều năm cũng quay đầu về quê cũ. Một thời tráng chí hùng tâm. Cũng ko ngăn được tấc lòng quan hoài ngậm ngùi.
Cũng là sự thường, cụ ạ.
Rồi sẽ có ngày cụ quẩn quanh các cháu nội ngoại, bị bố mẹ chúng mắng là ông cứ chiều cháu hư :)
Thật ra. Lúc mình già là lúc mình khao khát gia đình nhất.
Cụ cứ vui lên. Chén hết đĩa bê hấp cho em :D
Vẫn còn trên dưới 10 năm nữa mới lên chức, mới pải bịn rịn với cháu :)
Lão Kinh nghiệm thía :)):P

congngo

Xe điện
Đã bao giờ các cụ ở nhà một mình một mâm chưa? Giờ em đang ngồi một minhd một mâm đây. Chưa bao giờ trong bữa cơm mà em cầm cái điện thoại. Mà hôm nay phải vừa ăn vừa chém.
Hôm náy con trai thì chơi bóng ở trường, con gái đi học xa, vợ đi đám cưới. Về đến nhà thấy gấu để cho địa bê hấp với đĩa rau củ luộc chấm kho quẹt. Lặng lẽ rót chén rượu ngồi nhâm nhi một mình. Thoáng buồn.
Cụ ủy mị quá.

hưvô

Xe lăn
Cụ tâm trạng thế. Thỉnh thoảng có bữa 1 mình mà làm gì buồn vậy cụ :)

Không sợ vợ

Xe tăng
Thớt buồn vì ăn cơm một mình nhưng ăn xong lại không được đi chơi >:)

Cụ thớt mong manh nhề!
Em mà một mềnh, em lượn cmn ra phố cùng chiến hữu ngay!
Vợ em nó chỉ đi ăn cưới thôi, tý nó về giờ. Mở tiệc để em toi à?
Cụ ấy mà lượn phố với chiến hữu thì "nó" về cho ăn bàn "vả" ngay, chứ cụ tưởng đùa với sư tử mà đơn giản vậy á. Em mấy lần đi làm về cũng thấy tờ giấy: " muốn ăn gì thì tự nấu mà ăn nhé..." em cũng đành hỳ hụi nấu nấu nướng nướng như thật ấy chứ

humer

Xe điện
như em là lấy điện thoại alo 1 số chỗ rồi xách xe ra ngoài rồi đấy :P

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mồi ngon thế còn kêu lỗi gì.

Bò lốp

Xe lăn
Em có đợt vợ đi công tác, em đưa đón mấy nhóc đi học và về, trưa về nhà em ăn cơm 1 mình(cơm nấu từ hôm qua), ngon mà tĩnh lặng. Ào cái hết veo 1 tuần thì gấu về, thoáng buồn