[Funland] Ăn buffet ở Hà Nội, nhóm khách 7 người đút túi hơn 10kg hải sản mang về

datinh

Xe container
Bỏ tiền ra để tranh nhau như bắt được đồ trên trời rôi xuống ! Kk ! Có vẻ giống trò leo cột mỡ lấy thưởng !
đúng là không quan trọng ta ăn gì. ở đâu.
mà ta ăn với ai.
nhoi nhoi đi giành miếng ăn thì khá lom rom.

Putinka2024

Xe máy
Bó tay với trường hợp này m.ng ah.
Có tiền vô Chef Dzung ăn buffet, mà lén trộm cả yến Hải sản mang về.
Đây có link phát trực tiếp trên FB. Nên chắc ko fai dựng ạ.

cầm được 10kg thì cũng siêu

son.nguyen.1979

Xe tăng

Pigwalk

Xe container
Chả biết ntn, khéo lại câu lai câu viu.

Honghen2008

Xe container
Đúng là vừa ăn vừa nói vừa gói mang về😎

phuongan

Xe điện
Cạn lời.
xưa em dẫn đoàn quân đi du lịch nước ngoài, ăn bufer. Trước khi ăn em đã nhắc trước là ăn bao nhiêu lấy báy nhiêu, lấy bao nhiêu tôi bắt ăn hết bấy nhiêu...
Vậy mà có bà bê ra một đĩa ú ụ. Ăn ko hết, định đứng dậy bỏ. Em bắt ngồi ăn bằng hết, cả đoàn sẽ chờ. Thế là phải ngồi ăn cố nuốt bằng hết. Từ bữa đó về sau em ko cần phải nhắc khi ăn bufer nữa.
Hồi mới ra trường em làm ở một cty của Thái Lan, lần đầu đi hội thảo tại ks Sunway - Phạm Đình Hổ, trưa có ăn buffer.
Lần đầu được ăn buffer em tham lam cái gì cũng lấy nhiều - tại nghĩ lấy cho mọi người ăn cho đã nữa! Sau ông sếp người Thái ngồi cặm cụi ăn hết chỗ hoa quả em lấy ra. Từ đó em mới hiểu! Nghĩ lại vẫn xấu hổ :">

son.nguyen.1979

Xe tăng
Hồi mới ra trường em làm ở một cty của Thái Lan, lần đầu đi hội thảo tại ks Sunway - Phạm Đình Hổ, trưa có ăn buffer.
Lần đầu được ăn buffer em tham lam cái gì cũng lấy nhiều - tại nghĩ lấy cho mọi người ăn cho đã nữa! Sau ông sếp người Thái ngồi cặm cụi ăn hết chỗ hoa quả em lấy ra. Từ đó em mới hiểu!
Ai đi ăn buffet lần đầu cũng không biết văn hóa ăn buffet như nào cho phải phép. Một là hay lấy nhiều quá, hai là hay lấy cho người đi cùng ăn mà chả biết người ta có thích ăn hay không.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Xxx trả lời làm sao cụ? Giả sử có diễn thì chúng nó cũng tìm hiểu kỹ đủ các kiểu về pháp lý rồi mới làm chứ?
Cụ có muốn tên mình nổi lềnh phềnh trên báo trên mạng để diễn cho nhà hàng ko ạ
Người ta cũng thế thôi, bị bắt quả tang thì phải nêu tiên tuổi chứ ai đánh đổi như thế
Trừ Quang Thắng Vân Dung, em là em nghĩ vậy
Còn người chấp nhận đánh đổi như thế, nghiên cứu kỹ khả năng giở luật với xxx
Công khai biên bản tên tuổi, thì chỉ có vô gia cư, ko còn gì để mất, dứoi đáy xã hội
Giờ cụ thử tìm thông tin những ngừoi đấy xem đúng như thế ko
BTW mà em nghĩ rất có thể cụ nói đúng
Ko biết chữ chắc dưới đáy XH. Thuê diễn rồi

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Ai đi ăn buffet lần đầu cũng không biết văn hóa ăn buffet như nào cho phải phép. Một là hay lấy nhiều quá, hai là hay lấy cho người đi cùng ăn mà chả biết người ta có thích ăn hay không.
Tại em tham ăn nữa cụ ạ. Thấy nhiều loại hoa quả bánh trái là hoa hết cả mắt lên, cái gì cũng lấy, xong ăn không nổi ngồi nhìn :">:">
Ông sếp ăn cố cho, em vừa ngại vừa nể trọng ông ấy!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Người đặt bàn lên tiếng đây ạ, bảo người lấy đồ không biết chữ nên không đọc quy định. Ý kiến của em là em bênh nhà hàng.
Chả lẽ cả đoàn này ko a biết chữ hết! Chả lẽ cả đoàn ko ai nhìn thấy chị kia mang đồ ăn về. Khi bị ktra túi thì lúc đầu còn từ chối, nói là túi quần áo mà. Nói chung là bao biện vớ vẩn! Em ủng hộ nhà hàng xử lý mạnh tay thế này!
Không biết chữ nhưng lại mang sẵn túi trong túi ngoài mấy lớp để đựng. Em thấy cứ sai sai.

Mytv

Xe điện
Không biết chữ nhưng lại mang sẵn túi trong túi ngoài mấy lớp để đựng. Em thấy cứ sai sai.
Này là cố tình rồi mợ ạ. Nhà e cũng hay đi ăn bf vì trẻ con thích. Lần nào đi bà cụ nhà e cũng xin mang về :D .Khác mỗi cái bà bẩu thẳng nhân viên cho bà mang cái bánh, hộp sữa chua về dc ko.:))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cụ có muốn tên mình nổi lềnh phềnh trên báo trên mạng để diễn cho nhà hàng ko ạ
Người ta cũng thế thôi, bị bắt quả tang thì phải nêu tiên tuổi chứ ai đánh đổi như thế
Trừ Quang Thắng Vân Dung, em là em nghĩ vậy
Còn người chấp nhận đánh đổi như thế, nghiên cứu kỹ khả năng giở luật với xxx
Công khai biên bản tên tuổi, thì chỉ có vô gia cư, ko còn gì để mất, dứoi đáy xã hội
Giờ cụ thử tìm thông tin những ngừoi đấy xem đúng như thế ko
BTW mà em nghĩ rất có thể cụ nói đúng
Ko biết chữ chắc dưới đáy XH. Thuê diễn rồi
View attachment 8342822
Cụ ra ngã tư ấy, nhiều thanh niên phụ nữ trẻ khỏe còn chường mặt ra xin tiền kia, có liêm sỉ đâu?

Giờ thuê chúng nó 10-20tr đến nhà hàng vừa được ăn, vừa được tiền mang về lại chả phải đi tù thì khối đứa xếp hàng ấy chứ.

• Vodka
Reactions: edc

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Có vẻ cố tình chuẩn bị sẵn từ đầu
Cả đoàn thông đồng với nhau
Đổ hết cho 1 người mù chữ
Còn có thông đồng dàn dựng với nhà hàng ko thì phải thám tử mạng :D

hm.tuan

Xì hơi lốp
Tại em tham ăn nữa cụ ạ. Thấy nhiều loại hoa quả bánh trái là hoa hết cả mắt lên, cái gì cũng lấy, xong ăn không nổi ngồi nhìn :">:">
Ông sếp ăn cố cho, em vừa ngại vừa nể trọng ông ấy!
Ông xếp đó ăn chắc cũng để tự trách mình ko dặn trước (?) Còn trường hợp của em thì em đã dặn đi dặn lại vả đoàn nhiều lần và mọi người đều làm theo, ngoại trừ bà ấy.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cụ ra ngã tư ấy, nhiều thanh niên phụ nữ trẻ khỏe còn chường mặt ra xin tiền kia, có liêm sỉ đâu?

Giờ thuê chúng nó 10-20tr đến nhà hàng vừa được ăn, vừa được tiền mang về lại chả phải đi tù thì khối đứa xếp hàng ấy chứ.
Vâng thế thì em mới nói là cụ phải tìm hiểu đc nhân thân 'chị B' xem đúng thành phần đấy ko
Hay bỏ học đại gia như nhiều cụ tung hô
Đừng dậy người giàu cách tiêu tiền :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Ông xếp đó ăn chắc cũng để tự trách mình ko dặn trước (?) Còn trường hợp của em thì em đã dặn đi dặn lại vả đoàn nhiều lần và mọi người đều làm theo, ngoại trừ bà ấy.
Té ra là cụ đấy à
Thế chị ấy là người ntn vậy cụ
Đại gia mù chữ hay rẻ rách cùng đinh :D