[Funland] Ăn bánh mà mỏi chân thế nhuề

XSim

Xe container
Lúc đầu đọc bài em cũng cám cảnh theo mấy cụ ở đây là sao phải khổ vậy, vì em sẽ không mất công thế để mua bánh trung thu như của Bảo Phương.

Tuy vậy sau khi phe ủng hộ xếp hàng phản công thì em lại thấy các cụ ấy cũng có lý :)) Thôi thì vất vả vì đam mê, vì sở thích cũng được, em nhiều lúc cũng phải phóng xe cả chục km để ăn bát bún ngon chứ kiên quyết không ăn quán gần nhà :D

Seven Nine

Xe hơi
Vào đọc thớt này giải trí phết. Ăn uống là cái gu của từng người, người này ăn hàng này thấy ngon, người khác ăn không thấy ngon là chuyện bình thường. Giống như ông thích ăn mỡ, bà thích ăn nạc thôi.

Còn vào đây, không chỉ thớt này, mà cả ở các thớt khác. Không xếp hàng, chen lấn cũng chửi, mà xếp hàng cũng chửi. Mình không thích ăn khi phải xếp hàng, nhưng lại bắt người khác giống mình, không giống cũng chửi.

Ô hay, người ta có thời gian, người ta thích, người ta xếp hàng không tranh giành, rất văn minh lịch sự mà các anh các chị lại quy chụp ngay thành miếng ăn là miếng nhục. Không hiểu các anh các chị miệt thị người ta như thế, các anh các chị có thấy sang cái thằng người hơn không? Và có hiểu ngôn ngữ tiếng Việt khi nào sử dụng "Miếng ăn là miếng nhục" không?

thanhgamo

Xe container
Nhiều cụ cứ bỉ bôi việc người xếp hàng mua rồi bán lại với cả shop online thuê người xếp hàng nhỉ?
Không hiểu bỉ bôi để làm gì?
Ngứa mồm?
Mua rồi bán lại được, thậm chí có chênh lệch, nghĩa là người ta có nhu cầu thực sự, đằng nào thì cũng vào doanh thu của cơ sở, như thế là quá thành công rồi còn gì.
P/s: Thực tế thì bánh trung thu Đông Phương rất ngon, ngon hơn Bảo Phương nhiều.

muamua

Xe buýt
Vào đọc thớt này giải trí phết. Ăn uống là cái gu của từng người, người này ăn hàng này thấy ngon, người khác ăn không thấy ngon là chuyện bình thường. Giống như ông thích ăn mỡ, bà thích ăn nạc thôi.

Còn vào đây, không chỉ thớt này, mà cả ở các thớt khác. Không xếp hàng, chen lấn cũng chửi, mà xếp hàng cũng chửi. Mình không thích ăn khi phải xếp hàng, nhưng lại bắt người khác giống mình, không giống cũng chửi.

Ô hay, người ta có thời gian, người ta thích, người ta xếp hàng không tranh giành, rất văn minh lịch sự mà các anh các chị lại quy chụp ngay thành miếng ăn là miếng nhục. Không hiểu các anh các chị miệt thị người ta như thế, các anh các chị có thấy sang cái thằng người hơn không? Và có hiểu ngôn ngữ tiếng Việt khi nào sử dụng "Miếng ăn là miếng nhục" không?
E thì chả xếp hàng để ăn thế này đâu. Nhưng e vẫn đồng ý với ý kiến của cụ. Tôn trọng khác biệt là điều cần có trong cuộc sống.

buikhacthinh

Xe tăng
Mình ăn bánh trung thu Đồng Khánh-Kinh Đô-Như Lan thấy y như nhau..ngọt quá và mau ớn.
Không biết vị bánh”xếp hàng“ này ngon thế nào?

Dân miền núi TM

Xe điện
Có khi người ta tín! Ví như hôm đấy mua bánh trúng đề chẳng hạn, nghĩ thế cho thoải mái.
Còn để ăn uống thì khéo các cụ xưa lại mắng cho!

The Killer

Xe điện
Em lười nên đồ ăn có đam mê đến mấy cũng ưu tiên đồ lành/ sạch/ dễ kiếm.
Chắc là họ rất thích ăn bánh, hoặc cần mua biếu/ tặng đây mà.

hai.tranhr

Xe container
Mình ăn bánh trung thu Đồng Khánh-Kinh Đô-Như Lan thấy y như nhau..ngọt quá và mau ớn.
Không biết vị bánh”xếp hàng“ này ngon thế nào?
Iem thích Như Lan vì hợp vị. Còn mấy loại kia iem thấy ngọt quá.

jame85

Xe hơi
Em nghĩ mọi người xếp hàng theo trend và tâm lý đám đông.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em trong năm vẫn thi thoảng ra Bảo Phương - Thụy Khuê mua về ăn ở đó có khá nhiều loại bánh thấy cũng ngon đáo để mà không phải bị xếp hàng, ở đó họ bán lẻ từng cái mà mua 1-2 cái ăn cũng vui

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Món bánh TT này em cũng khoái ăn, nhưng k chờ đến tết TT, cứ thấy bán là mua thôi, từ đầu vụ tới giờ cũng ăn hơn hai chục cái rồi: đủ loại từ truyền thống đến bánh công ty.
Vãi Cụ, hơn 20 cái ạ :D

jazzzzz

Xe lăn
Vãi Cụ, hơn 20 cái ạ :D
Hôm trước đạp xe Hồ Tây, đói kiếm quan ăn sáng, tình cờ qua Bảo Phương nua hộp bánh, em mở hộp chén luôn 1 cái: cả quán shock vì chưa thấy ai ăn bánh ngon lành đến vậy.
Nếu bánh sẵn ở nhà thì ngày nào cũng ăn

meavionah

Xe hơi
Nhà em năm nay đổi sang ăn bánh Bình Chung ở Xuân Đỉnh, đúng là ngon bổ rẻ lại đẹp nữa, không bị ngáo giá như các loại trong phố cổ

meavionah

Xe hơi
Em cũng phải bỏ ra nguyên một đêm để suy nghĩ tại sao người ta lại như vậy mà vẫn chưa có câu trả lời. Sáng dậy thì còn phải ra đồng cày cuốc kiếm tiền mua bánh trung thu cho con nên em tạm thời ko nghĩ nữa.

Còn nếu em là chủ tiệm bánh, trong thời buổi căng thẳng kinh tế thế này thì em sẽ nghĩ đến việc thuê một nhóm người xếp hàng để quảng cáo và PR cho tiệm bánh của em.
Họ mua để bán lại ăn chêng lệch đó cụ, cũng là một cách kinh doanh phục vụ những người có tiền mà, cái gì hợp lý thì nó tồn tại thôi cụ

agrimeco

Xe lăn
Nhà em năm nay đổi sang ăn bánh Bình Chung ở Xuân Đỉnh, đúng là ngon bổ rẻ lại đẹp nữa, không bị ngáo giá như các loại trong phố cổ
Có cửa hàng nào trên phố ko cụ?

ubisapro

Xe trâu
Món này e chịu. Nhường cụ dưới :D

xe đạp Japan

Xe tăng
Nhiều cụ cứ bỉ bôi việc người xếp hàng mua rồi bán lại với cả shop online thuê người xếp hàng nhỉ?
Không hiểu bỉ bôi để làm gì?
Ngứa mồm?
Mua rồi bán lại được, thậm chí có chênh lệch, nghĩa là người ta có nhu cầu thực sự, đằng nào thì cũng vào doanh thu của cơ sở, như thế là quá thành công rồi còn gì.
P/s: Thực tế thì bánh trung thu Đông Phương rất ngon, ngon hơn Bảo Phương nhiều.
Em ăn cả 2 loại ĐP và BP rồi, nhưng thú thực vẫn thấy bánh Hữu Nghị, Kinh Đô, Bảo Minh, Bảo Ngọc,....ăn ngon hơn. Mấy bánh HK hay khách sạn 5 sao em cũng thấy không bằng mấy công ty kia.

datto70

Xe container
Mỗi mùa Trung Thu nà iem lại thấy dãy hàng dài xếp hàng từ sáng sớm để mua.
Hàng bánh này thơm ngon hấp dẫn thế nhuề.
Cccm có ai xếp hàng mua khồng?

Người có tiền sướng thật, không mua trực tiếp được thì đặt mua lại của người làm nghề trung gian.
Trong này chắc có đến gần 100% là người xếp hàng mua song bán lại, mỗi chiếc lấy công 40-60 ngàn.