[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

iuiu19

Xe hơi
Đây là phường cướp giật kiêm khủng bố chứ k đơn giản là bán hàng >"<

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Bố láo nhỉ?! Ra phường trình bày là bị cưỡng đoạt 2 cái thẻ, vỡ mồm con chồn mấy đứa đấy ngay!
Gớm, mợ đã giải quyết vụ nào chưa mà to moàm

harrytu

Xe đạp
Bọn này nó đổi tên liên tục. Lúc thì "Thiên Ngọc Minh Uy", "Sinh Lợi"..... Toàn là lừa đảo, lúc vào nghe thì như rót mật vào tai, nhưng thực tế là lấy tiền của người sau trả cho người trước.
Đối tượng nhắm tới toàn là sinh viên nhất là sinh viên nghèo muốn có việc làm thêm.
Anh em quen gọi công ty này là "SINH NỢ"

RFJ

Xe tải
Các đây vài tháng, 1 cu nhân viên cũ của em cứ hẹn hò gặp mặt, khi gặp nhìn cách ăn mặc biết ngay đa cấp, kệ cu em và thằng xếp nó ra sức nổ như ngô rang, em cứ cặm cùi lau chùi mấy con lê Mỹ(Là sưu tầm chơi chứ ko hổ báo giề). Chốt lại câu chuyện em bảo 2 thằng là tao đang mài dao để săn thằng Amway khốn nạn lừa ông già mua hàng đây. 2 con nhợn cắp *** đi thẳng, bố cái bọn chó thất đức...
Vodka cụ một ly.
Đến chán cho ông chủ thớt, có mỗi cái việc bé tẹo thế mà cũng hỏi mấy ngày không xử lý được. Đi công tác thì nhờ anh em bạn bè chạy qua xử lý cho.
Mấy thằng đa cấp này mà động vào người nhà em kiểu ấy em không đánh cho hơi phí.
Năm ngoái có đứa em họ đang SV sang nhà em chơi cũng kể có bọn rủ đi bán hàng, vay tiền nong gì đó để nộp. Em gọi điện cho thằng trưởng nhóm hay giới thiệu bảo nó thì nó sẵng giọng, em chửi cho 1 trận, định phi qua cty nó táng cho một trận thì vợ can mới thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Làm ăn vớ vẩn nhỉ, em thấy BHĐC của amway với hớp lai có thế đâu?

yeugaidep

Xe buýt
Vodka cụ một ly.
Đến chán cho ông chủ thớt, có mỗi cái việc bé tẹo thế mà cũng hỏi mấy ngày không xử lý được. Đi công tác thì nhờ anh em bạn bè chạy qua xử lý cho.
Mấy thằng đa cấp này mà động vào người nhà em kiểu ấy em không đánh cho hơi phí.
Năm ngoái có đứa em họ đang SV sang nhà em chơi cũng kể có bọn rủ đi bán hàng, vay tiền nong gì đó để nộp. Em gọi điện cho thằng trưởng nhóm hay giới thiệu bảo nó thì nó sẵng giọng, em chửi cho 1 trận, định phi qua cty nó táng cho một trận thì vợ can mới thôi.
cụ gấu thế ạ

tieusufu

Xe tải
cụ chủ thớt lặn rồi à
Hay là cụ viết lên cho vui, cho nó có chuyện thôi
update tình hình đi nào

NGHIXDBT

Xe tăng
Tại sao đa cấp là lừa đảo mà vẫn tồn tại nhỉ

hanoi beer

Xe điện
Cụ chủ nên khuyên cái đứa em nhà cụ không nên đi học thêm nữa làm gì để tốn tiền GĐ ...vì tầm cỡ như nó có học ra rồi cũng không làm được cái gì cho ra hồn đâu...

vieteuro

Xe container
hôm em vào nó thu em cho nó thu vào nghe thử xem ntn,nghe được lúc em ra đòi trả e CMt nó đe o tra thế em hỏi nó h thich thế nào nó lải nhải rõ lăm , e gọi đội đến chúng nó sợ quá trả luôn xong bon em ra cổng chờ bằng được thằng thu của em tẩn cho trận nên thân
trước trụ sở chúng nó ở đoạn Kiều Mai chỗ gần đường tàu ý các bác ạ thianhr thoang di qua thấy tập tập hô hô dến là buồn cười

_zeus89

Xe máy
bọn này chuyên dụ dỗ những em sinh viên năm nhất, với bọn này cứ lôi ra xxx là xong ngay.

Nhôm nhựa

Xe điện
Em có đứa em ở quê lên xin học và xin ở trọ nhà em, em nó rất hiền lành, hôm qua nó về nó hỏi em và kể cho em nghe câu chuyện như sau:
Có đứa bạn nó rũ nó đi chơi và ghé vào một ngôi nhà ở phố Mai dịch , gần với chợ Đồng Xa , nhà này bảng biển treo biển Công Ty TNHH bán hàng đa cấp có tên là "Minh Ngọc Thuyên Uy" em cũng mang máng chứ không nhớ rõ cụ tên thể lắm. Vào trong rất nhiều nhân viên, hết người này đến người kia tư vấn hàng hóa, trong đó em ý nghebọn chúng giới thiệu vê 1 cái máy lọc nước 9 triệu, rồi giới thiệu nhiều thứ khác nữa bảo em ý phải mua vì có người giới thiệu em ý đến đây và đã trả tiền cho người giới thiệu đó rồi. em ý bảo không có tiền thì mấy người ở đó bảo sẽ dẫn đi vay , lúc nào có tiền thì mag trả nhưg sẽ bị tính lãi vay.... trước khi vào bọn đó bảo em ý tắt điện thoại và bảo e ý ký vào một tờ giấy và nộp 100k nói là phí hội viên, nếu em ý giới thiệu đc 1 người thì sẽ đc trả công 650k như cái bạn giới thiệu em vào đây ý, nếu số người tăng lên thì em ý càng hưởng nhiều hơn( nghe họ nói e ý mới giật mình vì đứa bạn chỉ hẹn là vào đây chơi, chứ có biết là đưa đi giới thiệu đâu) . Em ý thấy lạ và muốn về nhưng bọn họ không cho về và nói " Ai giới thiệu đến thì bảo người đó dẫn ra cửa . còn bây giờ em muốn êm đẹp hay rắc rối, muốn rắc rối anh cho rắc rối" vì hôm đó buổi chiều em ý phải thi nên em ý phải đồng ý để thẻ sinh viên và CMT lại để đi thi cho kịp giờ, từ chiều qua em ý về kể với gian đình mình và những cuộc điện thoại gọi cho em ý cứ gọi lại liên tục , bảo em ý đến lấy CMT, số điện thoại gọi đến là 0978216709. khi Mẹ mình gọi lại thì nghe giọng con gái, mẹ mình giã vờ hỏi về việc ở đây có bán hàng để Cô đến mua hàng thì đứa con gái trong điện thoại hỏi lại mẹ mình - thế ai cho cô số này, mẹ mình nói - em Y cho, rồi nó nói lại với mẹ mình rằng - thế thì cô hỏi em Y là đc mà. chuyện dài dòng và rắc rối nữa nhưng nói tóm lại là bán hàng gì mà ép , và thấy em ý là người ngoại tỉnh nên càng bắt nạt.
Ai đã gặp trường hợp bán hàng kiểu này chưa , và biết gì thì cho mình biết với thông tin với nhé. Nhà mình đòi đến đó để lấy CMT và thẻ sinh viên của em mình về, nhưng không biết bọn đó có cho không hay cứ để em mình đến lấy và mình chỉ đứng ngoài thôi nhỉ???
may là còn vào cái nhà đấy và còn về được để kể chuyện. chứ không thì ...

nghe tiếng đa cấp là em lót lá ngay :D

Vova

Xe container
Kiểu thế này báo công an là mấy đứa đa cấp sợ co vòi lại ngay, việc gì mà phải ngại bọn nó nhỉ?

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ chủ nên khuyên cái đứa em nhà cụ không nên đi học thêm nữa làm gì để tốn tiền GĐ ...vì tầm cỡ như nó có học ra rồi cũng không làm được cái gì cho ra hồn đâu...
Mà em nghĩ cả chủ thớt và cái đứa em luôn mới đúng, vào tay em thì bất kể là ai quen biết thì cũng giải quyết xong lâu rồi chứ chẳng lên đây lập thớt mà kêu ca xin biện pháp xử lý...^:)^

oto16ahn

Xe điện
em có đứa em ở chập chững chưa ngửi hết mùi đời còn bị đúng cái cty này " Thiên Ngọc Minh Uy " chúng nó lừa mất 80trieu.h pai bỏ học về quê.cụ nào làm quan to lên có phuơng án dẹp bọn này đi.k sẽ nhiều lớp trẻ Việt Nam! hỏng vì chúng nó. làm ăn phi pháp trắng tron đi ngược với đạo đức người việt,vì sao em nói vậy vì khi dính vào mình sẽ là người đi lừa chính anh em bạn bè mình .

trọng_nhân

Xe điện
Trụ sở nó ở đâu cụ nhỉ để em vào xin việc :)) em sinh viên năm nhất mới ra Hà Nội :D