[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

thuviet

Xe buýt
Hôm rôi em gặp lại cô người yêu cũ giờ cũng làm cho Tiên Sư , tìm cách té khẩn trương :D

anhcusat

Xe tải
Tất nhiên có người giàu lên chứ, thậm chí là nhiều người giàu. Tiền không mất đi mà chỉ chảy từ túi người này sang túi người khác cơ mà.

Nhưng tham gia muộn như thế này thì khả năng giàu là không có rồi. Còn chuyện mất hết người thân, bạn bè đồng nghiệp thì là chuyện hiển hiện trước mắt.

Bọn Amway lừa đảo được nhiều người thế này có thể nói giáo dục Việt Nam quá tồi, nông dân công nhân bị lừa đã đành, sinh viên cũng bao nhiêu người bị kéo vào trò này mới ác.
Hơ hơ, biết thế từ hồi 2004-05 e tham gia bọn Tiên Sư gì đó, có mấy e fẫn dắt gặp trực tiếp bà chủ là thạc sĩ (e nghe gt thế) khá đẹp, dáng cũng đẹp cônh ty coa trụ sở là cái nhà. 6-7 tầng nằm ở ngõ mặt đường Láng. E nghe 1 ông gt là bs và bà này thi nhau nói, vẽ sơ đồ này kia, rồi bảo e mua thuốc, ngày này ngày kia có bs trung quốc khám ... nói chung là rất dài dòng, e cứ à, thế à, nói chyện mua thuốc e bảo quên cầm tiền, để chiều qua lấy luôn. E lặn ko sủi tăm. Mất mie phải hơn 2 tiếng đồng hồ.

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhưng mà công nhận mấy tập đoàn đa cấp đấy giỏi lôi kéo và dụ dỗ ngta theo họ, mà đã vào rùi thì ai nói cũng hay và ai cũng có niềm tin chỉ việc ngồi để hưởng lợi nhuận mà k phải làm gì , hjhj

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em gái cụ còn đang trẻ, tham vọng làm giàu nữa, tuổi trẻ thì k thể nào tránh đc sự bồng bột và hiếu thắng, giờ khuyên nghe chừng là rất khó, chỉ có cách nhà cụ phải kiên quyết dùng mệnh lệnh hành chính để e nó phải nghe theo thôi,

Bobby Car

Xe buýt
Nhưng mà công nhận mấy tập đoàn đa cấp đấy giỏi lôi kéo và dụ dỗ ngta theo họ, mà đã vào rùi thì ai nói cũng hay và ai cũng có niềm tin chỉ việc ngồi để hưởng lợi nhuận mà k phải làm gì , hjhj
Bị tẩy não mà cụ , nói như cụ ngỗng thì người ta mua ferrari làm gì đi u oát cho sướng.

hoanghainam_hp

Xe máy
Nói chung là ko chấp nhận đc...... Em cũng vì cả nể 1 em xinh xinh, chân dài dụ dỗ đi hội thảo của bọn AW 1 lần mà em tởm đến già... Trong phòng chật chội hàng trăm con người, mà phải mua vé, mỗi vé 10k : để Nghe 1 con bé đc giới thiệu là 1 bác sĩ có danh tiếng (em nhìn như bs thú y chuyên đi đỡ đẻ lợn thì đúng hơn) nói về tác dụng của thuốc bổ AW, Nghe 1 chú giờ đang là đại gia (chủ hãng phân phối thuốc cảm TEPPI nổi tiếng của Thailand) nói về việc gia nhâp AW thành công rực rỡ như thế nào, nhưng e nhìn dáng dấp chú đó thì chỉ ăn tục nói phét chứ đại gia cái nỗi j. Và 1 thằng Tầu khựa nói về việc từ 1 kẻ tứ cố vô thân ko biết tiếng, ko người thân thích, ko bạn bè sang VN mà giờ đây nó cũng thành công ở AW và giờ gái Việt theo nhiều đuổi đi ko hết (vì nó lắm tiền)... Nhìn chúng nó diễn trò con khỉ mà e vừa bực vừa buồn cười... Em ngồi cạnh em bé chân dài, mặt đẹp nghe chán quá cứ giả vờ ngủ gật, mỗi lần e ngủ gật là em ý lại vỗ vỗ vào đùi em , bảo e nghe tiếp, đang đến đoạn hay... nghe 1 lúc em lại giả vờ ngủ gật em ý lại vỗ.. em cứ ngủ - em ý lại vỗ.. hihi.. kể cũng sướng.. :)). Đến lúc về lũ ếch nhái, chão chuộc đấy bảo em mua vé đến HẢI DƯƠNG xem chúng nó diễn thuyết tiếp vào ngày 15/16 với giá vé 350k/1 vé... Em phần vì cả nể, 1 phần vì sĩ gái lên chép miệng làm 2 vé, 1 vé cho em kia, 1 vé em đút túi (mất toi 700k). Xuống đến tầng 1 tưởng đc về, đưa em gái kia đi ăn rồi đi đâu thì đi... ai ngờ lại phải sinh hoạt với 1 lũ nửa người nửa ngợm đủ thành phần mà não bọn đó đang bị nhồi nhét với ảo giác "làm giầu nhanh" như người ta bị ngáo đá ấy. :))) Đủ loại ng, đủ thành phần mùi mồ hôi phát sợ của mâý đại gia tương lai đấy khiến e muốn ọe, Nhưng vì chiều lòng ng đẹp nên e đành phải nhắm mắt , bịt mũi, bị mồm "sinh hoạt kiểu bầy đàn" theo.... Nói thật là tụi đó chơi chò trơi vòng tròn, như kiểu mấy đứa điên ở viện tâm thần hay chơi ấy. E chưa chơi bao h và chả hiểu chơi kiểu đó làm j, em nghĩ nếu ko tìm cách thoát ra nhanh thì có lúc mình bị lây tụi nó, não cũng bị ảnh hưởng dở dở, điên điên như thế này thôi...????? => botay. Vậy mà trên đường về e cũng ko đc tha, em ý lải nhải cứ mở mồm ra là AM WÂY, há miệng ra là AM WUÂY, Cái miệng thì rõ xinh mà sao ko nói những điêù khác, rồi phân tích thiệt hơn, rủ rê em bỏ cv hiện tại để đi theo em ấy làm AM WUÂY sẽ có ngày 2 đứa thành đại gia... Vãi...

- Hơn tuần sau em chân dài kia gọi điện cho e bảo đưa lên HẢI DƯƠNG xem diễn thuyết hội nghị khách hàng. Nói thật e đành chối khéo thôi, chơi với bọn này rồi có ngày nó rủ rê lôi kéo mình cũng bệnh theo nó thật. EM bảo đang đi công tác ở nam định ko biết có về đc ko????? rồi chiều hôn diễn thuyết đó em ý gọi điện suốt bảo a xong việc chưa qua với em... híc... (qua đâu chơi thì đc, chứ qua đó có các tiền a cũng chịu).

-Rồi những ngày sau đó em ý liên tục gọi điện, nhắn tin rủ rê cafe này nọ... đến lúc này thì dù em ấy có dễ thương, ngọt nước như thế nào em cũng đành bỏ của chạy lấy ng thôi. Đành phải chặn số em ý và lờ đi các số đt lạ 1 thời gian dài mới yên thân...

- Đó là những lí do vì sao em ghét AM WUÂY, và có những nhận xét gay gắt về mô hình kinh doanh này, Em thật là nó ko hiệu quả và nó làm cho con người ta bị ảo, bị trì trệ trí tuệ bởi những ham muốn giầu nhanh mà ít công sức. Cho nên thấy bọn AM WUÂY là các cụ cứ tránh xa cho e, "đừng nghe AM WUAY kể chuyện - đừng cho LÔ HỘI có cơ hội trình bày". Em xin hết ạk...

NamThanglong1

Xe buýt
Em cũng thấy kính nể bọn bán hàng đa cấp, nó cực giỏi về tâm lý con người.
Qua đọc một hồi các chuyện kể hay như chuyện kiếm hiệp của các cụ, em thấy như sau:
- Đương nhiên là nó đánh vào lòng tham của con người, nhưng nó chọn ra được những con người vì lòng tham mà dám làm tất cả, kiểu như lương tâm thì quan trọng gì so với lương tháng, vì không có lương tháng thì chết mợ nó rùi
- Sau khi chọn được những người dám làm tất cả vì tiền rồi thì dùng lý thuyết dẫn dụ để lôi kéo những người ngu muội và khó khăn nhưng ham kiếm tiền
- Những người chịu thiệt cuối cùng là những người ngu muội và người nhà của họ( cả bạn bè nữa)

NoPain

Xe buýt
Ca này của cụ khó
Vì bị lôi kéo từ rất nhiều ng, với mức độ khủng khiếp hơn những lời khuyên từ gia đình.
Em nghĩ là chưa ngã thì chưa biết quay đầu đâu cụ ạ

bocun

Xe buýt
Cái này cũng có cái hay của nó.hi..hi.. Nhớ hồi đó em cũng bị rủ rê, lôi kéo vào cty " Sinh Lợi " . Mình thì cứ giả vờ gà mờ, nên được bọn bạn rủ đi uống nước free suốt. Em là em cực ghét cái bọn này, ngu hết chỗ nói toàn lừa người thân và người nhà mình

khanht

Xe điện
Anh Ủn mà tuyển bọn này về làm tuyên truyền viên thì nhất đấy

tan_tro007

Xe buýt
bọn này khi trong môi trường của họ thì tất cả xã hội và những con người đang làm những cv truyền thống,họ nghĩ như là chưa tiến hóa hết phải để chúng mở mang đầu óc hộ chúng ta ấy.

mezzo forte

Xe buýt
bố khỉ cái trò này :)) giờ cứ nghe bạn bè gọi điện rủ cafe lại cứ nghi nghi :))

tan_tro007

Xe buýt
bố khỉ cái trò này :)) giờ cứ nghe bạn bè gọi điện rủ cafe lại cứ nghi nghi :))
Nếu cụ thấy ông bẹn nào lâu không gọi mà hỏi han nhiệt tình,và úp mở nghe có mùi ĐC là cụ cứ thủ lấy 2 cái nút bông dắt tai... rồi tự tin đi cafe được...khéo mồm còn được oánh chén Free nữa ấy
- Mà cụ nào muốn uống cafe chỗ nào hịn hịn hay mấy quán nào chưa ngồi bao giờ thì cứ hẹn mấy cụ BH ĐC qua đó đàm đạo và trả tiền hộ.
được cái mấy cụ ĐC được huấn luyện dù
"Nghèo" nhưng tác phong phải như "Roanh Nhân thành đạt" nên sẽ rút ví thanh toán với tác phong....ngọt lắm

tan_tro007

Xe buýt
em không thành kiến với tập đoàn amway về sản phẩm
mà em chỉ nhận thấy ở con người của mỗi "Đại lý" hay còn gọi là thành viên của họ có một cái gì đó huyễn hoặc,giả tạo,trơ trẽn, mà họ giải thích đó là nghị lực phấn đấu,là một trong những tố chất thành công. ( còn áp dụng ra sao
-----> ??? (tỷ lệ thành công thì không biết được bao nhiêu phần trăm nhưng tất cả họ đầu tự nghĩ mình là "Thánh" với những người đang "lao động chân tay " như chugns ta bây giờ)

Chỉnh sửa cuối:

Pivoine

Xe hơi
Có một cách để cụ đồi đc ngay là đem cái giấy đó đến nơi mà người đó đang giảng bài nói rõ là kiểu gì chả lấy được. Nhưng phải có thật và có bằng chứng, thêm nữa là phải biết chúng thực sự có tiền để trả cụ nhé.
Ơ, thế chả nhẽ lên Kim Cương vưỡn chưa có nổi 10 củ hở cụ . Em còn xem iu tuýp vụ Vinh danh nữa cơ, chả có nhẽ 10 củ cũng p thuê đòi nợ cụ hầy.

nakata8688

Xe máy
Website
enbac.com
riêng cái AW này ... e cạch mặt từ lâu r ... nhưng htrc qua HAPULICO ... hơi coáng váng vì quả biển cty AW to đùng, với hằng hà sa số các con gà đnag ra lò .... chà sao nó vẫn tồn tại ác thể nhỉ ????