[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

khoitnh

Xe đạp
Công nhân các công ty đa cấp có những người thuyết trình rất hay, bản thân mình 1 lần đi nghe mà cũng thấy tinh thần sôi nổi muốn bỏ việc theo ngay.
Có điều tối về nhà gác chân lên trán thì thấy nó phiêu phiêu thế nào ấy.

Phung_camera

Xe hơi
Sao cụ không xin số. Mấy em này dễ xơi lắm

Kia DVD 5.1

Xe tăng
- Cụ nói là I ốt là tốt cho cơ thể vậy cái lọ cồn I ốt em ấy đổ vào cũng có lợi cho cơ thể? Nếu đúng lợi cho cơ thể như cụ nói thì mời cụ uống luôn lọ cồn I-ốt dùng để tẩy rửa vết thương được ko? Nó tốt mà :))
Em ạh cụ Ngong vì cái lý sự anh chí của cụ.. bảo sao cụ chọn nghề kinh doanh AW, cũng dễ hiểu ^:)^

sadam262

Xe buýt
Nhà em gần đại bản doanh của AW - Hapulico, chưa thấy gì chỉ thấy bực vì lúc nào cũng đông như kiến cỏ, cứ cuối tuần lại có 2-3 xe khách loại 30-40 chỗ ngồi đến thả hàng hàng lớp lớp các cô/bác/anh/chị mãi tận Bắc Ninh, Bắc Giang, Vĩnh Phúc...xuống, nhìn mà ngao với cả ngán cho cái khu nhà mềnh. Giúp việc nhà em hay lượn lờ cho F1 nhà em đi chơi ở sân, em đã cảnh báo ngay cấm nghe bọn này nó bỏ bùa mê thuộc lú, đi lừa gạt người thân, hàng xóm rồi đến lúc nó vỡ lở ra thì có mà đi tù..Ha..ha..Giúp việc nhà em nghe xong sợ vãi/ bọn AW đến gần là xua như đuổi tà. Nói thế chứ mình lo nhỡ giúp việc nhà mềnh có 3.5tr/tháng mà bị bọn kia hứa hẹn 20tr/tháng -> xin nghỉ đi làm cho AW thì có mà nhà em "móm"
Nam mô a di đà phật ...cầu trời đừng để bọn AW tiếp cận giúp việc nhà em

...Thứ 3 em rất đề cao công ty Amway trong lĩnh vực đào tạo nhân viên về cách giao tiếp, tạo cho họ có khả năng chai lì mà trong kinh doanh rất cần thiết ạ! :)
Anh ngồi chém gió với anh Phích đi :D

congngo

Xe điện
Hơn nữa với em làm AW không phải để bán hàng là chính mà là em làm tiếp thị cụ ạ. Voiứ người khác như nào em ko biết nhưng với em, em nghĩ là thế:)

Còn ở đây là chém gió nên em ko muốn phí thời gian. Em chả giàu đến mức mà có thể ngồi suốt ngày ở đây mà chém gió đâu. Em đói thì em phải đi cầy chứ cụ. Chắc cô bé gặp cụ Lý Bò là một trong số 80% người làm AW sẽ thất bại kia em đã nói là kiến thức chưa đủ, ngộ nhận về AW nếu ko thay đổi và bổ sung kiến thức sẽ chắc chắn thất bại và lại tiếp tục quay lại chửi cv chính mình trước đây đã đam mê cho mà coi:P

Cụ Lý Bò em chưa gặp ngoài đòi nhưng hình như cũng đã nhậu ở quán cụ ấy trong Đà Nẵng cùng chi hội OF ĐN vài lần. Tuy nhiên nếu hnay cụ gặp em thì em chỉ cần hỏi lại cụ 1 câu thôi đảm bảo cụ chắc cũng không thể giải thích ngay đc lúc đó:

- Cụ nói là I ốt là tốt cho cơ thể vậy cái lọ cồn I ốt em ấy đổ vào cũng có lợi cho cơ thể? Nếu đúng lợi cho cơ thể như cụ nói thì mời cụ uống luôn lọ cồn I-ốt dùng để tẩy rửa vết thương được ko? Nó tốt mà :))
Ạ cụ, kiến thức cụ như thế chắc chả mấy mà thành đạt trong cộng đồng AW, em thì em éo thèm ngó đến cái đa cấp cũng như AW, nhưng nhà em có vợ chồng ông chú, cả vợ chồng, con cái lao vào như thiêu thân, phấn đấu mãi cũng đạt được cái mức thu nhập mười mấy củ/tháng. Nhưng tháng nào mà các nhánh cấp dưới không đạt doanh số toàn phải tự bỏ tiền ra mua hàng cho đủ để giữ hạng, có tháng vay em cả hai chục củ để ôm hàng, không bán được thì khuyến khích người trong nhà dùng, em nói mãi chẳng nghe, tháng rồi lại sang vay tiền để ôm hàng ( tiền vay tháng trước chưa trả) em bực éo cho vay nữa, dỗi về, lôi con vào tận Thanh Hóa để mở rộng nhánh.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Mưa thế này mà được mấy em chưn dài AW mời cafe để nghe các em ấy hát thì cũng đáng đấy nhỉ ;));)).

tui102

Xe tăng
Cụ sao không bảo mày uống được phát hết 1 lọ tao mua cho 1 lọ. nó chết đứng luôn

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cháu chờ cụ Ngỗng vào giải thích giúp. Xin phép cụ cháu mượn bài cụ để mang qua thớt bên kia thảo luận cụ nhé. Đội ơn cụ.
Những cái này em đã đọc rất kỹ và phân tích rất kỹ cụ ạ. Thật ra nó là một phép toán nghe có vẻ phức tạp nhưng rất đơn giản thôi. Bạn này biết 1 mà ko biết 2 thôi cụ. Tuy nhiên ở topic này thì em ko làm loãng topic của cụ chủ. Cụ bê sang topic nào riêng về vấn đề AW thì em sẽ phân tích cụ thể với đầy đủ khía cạnh và có sự so sánh cụ thể cho cụ và một số cụ nhìn nhận. Có những cái rất thực tế trước mắt thì đa số chúng ta không nghĩ đến kể cả với những người đã làm AW khá lâu chứ không riêng gì với những người kỳ thị AW cụ ạ.

thanhgamo

Xe container
Em cũng biết vài người làm cho AW khá lâu rồi và họ cũng kiếm được tiền, tuy nhiên với họ AW chỉ là nghề tay trái và thấy họ cũng chẳng tự hào gì thậm chí còn giấu giếm thân phận. Cái này là người thật việc thật nhé

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Sản phẩm tốt nhưng giá tiền = 10 lần giá trị, ảo vãi

Em có thằng bạn, nó vác kiếm đuổi con vợ và thằng đồng nghiệp AW chạy khắp phố

Ngong_Hankang

Xe tăng
Theo em biết Amway nó có rule cấm các nhà phân phối lên mạng tuyên truyền chém gió. Bây giờ em tập hợp các bài của cụ/mợ Ngỗng này và yêu cầu Amway xử lý nhè nhẹ kiểu như cắt hợp đồng/mã số của cụ mợ í (nếu nó ko làm thì em đẩy cho cơ quan nhà nước xử lý chính thằng Amway về tội ko thực hiện rule đã ban hành), thì liệu em có ác quá không các cụ/mợ nhỉ?​
Em mời cụ luôn:))..Em đã đọc rất kỹ và nghiên cứu điều khoản của nó rồi cụ nhé..Chắc cụ chưa đọc kỹ thôi:P

Lại amway à, sao chá thế. Sinh viên bỏ học, công chức bỏ làm để đi theo tiếng gọi của amway. Nó đánh vào đúng lòng tham của con người thì làm sao mà đỡ được, với lời kêu gọi là sản phẩm tốt giúp bảo vệ sức khỏe gia đình thì mọi người nên mua mà dùng (nhưng không có date đâu nhé).
Cụ đọc kỹ hộ em rồi hãy phán xét kẻo phiến diện cụ ạ. Em được biết và đã gặp 1 NPP rất trẻ tuổi(sn 92) cách đây 2 năm đã đạt cấp độ khá cao nhưng do mới đầu cũng tham nên bảo trợ cho 1 sinh viên(điều này là 1 trong 10 điều cấm kỵ) bị AW phát hiện ra và đã bị AW treo mã số 1 năm, sinh viên đó bị cắt mã số. AW nghiêm cấm các sinh viên chính quy tham gia kinh doanh cụ nhé. Cụ nói thì cũng nên xem mình nói gì đã cụ ạ:)
Thêm nữa về sp AW cụ đã dùng chưa? Nếu cụ chưa dùng thì cụ đừng phán xét nó đắt(theo em nghĩ vậy). Nếu cụ dùng rồi và có so sánh thì lúc đó có thể nói được cụ ạ. Em thì em tin cụ chửa dùng đâu;;)

Vấn đề cuối: Cụ nói chả có date. Nói thật đến đây chán cụ luôn. Theo em biết thì ngay trên OF này rất nhiều người đang dùng sp của nó(ko kinh doanh mà chỉ làm người tiêu dùng ). Vậy các cụ ấy chẳng lẽ ngu tất cả sao? Cụ cũng có mắt, có tay thì cụ xem kỹ lại xung quanh cái bao bì sp của nó lại xem sao cụ nhé. Trên OF là những người có suy nghĩ và có một tầm kiến thức và nhận biết nhất định cụ ạ. Em ko nghĩ cụ lại chém ẩu thế này đâu cụ:)

Ngong_Hankang

Xe tăng
Mấy cái sản phẩm Amway nó có tốt giời mà đắt lòi tù và (vì phải kênh quá nhiều) thì anh đây cũng không dùng, đơn giản vậy thôi.

Chưa kể đến anh còn ra sức tuyên truyền, ngăn chặn, giác ngộ... người thân tránh ngu dại nghe lời mấy con bán hàng đa cấp.

Việc này cũng đơn giản, và anh làm được hie hie.
Vậy cụ tuyên truyền, ngăn cản cho em đi. ;))

xdthienha

Xe điện
Ạ cụ, kiến thức cụ như thế chắc chả mấy mà thành đạt trong cộng đồng AW, em thì em éo thèm ngó đến cái đa cấp cũng như AW, nhưng nhà em có vợ chồng ông chú, cả vợ chồng, con cái lao vào như thiêu thân, phấn đấu mãi cũng đạt được cái mức thu nhập mười mấy củ/tháng. Nhưng tháng nào mà các nhánh cấp dưới không đạt doanh số toàn phải tự bỏ tiền ra mua hàng cho đủ để giữ hạng, có tháng vay em cả hai chục củ để ôm hàng, không bán được thì khuyến khích người trong nhà dùng, em nói mãi chẳng nghe, tháng rồi lại sang vay tiền để ôm hàng ( tiền vay tháng trước chưa trả) em bực éo cho vay nữa, dỗi về, lôi con vào tận Thanh Hóa để mở rộng nhánh.
Cái này em tin là có ạ.Em ngồi nói chuyện với chị bạn làm tín dụng ngân hàng.Chị ấy kể rất nhiều đối tượng cắm bìa vào ngân hàng lấy tiền đó ôm hàng đa cấp vào để tăng hạng ảo.Để chém gió rằng tôi hạng nọ,hạng kia làm ngkhac mù quáng tin là dễ ăn và lao theo.Đến khi vỡ trận ko cứu vãn được nữa,ngân hàng xuống thanh lý tài sản thì mới biết là chết vì đa cấp.Về sau dính thêm 2 phát thế này nữa thế là bà chị bạn em cạch mặt ko bao giờ cho bọn đa cấp vay.

sudichat2002

Xe container
Sản phẩm tốt nhưng giá tiền = 10 lần giá trị, ảo vãi

Em có thằng bạn, nó vác kiếm đuổi con vợ và thằng đồng nghiệp AW chạy khắp phố
Em phục bạn của cụ quá, đuổi giết còn hơn cả đánh ghen...

0947.247.365

Xe tải
chịu nó hết thuốc chữa rồi

pyramydair.com

Xe đạp
chắc công việc hiện tại của nó không được thoải mái , 15 củ /1 tháng mà suốt ngày lo nơm nớp bị đì đọt , đấu đá .... , thì kệ cho nó đi theo sở thích thôi