[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

xiaoyong

Xe tải
Làm nghề này thì chủ yếu là đi lừa người thân, bạn bè kụ ợ. Kụ ko nên mất time cho những loại hình này.

hanoi beer

Xe điện
Em đã có mấy người bạn đã từng theo đa cấp nên đã hiểu hết những con đường mà họ đã trải qua.
Theo em thì Cụ chủ thớt có thể tham gia đi ạ...không có vấn đề gì đâu. Cụ chỉ lưu ý là hãy chuẩn bị tâm lí như sau :

- Vay mượn tiền bạc để sắm đồ xịn mà mặc , xe đẹp để đi , ra vẻ ta đây thành đạt , thu nhập cao....thì mới lừa được thiên hạ ạ...( khởi đầu 99% dân đa cấp đều như vậy cả.)
- Nếu muốn tiến nhanh ( lên bậc ) thì hãy cố mà đi học một khóa sân khấu để đi diễn cho tốt , và hãy tập nói nhiều...rất nhiều.
- Chấp nhận cái mẹt mình phải dầy lên và trơ ngang với cái cùi dừa Bến Tre ( vì sẽ có nhiều người hắt hủi nhưng lỡ vướng rồi nên vẫn lăn xả vào gỡ gạt ...)
- Tương lai về sau mỗi lần gặp bạn bè, anh em bà con thì hãy đón nhận ca khúc ' dòng sông lơ đãng ' mà họ sẽ hát tặng mình...và chấp nhận những ánh mắt dè chừng
- Nên nhớ nếu gặp lại người quen , chỉ giơ tay chào và đừng bao giờ chìa tay ra cho họ bắt tay nhá ( vì không có ma nào thèm bắt tay với mình đâu )
- Và cuối cùng , khi trở về với cuộc sống đời thường ( điều này là chắc chắn , dân cựu đa cấp hay thường gọi là ' sập hầm ' ) . thì cụ đừng bao giờ nuối tiếc những cái mà mình đã mất ở trên , hãy coi như là bài học cho đời và làm lại từ đầu..

Chỉnh sửa cuối:

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ cứ từ chối khéo thôi chứ.. nhà cháu thấy cái vụ amway này cũng như herblife ngày xưa í.., cũng rầm rộm nói này nọ.. có ng dùng bảo đc.. ng thì bảo ko.. nhưng đã tham gia mấy cái vụ bán hàng đa cấp nghe cứ như.. ngồi phải cọc roài...Vì bây h nhà phân phối của nó có khi còn nhiều hơn khách hàng...:P...Chưa kể đã tham gia là nhà phân phối gì đó hình như còn phải thường xuyên tham dự hội nghị này nọ.. Xem chừng mất thời gian ngồi nghe ng ta nói toàn chuyện đuơng nhiên...Cá nhân e thì thấy thế thui.. chứ cũng chẳng dám tham gia nên ko biết nội tình nó sao cả..

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
@sen.
Không nên đẽo cày ở đây.
Bạn nên tìm hiểu qua những ngượi đã tham ra và hiểu biết thực sự về amway như cậu long giám đốc nhân sự tập đoàn vincom nhà pp kim cương của amway.
Chúc sáng suốt lựa chọn.

Đây rồi, người sáng suốt đây rồi.=))=))=))

Lungcu

Xe điện
Hỏi ông bạn xem sau hội thảo có tiệc búp phê không, có thí đến chén một bữa rồi về khỏi phụ lòng bạn tốt , không có thì cũng phụ bạn luôn ;))

trangcali

Xe tăng
Em đang định nói về cái nc rửa bát Amway :D cơ mà dùng thik lắm cơ :D
Em thấy hàng họ của nó có vẻ ngon đấy chứ? Bác sĩ còn khuyên em uống sữa của bọn í cơ :)
cẩn thận bác sĩ cũng là bán hàng đa cấp đó chị ah :D

7030

Xe buýt
Hơ cái chai nước LOC của chúng nó được đấy cụ ơi, e pha loãng rồi đổ vào rửa kính xe, sạch lắm.

Matizcoi

Xe cút kít
Sao E dị ứng với trò bán hàng đa cấp thế.
Cụ đã dùng chưa? chất lượng so với giá cả thế nào? hôm nào cho dùng thử nhá?
em bảo chị gái: amway 1 mẹ 1 con hí hí ... nhưng em thấy mấy món đấy của nó được, chất lượng phết, cụ nhu cầu món gì em kêu chị gái qua tư vấn cho
các cụ thắc mắc nó đắt thì xin thưa luôn: kem đánh dăng của tụi nài đến 1 số nha xĩ còn khuyên dùng .... cơ bản hơn đó là:
ngon + bổ thì không rẻ
ngon + rẻ thì không bổ
rẻ + bổ thì không ngon

dapvocaydan

Xe điện
@sen.
Không nên đẽo cày ở đây.
Bạn nên tìm hiểu qua những ngượi đã tham ra và hiểu biết thực sự về amway như cậu long giám đốc nhân sự tập đoàn vincom nhà pp kim cương của amway.
Chúc sáng suốt lựa chọn.
Cụ cho em số của cậu Long mí, em cũng muốn sáng suốt đây :P

7030

Xe buýt
@sen.
Không nên đẽo cày ở đây.
Chúc sáng suốt lựa chọn.
Chẳng hiểu Vincom trả lương kiểu gì mà đến giám đốc nhân sự tập đoàn còn phải đi bán hàng đa cấp nhỉ. Nói chung e dị ứng đội bán hàng đa cấp của Amway rồi mặc dù thỉnh thoảng vẫn mua chai LOC về rửa kính xe

thu lan

Xe điện
Tối hôm chủ nhật, một cô bé đồng nghiệp cũ của em đã từng mời em mua AW sang nhà em xả stress thế này:

"Chị ơi, em tức c H quá chị ạ. Chị ấy vừa là sếp em vừa là cấp cao của em dẫn dắt em vào AW mà chị ấy lừa em. Em hơi béo chị ấy cũng tư vấn cho em dùng sản phẩm *** này, bạn em hơi gầy chị ấy cũng tư vấn dùng sản phẩm *** này, mà anh bạn khác của em cao 1,7m nặng 84kg chị ấy cũng tư vấn dùng sản phẩm *** này. Với người béo thì chị ấy bảo thực phẩm chức năng sẽ có tác dụng là gầy đi, với người gầy thì chị ấy bảo tác dụng là béo lên."

Các cụ bảo em nên nói gì ạ?
Hố hố.. Chị ơi, hàng AW có sp đó thật mà và tác dụng nó là thật. Đấy là viên xơ. Nếu muốn giảm kg thì trc bữa ăn uống 1 viên. Khi nào thấy bụng lưng lửng rồi thì ăn cơm. Bụng lửng sẽ ko ăn đc nhiều, dần dần sẽ giảm kg.

Còn muốn tăng kg thì sau bữa ăn đc tầm độ 1 tiếng, uống 1 viên này vào nó sẽ kích thích tiêu hóa nhanh làm mình nhanh đói (mợ khỉ, uống thử xong đói gần chết), phải tăng lượng ăn nhiều lên thì sẽ béo. Hoặc ai thường xuyên đầy bụng uống như thế này cũng đc.

Còn muốn cung cấp lượng xơ cho cơ thể, giúp tiêu hóa tốt, với người bình thường thì uống 1v vào lúc no vừa ăn xong. Sản phẩm này em hiểu vì nhà em đã sử dụng nhiều.

Em ko phải là người bán hàng cho AW em thấy sp của nó tốt thì làm thẻ giảm giá mua hàng về sử dụng. Nhà em đa số đều dùng hàng của AW. Mọi người nhìn giá thành của nó so với các hàng khác trên thị trường thì kêu đắt. Nhưng thực ra lại rẻ hơn nhiều vì sp của nó đậm đặc khi dùng phải pha loãng ra thì dùng mới hiệu quả.

VD: như 1 chai nước rửa bát 1 lít 190k nhà em dùng phải 7 tháng mới hết, hay nước giặt chai 1 lít 208k dùng cho cả nhà tầm 7, 8 người cả người lớn lẫn trẻ nhỏ cũng phải 4, 5 tháng mới hết 1 chai mà ko cần dùng thêm nước xả vải vì nó làm mềm vải và ko bị bạc màu

Những đồ tẩy rửa của AW nhà em thích dùng vì nó rửa nhanh sạch, mềm da tay và đa số hàng của AW ko có nhiều bọt. VN mình dùng chất tẩy rửa nhiều bọt nó quen rồi nên cứ tưởng ko có bọt là ko sạch. Bảo sao dùng mấy hàng đó xong da tay khô đét

Đứng trên phương diện là 1 khách hàng em đưa ra những ý kiến hoàn toàn khách quan về sản phẩm. Còn về mô hình kinh doanh thì mỗi công ty có 1 cách riêng. Ở VN mình thì đa số là lừa đảo. Nhưng ở AW thì đúng như cụ chủ thớt nói là ko phải đóng khoản tiền bắt buộc nào để mua hàng khi muốn tham gia làm thẻ thành viên. Điều này em cũng thấy khác so với các công ty đa cấp khác là bắt bỏ ra ít vài triệu hay vài chục triệu để mua hàng rồi mới được giới thiệu người vào làm thẻ. Vì thế nên em chỉ mất có 200k làm cái thẻ thành viên xong em lên mua hàng tằng tằng. Ai thích làm thẻ thì em bảo họ làm như em lên mà mua hàng về dùng.

Cái kinh doanh này cũng đã có luật ở VN, cụ chủ thớt nên đọc nghiên cứu kỹ so sánh với mô hình, cách công ty cho người vào hoạt động thế nào, xem có phạm luật hay ko rồi hẵng quyết định làm. Luật cụ search trên mạng đầy. Ngắn ý mà. Còn em thì thấy AW nó ko phải công ty lừa đảo sau khi đọc xong cái luật kia. Và ít nhất là cụ sẽ thấy nhiều người hài lòng về chất lượng của nó cũng như gia đình em vậy. Mà mua hàng về dùng thì cũng chả lừa bố con thằng nào cả. Ở VN mình hay có kiểu vơ đũa cả nắm và thấy ai nói gì thì nói theo, còn chả biết nó có thế thật hay ko. Đấy, thấy người ta bảo nó xấu thì kêu xấu, xong thấy ông khác bảo dùng tốt thì lại quay ra hỏi dùng thế nào? Ra sao? Tốt thật ah? Tốt nhất là cụ chủ thớt tự tìm hiểu. Ý kiến của em là vậy

Chỉnh sửa cuối:

quaychan

Xe tăng
Thế đếch nào em lại đọc thành AV. :D
AV là mô hình phát triển đỉnh cao nhất của Amway.
Tức là tham gia một thời gian nhất định thì bạn sẽ được gia nhập vào đội Ao - Vườn ( tức đào Ao thả cá và chăn gà trong vườn).

thu lan

Xe điện
Hàng đó không phải kém cụ ạ. Nhưng mỹ hảo cũng không phải kém, cũng không ăn tay. Chẳng qua là người ta cứ vống Amway lên thôi. Giá trong SP có đến 90% giá chia cho các cấp bán nên nó mới cao như vậy.
Cụ ơi, cụ dùng Mỹ Hảo, sunlight đc mấy bữa? Cụ thử hỏi các chị em ngày dùng nó 3 bữa xem cảm nhận nó ăn tay thế nào?? Em nghĩ kiểm chứng xác thực xong thì hẵng đưa ra lời khẳng định

quaychan

Xe tăng
Cụ ơi, cụ dùng Mỹ Hảo, sunlight đc mấy bữa? Cụ thử hỏi các chị em ngày dùng nó 3 bữa xem cảm nhận nó ăn tay thế nào?? Em nghĩ kiểm chứng xác thực xong thì hẵng đưa ra lời khẳng định
Thu Nan ơi, dạo này thu nhập của anh giảm lắm, em có việc chi làm thêm không thì giới thiệu cho anh 1 mối đi.
Việc chi mà sau này trở thành thủ lĩnh càng tốt.
PM cho anh vào hòm thư nha!

Rickyman

Xe điện
Đứng trên phương diện là 1 khách hàng em đưa ra những ý kiến hoàn toàn khách quan về sản phẩm. Còn về mô hình kinh doanh thì mỗi công ty có 1 cách riêng. Ở VN mình thì đa số là lừa đảo. Nhưng ở AW thì đúng như cụ chủ thớt nói là ko phải đóng khoản tiền bắt buộc nào để mua hàng khi muốn tham gia làm thẻ thành viên. Điều này em cũng thấy khác so với các công ty đa cấp khác là bắt bỏ ra ít vài triệu hay vài chục triệu để mua hàng rồi mới được giới thiệu người vào làm thẻ. Vì thế nên em chỉ mất có 200k làm cái thẻ thành viên xong em lên mua hàng tằng tằng. Ai thích làm thẻ thì em bảo họ làm như em lên mà mua hàng về dùng.
Hai cái đỏ đỏ đấy anh WC... chết nhầm...AW đã được ối tiền ấy mợ nhỉ. Quan điểm duy nhất cần áp dụng với mấy thằng bán hàng đa cấp này: Được gì và mất gì