[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

sieucuchuoi

Xe buýt
Sản phẩm thì dùng được. Nhưng mà phương thức kinh doanh thì....không thể chấp nhận được :))

Mr.Saclo

Xe tăng
Em cứ nhìn mấy ông Away chụp ảnh là thấy ghét , lúc nào cũng ngón tay number one .

Ride

Xe tăng
Em ủng hộ những cụ đưa ra ý kiến: không ghét cũng không thích!
Vì khi mình chưa biết rõ thì không nên kết luận.
Các cụ cứ nói là ghét ghét nhưng thực tế các cụ đã biết gì về nó ? Có thể đánh đồng amway với sinh lợi hay tiên sư được không ?
Các cụ có biết amway là công ty đầu tiên trên thế giới áp dụng mô hình kinh doanh theo mạng ? Và các cty ở châu á chỉ là bắt chứoc mô hình đó rồi biến thái ra ?
Ví dụ vụ mb24. Các cụ thấy nó tồn tại được mấy năm và cướp bao nhiêu tiền của của dân ngu nhà mình ?
Amway đã vào vn được 5 năm và có nhà máy sản xuất ở vn ngay từ khi nó vào vn (đặt ở Đồng Nai)
Và ở Mỹ, amway đã tồn tại được 54 năm rồi. Nếu nó rủm thì người Mỹ đã tẩy chay nó ! Chưa kể ở Nhật, Thái Lan, Sing,... Toàn là thì trường tiến bộ hơn vn rất nhièu.
Bây giờ quay lại vn: amway có đóng góp rất tích cực cho người vn: nộp thuế rất đàng hoàng. Em có đứa bạn đang làm cho amway, nó đưa cho em xem hóa đơn đóng thuế thu nhập cá nhân hàng tháng, có dấu đỏ của chi cục thuế. Và cty amway cũng công bố minh bạch trên đại chúng số tiền đóng thuế ở vn. Nếu họ nói sai thì báo chí đã không để yên.
Ngoài ra amway liên tục làm từ thiện phẫu thuật nụ cười cho trẻ em bị hở môi. Nếu các cụ biết ở đâu có trẻ con bị thì cứ giới thiệu, bạn em sẽ hướng dẫn làm thủ tục để được phẩu thuật miễn phí.
Bây giờ em hỏi các cụ: thằng cocacola vào việt nam đã lâu. Nó làm ăn thì các cụ có nghĩ nó bị lỗ không ? Vậy mà nó trốn thuế bao năm nay, lúc nào cũng kêu là lỗ này lỗ nọ.... Tại sao lỗ mà nó quảng cáo kinh thế, hết thuê ca sĩ này đến diễn viên nọ quảng cáo khắp phố phường....
Rồi các cụ có biết giá thành để sản xuất ra một chai coca nó là bao nhiêu không ạ ? Và nó bán đến tay người tiêu dùng thì là gấp mấy lần không ?
Rồi thì coca đã làm được gì cho người vn ?
Em thề với các cụ là nhiều năm nay nhà em không dùng coca, và cũng không cho trẻ con dùng thứ nước ngọt đó !
Và nếu có ai hỏi tại sao không dùng. Em cũng nói là miễn bình luận. Không thích cũng chả ghét.

Về sp amway thì nhà em cũng đang dùng một vài sp, và thấy rất tốt, giá thành hợp lý.
Em nói hợp lý vì phải so sánh nó với sp cùng cấp độ ạ.
Có lần em sang nhà cô chú họ hàng nhà em chơi. Vô tình em cũng nhìn thấy cái chai nước rửa bát của amway, em mới hỏi cô em là: cô thấy cái này dùng tốt không ? Cô em bảo ngay: tốt đấy, nó tốt ngang với nước rửa bát của Nhật mà mấy đứa cháu sách về đấy. Thì ra là nhà cô còn dùng cả nước rửa bát của Nhật nữa!!
Các cụ có đặt ra câu hỏi là nước rửa bát sunlight hay gì đó mà các cụ đang dùng có tốt k? Và các cụ có bao giờ tự hỏi tại sao lại phải đeo găng tay khi rửa bát ?
Các cụ có thấy mấy năm gần đây ở vn nhiều người bị ung thư hơn,...
Nói thì dài dòng quá. Em mong các cụ suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu. Bởi vì ngừoi vn đã bị mang tiếng là có tâm lý đám đông rồi.
Có đôi điều cảm nhận, mong các cụ vui ạ.

cmyk77

Xe điện
Bản chất của đa cấp là hàng hóa bị đẩy lên gấp nhiều lần để chia hoa hồng cho các bên tham gia hút máu mà thằng đầu tiên chén to nhất và thằng cuối chịu đòn nên em bực nhất bon nó cứ bla bla... vợ em năm lần bảy lượt bị bọn nó dụ dỗ em chém thẳng cấm léng féng đa mới chả cấp. Nó vẫn sồng vì lòng tham siêu lợi và giàu nhanh.

joan

Xe hơi
đặt gạch, ghét dã man bọn này, nó còn hay tụ tập tại quán cf của mình nữa chứ.... nhưng vì là khách nên mình để yên, nghe nó tư vẫn mãi,,, nhàm hết tai

akarawa

Xe tải
em cũng có thằng bạn làm xd. vừa bỏ nghề đi theo cái bọn này, chả hiểu nó có gì mà lắm người theo nó lắm ợ

Bác chủ mở thớt ra rồi chạy mất tích rồi :D

Phương

Xe buýt
Cái vụ sự kiên 5 năm AW hôm 15/3 em cũng muốn đi lắm vì có ban nhạc Bức Tường diễn. Em nghĩ cũng nhiều cụ thích nên vé vào cửa mới hót hòn họt. Chứ cũng không phải ai ngồi ở đấy cũng quan tâm tới AW đâu ạ.

maidtn2801

Xe tải
em ghét bọn này lắm. em đi làm một lần rồi nên em sợ lắm

NamThanglong1

Xe buýt
Cụ nào biết cho anh em thông tin nào, Gấu em cứ khen Amway tốt mua rất nhiều nước rửa bát về dùng dần, bảo là không độc không ăn tay gì gì đó???
Vậy thực ra nó có tốt như vậy không nhỉ?
Em cứ nhớ bọn đa cấp nó bán nước Nino (nước quả nhầu), thực ra nước này tốt, bên Mỹ cũng dùng để chữa bệnh rồi giảm mỡ máu...v v, nhưng nó qua mồm bọn bán hàng đa cấp thành thuốc tiên, trị bách bệnh rồi trị cả ung thư...
Thật tội nghiệp cho cái nước Nino chả tội tình gì mà nhiều người ghét, vì chúng nó thổi rồi đội giá lên.

xedithue

Xe tăng
em cũng có thằng bạn làm xd. vừa bỏ nghề đi theo cái bọn này, chả hiểu nó có gì mà lắm người theo nó lắm ợ
Em cũng nghe quảng cáo mô hình này rồi. Vừa tối qua ngồi uống nứoc chè đầu ngõ còn có bà hàng nứoc khoe "đang đi học mô hình kinh doanh với nước ngoài", rồi lân la dò hỏi, mời mọc...
Tháng trước nghe 1 cụ trước đây làm XD, giờ theo Amway, nói là nước rửa chén bát này hay lắm. Nó vừa rửa chén bát, vừa rửa được hoa quả, đồng thời còn thay luôn cả dung dịch VS phụ nữ nữa, rất an toàn.
Ủng hộ Amway. Amway muôn năm !

Entidi

Xe buýt
Nếu mà chất lượng ngon thì đã tung ra thị trường rồi, còn đây toàn truyền miệng nhau, nào là Am nó thế này, Am nó thế nọ. Kiểu bán đa cấp, nó lấy mỡ nó rán nó thôi. Em hết.

tuancen

Xe hơi
Website
phamhung-vinhomes.com
hàng của amway cái dùng được cái ko,cụ chỉ nên mua sản phẩm thôi,đừng tham gia làm j mất thời gian lắm.:D

Tran Thanh Tung

Xe điện
cách đây vài ngày, Amway tổ chức kỷ niệm 5 năm hoạt động tại VN ở chỗ Mỹ Đình, em đi đánh tennis qua lúc 7h tối tắc hết cả đường. Bên trong loa đài ầm ĩ, ngoài đường từng tốp thanh niên nam nữ chân đất mắt toét hí hửng mặc áo đồng phục amway khoe nhau, điện thoại í ới a nhô như đi hội làng đầu năm. Cám cảnh cho dân trí của thanh niên.

butstre

Xe tải
Hàng thì tốt đấy, mỗi tội giá đắt thôi. Còn việc tham gia để làm giàu ý mà, quên ngay thôi ợ, giờ nó bão hòa lắm rồi.