[Funland] Ẩm ương những Thanh niên nhiều tuổi chưa vợ: Trào lưu hay cá biệt ???

Grandtouring

Xe điện
Thi thoảng mỗi chúng ta lại bắt gặp đâu đó một vài anh Thanh niên tuy đã nhiều tuổi nhưng chưa vợ có nhiều biểu hiện của sự ẩm ương.

Ta dễ dàng nhận ra những câu chuyện bao la bát ngát của họ (những anh Thanh niên nhiều tuổi chưa vợ). Anh ấy có thể nói về mọi thứ. Từ đóa hoa cho đến học đàn, bóng đá thể thao hay phiêu bồng nơi địa đầu Tổ quốc hoặc hốt nhiên bàn luận đến tận thủ đô Bình Nhưỡng xa xôi.

Nhưng cứ hễ MuathuHN252 hay xuân 2015 và trời mưa thì sự ẩm ương bắt đầu.

Cccm cho em hỏi đây hiện tại đang là trào lưu hay hiện tượng cá biệt ạ?
Ofer nào cũng từa tựa thế mà. Có bóng dáng em trong đó, dù em có gấu, có F1.

Mít tố nữ

Xe tăng
Giờ tình cảm nó cũng nhạt dần rồi mợ ạ, theo tiếng gọi của money car thôi. Trăm lời anh nói không bằng làn khói @ mà. Ý kiến riêng em nhé, không quy cho tất cả đâu đấy
Thế giới bao la nhiều kiểu người nhưng phụ nữ thì thời đại nào nào cũng thế thôi, thích được quan tâm, chăm sóc. Các cụ trẻ hay nhầm lẫn quan tâm, chăm sóc với phải chi nhiều tiền cho bạn gái.
Hay cụ vào cái diễn đàn trẻ nào đấy làm thử cái biểu quyết xem nếu phải chọn giữa một bạn trai nhiều tiền nhưng yêu ít với bạn trai lương đủ ăn nhưng sống chết với mình xem các gái chọn cái nào là biết ngay thôi.

Diep1979

Xe container
Chỗ cháu có 1 bạn nữ 82, gia đình giục mãi cứ à ừ. Kệ

Đùng một cái tổ chức tuyển về 1 bạn nam, sinh năm 81, đang tu tập ở nước ngoài về làm việc, chưa vợ

Sóng đúng sóng, người đúng người, cơm đủ lửa, đồng nghiệp vun vén thêm.

Giờ con 2 bạn ý 4 tuổi, mới mua thêm cái nhà và đổi cái xe

Đúng người tự nhiên sẽ đúng thời điểm thôi. Mình hỏi vớ vẩn phải nhìn mặt người được hỏi mà hỏi

Chỉnh sửa cuối:

Loe_hờ lú

Xe điện
Cái này là quyền và tự do cá nhân, thúc làm gì nhỉ. Họ hàng có người nhiều tuổi chưa kết hôn nhưng gặp chả bao giờ e hỏi kiểu ông già bà cả, chỉ hỏi thăm sức khoẻ, công việc, sở thích
Mịa sư bọn trẻ con giờ được nuông chiều quá nên cụ mà hỏi công việc hoặc sức khỏe nó cũng sẽ nói cụ tọc mạch vào đời sống của nó
Với chúng giờ là:
- Hỏi chuyện vợ chồng -> là giục lấy chồng -> không văn minh
- Nếu lấy chồng/vợ rồi hỏi chuyện sinh đẻ -> giục đẻ -> ko văn minh
- Nếu hỏi chuyện công việc -> tọc mạch chuyện lương, vị trí công việc, chức vụ -> k văn minh, hỏi để về so sánh, buôn bán
....
Thành ra giờ có trend kiểu chê bôi người lớn, người già về các câu chuyện hỏi đó.

Thế nên gặp bọn trẻ giờ, tốt nhất là ít hỏi thôi, hạn chế giao tiếp với chúng nó, ko có kiểu gì cũng thành nhân vật phản diện đấy. Hoặc bàn đến chuyện Nga đánh U cà hoặc Ich xà đánh Pales ấy. Đừng hỏi bất kỳ gì liên quan đến nó thì nó mới vui lòng.

À mà có khi ko hỏi gì đến nó thì nó lại bảo là vô tâm, ko quan tâm ấy.
Khó sống phết

Thành Thị 1

Xe điện
Thớt như ném thẳng vào mẹt cụ Xuk ý nhể, bảo sao Xuk giận dỗi ko tham gia!!!

Mít tố nữ

Xe tăng
Giữa nói và làm cũng khác nhau thôi mợ ạ. Em không quy chụp là tất cả như thế. Có lẽ em hơi bi quan vào một tình yêu đúng nghĩa. Chỉ là khác nhau về quan điểm thôi, không có đúng và sai, chỉ có đứng trên phía nào để nhìn nhận mợ ạ
Vâng ạ. Cứ vui lên và tin tưởng vào tình yêu thôi. Không được mối này thì tìm mối khác chỉ ngại bản thân mình không có nhiệt tình tìm kiếm cứ ngồi chờ một ngày đùng phát gặp ngay người ý hợp tâm đầu thì e rằng nay chỉ có trong phim hay truyện ngôn tình thôi.

Maner Bolsol

Xe tăng
Xưa e lấy vợ cũng muộn
3 tháng thay một ng yêu
Giờ vợ con đuề huề rồi
Nhớ cái thời đó ghê, giờ nyc chả đếm dc hết
Cụ chủ thớt số nyc chắc gì bằng số lẻ của e mà lập thớt chê bai thế nhỉ, gì cug có lý do, lúc ng ta chưa cảm thấy đủ khả năng hay có đủ điều kiện, có thời gian nhiều để làm chồng làm cha thì tích luỹ thêm thôi.
Hoặc đơn giản như e là chưa tìm dc người phù hợp sống cùng thì e chưa lấy thôi (do có kịn nghiệm chọn bạn trọ cùng thời sv)
Cụ 9x ah, nghe cụ tả mà em thấy hãi đám nyc của cụ quá hoặc do cụ quá tài ba. Em dân 8x đúng là quá ngoan hoặc chỉ do em ngoan, đúng tiêu chí: Không yêu, không có tình cảm thì không có chuyện này nọ, còn nếu đã yêu thì giữ cho bạn gái, nếu người ta không trở thành vk của mình thì còn cơ hội giữ trong trắng cho ông khác hưởng. Nói thật nếu cụ nào không tin thì có thể bỏ qua, đó là em rất ok, nhiều bạn gái thích mình, nhưng em đã không thích thì never, thậm chí lảng luôn chứ hổng phải bị pê đê nha😆

thichrauxanh

Xe điện
Em chơi nhiều ông anh đều quanh 50 nhưng chưa vợ (có ông ly dị gần 10 năm chả lấy nữa) nên khá hiểu: con người ta mỗi giai đoạn có nhu cầu bức thiết khác nhau. Giai đoạn muốn lấy vợ (quanh 30) khi đó có người vì bận việc quá, có ông lúc đó làm thư ký nên tối ngày cắm mặt làm việc, ông khác lại bận gánh lo lắng kinh tế cho mấy đứa em dại,… nên bỏ lỡ giai đoạn này. Sau lại phấn đấu sự nghiệp, bận mải tiếp khách tối ngày… đến khi 40 thì bắt đầu ngại, lúc đó như cầu người ta khác: ông thì nhu cầu được làm việc, được đến cơ quan (cái này thật vì em chứng kiến kiểu như nghiện cơ quan, Tết cũng phải mò lên phòng làm cái gì đó). Ông thì thích ăn nhậu nên cứ hết ngày và cuối tuần lại tụ tập đánh chén. Ông thì nghiện thể thao, cái giống thể thao hay phết, nó chiếm hết thời gian rảnh hiếm hoi trong ngày còn lại và làm người ta chả thiết tha cái gì nữa (cái này có em). Phụ nữ lúc đó phải nhường cho nhu cầu được chơi thể thao cuối ngày và cuối tuần. NgÀy nào cũng vậy, 5h chiều đi chơi thể thao, 7h xong tắm rửa rồi về ăn uống loanh quanh 9h, lại chuẩn bị đồ để ngày mai đi làm là lên giường ngủ; không còn thời gian cho những quan tâm khác như phụ nữ. Đó là thực tế và nhiều ông bạn em thấy hài lòng với cuộc sống này.
Quả này hợp lý mà, bạn e cũng vậy, đã ly hôn có 1 cu con, giờ cuối tuần chắc chỉ lảng vảng mấy cái bar nhẹ nhàng kiếm pạt nơ chứ ko thấy cặp cứng vs e nào hết.
Phong cách này nó gọi là tầng lớp bất tử :))

red_dragon88

Xe tăng
Cứ kệ họ thôi, miễn cái sự chưa vợ của họ ko gây ảnh hưởng đến người khác là đc.
Đôi khi cứ mỗi người hỏi một câu hay trêu một câu, người ta ức chế nổi cáu rồi lại bảo họ khó tính, ẩm ương.

tuongminhtsc

Xe tăng
Thằng bạn em sn 72, to cao đẹp giai, cũng có tý cước sắc, thu nhập tốt, đến tận bây giò vẫn chưa vợ con gì, năm nào tết đến cũng bị phụ huynh giục lấy vợ, cứ trơ ra, vài năm gần đây chán rồi, chả buồn nhắc nữa.

Nhạc

Xe container
Thằng bạn em sn 72, to cao đẹp giai, cũng có tý cước sắc, thu nhập tốt, đến tận bây giò vẫn chưa vợ con gì, năm nào tết đến cũng bị phụ huynh giục lấy vợ, cứ trơ ra, vài năm gần đây chán rồi, chả buồn nhắc nữa.
72 thì sắp khao thọ rồi vk gì cho mệt. Kua em 99 thì sức nào chịu nổi, mà em 85 thì sắp lên bà ngoại, em 95 cũng đã 2 con. Quá khó ý chứ

tuongminhtsc

Xe tăng
72 thì sắp khao thọ rồi vk gì cho mệt. Kua em 99 thì sức nào chịu nổi, mà em 85 thì sắp lên bà ngoại, em 95 cũng đã 2 con. Quá khó ý chứ
Mới có 51 ăn thua gì, kiếm cô khoảng 39,40 đẻ tốt, chẳng qua nó thích sống một mình thôi cụ ạ.

canhhoabatdiet

Xe container
Mịa sư bọn trẻ con giờ được nuông chiều quá nên cụ mà hỏi công việc hoặc sức khỏe nó cũng sẽ nói cụ tọc mạch vào đời sống của nó
Với chúng giờ là:
- Hỏi chuyện vợ chồng -> là giục lấy chồng -> không văn minh
- Nếu lấy chồng/vợ rồi hỏi chuyện sinh đẻ -> giục đẻ -> ko văn minh
- Nếu hỏi chuyện công việc -> tọc mạch chuyện lương, vị trí công việc, chức vụ -> k văn minh, hỏi để về so sánh, buôn bán
....
Thành ra giờ có trend kiểu chê bôi người lớn, người già về các câu chuyện hỏi đó.

Thế nên gặp bọn trẻ giờ, tốt nhất là ít hỏi thôi, hạn chế giao tiếp với chúng nó, ko có kiểu gì cũng thành nhân vật phản diện đấy. Hoặc bàn đến chuyện Nga đánh U cà hoặc Ich xà đánh Pales ấy. Đừng hỏi bất kỳ gì liên quan đến nó thì nó mới vui lòng.

À mà có khi ko hỏi gì đến nó thì nó lại bảo là vô tâm, ko quan tâm ấy.
Khó sống phết
Kể ra cũng dở người phết cụ nhỉ. Các thế hệ trước điển hình không bị như vậy. Giờ bọn nó khá lệch lạc.

Apache01

Xe tải
Mới có 51 ăn thua gì, kiếm cô khoảng 39,40 đẻ tốt, chẳng qua nó thích sống một mình thôi cụ ạ.
Thực tế, em thấy tầm 50, 51, 52 nếu đã 1-2 đời vợ chính ra lại dễ kiếm vợ mới hơn mấy ông chưa từng vợ nào... Mấy ông chưa từng vợ nào, tuổi ấy, tìm các em, cháu tầm 30 thì rất khó, mấy em tầm 39-40 hình thức đc, tinh tình đc, thì đa phần đã từng có chồng, có con riêng, mấy ông đó lại ít khi chấp nhận... Em biết mấy trường hợp như vậy...

buicongchuc

Xe ba gác
Em hóng mấy cụ hâm hâm dở dở lên đây phản biện =))

toyota219

Xe điện
E chắc bị ảnh hưởng 3F thì nên "thuê" k nên "mua". Nhưng ngoại lệ, khi người ta bên mình lúc khó khăn thì lại khác.

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Do vía thôi. Như em xưa cứ hở ra là có chị em tán tỉnh, chả bh lo ế. Ahihi. Thân đứa nào đứa ấy lo. Tự do muôn năm còn gì cụ. Những cái liên quan kệ nó đi, vòng xoay cuộc sống. Cứ tận hưởng sự ấm áp của bản thân mùa đông năm nay thôi.

Ba Ngơ

Xích lô