Âm thanh lạ khi đề Civic

adng

Xe điện
Xe nào cũng có những lỗi lặt vặt kiểu này trong quá trình sử dụng. E thấy hoàn toàn bình thường. Xe Hàn và xe Đức tỉ lệ lỗi e "được nghe" nói cũng ko ít.
Nếu tỉ lệ gặp trong dòng xe lâu lâu mới thấy thì không nói làm gì; xong đọc thấy nhiều cụ vào bảo cũng bị thì có vẻ có gì đó không ổn; nó khác hẳn so với các comment thường thấy là "bền vô đối" / "không hỏng vặt" ....

xuantu

Xe tải
Nếu tỉ lệ gặp trong dòng xe lâu lâu mới thấy thì không nói làm gì; xong đọc thấy nhiều cụ vào bảo cũng bị thì có vẻ có gì đó không ổn; nó khác hẳn so với các comment thường thấy là "bền vô đối" / "không hỏng vặt" ....
Chắc ngôn ngữ cụ cao siêu quá, e chẳng hiểu cụ đang muốn nói đến cái gì. Xe dùng sau 5-7 năm, phát sinh lỗi là chuyện bình thường, giống như việc hao mòn tự nhiên vậy (ví dụ dễ hiểu như buzi lâu dài, đánh lửa kém dần sau xx km, "xe nào cũng bị" ko lẽ coi đó là ko bình thường?).
Các lỗi mà nhiều xe bị, coi là bệnh phổ biến, tìm bác sĩ và thuốc sẽ dễ dàng hơn nhiều.
Sợ nhất là những lỗi chỉ mỗi xe mình bị, các xe khác ko bị, đau đầu hơn. ( mở rộng hơn là cùng là lỗi tiếng kêu khi đề, các xe phản ánh bị thường sau 5-7 năm sử dụng, nhưng xe mình mới 1 năm đã bị, thì là bất thường).
Nếu cá nhân thấy xe Nhật không ổn thì cụ cứ xe Đức, xe Hàn ..vv. chiến thôi.

thanhoto_cd

Xe hơi
Tốt nhất kệ nó cụ ạ. Bảo dưỡng đề xong vớ vẩn chết luôn đề đấy.

civic1.8 7426

Xe buýt
bệnh giống con IFA nhà em ngày xưa ấy.
Nó không phải bửn chổi than hay mòn chổi than như các cụ trên phán đâu.
Nguyên nhân là bánh răng nhông củ để khi được cục từ hút đẩy sang bánh đà nó ăn không khớp ngay với răng của bánh đà (nhông nó quay tít trước khi ăn khớp) nên răng nhông nó cọ với răng bánh đà tạo tiếng kêu "kẹc" một cái, từ cái "kẹc" ấy thì nó mới tóm được một cái răng của bánh đà mà ăn khớp vào, khi khớp được vào thì nó không còn kêu nữa.
Cụ kiểm tra lại củ đề. Xem nguyên nhân tại sao mà nó không đẩy nhông ăn khớp ngay là sẽ ra, có thể là nó bị zít trên đường đẩy đi nên bị chậm; Cho nên nhiều cụ vệ sinh tra dầu mỡ xong có khi lại hết.
Chuẩn đó cụ, hôm nay em cũng bảo dưỡng củ đề tra dầu mỡ đề nghe chíu một cái giống như hồi mua xe mới. Vậy các cụ nào bị bệnh như trên chỉ cần bảo dưỡng củ đề là ok

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cái này xe nào dùng lâu là bị (accord cũng thế). Nguyên nhân do mòn chổi than, vào hãng họ biết và sửa được ngay. Em thì thấy chẳng ảnh hưởng gì, kệ
Ảnh hưởng đới cụ ạ,( chổi than mòn,làm tẻo cổ góp ạ)còn trời lạnh kêu vì mỡ bị quánh lại nên không phủ trơn đc đều moto đề! Em dốt nên hiểu vậy!

antigones8X

Xe buýt
xe em cũng bị vậy, civic 2009, sáng ra đề có tiếng khẹc, mặc dù máy vẫn nổ bth, chỉ sáng ra mới bị thôi ạ