Âm thanh, giải trí cho Santa Fe (phần 2)

gsmeanspro

Xe máy
Dạ chính nó đấy bác ý em muốn nói là không có cách gì đặt sub vừa đẹp mà vừa gọn gàng ngoài cho vào hộc để đồ hả bác. vứt lỏng chỏng hay đặt gọn gàng do ý thích của mỗi người thôi bác vứt lỏng chỏng nó cũng là phong cách đấy. Nếu khi nào bác thich thay đổi và có thời gian muốn đặt sub kiểu khác mời bác qua em. Em nói vậy thôi chứ 2 con Sub của bác làm đẹp lắm kekekekeek
Đồng ý với bác điểm này. Sub xe em (SF MLX) đóng trong một cái thùng gỗ có tấm mica để nhìn vào mặt loa. Mặt kia của thùng là gắn cái âmly kéo sub. Để một cục sau xe nhìn trông cũng hay, tuy là chiếm một chỗ hàng 3 nhưng giữ lại được bộ đồ nghề theo xe. Đi trong thành phố là chủ yếu như em thì bộ đồ nghề quan trọng hơn một chỗ ngồi hàng 3. Bộ đồ nghề mà cho vào túi vứt trong xe thì lại thành lỏng chỏng lơ chơ rồi.

Túm lai mỗi người một kiểu, chúc bác Kiến vừa ý với phương án của mình. :69:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Để em giải thích cho cụ nhá, cụ PhúHP với em là bạn nên em phang cụ PhúHP vô tư:

Sự khác biệt duy nhất giữa 2 phong cách là gì?
1- Hà Nội: vứt sub lơ chơ, lỏng chỏng ở khoang để hàng => Sub đóng thùng sẽ cho âm thanh hay hơn nhiều khi cụ nhồi nhét nó vào cái khoang để đồ, vì thông số thùng chuẩn sẽ cho âm thanh sub khi đánh khác hẳn cụ ạ, và đương nhiên cái khoang để đồ mà cụ nhồi nhét vào thông số không thể chuẩn được.

2- Sài Gòn: sub được đặt gọn ở hộc đựng đồ... Thêm tấm mi-ca (trong tuần sẽ xong), vẫn để đồ được ở trên => Như trên, công với nếu đặt tiêu chi đẹp lên trên tiêu chí hay thì thiếu gì cách còn đẹp hơn nhiều cụ ạ, độ âm thanh để nghe hay hơn chứ có phải để nhìn đẹp đâu???

Vậy bác cho biết phong cách riêng là gì? Tư vấn giúp tôi với:^):77: => Phong cách riêng như cụ Nemo nói thì cũng khó vì cái khuôn sub đấy nó chỉ có một thôi, thay đổi cái khuôn sub khác sẽ rất mất thời gian và đòi hỏi sự đầu tư về tiền bạc hơn, cụ lắp và cụ thấy đẹp, thấy hay là OK rồi, xe cụ đi, nhạc cụ nghe cơ mà!!! À quên, phong cách riêng là: "Like No Other" - tạm dịch là "Chả giống thằng Đ.É.O nào" (copyright by Zippo) cụ ạ
Em hỏi luôn cụ một phát, cấu hình đồ âm thanh trên xe của cụ có phải:
- Đầu Alpine 502
- Amplifier Pioneer
- Loa Infinity Kappa 5.1
- Sub Clarion

không hả cụ? :)):)):)):)):))

kienvang

Xe buýt
Báo cáo các bác,
những góp ý của các bác về phần hệ thống dây điện, âm thanh và lắp đầu DVD Alpine đã được xử lí gọn ghẽ. Tks các bác! Bác nào quan tâm đến độ âm thanh SF thì có thể liên lạc trực tiếp với tôi để tham khảo trước khi tiến hành nhé :101: :)

Em tò mò tý .. sau khi lắp bộ âm thanh mới vào rồi thì chất tiếng nó ntn hả các bác ... lúc nào cho nghe ké tý nhá ...

FanYong

Xe hơi
Bác Kienvang bỏ không dùng em Caska nữa hả bác?

TrafficJam

Xe hơi
Báo cáo các bác,
những góp ý của các bác về phần hệ thống dây điện, âm thanh và lắp đầu DVD Alpine đã được xử lí gọn ghẽ. Tks các bác! Bác nào quan tâm đến độ âm thanh SF thì có thể liên lạc trực tiếp với tôi để tham khảo trước khi tiến hành nhé :101: :)
Bác Kiến vàng độ loa xịn thì cho em đăng ký cái loa sub (loa thứ 7, ở hàng ghế thứ 3) cũ của bác nhé! Xe em của HMC có mỗi 6 loa thôi.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Kết quả chạy Imprint của xe bác Kien vang

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Kết quả sau khi căn chỉnh Imprint xong thế nào hả bác Kiến???? Có người từng nói với em là tháo cái H100 đấy ra nghe hay hơn nhiều.
Nếu các bác thích alpine thì theo em nên chơi H701 hay hơn nhiều lần Graphic EQ của nó tự chỉnh 31Bands thay vì 7Bands như của H100:69::69::69:
Thực sự xứng đáng là Processor chuyên

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hehe! Dạo này Zippo dìm hàng Alpine nhể:21::21:

Có người từng nói với em là tháo cái H100 đấy ra nghe hay hơn nhiều.
Bác đã trực tiếp nghe thử chưa?

Nếu các bác thích alpine thì theo em nên chơi H701 hay hơn nhiều lần Graphic EQ của nó tự chỉnh 31Bands thay vì 7Bands như của H100:69::69::69:
Thực sự xứng đáng là Processor chuyên
H701 xếp vào processor đa kênh, H100 là processor 2 kênh => rất khó so sánh vì cấu tạo và mục đích sử dụng khác nhau

Việc chọn H701 vì có nhiều band equalizer hơn thì H100 nhận là thua luôn cho nó...lành :'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Em chưa nghe thử bác evikin ơi, thế em mới bảo có người nói. Em có dìm hàng Alpine đâu, em vẫn chuộng lắm nhưng mà không có xiền. Còn con H701 đa kênh thì không phải đâu nó có cả đa kênh thật, đa kênh ảo, và 2 kênh đấy ngon lắm, nhưng mà chát quá đắt hơn cả CD xịn :'(:'(:'(

bongtrang

Đi bộ
Để em giải thích cho cụ nhá, cụ PhúHP với em là bạn nên em phang cụ PhúHP vô tư:

Em hỏi luôn cụ một phát, cấu hình đồ âm thanh trên xe của cụ có phải:
- Đầu Alpine 502
- Amplifier Pioneer
- Loa Infinity Kappa 5.1
- Sub Clarion

không hả cụ? :)):)):)):)):))
Tôi muốn hỏi giá của từng món trong bộ dàn âm thanh của bác Kiến. Bác nào biết xin chỉ dẫn cho tôi