[Funland] Âm nhạc quốc tế có phải đang thoái trào ?

KeanuR

Xe tăng
Mấy ca sĩ nổi 5-10 năm gần đây mà hát vào thời 1980-2005 thì chắc chỉ là ca sĩ hạng 3
Cô Taylor Swift top sever giờ e đánh giá chỉ ngang cô diễn viên nhảy ngang sang làm ca sĩ Jenifer Lopez xưa (chắc hơn dc tí về giọng hát)

DurexSSL

Xe buýt
Hồi em bé, được ông cụ thân sinh lại mê nhạc quốc tế đâm ra em cũng bị lây, cụ mê Boney-M với Modern Talking, suốt ngày bật cat sét cả phố nghe.

Em thì sau cụ 1 vài thế hệ, bé tí 7-8 tuổi em đã nghe, mua băng cat sét, báo hoa học trò để học lời hát theo...

Thời em lớn lên thì bùng nổ ca nhạc quốc tế, các chương trình MTV các các thứ...

E thấy xưa xưa quá là xưa thì đẳng cấp diva có mợ Diana Ross

Xa xa vừa vừa thòi 199x, Diva có toni braxton

Whitney Houston

Mariah Carey

Celine Dion

Nghe giọng Diva thì mõi người 1 vẻ nhưng phải nói là nó có đẳng cấp đựoc các hội đông âm nhạc đánh giá hẳn hoi, nam giới thì có ông hoàng nhạc Pop Mai Cồ Giắc Sơn phải nói là đỉnh của chóp.

Sau này các thế hệ ca sĩ kém hơn như Brithney Spears, Jenifer Lopez, Leona Lewis, Adele... thì nhiều cả rổ.

Giờ quay đi quay lại thế giới phát triển nhiều mà ca nhạc quốc tế nhìn quanh chỉ có cô nữ hoàng nhạc đồng quê Taylor Swift, cô này giờ có khi ở top thế giới âm nhạc luôn đó, nhưng nói về giọng hát thì chỉ tầm các ca sĩ hàng top thời xưa chứ không so được với đẳng cấp Diva, vậy có phải là âm nhạc đang thoái trào không cccm nhỉ ?

Xưa quá là xưa của cụ mà chỉ có tầm Diana Ross á?

Thế Simon n Garfulken, John Lennon, Capenters, Lionel Richie, Toto Cotugno ... thì cụ xếp vào hàng tiền sử à?

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Xưa quá là xưa của cụ mà chỉ có tầm Diana Ross á?

Thế Simon n Garfulken, John Lennon, Capenters, Lionel Richie, Toto Cotugno ... thì cụ xếp vào hàng tiền sử à?
E có còm ngay dưới, xưa vừa thôi xưa quá các bạn trẻ phang là ăn mày dĩ vãng, hệ quy chiếu là so với taylor swift của hiện tại, nên e list những người mà cả các bạn trẻ cũng biết, đơn giản vậy thôi, e nghĩ cụ hiểu.

Rivers

Xe container
Em giờ vẫn ăn mày dĩ vãng, toàn nghe nhạc cổ, pop, rock, dance.. chơi tuốt. Âu Mỹ Việt Tàu hiện đại thỉnh thoảng vẫn nghe vài bài còn Hàn thì nhường cụ khác, em không thẩm được bọn này dù gu nhạc của em khá cởi mở.

Yaris_2009

Xe tăng
Em giờ vẫn ăn mày dĩ vãng, toàn nghe nhạc cổ, pop, rock, dance.. chơi tuốt. Âu Mỹ Việt Tàu hiện đại thỉnh thoảng vẫn nghe vài bài còn Hàn thì nhường cụ khác, em không thẩm được bọn này dù gu nhạc của em khá cởi mở.
Diva nè cụ/mợ nghe chửa

cartonbox

Xì hơi lốp
Ca sĩ nổi tiếng nhiều khi cũng nhờ công nghệ lăng xê của showbit nữa. Âm nhạc là thể loại cảm xúc, nhiều khi nghe ai đó ít tên hát mộc thôi cũng thấy sướng, cũng có lúc nghe diva này nọ hát với thứ nhạc đệm đầu tư công phu cũng không thẩm được (hoặc là không biết thẩm âm). Âm nhạc còn tùy thuộc tâm trạng nữa. Nên nhiều khi như kiểu Taylor Swift em cũng không biết là hay ho thế nào.
À, mà còn chất lượng dàn âm thanh nữa. Nghe loa của mấy cụ chơi âm thanh cũng khác bọt với đa số các loại loa thông dụng rẻ tiền.

Hieumos

Xe container
Cụ lôi toàn đẳng cấp diva với ông hoàng nhạc Pop ra thì vượt quá thị hiếu của quán coffee OF rồi, tầm 7-8 tuổi đã nghe nhạc quốc tế thì phải có hiểu biết mới trà dư tửu hậu cùng cụ được.

Tôi nói nhiều cụ sẽ thấy lắm chữ, tôi ví dụ cho nó trực quan cụ hiểu luôn trừ cụ không biết 1 tí gì về nhạc Việt.

DIva cụ nói giống với Mỹ Linh Bằng Kiều Hồng Nhung, còn Taylor Swift giống với Sơn Tùng MTP, những người có kỹ thuật thanh nhạc đẳng cấp đỉnh của đỉnh và 1 người sáng tác nhạc theo xu thế, đưa âm nhạc việt nam ra quốc tế.
Cụ nói ít thôi không lại thành loạn ngôn.

Có biết DIVA là gì không mà lại kể Bằng Kiều với Sơn Tùng vào đây

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Cụ nói ít thôi không lại thành loạn ngôn.

Có biết DIVA là gì không mà lại kể Bằng Kiều với Sơn Tùng vào đây
Em hiểu cụ ý đang nói về 2 trường phái thanh nhạc ( vocal ) đỉnh ( Mỹ Linh, Hồng Nhung, Bằng Kiều ) và trường phái biểu diễn sáng tác nhạc theo xu thế, đưa âm nhạc vươn tầm ra quốc tế ( Sơn Tùng MTP ) Em hiểu vậy ạ. Cám ơn cụ vào còm cho thớt em vui.

Đông Gioăng

Xe buýt
Cháu lăm lay tròn 20 mà vẫn chỉ nghe nhạc xưa thui ạ, cháu mời các chú các bác nghe bài hát đón Thu nào

comiki

Xe ba gác
Người OF
Nếu cụ thớt muốn nghe lại nhạc xưa thì thớt này rất đáng quan tâm.

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Nếu cụ thớt muốn nghe lại nhạc xưa thì thớt này rất đáng quan tâm.

Dạ vâng cám ơn cụ/mợ, cụ đọc thớt thì cũng thấy em chỉ xưa đến thời 199x hay đầu 2000 thời âm nhạc bùng nổ thui ạ, còn các cụ xưa hơn em xin lặng lẽ ôm cột mà nghe không dám ho he gì.

SOULFEEDMAN

Xe máy
Em xưa thích nghe Sandra, C.C.Catch...nhiều nữa mà ko nhớ tên.
Bọn Nga hàng năm (trước khi phang nhau như e biết...) nó đều tổ chức đại nhạc hội "Diskoteka" với toàn bài hát cũ 70, 80...do chính các cụ đó diễn lại chất lượng rất đỉnh. Tập gym e toàn mở nghe (xem) rất vào.

New car 2023

Xe container
Mà em tạo thớt này khi các cụ mợ tre trẻ 2x lại nhảy vào phê binh em là ăn mày dĩ vãng, diva có mài ra ăn được không, Taylor Swiift nó kiếm tiền bằng cả cụ Diva cộng lại blah blah thì chết em.
Bạn Swift kiếm tiền vì show nó đẹp, bác ạ. Chí ít đấy là 1 lý do.
Và, bản thân Swift cũng uýnh, dù sắp thành MBBG rồi.
Con tôi vừa lần mò sang tận Warsaw để xem chị này, bẩu vậy.

Còn thì tôi không nghe được các chị cùng thời bây giờ.
Các bà cô thì xuất sắc, đã đành. Tiếc cho chị Whitney Houston, giọng ca trời cho.

dvhung243

Xe điện
Ngày trước chưa có mạng mẽo gì nên giải trí chỉ có sách báo , tv tối xem được tý , nên “ được nghe “ trọn vẹn 1 bài hoàn chỉnh của 1 ban nhạc nổi tiếng cũng có thể gọi là may mắn
Chỉ ở những thành phố lớn , đang nói ngoài Bắc , trước năm 85 may ra mới có điều kiện nghe nhạc tây chứ còn ở quê thì chắc chỉ nghe loa xã
Vì vậy âm nhạc nó được nâng cao giá trị lên , đẳng cấp hơn. Giờ nhạc cũng chỉ phụ hoạ hay ngang tầm toctoc , phở bò , zalo , đọc báo mạng …
Không phải thoái trào nhưng em thấy giờ mà bỏ thời gian nghe cả 1 album 60 phút chắc không có . Hiếm !!!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Diễn tiến thị hiếu âm nhạc như ngày này nó cũng như main stream của dòng chảy lịch sử âm nhạc.
Trước em làm việc với sếp người Ý, cty có tổ chức 1 show ca nhạc giao lưu văn hoá. Em đệ trình 1 list các bài hát từ phổ thông đến chút hàn lâm
- Felecita
- Italiano
- Osole Mio
- Back to Sorento
- You raise me Up
...
Lão sếp già xem xong thì nói câu xanh rờn " mớ hỗn độn, tao thấy có cả rác, mày có thể hàn lâm hơn chút được ko?". Danh sách lão đề xuất thuần Opera và đến 99% dân ta nghe khó thẩm được.
Từ Opera đến POP Rock thì Diva của cụ cũng chả khác ca sỹ thị trường 😂

Hồi em bé, được ông cụ thân sinh lại mê nhạc quốc tế đâm ra em cũng bị lây, cụ mê Boney-M với Modern Talking, suốt ngày bật cat sét cả phố nghe.

Em thì sau cụ 1 vài thế hệ, bé tí 7-8 tuổi em đã nghe, mua băng cat sét, báo hoa học trò để học lời hát theo...

Thời em lớn lên thì bùng nổ ca nhạc quốc tế, các chương trình MTV các các thứ...

Whitney Houston

Mariah Carey

Celine Dion

Nghe giọng Diva thì mõi người 1 vẻ nhưng phải nói là nó có đẳng cấp đựoc các hội đông âm nhạc đánh giá hẳn hoi, nam giới thì có ông hoàng nhạc Pop Mai Cồ Giắc Sơn phải nói là đỉnh của chóp.

Sau này các thế hệ ca sĩ kém hơn như Brithney Spears, Jenifer Lopez, Leona Lewis, Adele... thì nhiều cả rổ.

Giờ quay đi quay lại thế giới phát triển nhiều mà ca nhạc quốc tế nhìn quanh chỉ có cô nữ hoàng nhạc đồng quê Taylor Swift, cô này giờ có khi ở top thế giới âm nhạc luôn đó, nhưng nói về giọng hát thì chỉ tầm các ca sĩ hàng top thời xưa chứ không so được với đẳng cấp Diva, vậy có phải là âm nhạc đang thoái trào không cccm nhỉ ?

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Với bọn Tây xịn thì Modern, CC Catch, Sandra...là dạng ca sỹ thị trường, ko phải band lớn và âm nhạc bình dân. Thậm chí hỏi nhiều người còn ko biết đến.
Nhưng với phương Đông, đặc biệt các nước XHCN thì Disco nó lại là trào lưu thời thượng. Dân Bắc đi xuất khẩu lao động các nước Đông Âu du nhập về.

Bọn Nga hàng năm (trước khi phang nhau như e biết...) nó đều tổ chức đại nhạc hội "Diskoteka" với toàn bài hát cũ 70, 80...do chính các cụ đó diễn lại chất lượng rất đỉnh. Tập gym e toàn mở nghe (xem) rất vào.

niceshot

Xe container

Whitney Houston

Mariah Carey

Celine Dion

Em rất thích bài Unbreak My Heart, nhưng Toni Braxton chưa bao giờ đạt tầm và được xưng tụng là Diva!

Loe_hờ lú

Xe điện
giờ đến thời bọn Kầy Pop rồi.
Nó làm show vòng quanh thế giới cơ mà.Tây lông còn phải rần rần đi nghe.

Mà nói thật lâu lắm em cũng k nghe bài mới nào của bọn tây