[Funland] Âm nhạc quốc tế có phải đang thoái trào ?

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Hồi em bé, được ông cụ thân sinh lại mê nhạc quốc tế đâm ra em cũng bị lây, cụ mê Boney-M với Modern Talking, suốt ngày bật cat sét cả phố nghe.

Em thì sau cụ 1 vài thế hệ, bé tí 7-8 tuổi em đã nghe, mua băng cat sét, báo hoa học trò để học lời hát theo...

Thời em lớn lên thì bùng nổ ca nhạc quốc tế, các chương trình MTV các các thứ...

E thấy xưa xưa quá là xưa thì đẳng cấp diva có mợ Diana Ross

Xa xa vừa vừa thòi 199x, Diva có toni braxton

Whitney Houston

Mariah Carey

Celine Dion

Nghe giọng Diva thì mõi người 1 vẻ nhưng phải nói là nó có đẳng cấp đựoc các hội đông âm nhạc đánh giá hẳn hoi, nam giới thì có ông hoàng nhạc Pop Mai Cồ Giắc Sơn phải nói là đỉnh của chóp.

Sau này các thế hệ ca sĩ kém hơn như Brithney Spears, Jenifer Lopez, Leona Lewis, Adele... thì nhiều cả rổ.

Giờ quay đi quay lại thế giới phát triển nhiều mà ca nhạc quốc tế nhìn quanh chỉ có cô nữ hoàng nhạc đồng quê Taylor Swift, cô này giờ có khi ở top thế giới âm nhạc luôn đó, nhưng nói về giọng hát thì chỉ tầm các ca sĩ hàng top thời xưa chứ không so được với đẳng cấp Diva, vậy có phải là âm nhạc đang thoái trào không cccm nhỉ ?

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Mà em tạo thớt này khi các cụ mợ tre trẻ 2x lại nhảy vào phê binh em là ăn mày dĩ vãng, diva có mài ra ăn được không, Taylor Swiift nó kiếm tiền bằng cả cụ Diva cộng lại blah blah thì chết em.

Lelong1411

Xe tăng
Âm nhạc ko thoái trào mà nó thay đổi. Làn sóng Hallyu ảnh hưởng rất lớn đến thị trường âm nhạc và giải trí châu Á. Với những idol tương đồng về màu da, hình thức dễ dàng chiếm được cảm tình hơn. Thời của các Band "thuần nhạc" của mấy anh Âu Mỹ cũng đã qua. Hầu như ngày nay ko còn band Âu Mỹ nào có ảnh hưởng lớn ko chỉ vs dân Á mà còn cả dân Âu Mỹ. Thời e bé toàn nghe nhạc Hoa nhưng đến h ở Việt Nam nhạc Hoa cũng ko còn mấy chỗ đứng. Chỉ còn vài ca sĩ, idol hạng 2 3 theo dòng nhạc na ná gọi là cổ phong. Thậm chí vs tik tok âm nhạc Việt Nam còn tràn ngược lại qua Tàu thành viral.

chichbong08

Xe buýt
Em điếc nhạc qt đương đại, chỉ biết có những đứa như Taylor Swift đi đến đâu chết châu [báu] đến đấy.

rgbhis

Xe tăng
Hồi em bé, được ông cụ thân sinh lại mê nhạc quốc tế đâm ra em cũng bị lây, cụ mê Boney-M với Modern Talking, suốt ngày bật cat sét cả phố nghe.

Em thì sau cụ 1 vài thế hệ, bé tí 7-8 tuổi em đã nghe, mua băng cat sét, báo hoa học trò để học lời hát theo...

Thời em lớn lên thì bùng nổ ca nhạc quốc tế, các chương trình MTV các các thứ...

E thấy xưa xưa quá là xưa thì đẳng cấp diva có mợ Diana Ross

Xa xa vừa vừa thòi 199x, Diva có toni braxton

Whitney Houston

Mariah Carey

Celine Dion

Nghe giọng Diva thì mõi người 1 vẻ nhưng phải nói là nó có đẳng cấp đựoc các hội đông âm nhạc đánh giá hẳn hoi, nam giới thì có ông hoàng nhạc Pop Mai Cồ Giắc Sơn phải nói là đỉnh của chóp.

Sau này các thế hệ ca sĩ kém hơn như Brithney Spears, Jenifer Lopez, Leona Lewis, Adele... thì nhiều cả rổ.

Giờ quay đi quay lại thế giới phát triển nhiều mà ca nhạc quốc tế nhìn quanh chỉ có cô nữ hoàng nhạc đồng quê Taylor Swift, cô này giờ có khi ở top thế giới âm nhạc luôn đó, nhưng nói về giọng hát thì chỉ tầm các ca sĩ hàng top thời xưa chứ không so được với đẳng cấp Diva, vậy có phải là âm nhạc đang thoái trào không cccm nhỉ ?

Chắc do gu giờ khác xưa nhiều cụ ei, đội trẻ âu mỹ còn nghe casi Hàn hat tAnh khá nhiều, nên xu hướng nó bị mix lung tung. Như e đi ăn quán tây vs đội genz, bọn nó ăn mấy thứ nướng phủ phô mai và uống coke, e già rồi thì thik ăn món gì cũng rõ vị, 1 miếng phô mai nhắm vs bia hoặc vang, chứ ko ăn kiểu mix trộn như bọn trẻ đc.

Binhyennoiay

Xe điện
Em xưa thích nghe Sandra, C.C.Catch...nhiều nữa mà ko nhớ tên.

antidau

Xe container
Giờ giới trẻ Việt nghe nhạc Trung, nhạc Hàn còn nhiều hơn nhạc Tây
2 năm trước cháu đi làm cùng với 1 bầy Genz và chúng nó toàn bật nhạc Rap tiếng Việt của MCK, Tlinh, LowG
Cậu Thắng hát kiêm sáng tác, có scandal chơi ma túy đá lên cơn bỏ vợ con 6 tháng trước, hôm qua vừa tái xuất sân khấu cùng với Hải Bột cũng là 1 ông thần chơi heroin của 10 năm trước
Bọn trẻ nó còn sáng tác bài trải nghiệm chill khi chơi ma túy kẹo trở thành bài hit trong giới trẻ này

Chỉnh sửa cuối:

Yaris_2009

Xe tăng
Cụ lôi toàn đẳng cấp diva với ông hoàng nhạc Pop ra thì vượt quá thị hiếu của quán coffee OF rồi, tầm 7-8 tuổi đã nghe nhạc quốc tế thì phải có hiểu biết mới trà dư tửu hậu cùng cụ được.

Tôi nói nhiều cụ sẽ thấy lắm chữ, tôi ví dụ cho nó trực quan cụ hiểu luôn trừ cụ không biết 1 tí gì về nhạc Việt.

DIva cụ nói giống với Mỹ Linh Bằng Kiều Hồng Nhung, còn Taylor Swift giống với Sơn Tùng MTP, những người có kỹ thuật thanh nhạc đẳng cấp đỉnh của đỉnh và 1 người sáng tác nhạc theo xu thế, đưa âm nhạc việt nam ra quốc tế.

Kỹ thuật thanh nhạc đỉnh cao thì tốt nghiệp nhạc viện HN + năng khiếu + quá trình biểu diễn nhiều thì giọng đỉnh chóp cũng không có nhiều người, nhưng sáng tác nhạc và đưa âm nhạc nước nhà ra quốc tế thì lại hiếm cho dù giọng bạn ý không thể bằng các diva được.

banmotnucuoi

Xe lăn
cụ cứ xem mấy nhóm hàn quốc và tắt tiếng đi là thấy nhạc mỹ ko lại đc đâu

vneseman

Xe lăn
Giờ là thời của mấy ban nhạc nữ và không ra nam nhà anh Xẻng.

Tuan Can

Xe container
Toni Braxton rất tiếc là phá sản và sống cuộc đời còn lại trong khó khăn.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Là mỗi tuổi mỗi gu thôi bác ạ. Chứ giờ nghe nhạc bùm chát của các em Gen Z em cung k thẩm được. Chỉ thích mấy dòng nhẹ nhàng

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp
Cụ lôi toàn đẳng cấp diva với ông hoàng nhạc Pop ra thì vượt quá thị hiếu của quán coffee OF rồi, tầm 7-8 tuổi đã nghe nhạc quốc tế thì phải có hiểu biết mới trà dư tửu hậu cùng cụ được.

Tôi nói nhiều cụ sẽ thấy lắm chữ, tôi ví dụ cho nó trực quan cụ hiểu luôn trừ cụ không biết 1 tí gì về nhạc Việt.

DIva cụ nói giống với Mỹ Linh Bằng Kiều Hồng Nhung, còn Taylor Swift giống với Sơn Tùng MTP, những người có kỹ thuật thanh nhạc đẳng cấp đỉnh của đỉnh và 1 người sáng tác nhạc theo xu thế, đưa âm nhạc việt nam ra quốc tế.

Kỹ thuật thanh nhạc đỉnh cao thì tốt nghiệp nhạc viện HN + năng khiếu + quá trình biểu diễn nhiều thì giọng đỉnh chóp cũng không có nhiều người, nhưng sáng tác nhạc và đưa âm nhạc nước nhà ra quốc tế thì lại hiếm cho dù giọng bạn ý không thể bằng các diva được.
Cái này tôi hiểu, cơ mà người ta nghe nhạc là nghe chất giọng và giai điệu phỏng cụ, rõ ràng nghe các ca khúc của những ngừoi tôi liệt kê trên nó chuẩn hay đúng không cụ.

Mời cụ nghe top hit 1995 hay 1994 gì đó, One Sweet Day nha

Xe_Co_Ngon_Len

Xe đạp

Em thích nghe cô này...
Vâng, cơ mà thời mà cụ Richard Gere giờ gần 80 mà vẫn trẻ măng như trong clip thì thời này xa quá xa xa cụ mợ nhỉ, cùng thời với Diana Ross cũng nên. Em lấy diva thời 199x ra so với Taylor Swift đã nghi bị phê là ăn mày dĩ vãng rồi, thời của Roxette thì e là hơi cổ.

hamcuare!

Xe container
Cụ qá tuổi nghe nhạc qte đương đại thôi :). Con gái e nó thích Taylor Swift vs sẵn sàng bỏ tiền tk để mua vé nếu có show ở HN.

KoThich

Xe buýt
Em dễ tính. Nhạc thời 9x cũng thích mà giờ cũng thích. Nó là Nghệ Sỹ Giải Trí, vui mà