ALTIS:Tay lái nặng...TOY ThăngLong kiểm tra không sao...3 tháng sau: HỎNG THƯỚC LÁI!!

Tài mới

Xe tăng
tỷ giá yên - VNĐ dạo này thế nào các cụ nhẩy. Em ủng hộ $$$$

-Bác nói đúng, tay lái các xe đời mới của Toy bây giờ đều trợ lực điện (LD thì có Cam, Altis...phần lớn xe nhập như Highlander, RAV4, Cam Mỹ...hay Lexus) nên tay lái nhẹ, nhưng ko nhẹ đến mức gần như mất cảm giác lái như xe Hàn SantaFe, Sorento, MN...còn chán nhất là em Captiva. Nếu bác nào thích tay lái nặng thì làm em Matiz ko trợ lực, hiện đại hơn thì làm em Land, Fortuner, Innova trợ lực dầu đảm bảo khỏi tập thể dục phần tay luôn.~X(
Em thấy bác thành kiến với xe Hàn quá, thế mà lại đi mua xe Hàn cho vợ cả đi hi hi. Đùa bác tí, nhưng em chạy Vios E 2009, Altis G 2011 và Tucson 2011 suốt mà có thấy như bác nói đâu?

khengkhec

Xe hơi
-Bác nói đúng, tay lái các xe đời mới của Toy bây giờ đều trợ lực điện (LD thì có Cam, Altis...phần lớn xe nhập như Highlander, RAV4, Cam Mỹ...hay Lexus) nên tay lái nhẹ, nhưng ko nhẹ đến mức gần như mất cảm giác lái như xe Hàn SantaFe, Sorento, MN...còn chán nhất là em Captiva. Nếu bác nào thích tay lái nặng thì làm em Matiz ko trợ lực, hiện đại hơn thì làm em Land, Fortuner, Innova trợ lực dầu đảm bảo khỏi tập thể dục phần tay luôn.~X(
Santa Fe trợ lực dầu mà bác.

RAVA

Xe ba gác
Em thấy bác thành kiến với xe Hàn quá, thế mà lại đi mua xe Hàn cho vợ cả đi hi hi. Đùa bác tí, nhưng em chạy Vios E 2009, Altis G 2011 và Tucson 2011 suốt mà có thấy như bác nói đâu?
-Em đã nói rồi mà, bà cả nhà em mới biết lái nên nhìn thấy cái xe nào hay hay, nhiều option lại rẻ là thích chứ có biết đến độ bền, cảm giác lái hay khung gầm là gì đâu, thực ra em thích con Yaris hơn, nhưng bà cả thích MN 2012 cũng được, đỡ tốn, hì.
-Còn bác chạy Vios, Altis và Tucson mà thấy cũng giống nhau thì em thấy cũng hơi lạ, (xin lỗi bác trước) tuy vậy có thể vì bác mới chạy mấy em ở hạng thấp của Toy nên chưa thấy khác biệt mấy, nếu bác đang chạy Camry, RAV4 chưa nói đến Highlander mà quay lại chạy San, So, Tuc hay Spo thì sẽ thấy khác nhiều đấy. ~X(

imbenley

Xe tải
-Em đã nói rồi mà, bà cả nhà em mới biết lái nên nhìn thấy cái xe nào hay hay, nhiều option lại rẻ là thích chứ có biết đến độ bền, cảm giác lái hay khung gầm là gì đâu, thực ra em thích con Yaris hơn, nhưng bà cả thích MN 2012 cũng được, đỡ tốn, hì.
-Còn bác chạy Vios, Altis và Tucson mà thấy cũng giống nhau thì em thấy cũng hơi lạ, (xin lỗi bác trước) tuy vậy có thể vì bác mới chạy mấy em ở hạng thấp của Toy nên chưa thấy khác biệt mấy, nếu bác đang chạy Camry, RAV4 chưa nói đến Highlander mà quay lại chạy San, So, Tuc hay Spo thì sẽ thấy khác nhiều đấy. ~X(
Em up cho mợ cả nhà cụ , mợ cả là người sáng suốt đớt , lại là người hợp thời. cụ chắc chỉ bằng nửa mợ cả của cụ thôi vì cụ bảo thủ quá, chắc mợ ghét lắm nhỉ

Altrol5859

Xe máy
Em không biết nên KHÓC hay CƯỜI, thôi post lên cảnh báo các KỤ:
Em đã có một thớt hỏi về lỗi tay lái ALTIS nhà em bi nặng... em cũng đã mang vào TOY ThăngLong-Cầu Giấy kiểm tra và được trả lời PHÌNH PHƯỜNG, KHÔNG SAO....
Bây giờ chạy kêu LỌC CỌC.. lại vào TOY thì được THÔNG BÁO: Thước lái HỎNG.. thay 17 củ....
Cả nhà em toàn chạy TOY, em cũng tin tưởng chất lượng TOY lắm... thế mà thế này thì em đến phải theo Anh TẠCH thôi!
Kính các KỤ chạy ALTIS mà bị nặng lái nên kiểm tra lại nhé.. vừa mất tiền vừa mất niềm tin!!!
Chung kết là bác đã thay chưa, tôi đi cũng lọc cọc, vào vài gara quen thì anh em bảo là có 2 bệnh: 1 là mòn chữ thập ở thước lái, 2 là lỏng đệm tay lái.... chung kết là tôi tháo ra kiểm tra và lắp vào hết lọc cọc, chi phí tổng thiệt hại 300k đồng. ^___^ Gara còm Hải Dương - Phạm Tuấn Tài làm

pbinh979

Xe tăng
Thôi rồi;anh Toy - tạch lại có vấn đề ah`??X_X
Mắc pít , giun rông, gia va , hoa quả, phương tò vò, ai su zu đâu rồi[-(. Vào tìm lỗi xe Hàn xẻng để phản công đi. gay quá gay quá.#:-s

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Em up cho mợ cả nhà cụ , mợ cả là người sáng suốt đớt , lại là người hợp thời. cụ chắc chỉ bằng nửa mợ cả của cụ thôi vì cụ bảo thủ quá, chắc mợ ghét lắm nhỉ
-Cám ơn bác quá khen, nhưng bà cả nhà em ếch về xe lắm, ko biết gì mà cũng được bác khen thì hóa ra bác cũng chả biết gì? Thế mà em cứ tưởng, chán nhỉ?:P

RAVA

Xe ba gác
Mắc pít , giun rông, gia va , hoa quả, phương tò vò, ai su zu đâu rồi[-(. Vào tìm lỗi xe Hàn xẻng để phản công đi. gay quá gay quá.#:-s
-Bác mới bị ngã xe à? Có vấn đề gì mà hét toáng lên thế? Bác có biết là chỉ có min, mod mới được dùng chữ to ko, muốn ăn thẻ à?:P

thanh3ckx

Xe đạp
Ngon bằng toy hoàn kiếm ko hả cụ?

Tienthinh

Xe tăng
Chết rồi, lộ ra là các cụ fan Hàn sẽ qua đây làm lớn chuyện cho xem!
Kụ nên xem chuyện đó là bình thường vì xe bị lỗi ,bị hỏng chứ?kụ không nên làm lớn chuyện như kụ nghĩ.

junyong

Xe buýt
Em biết ngay mà, nhân bảo như thần bảo:
Chết rồi, lộ ra là các cụ fan Hàn sẽ qua đây làm lớn chuyện cho xem!
Mừng hơn bắt được vàng

Cụ billbill nghĩ sai cho em rồi nhé, bản chất con người thì không thay đổi được cụ ạ
Cũng có cái này cái kia, nhưng nhiều quá thì phải xem lại. Làm lớn chuyện để làm cái gì, sao cụ lại nghĩ sấu xa thế người ta cười cho.

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Chung kết là bác đã thay chưa, tôi đi cũng lọc cọc, vào vài gara quen thì anh em bảo là có 2 bệnh: 1 là mòn chữ thập ở thước lái, 2 là lỏng đệm tay lái.... chung kết là tôi tháo ra kiểm tra và lắp vào hết lọc cọc, chi phí tổng thiệt hại 300k đồng. ^___^ Gara còm Hải Dương - Phạm Tuấn Tài làm
Dạ thay rồi Kụ ạ!!!

TrungGia

Xe Cứu Trợ
hom nay em cung vua o Toy TL, gap mot bac dang thay thuoc lai Altis (xe con moi lam) khong biet co phai cu chu thot. Thay con dang bay tren san nha ma chu xe bao thu xoay xem co tieng keu khong? Truoc em da co bai keu ve dich vu cua Toy, hom nay em lai mot lan nua bay to khong hai long voi Dich vu cua Toy, lan nay la Toy TL.

metalins

Xe tăng
Em có đề nghị là box Toy nên đề cử 1 hoặc 1 nhóm các bác uy tín và hiểu biết để giải đáp các thắc mắc về kỹ thuật cũng như service của hãng chỉ trên 1 thớt thôi giống của cụ Hardtop bên xe Hàn, đừng hơi tý lại kéo ra 1 thớt để rồi lại cãi nhau ỏm tỏi. Như vậy thì các cụ hâm mộ Hàn cũng sẽ cân nhắc suy nghĩ phát biểu trước khi ném đá trộm. Về việc này thì em công nhận các cụ mê Toy lịch sự hơn nhiều, ít khi sang nhà hàng xóm nói xấu, chê bai mà hay ngồi nhà phán đổng :D

imbenley

Xe tải
ko cần thiết đâu bác ạ , em thấy mấy cái lỗi thước lái lọc cọc đấy nhằm nhò gì. xe còn lành chán. em thấy ối hãng xe xăng còn chả có chỗ đổ.

nhuycu

Xe tải
Altis nhà em 1.8AT - 2011, tay lái cũng hơi nặng, (không có hiện tượng lọc cọc), chạy khoảng 20km/h thì tay lái không tự trả lái, không biết có phải lỗi không các cụ. Em chưa chạy thử xe cùng loại Altis của các bác khác nên cũng không biết có phải lỗi hay không. Em muốn hỏi các bác đang chạy xe Altis 1.8 AT-2011 có cảm nhận như em không?