Altis hay Focus

Đoàn Thuần

Xe đạp
Tại sao Altis lại được chuộng hơn ở Việt Nam?Nếu so sánh các tính năng cơ bản cũng như tính năng an toàn và thông số kỹ thuật thì 2 chiếc xe này là tương đương nhau.-,Nếu so sánh về giá thì Focus mềm hơn-,Về độ tiêu hao nhiên liệu thì Focus tốn hơn 1 chút.-, Về độ an toàn thì Altis còn phải chạy dài mới theo kịp Focus thì thân vỏ xe Ford tốt hơn rất nhiều.Vậy có ai biết tại sao ở Việt Nam người ta lại chuộng Altis hơn Focus ko? Có lẽ là do tâm lý đám đông, hoặc khả năng bán hàng của nhân viên Toy rất tốt.Các pác cho ý kiến với ạ!

xeđạp

Xe buýt
1. Do Toy đã thành công ở Mỹ & các nước phát triển khác
2. Người VN thì chắc chắn là " hội chứng đám đông " chứ ko quan tâm
lắm đến việc Toy nó đưa vào VN những đời xe " chẳng giống ai" ( slogant của Fortuner )
3. Dịch vụ sau bán hàng của Toy là số 1 tại VN ( nghe nhiều người nói vậy )
4. Ở VN thì cái xe 4b là tài sản lớn trong khi khả năng resale của Toy lại lớn hơn Ford
5. Toy được tiếng là tiết kiệm xăng ( vì xe nhẹ hơn )

Đoàn Thuần

Xe đạp
Tâm lý là chủ yếu

có lẽ phần lớn của việc này là do tâm lý đám đông, bởi lúc khách mua xe thì chỉ quan tâm đến chiếc xe chứ mấy ai quan tâm đến việc sau này sẽ thế nào.
cũng đúng như bác noi, kha nang sales cung nhu resales cua toy tot
Cam on pac da tra loi gium e, cu tuong se ko co ai tra loi co!

adco

Xe điện
Theo em thì thị trường ngày nay cạnh tranh rất ác liệt . Các xe liên tục cải tiến để giành khách hàng . Xe nào cũng có mặt xấu và tốt tùy theo quan niệm của người mua . Cho nên bác cứ mua chiếc nào mà mình thích .
Tuy nhiên To luôn có thế mạnh nhất định khi luôn cạnh tranh ngôi đầu bảng với GM trên TG . Đại lý của To có mặt dàn đều ở các tỉnh , trong khi Fo chỉ tập trung nhiều ở 2 TP lớn SG và NH . Chất lượng phục vụ dịch vụ sau bán hàng của To là số 1 VN khỏi bàn cải :)

mickey_captiva

Xe buýt
Tại sao Altis lại được chuộng hơn ở Việt Nam?Nếu so sánh các tính năng cơ bản cũng như tính năng an toàn và thông số kỹ thuật thì 2 chiếc xe này là tương đương nhau.-,Nếu so sánh về giá thì Focus mềm hơn-,Về độ tiêu hao nhiên liệu thì Focus tốn hơn 1 chút.-, Về độ an toàn thì Altis còn phải chạy dài mới theo kịp Focus thì thân vỏ xe Ford tốt hơn rất nhiều.Vậy có ai biết tại sao ở Việt Nam người ta lại chuộng Altis hơn Focus ko? Có lẽ là do tâm lý đám đông, hoặc khả năng bán hàng của nhân viên Toy rất tốt.Các pác cho ý kiến với ạ!
Đấy là mặt được của Focus còn bác chưa nhìn đến điểm hơn của Altis như thương hiệu, chi phí sửa chữa, phụ tùng thay thế v...v... Nếu là em, em vẫn chọn 1 chiếc Altis hơn là Focus vì chắc có lẽ em cũng theo hội chứng đám đông như mấy bác trên đã nói

hanhtoyota

Xe tải
Tùy theo thị trường bác a, Ford Focus và Toyoyta Altis như nhau, về độ ổn định, Atltis tiết kiệm hơn Focus 1 xíu nhưng bù lại độ chắc chắn và an toàn thì thua Focuc, thích nhất là Focus có cú đề pa ấn tượng, chạy rất đầm và ổn định ở tốc độ cao,Altis thì ko có được cái này,ở Châu Âu người ta rất chuộng Focus vì chất lượng + sự ổn định của nó do vậy Focus là xe bán chạy nhất ở Châu Âu và đứng thứ 2 trong TOP 10 xe bán chạy nhất trong khi Altis thì nằm thứ 89 trong Top 100 best selling vehicles in Europe,bởi vậy nếu giá Focus down xuống 24.000USD thì quá rẻ để sự dụng 1 chiếc xe nồi đồng cối đá chất lượng ổn định như Altis mà tính năng vận hành lại vượt trội hơn Altis nhiều.Ở VN do tâm lý đám đông+ với sụ hiểu biết về xe yếu kém nên cứ luôn nghĩ Toyota là tiết kiệm, tùy xe, tùy mode của Toyota chứ ko phải chiếc nào cũng tiết kiệm+ chất lượng , điển hình chiếc Toyota Fortune đâu phải là chiếc chất lượng ổn định, tiêu hao nhiên liệu thì phải nói là cỗ máy uống xăng như uống nước lã, còn hơn cả HUMMER H3.EM đã chạy Fortune nhập khẩu rồi giờ đã chuyển qua dùng Everest.
có lẽ phần lớn của việc này là do tâm lý đám đông, bởi lúc khách mua xe thì chỉ quan tâm đến chiếc xe chứ mấy ai quan tâm đến việc sau này sẽ thế nào.
cũng đúng như bác noi, kha nang sales cung nhu resales cua toy tot
Cam on pac da tra loi gium e, cu tuong se ko co ai tra loi co!

mercurate

Xe tăng
Một phiếu cho Forcus, dưng em thích loại 5 cửa

xeđạp

Xe buýt
Đấy là mặt được của Focus còn bác chưa nhìn đến điểm hơn của Altis như thương hiệu, chi phí sửa chữa, phụ tùng thay thế v...v... Nếu là em, em vẫn chọn 1 chiếc Altis hơn là Focus vì chắc có lẽ em cũng theo hội chứng đám đông như mấy bác trên đã nói
Nếu bác trả giá cho thương hiệu thì miễn bàn, còn chi phí sửa chữa & phụ tùng thay thế thì em chắc là bác lại cũng theo hội chứng đám đông roài
( cái này là bác nghe đám đông nói )

tailieu

Xe tăng
Mặc dù Focus 1.8 MT có giá mới phải nói là quá mềm (24.800) nhưng chỉ tiếc là em nó thiếu nhiều thứ quan trọng quá. Các bác xem lại cái:

Còn cái 1.8 AT hiện hình như không còn sản xuất nữa thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

k66473

Xe tăng
ối, không ABS và EBD thì sao an toàn được

su lợn

Xe hơi
tầm tiền như vậy mua vios thì có lẽ hơn nhưng có điều nhìn ford có vẻ lịch sự hơn(y)

oldman_hp1973

Xe máy
tầm tiền như vậy mua vios thì có lẽ hơn nhưng có điều nhìn ford có vẻ lịch sự hơn(y)
Em rất thích Focus và đang tìm mua Focus cũ, nhưng phải là AT. Còn nếu so sánh Focus 1.8 MT với Altis thì Focus 1.8MT không có cửa gì đâu, vì kém cái ABS là kém quá nhiều rồi. Em không biết Vios có ABS không, nếu nó có thì em cũng vote cho Vios hoặc Altis (dù em là fan của Focus)
Hiện nay Focus 1.8 AT và 2.0 AT không còn hàng các bác nhé, chỉ còn 1.8MT và Focus S thôi.

Need_4_Speed

Xe tải
Em rất thích Focus và đang tìm mua Focus cũ, nhưng phải là AT. Còn nếu so sánh Focus 1.8 MT với Altis thì Focus 1.8MT không có cửa gì đâu, vì kém cái ABS là kém quá nhiều rồi. Em không biết Vios có ABS không, nếu nó có thì em cũng vote cho Vios hoặc Altis (dù em là fan của Focus)
Hiện nay Focus 1.8 AT và 2.0 AT không còn hàng các bác nhé, chỉ còn 1.8MT và Focus S thôi.
Không còn hàng hả bác? Hay bọn nó định bán nốt hàng tồn xong cuốn gói khỏi Việt nam

Galaxy

Xe hơi
Em bỏ một phiếu cho Altis ạ :41:

BABETNHE80

Xe tải
Chính vì thế mà giá xe mới giảm nhiều. Nhưng mà tầm tiền đó em vẫn thích Vios hơn.
bác lại đi so sánh giữa Vios và Focus rồi, quá chênh lệch để so sánh 2 em này, Focus là dòng xe hạng C cùng hạng với Altis, còn Vios là dòng xe hạng B, ngắn hơn, nhỏ hơn, nòi chung là không thể so sánh được với Focus nhất là bây giờ Focus giá chỉ còn có 24.8K obama. nếu là em thì em chọn Focus vì giá mềm - thấp hơn altis 10k má chất lượng thì không thua kém tẹo nào còn với vios thì ngang giá nhưng vios thì xách dép chạy cũng không thể theo kịp focus vời nội thất da cao cấp, cảm giác lái tuyệt vời, cách âm tốt và cả rear spoiler thể thao nữa chứ

thaoeo

Xe buýt
Thế kỷ 21 rồi mà xe còn không có thắng ABS:77:! thôi bác qua mua chiếc Lacetti 2009 nhập khẩu đi bác, chí ít các trang thiết bị an toàn như ABS, EBD, túi khí ... đều có đủ
Chính vì thế mà giá xe mới giảm nhiều. Nhưng mà tầm tiền đó em vẫn thích Vios hơn.

oldman_hp1973

Xe máy
Không còn hàng hả bác? Hay bọn nó định bán nốt hàng tồn xong cuốn gói khỏi Việt nam
Theo suy nghĩ của em, chúng nó đang bán nốt hàng tồn kho trước khi ra Focus mới. Ford vừa lắp ráp xong dây chuyền mới và Focus ở VN là phiên bản cũ rồi, từ năm 2007 Focus phiên bản mới đã được bán ở Châu Âu, nhưng ở VN thì bọn******ấy nó vẫn bán đời cũ đến tận bây giờ. Có thể khoảng tháng 8 sẽ có Focus mới.

Đoàn Thuần

Xe đạp
pác tài liệu kiếm cái này ở đâu đấy. theo em được biết, chính xác thì chiếc Focus 1.8 có ABS, có EBD, túi khí hành khách phía trước cũng có. cảnh báo lùi cũng có nốt.
hình như pác nhầm sang 1.6l mất rồi.
em đang bán Focus 1.8 mà.
Nếu các pác có hứng với Focus gọi cho em theo số: 0983.001.056 nhé! Em tên Thuần!