Altis đề khó nổ

takarinchidotoj

Xe tải
Em theo dõi rồi, không phải do trời nắng hay do ko tắt điều hòa gì cả. Nếu là do máy nóng thì tại sao trong vòng khoảng 15 phút sau khi tắt máy mà đề luôn thì nổ ngay, sau thời gian đó thì đề lại khó nổ, cứ phải 2-3 phát đề mới nổ.
Chỉ sau khi bảo dưỡng mới phát bệnh này, nên em đang nghi do thay lọc xăng nhưng gara khẳng định lọc xăng thay mới là chuẩn. Có khi nào là lọc xăng không các cụ?
Em thì vẫn nghiêng theo ý kiến của em. Cụ thử thay lọc xăng đi, nếu ok thì thôi.

Komatsu07

Xe đạp
Cụ thay lạ lọc xăng loại xịn nhé. Nếu chưa hết bệnh thì em tư vấn tiếp. E đã bị và chữa đã khỏi

fantasylove

Xe buýt
Em theo dõi rồi, không phải do trời nắng hay do ko tắt điều hòa gì cả. Nếu là do máy nóng thì tại sao trong vòng khoảng 15 phút sau khi tắt máy mà đề luôn thì nổ ngay, sau thời gian đó thì đề lại khó nổ, cứ phải 2-3 phát đề mới nổ.
Chỉ sau khi bảo dưỡng mới phát bệnh này, nên em đang nghi do thay lọc xăng nhưng gara khẳng định lọc xăng thay mới là chuẩn. Có khi nào là lọc xăng không các cụ?
e nghĩ do lọc đấy cụ. gara nó mới thay lọc cho cụ mà nó lại bảo lọc hỏng nữa thì quá như tự vả và mồm nó à. cụ thử chạy ra chỗ khác xem

thanhtvtb

Xe máy
Tôi cũng muốn giúp nhưng tôi không biết :)]