Thảo luận Altis 2016 ồn có cụ nào tư vấn hộ em không ạ.

OmegaO9

Xe container
ko nên

nếu đã máu cụ cứ làm cả 4 quả Mit primacy 3st cho e, thay khập khiễng ko ăn thua
Cụ chủ nghe theo ý bác Gừng này là chuẩn, nếu muốn kinh tế hơn thì thay dòng Energy, gai Primacy thì đáp ứng cả tiêu chí êm và gai đẹp, còn đẹp hẳn thì PS trở lên. Nếu chống ổn thì cụ phủ cao su non thêm ở 4 hốc bánh là tiện nhất. Xe không bị động chạm, mà hiệu quả tăng lên. Chứ còn cách âm trong xe sẽ xảy ra hiệu ứng ù và một thời gian sau sẽ rất khó chịu.

:)) vâng an ủi là nó cũng đỡ nhất phân khúc cụ nhỉ, ngồi trc thì còn đỡ chứ ngồi sau như máy bay lên thẳng cụ à :))).
Cụ xem mấy qua lốp của cụ có thừa cân không? Hôm trước em chạy thử xe thăng em mới lấy cũng giống đời của cụ thấy cũng khồng ồn đâu cụ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nghe theo ý bác Gừng này là chuẩn, nếu muốn kinh tế hơn thì thay dòng Energy, gai Primacy thì đáp ứng cả tiêu chí êm và gai đẹp, còn đẹp hẳn thì PS trở lên. Nếu chống ổn thì cụ phủ cao su non thêm ở 4 hốc bánh là tiện nhất. Xe không bị động chạm, mà hiệu quả tăng lên. Chứ còn cách âm trong xe sẽ xảy ra hiệu ứng ù và một thời gian sau sẽ rất khó chịu.

chả ăn thua
cao su non chỉ có tác dụng chống lại khi đá dăm bắn vào hốc bánh, tức là đi vào đường xấu thì dc, chứ chạy đường onroad chả có tác dụng rì

keomutvuive

Xe điện
cụ cứ chạy đường xấu hoặc đường ít nhựa thì xe ồn lắm, đi trong tp thì êm ru cụ ạ, nếu muốn đi đường xấu đường xóc chắc là thay lốp mít 3st sẽ ổn hơn, e đang đợi lốp mòn mòn rồi thay cho đỡ phí, xe e hơn 3 vạn rồi, mà cụ thay thử luôn cỡ lốp dày hơn 1 tì xem, lốp zin là 205/55 thì chọn thành 205 /60 xem

onlinebn

Xe tải
vâng lúc lấy xe là cũng phun rồi đấy cụ à :D. thôi cố gắng cầy cuốc lên đời cho nó đỡ ồn cụ nhỉ :))

onlinebn

Xe tải
cụ cứ chạy đường xấu hoặc đường ít nhựa thì xe ồn lắm, đi trong tp thì êm ru cụ ạ, nếu muốn đi đường xấu đường xóc chắc là thay lốp mít 3st sẽ ổn hơn, e đang đợi lốp mòn mòn rồi thay cho đỡ phí, xe e hơn 3 vạn rồi, mà cụ thay thử luôn cỡ lốp dày hơn 1 tì xem, lốp zin là 205/55 thì chọn thành 205 /60 xem
về mặt kỹ thuật thì cũng vẫn ok hả cụ, vâng đường tp mà nhựa mịn dày thì cũng đâu có tiếng j đâu. Mỗi tội đi toàn đường xấu ồn hơn máy cày cụ à :D

onlinebn

Xe tải
vâng xe em phủ rồi mà cũng vẫn nghe thấy lạo xạo, thôi hài lòng với những j mình có là ổn cụ à :))

shinichi2105

Xe buýt
Chả có cách gì hay ngoài đổi xe hịn hơn , còn gián mấy cái gọi là chống ồn chỉ tốn xiền thôi cụ ạ , nếu làm thế thà cụ đầu tư bộ âm thanh ngon ngon cho nó át tiếng ồn luôn .

__DHL__

Xe hơi
Xe em chạy được 3 vạn. Lốp theo xe tầm mấy vạn nên thay vậy Cụ? Lốp cụ tư vấn là Michelin Sport hay Super vậy ạ? :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chả là con xe nhà em ồn quá. Muốn bọc chống ồn có cụ nào chuột bạch rồi thì cho em xin cái nhận xét với ạ :D. Đừng cụ nào bảo lên lé xụt mà tội em ra vì ngân sách nhà em chỉ có vậy. Mua con xe này lúc chưa giảm giá sâu cũng suýt soát tỏi bạc chứ có ít đâu các cụ à.
1. Cụ làm chống ồn sàn, cánh, cốp sau, hốc bánh xe.
2. Thay ngay 4 quả lốp Michelin.
3. Copy một đống nhạc vào usb lên xe là mở nhạc. Nếu cụ không muốn nghe tiếng ồn của xe nữa độ thêm quả loa hơi sau cốp mở dj phê tận óc.
4. Lấy bông bịt vào tai.
5. Cùng tầm tiền đó mua xe khác đời cao hơn chạy dưới 5 năm.
Có cụ nào còn cao kiến gì nữa bổ xung giúp em ak.

Athena

Xe tăng
3. Copy một đống nhạc vào usb lên xe là mở nhạc. Nếu cụ không muốn nghe tiếng ồn của xe nữa độ thêm quả loa hơi sau cốp mở dj phê tận óc.
4. Lấy bông bịt vào tai.
Xe người ta mua đời 2016 rồi thì kiếm đâu ra xe khác đời cao hơn mà chạy dưới 5 năm nữa? :)) :)) :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Xe người ta mua đời 2016 rồi thì kiếm đâu ra xe khác đời cao hơn mà chạy dưới 5 năm nữa? :)) :)) :))
Ko chịu đc ồn thì bán xe đi mua cái khác, thế thôi.
Altis còn đỡ chứ vios, innova, fortuner máy dầu thì ồn là đặc sản rồi kaka

onlinebn

Xe tải
4. Lấy bông bịt vào tai.
Dạ vâng em xin tiếp thu cao kiến của cụ :D

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng em xin tiếp thu cao kiến của cụ :D

cụ đừng tin cụ ý, cả đời cụ ý toàn đi xe rách đời 2007 đổ về trước, ko có cái nào trên 500 tr thì làm sao oánh giá dc con xe Altis cả tỷ bạc của cụ dc

hoanganhdhyhp

Xe điện
cụ đừng tin cụ ý, cả đời cụ ý toàn đi xe rách đời 2007 đổ về trước, ko có cái nào trên 500 tr thì làm sao oánh giá dc con xe Altis cả tỷ bạc của cụ dc
Em chỉ đi xe rách thế thôi nhưng chắc cũng ít ồn hơn xe Altis. Không biết nhà cụ có điều kiện đi xe sang gì cho em xin cái ảnh chiêm ngưỡng cái để em còn biết đường mà phấn đấu kkk

onlinebn

Xe tải
Thôi em xin 2 cụ :D. Mạng mà, mỗi người 1 ý ta trao đổi dựa trên sự vui vẻ thôi, gây hấn với nhau cũng có giải quyết được j đâu ạ :)).

Athena

Xe tăng
Ko chịu đc ồn thì bán xe đi mua cái khác, thế thôi.
Altis còn đỡ chứ vios, innova, fortuner máy dầu thì ồn là đặc sản rồi kaka
Uh đấy, trong cùng phân khúc chắc Mer C là đỡ ồn nhất thì phải. :))

HoangLan2016

Xe tải
xe em cũng ồn , nhưng đi quen rồi chả thấy gì, cụ có xiền cứ chống ồn nhưng cơ bản là ko ăn thua gì đâu, xe mới ra mấy anh lột sạch sẽ ra xót lắm,

hoanganhdhyhp

Xe điện
Uh đấy, trong cùng phân khúc chắc Mer C là đỡ ồn nhất thì phải. :))
Cụ này ko còn gì so sánh mà cứ lôi Mer vào đây ak.
Nói cho cụ rõ Toy và Mer là hai phạm trù khác nhau, một hãng bình dân mộy hãng xe sang nên mọi so sánh đều là khập khiễng. Cụ có nói thế hay nói nữa hay thích dìm kiểu gì thì những ai đi cả hai dòng này rồi họ tự biết không cần cụ nâng bi cho Toy. Cái gì cũng có giá của nó. Mỗi người có một sở thích và lựa chọn khác nhau, ai sợ phải nuôi xe thì mua Toy còn ai thích sướng thì mua xe sang chấp nhận nuôi nó tốn kém hơn.
Cụ đuối lý với em nhưng cũng đừng có vào nói càn. Còn chuyện em thích dìm Toy VN là việc của em, nếu động chạm đến bát cháo nhà cụ thì cho em sorry.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ đi xe rách thế thôi nhưng chắc cũng ít ồn hơn xe Altis. Không biết nhà cụ có điều kiện đi xe sang gì cho em xin cái ảnh chiêm ngưỡng cái để em còn biết đường mà phấn đấu kkk

wave alpha