Altis 2.0 hay Mazda 3 2.o

minhtuan8868

Xe hơi
Toyota Giải Phóng - 807 Giải Phóng, Hà Nội
Website
www.toyotagiaiphong.net
Thưa cụ, em khong nói về chấm mà em nói về vận hành, cái chính là may Toy đi nó mượt, ổn định. Trước kia em cũng chạy Focus đi trong phố, lúc thì nó bốc, lúc thì nó mượt, lúc thì nó giật cứ nhằng nhằng và Focus của em cũng là AT 4 cấp và Atis của em cũng là AT 4 cấp.
hơn nữa khi vào xe đề máy Focus nó phải dung đùng mới nổ, còn Altis thì chỉ xẹt một cái nó đã nổ rồi.
At2014 hộp số vô cấp (7cấp ảo) chuyển số tự động ko cảm nhận đc số lên xuống cụ ạ.

Website
www.thietbisieuthivn.net
At2014 hộp số vô cấp (7cấp ảo) chuyển số tự động ko cảm nhận đc số lên xuống cụ ạ.
Em chưa chạy lên cũng không biết chỉ mới đặt xe thôi, nhưng thấy bảo là hộp số cvt cũng có điểm yếu là không phanh bằng số khi xuống dốc được.
Nếu mà thế thật thì đi xe nguy hiểm lắm cụ àh.

qpduong

Xe máy
Em chưa chạy lên cũng không biết chỉ mới đặt xe thôi, nhưng thấy bảo là hộp số cvt cũng có điểm yếu là không phanh bằng số khi xuống dốc được.
Ai chém ẩu thế cụ, xuống dốc chuyển sang dùng M ngon choét: M- giảm xuống số 1, 2... thoải mái còn lên số thì ga đủ tốc độ rồi gẩy M+

Website
www.thietbisieuthivn.net
Ai chém ẩu thế cụ, xuống dốc chuyển sang dùng M ngon choét: M- giảm xuống số 1, 2... thoải mái còn lên số thì ga đủ tốc độ rồi gẩy M+
Dạ vâng nếu được thế thì tốt quá cụ àh. thank cụ nhé.

aston_martin123

Xe tăng
Không phải chém mà thực tế nó vậy cụ ạ, lên dốc thì em thấy ổn nhưng xuống dốc thì đúng là không phanh bằng số được mà phải đệm thêm cả phanh chân. Em đã thử khi xuống dốc hầm xe ở royal city!

qpduong

Xe máy
Không phải chém mà thực tế nó vậy cụ ạ, lên dốc thì em thấy ổn nhưng xuống dốc thì đúng là không phanh bằng số được mà phải đệm thêm cả phanh chân. Em đã thử khi xuống dốc hầm xe ở royal city!
Nếu quá dốc thì xe nào cũng phải đệm phanh chân trừ khi cụ đi xe có option hỗ trợ đổ đèo mới có khả năng khống chế chính xác tốc độ khi xuống dốc (máy tính sẽ tự động tác động cả vào số và phanh). Hay cụ muốn option này nhỉ :)

Website
www.thietbisieuthivn.net
Theo em nghĩ thì nhà sản xuất họ cũng đã tính toán đến phương an khi xe xuống dốc rồi chứ, cụ nên qua hãng hỏi họ cách sử dụng xem sao :)

congnhuanphat

Xe điện
Xuống dốc cụ phải chuyển sang M thì mới tự phanh chứ cụ

aston_martin123

Xe tăng
Xuống dốc cụ phải chuyển sang M thì mới tự phanh chứ cụ
Vâng, em đã chuyển sang M và về hẳn số 1 cụ ạ, nhưng không ăn thua, chỉ được phần nào thôi!

Nếu quá dốc thì xe nào cũng phải đệm phanh chân trừ khi cụ đi xe có option hỗ trợ đổ đèo mới có khả năng khống chế chính xác tốc độ khi xuống dốc (máy tính sẽ tự động tác động cả vào số và phanh). Hay cụ muốn option này nhỉ :)
Hộp số có cấp lại khác hẳn cụ ạ, với hộp số có cấp thì sẽ phanh được bằng số như xe máy ấy ạ, cụ mượn thử con vios chẳng hạn rồi về số thấp để xuống dốc sẽ thấy khác hẳn với altis!
Một cách nữa là khi chạy ở tốc độ cao mà chuyển sang M rồi về số thấp thì altis cũng không hãm tốc giống như các xe số tự động có cấp

qpduong

Xe máy
Vâng, em đã chuyển sang M và về hẳn số 1 cụ ạ, nhưng không ăn thua, chỉ được phần nào thôi!

Hộp số có cấp lại khác hẳn cụ ạ, với hộp số có cấp thì sẽ phanh được bằng số như xe máy ấy ạ, cụ mượn thử con vios chẳng hạn rồi về số thấp để xuống dốc sẽ thấy khác hẳn với altis!
Một cách nữa là khi chạy ở tốc độ cao mà chuyển sang M rồi về số thấp thì altis cũng không hãm tốc giống như các xe số tự động có cấp
Hay nhỉ, xe em mà đi nhanh xong kéo về M1 thì dập mặt mất, tuy nhiên em chưa đi vios nên không so được cảm giác

ngophongpp

Xe hơi
Altis chứ cụ . giờ nhìn như camry vậy!

duongvanhuong14

Xe hơi
Mazda 3 có màn hình giống xe hạng sang