Altis 1.8 AT của em ko bít bị làm sao

IMEV

Xe tăng
Cụ nhimphic và cụ thekid đâu rồi vot(-) em rồi chạy àh. Nếu các cụ chưa rõ thì nên hỏi những người đã biết. Mắng oan người ta tội lắm:21::21::21:

Turong

Xe hơi
Xe em altis 1.8AT mua từ đầu tháng có luôn chức năng tự động khóa cửa khi xe đạt đến tốc độ 30km/h. Nếu cụ nào không tin có thể kiểm tra cược bao nhiêu em cũng chơi. Hơ Hơ hay bọn hãng bán cho em cái 2.0v mà dán nhầm mác 1.8:)):)):))
Cụ này nói đúng đấy ạ, em cũng mới lấy con Altis 1.8AT từ đầu tháng 8, có chức năng khóa cửa tự động khi xe đạt tốc độ 30km/h.
Những xe lấy trước đấy không có chức năng này cũng đúng luôn ạ. Em không biết bọn Toy lắp thêm chức năng này từ bao giờ, nhưng đúng là trước khi lấy xe em cũng được tư vấn là không có chức năng này, nhưng đến khi lấy xe thì đi được 30km là kêu "xoạch" một phát, làm em đèo mấy con em chân dài không biết làm thế nào để xuống xe :21:
Em đoán bọn Toy thay đổi chức năng này cho con 1.8AT từ khi tung ra thị trường con 2.0 đấy ạ. Các cụ check lại xem.

GARU

Xe hơi
Bắt đầu từ khi xe HAN nhập về có chức năng này thì TOYVN có kế hoạch lắp từ khi ra dòng Altis2.0 thì cũng lắp luôn cho xe 1.8AT vì vỏ xe cánh cửa khung gầm như nhau gần như chỉ khác máy và có thêm 2.0 dán ở mông

Prius

Xe buýt
cụ thế nào ấy chứ, em thấy altis đời tháng 4 năm 2007 cứ đi khoảng trên 30km/h là cũng tự khóa mà. hay là thằng chủ cũ bán lại xe nó độ lại nhỉ.
Bác phải chú ý đọc kỹ nhé! em chưa đề cập đến đời cũ mà, đời của bác là đời cũ, nói thêm, Altis 2007 trở về trước và cả Vios nữa đều có chức năng tự kóa 4 của khi xe chạy tuy nhiên ko hiểu vì lý do gì mà sang đến đời 2008 thế hệ mới lại bỏ cái này , kể cả loại xe nhập Corolla XLI, GLI. Bác chủ thớt đang nhắc đến đời 2009 thì em nói đến đời cũ làm giề?

Vietroad111

Xe buýt
Thường thì với các dòng xe đời mới như bây giờ thì chỉ cần bạn vào số tiên, cửa xe đã tự động khóa rồi. Xe bạn có thể bi trục chặc ở chức năng tự động khóa rồi, cái này bạn phải vào hãng kiểm tra lại. Hoặc có thể ai đó gạt nút khóa chống trẻ em. Bạn kiểm tra chỗ cái lẫy khóa ở 2 cửa sau xe xem. Lẫy này nhỏ, màu đen, bạn gạt xuống là được.
Chúc bạn lái xe an toàn!
Em ạ nhà Bác này :77::77::77:

lexus_bk

Xe điện
Chức năng khoá tự động là một chức năng tuỳ chỉnh được đối với các xe cao cấp( em nhớ đã từng thử rồi) cụ thử vào hãng xem, biết đâu có thể bật nó lên được :21:, phải dùng máy IT-2 cụ ạ.

Prius

Xe buýt
Thông tin mới nhất, rất đơn giản ạ: Em vừa phone gặp cố vấn TOY trả lời rằng cái tùy chỉnh đó do phần mềm quyết định, cuối tuần em vào hãng chạy phần mềm để ON nó lên cho giống xe bác chủ thớt và giống 2.0V luôn (để giống cả cái Dual VVT-i trên 2.0V thì em chệu)

elmi

Xe tải
Chính xác là Altis LD có mà bác. Em vừa thử trên Altis 1.8 MT LD có chức năng đó mà. Khi đến tốc độ nào đó xe nó có tiếng "kịch" một cái để khóa cửa mà

linhdan

Xe đạp
Em thấy các bác cứ tranh luận mãi nên ném đá một phát. Em đang di Altis 1.8 AT 2009, có khóa tự đông. Hôm đi lấy xe em hỏi Sale thì được biết là từ tháng 4-2009 đến nay altis AT 1.8 có thêm option này.

JamesB

Xe buýt
Thường thì với các dòng xe đời mới như bây giờ thì chỉ cần bạn vào số tiên, cửa xe đã tự động khóa rồi. Xe bạn có thể bi trục chặc ở chức năng tự động khóa rồi, cái này bạn phải vào hãng kiểm tra lại. Hoặc có thể ai đó gạt nút khóa chống trẻ em. Bạn kiểm tra chỗ cái lẫy khóa ở 2 cửa sau xe xem. Lẫy này nhỏ, màu đen, bạn gạt xuống là được.
Chúc bạn lái xe an toàn!
Đúng là cụ này chưa lãi xe bao giờ mà nói tư vấn cứ như đúng rồi. Em :77::77::77::77: ạ!

Prius

Xe buýt
Sáng qua em hăm hở phi đến TOY Mỹ Đình, em cố vấn dịch vụ phán câu xanh rờn: Làm gì có chuyện đó, cái tính năng an toàn đó xe TOY nào chả có, anh đưa xe vào làm đi.Thế là em cho vào làm, 1 lát chú đốc công gọi em ra bảo: Xe anh mua năm 2008 không có tính năng này, bắt đầu từ 2009 hãng thấy sai sót nên bổ sung cải tiến tính năng này,Em nghĩ: mịe nó thế này là cải lùi chứ cải tiến gì Altis 2006 vẫn có mà, chú đốc công cũng bức xúc và công nhận đây là ăn bớt công nghệ để giảm chi phí. Em hỏi thêm : Thế bây giờ muốn làm giống Altis 2009 thì phải lắp thêm những gì: đầu tiên thay ECU body sau đó thay bộ đáp ứng điều khiển, tổng thiệt hại hết gần 10M, em chuồn luôn, thà khóa bằng tay còn hơn để bọn LD nó thịt mình lần nữa, cái đấy mà gọi là cải tiến công nghệ à?Bố khỉ! Bó tay với bọn LD thuộc VAMA này.

PS: Nhân tiện em hỏi luôn vụ của bác chủ thớt, chú ấy nói: Nên mang xe đến kiểm tra ngay, nếu hỏng thật thay ECU body luôn.Theo quan điểm cá nhân em, xe còn mới nên bác cứ mang đến hãng để claims BH ngay đi không để lâu nó lại hỏng tiếp cái khác một khi ECU đó đang bị trục trặc.

Các bác cũng nên chấm dứt tranh cãi tai đây luôn đê!!!! hôm qua em đã chuột bạch và mất nửa buổi sáng để có câu trả lời sớm nhất cho các bác đấy.

Tiện em cũng bổ sung thêm: câu mà các hãng hay quen dùng khi PR sản phẩm trong các tờ rơi in off set là: ” mọi hình ảnh, thông số kỹ thuật ghi trên chỉ để tham khảo,sản phẩm trên có thể không giống so với thực tế, chúng tôi có thể thay đổi tại bất cứ thời điểm nào mà không cần thông báo trước” cho nên có nhiều người mới tranh luận là đầu tháng 4-2009 bổ sung tính năng này, người thì nói là từ tháng 8-2009 còn chú cố vấn dịch vụ sáng qua thì bảo bắt đầu từ series 2009….. nên không kiện được họ vì tội không thông báo chính xác cho mình đúng thời điểm thay đổi tính năng này đâu. Đúng là cái bọn tư bản.

ngong_nikel

Xe đạp
Sáng qua em hăm hở phi đến TOY Mỹ Đình, em cố vấn dịch vụ phán câu xanh rờn: Làm gì có chuyện đó, cái tính năng an toàn đó xe TOY nào chả có, anh đưa xe vào làm đi.Thế là em cho vào làm, 1 lát chú đốc công gọi em ra bảo: Xe anh mua năm 2008 không có tính năng này, bắt đầu từ 2009 hãng thấy sai sót nên bổ sung cải tiến tính năng này,Em nghĩ: mịe nó thế này là cải lùi chứ cải tiến gì Altis 2006 vẫn có mà, chú đốc công cũng bức xúc và công nhận đây là ăn bớt công nghệ để giảm chi phí. Em hỏi thêm : Thế bây giờ muốn làm giống Altis 2009 thì phải lắp thêm những gì: đầu tiên thay ECU body sau đó thay bộ đáp ứng điều khiển, tổng thiệt hại hết gần 10M, em chuồn luôn, thà khóa bằng tay còn hơn để bọn LD nó thịt mình lần nữa, cái đấy mà gọi là cải tiến công nghệ à?Bố khỉ! Bó tay với bọn LD thuộc VAMA này.

PS: Nhân tiện em hỏi luôn vụ của bác chủ thớt, chú ấy nói: Nên mang xe đến kiểm tra ngay, nếu hỏng thật thay ECU body luôn.Theo quan điểm cá nhân em, xe còn mới nên bác cứ mang đến hãng để claims BH ngay đi không để lâu nó lại hỏng tiếp cái khác một khi ECU đó đang bị trục trặc.

Các bác cũng nên chấm dứt tranh cãi tai đây luôn đê!!!! hôm qua em đã chuột bạch và mất nửa buổi sáng để có câu trả lời sớm nhất cho các bác đấy.

Tiện em cũng bổ sung thêm: câu mà các hãng hay quen dùng khi PR sản phẩm trong các tờ rơi in off set là: ” mọi hình ảnh, thông số kỹ thuật ghi trên chỉ để tham khảo,sản phẩm trên có thể không giống so với thực tế, chúng tôi có thể thay đổi tại bất cứ thời điểm nào mà không cần thông báo trước” cho nên có nhiều người mới tranh luận là đầu tháng 4-2009 bổ sung tính năng này, người thì nói là từ tháng 8-2009 còn chú cố vấn dịch vụ sáng qua thì bảo bắt đầu từ series 2009….. nên không kiện được họ vì tội không thông báo chính xác cho mình đúng thời điểm thay đổi tính năng này đâu. Đúng là cái bọn tư bản.
Đúng đấy bác ah
mọi hình ảnh, thông số kỹ thuật ghi trên chỉ để tham khảo,sản phẩm trên có thể không giống so với thực tế, chúng tôi có thể thay đổi tại bất cứ thời điểm nào mà không cần thông báo trước
Chỉ khổ ông nào lấy trong năm 2008 và 3 tháng đầu năm 2009
Dòng ATL trong thời gian này không có chốt cửa tự động.
Trong sách quảng cáo của nó cũng không có quảng cáo cái chức năng này đâu!
Em lấy xe tháng 9 nên có được cái này!