ALMA, cụ mợ nào đã đầu tư hoặc nghỉ dưỡng ở đây. Em xin review???

Nghiêng2412

Xe máy
nói chung là năm nào không đi mà vẫn phải đóng tiền theo năm là đã thấy không ổn rồi

toyfriend

Xe buýt
Em mới được mời đề nghe nội dung tương tự, bên Crystall Bay ở Nha Trang và bên gì ấy đang đầu tư ở Thanh Thủy Phú Thọ.

Về cơ bản họ muốn mình đầu tư khoảng 300 triệu để chuyên đi nghỉ mát trong 25 năm tiếp theo.
Em thì tính ngắn, năm nào xào năm ấy nên chưa quyết được món này./.
Em đi 2 lần 1 lần alma và 1 lần flc, mình ko mua là thằng flc nó trở mặt khó chịu, alma thì bt. Tính e cũng như cụ năm nào xào năm ấy, chỗ mới mà đi

Cut Kit@

Xe tải
Em có đi hội thảo 1 lần, em cũng như nhiều cụ trên này, bị vợ bắt đi. Tặc lưỡi, đi cho mụ vợ sáng mắt ra. Theo thói quen, trước khi đi em lên Google tìm hiểu và chuẩn bị 1 loạt câu hỏi khoai ngứa dựa trên những thông tin anh google cung cấp. Đến nơi, em quay cho em tư vấn như chong chóng, hỏi những câu mà em ấy tít nặng tịt, bực quá em ấy còn định không tặng voucher cho em, nhưng đã chơi là đến cùng, em đòi bằng được, sau đó về vứt xó. Nói chung, không nên thả gà ra đuổi cụ ạ! Vợ em nó mua cái gói fitness cả năm để được hưởng khuyến mãi, xong dịch không được đi tập buổi nào, đến lúc được hoạt động thì cái fitness ấy nó close từ đời nào mà ko biết, đi toi mấy chục củ, chứ nói gì đến kỳ nghỉ viển vông!

quyetnn

Xe máy
Alma mình đi 1 lần thấy tư vấn cũng lịch sự và k hề trèo kéo j cả. Chắc do thấy mình có vẻ k có tiền chăng.

Sent from SM-N975F via OTOFUN

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em có đi hội thảo 1 lần, em cũng như nhiều cụ trên này, bị vợ bắt đi. Tặc lưỡi, đi cho mụ vợ sáng mắt ra. Theo thói quen, trước khi đi em lên Google tìm hiểu và chuẩn bị 1 loạt câu hỏi khoai ngứa dựa trên những thông tin anh google cung cấp. Đến nơi, em quay cho em tư vấn như chong chóng, hỏi những câu mà em ấy tít nặng tịt, bực quá em ấy còn định không tặng voucher cho em, nhưng đã chơi là đến cùng, em đòi bằng được, sau đó về vứt xó. Nói chung, không nên thả gà ra đuổi cụ ạ! Vợ em nó mua cái gói fitness cả năm để được hưởng khuyến mãi, xong dịch không được đi tập buổi nào, đến lúc được hoạt động thì cái fitness ấy nó close từ đời nào mà ko biết, đi toi mấy chục củ, chứ nói gì đến kỳ nghỉ viển vông!
Thế thằng Fitness nó tèo rồi à Cụ? Cháu mua quả vé bơi từ T3 năm nay mà chưa kịp bơi đã dịch :(

Toi88888

Xe điện
Em thấy ALMA cũng thấy mê, dạng sở hữu kì nghỉ 1 tuần với dịch vụ 5* ở khu nghỉ dưỡng ALMA bãi Dài Cam Ranh. Cụ mợ nào đã sở hữu hoặc đã được nghỉ ở đây cho em xin ý kiến phản hồi về chất lượng tiện ích và dịch vụ. Em cám ơn!
Bạn e chết dở với cái DA ở Nha trang. Giờ hàng năm phải nhờ ae bạn bè hỗ trợ

Shadow381

Xe điện
Em đi 1 lần nghe tư vấn “cho vui” ở toà nhà đầu phố Trần Hưng Đạo giáp Lê Duẩn; nhà em chơi bài: gấu thích căn này nhưng em thích căn kia nên để về bàn thống nhất đã! Buồn cười là em tư vấn tiếc “cá to” nên cứ nài nỉ đặt cọc, rồi mời cả sếp em nó ra, hoá ra là cu cậu trước làm bên Mec Star đã từng bán xe cho em! Nhận ra nhau cu cậu càng tiếc “con cá” nên cứ bảo em: duy nhất hôm nay được triết khấu cao (hình như 30-40% em ko nhớ, ko để ý lắm) nên anh chị đừng bỏ lỡ cơ hội duy nhất! Rồi lúc đầu gạ cọc 100tr, sau 50tr rồi lúc tiễn em ra sảnh còn cố nài: thôi anh cứ đặt tạm 5tr em sẽ để dành phần cho anh! Buồn cười vãi.

muadem

Xe cút kít
Bạn e chết dở với cái DA ở Nha trang. Giờ hàng năm phải nhờ ae bạn bè hỗ trợ
Thấy cơ sở vật chất và quy mô bãi đẹp quá cụ nhỉ

Em đi 1 lần nghe tư vấn “cho vui” ở toà nhà đầu phố Trần Hưng Đạo giáp Lê Duẩn; nhà em chơi bài: gấu thích căn này nhưng em thích căn kia nên để về bàn thống nhất đã! Buồn cười là em tư vấn tiếc “cá to” nên cứ nài nỉ đặt cọc, rồi mời cả sếp em nó ra, hoá ra là cu cậu trước làm bên Mec Star đã từng bán xe cho em! Nhận ra nhau cu cậu càng tiếc “con cá” nên cứ bảo em: duy nhất hôm nay được triết khấu cao (hình như 30-40% em ko nhớ, ko để ý lắm) nên anh chị đừng bỏ lỡ cơ hội duy nhất! Rồi lúc đầu gạ cọc 100tr, sau 50tr rồi lúc tiễn em ra sảnh còn cố nài: thôi anh cứ đặt tạm 5tr em sẽ để dành phần cho anh! Buồn cười vãi.
Nhà cụ thật là tinh tường, chúc mừng cụ ko bị sa bẫy :P

Bietuot

Đi bộ
nói chung là năm nào không đi mà vẫn phải đóng tiền theo năm là đã thấy không ổn rồi
Nói như thế là cụ chưa hiểu rõ loại hình sở hữu kỳ nghỉ này rồi. Khi mua sở hữu kỳ nghỉ là cụ phải biết mình đang mua 1 tuần nghỉ cố định hàng năm và kéo dài trong mấy chục năm nên phí thường niên là phí bắt buộc để duy trì, bảo dưỡng cơ sở vật chất căn hộ của cụ cũng như các tiện ích chung của resort để cụ luôn được hưởng chất lượng kỳ nghỉ tốt nhất trong suốt mấy chục năm ấy. Còn năm nào cụ không đi thì có thể cho người khác thuê lại, tiền thì vào lại túi còn kỳ nghỉ vẫn trong tay cụ đấy chứ có mất đi đâu

toyfriend

Xe buýt
Nói như thế là cụ chưa hiểu rõ loại hình sở hữu kỳ nghỉ này rồi. Khi mua sở hữu kỳ nghỉ là cụ phải biết mình đang mua 1 tuần nghỉ cố định hàng năm và kéo dài trong mấy chục năm nên phí thường niên là phí bắt buộc để duy trì, bảo dưỡng cơ sở vật chất căn hộ của cụ cũng như các tiện ích chung của resort để cụ luôn được hưởng chất lượng kỳ nghỉ tốt nhất trong suốt mấy chục năm ấy. Còn năm nào cụ không đi thì có thể cho người khác thuê lại, tiền thì vào lại túi còn kỳ nghỉ vẫn trong tay cụ đấy chứ có mất đi đâu
OF ko cho bấm haha nhỉ, cụ cứ làm như trẻ con, có ngu mới bỏ mấy trăm triệu để nghe cụ vẽ tương lai abc xyz ko thế này thì có thể làm thế kia, như năm ngoái năm nay dịch ai đi, bán cho hổ ah, hay có bán được lại cũng bán kiểu như cho ko? Ông này chắc Sale ở đấy rồi 🤣

trieuanh25

Xe tải
Trước em tưởng lừa đảo, đa cấp. Nhưng 1 năm gần đây thấy nhiều người đi rồi (còn xứng đáng đắt hay rẻ chưa bàn), và nhiều KOL, ca sĩ, diễn viên hạng A quảng cáo.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Alma, Cocobay... nhà cháu đi đủ cả. Nhà cháu cũng như nhà cụ, và đi tận 3 lần. Chủ yếu do vợ là sếp công ty có quan hệ nhiều với ngân hàng, họ cứ nằn nì mình tham gia nên cũng đi, trước khi đi cũng đã biết kịch bản rồi. Nói chung mỗi buổi họ cũng chỉ chốt được 1-2 đơn, đa phần té hết ngay khi đến đoạn có giá tiền. Nhìn các em nhân viên làm ở đây mà thấy tội, họ có vẻ tuyệt vọng và chán ngay từ khi vào bàn ngồi mặc dù cố ra vẻ vui cười. Đội quản lý chốt đơn thì rất ma mãnh.

Nghiêng2412

Xe máy
Nhưng cụ có công nhận với em là với phí thường niên đó và số tiền bỏ ra đầu tiên để năm nào đi năm đó nó có tốt hơn không :)) thậm trí với phí thường niên hàng năm đi nhiều chỗ còn đẹp hơn mấy cái chỗ Alma cho đi :))
OF ko cho bấm haha nhỉ, cụ cứ làm như trẻ con, có ngu mới bỏ mấy trăm triệu để nghe cụ vẽ tương lai abc xyz ko thế này thì có thể làm thế kia, như năm ngoái năm nay dịch ai đi, bán cho hổ ah, hay có bán được lại cũng bán kiểu như cho ko? Ông này chắc Sale ở đấy rồi 🤣
em cũng nghĩ như cụ :V

k66473

Xe tăng
Cách đây hơn 2-3 năm, nhận được các lời mời tặng phần quà và mời anh chị đến nhận và nghe giới thiệu kì nghỉ dưỡng hay đại loại vậy là em từ chối hết. Vì đều phải mời cả 2 vợ chồng đến, nhà đầy trẻ con, tự nhiên đến giờ cơm hoặc giờ hành chính thì bỏ việc, bỏ con cái đi nghe hội thảo thì có mà điên.

Nhưng đến năm ngoái, dịch covid ập đến, công việc cũng giãn cách, các bạn nghỉ dưỡng lại mời và lần này chấp nhận mời 1 người đi cũng được, không yêu cầu cả 2 vợ chồng cùng đi nên em cũng OK. Thôi thì rảnh rỗi, em cũng đi nghe xem sao. Các nội dung, kịch bản thì các cụ OF nói ở trên hết rồi, em cũng thấy y xì. Em nghe hết, nhận hết quà rồi đi về.

Quà vứt xó nửa năm, tuần vừa rồi dọn nhà, thấy 1 mớ voucher, để em "review" đám voucher này cho các cụ:

- Một loạt voucher kiểu như khám răng, thẩm mĩ... thì em vứt luôn, không cần xem.
- Một cái voucher đêm nghỉ khách sạn ở Bắc Ninh, em chưa biết có dùng được ko nhưng nhìn thì hết hạn rồi (hạn 4 tháng).
- Một cái voucher khách sạn, resort gì đó ở Phú Yên, điều kiện kích hoạt là sau khi khách sạn đó khai trương, tóm lại là em cũng chả biết nó xong chưa và voucher có hiệu lực không nữa.

- Và cuối cùng là 1 cái voucher 3 ngày 2 đêm ở resort Camranh riviera. Đọc thông tin thì thấy còn hạn. Em làm theo hướng dẫn, viết email các thông tin cần thiết vào email trên voucher. Theo hướng dẫn thì sau 24h00 sẽ có phản hồi. Em chờ 48h00 thấy mất hút. Em email nhắc lại lần 2. Vẫn mất hút. Sang đầu tuần em phone theo số phone trên voucher, em gái xin địa chỉ email để tìm và sẽ phản hồi. Tất nhiên sau đó là tiếp tục mất hút rồi.

bonongcoc

Xe buýt
- Và cuối cùng là 1 cái voucher 3 ngày 2 đêm ở resort Camranh riviera. Đọc thông tin thì thấy còn hạn. Em làm theo hướng dẫn, viết email các thông tin cần thiết vào email trên voucher. Theo hướng dẫn thì sau 24h00 sẽ có phản hồi. Em chờ 48h00 thấy mất hút. Em email nhắc lại lần 2. Vẫn mất hút. Sang đầu tuần em phone theo số phone trên voucher, em gái xin địa chỉ email để tìm và sẽ phản hồi. Tất nhiên sau đó là tiếp tục mất hút rồi.
Có bạn trên FB cũng bị như cụ. Kiểu làm cho khách nản tự bỏ :)
Em cũng bị dính 1 voucher cocobay ngày xưa rồi. Túm lại chả có gì miễn phí cả.