All new Hyundai Santa Fe 2025 bản thấp nhất chỉ hơn 1 tỷ

sthd

Xe lăn
CRV mà cũng hốc tới vậy cơ à? Sao em nghe mọi người chạy CRV toàn bảo ăn xăng như ngửi.
xăng thì chủ yếu phụ thuộc vào trọng lượng xe. xe nào mà nặng gần 2 tấn thì cũng trên chục lít hết, trong phố thì gấp rưỡi

Xperia ZZ

Xe tăng
Chuẩn cụ.
Cái kiểu cần sang số này rất bất lợi. Mất 2 lần động tác, chạm và xoay.
Vin có kiểu bấm số theo dẫy hoặc loạt dọc giống nhau cũng vớ vẩn - kiểu gì cũng phải nhìn xuống xong mới bấm.
Em thấy cũng như nhau chứ cụ, thèn Mẹc cũng phải chạm rồi gạt, thèn Sắt này cũng phải chạm rồi xoay, khác chi mô cụ hè?

Phunt

Xe máy
Toàn máy xăng à các cụ, sao nhiều bản vậy

Lacet_ti

Xe container
Em thấy cũng như nhau chứ cụ, thèn Mẹc cũng phải chạm rồi gạt, thèn Sắt này cũng phải chạm rồi xoay, khác chi mô cụ hè?
Cụ nhầm, thế nó mới sinh ra cái tk gọi là : công thái học. Nghĩa là thuận tiện, phù hợp nhất cho con người .
Ko phải nịnh nhưng cần số hay nhất tg có 2 hãng : Mec và Bim. Và nó tồn tại , được tán thành rồi. Các hãng khác chỉnh sửa nhưng ko thể qua 2 tượng đài đó đc.
2 dạng cần số đó đảm bảo nhanh , gọn lẹ, ko thể nhầm lẫn, dễ dùng. Bim nó hơn 1 cái là cảm giác cơ khí, nam tính hơn Mec.
Lexus bắt chước Bim, dưng hơi quá đà , gạt phát bực, ko thuận.
Huyndai bắt chước Mec nhưng cũng trong tình trạng này , ko tối ưu.
À mà nếu ko đam mê xe, ko muốn tốc độ thì cần số nào cũng Ok hết, miễn xe chạy dc là được :))

niceshot

Xe container
CRV mà cũng hốc tới vậy cơ à? Sao em nghe mọi người chạy CRV toàn bảo ăn xăng như ngửi.
Vụ CRV ăn xăng như ngửi thì em toàn đọc được trên fb, còn thực tế xe thằng em em chạy thì như vậy.
Lúc nó kể em cũng không tin, sau phải ra check trực tiếp thì đúng thế thật!

nq19832005

Xe tăng
Về ngoài hình và nội thất đúng là all new, chả còn dính dáng đời cũ tẹo nào
trông to con, xác nặng nề mà chạy máy 2.5 smarteam thì quá yếu. Máy xăng của huyndai ko có tiếng tăm lắm. Đặc trưng là máy dầu thì cắt, nhưng cũng phù hợp với sự phát triển. May còn có máy 2.5TDGI kéo lại. Nói chung bản này cái đuôi ko thể mê, chắc sớm có bản FL. Đội tk huyndai nên học của Kia, với giá này sang múc con canival máy dầu chạy thích hơn nhiều. Vừa rộng rãi thoải mãi, lại cọn đẹp như tranh. Mua san chạy phố thì máy 2.5 xác 2t chắc nó bú nhẹ 15-16l
E vừa xem xe ở showroom. Ở đây chỉ có mỗi bản trắng tiêu chuẩn.
Cái đuôi xe xấu thật sự, nhìn tổng thể như xe hòm. Thêm quả chữ Santafe to tướng nhìn lúa vãi.
Được cái đầu xe và nội thất đẹp.

Bản 2.5 như cụ nói đúng rồi. Còn bản 2.5 Turbo thì mới vậy chưa được kiểm chứng độ bền.
Carnival thì là dòng mpv đối tượng sẽ khác
Dự là đợt tới Palisade bản dầu sẽ bán tốt hơn. Cả Sorento nữa. Sẽ vợt kha khá khách của Santafe

Chỉnh sửa cuối:

Xperia ZZ

Xe tăng
Cụ nhầm, thế nó mới sinh ra cái tk gọi là : công thái học. Nghĩa là thuận tiện, phù hợp nhất cho con người .
Ko phải nịnh nhưng cần số hay nhất tg có 2 hãng : Mec và Bim. Và nó tồn tại , được tán thành rồi. Các hãng khác chỉnh sửa nhưng ko thể qua 2 tượng đài đó đc.
2 dạng cần số đó đảm bảo nhanh , gọn lẹ, ko thể nhầm lẫn, dễ dùng. Bim nó hơn 1 cái là cảm giác cơ khí, nam tính hơn Mec.
Lexus bắt chước Bim, dưng hơi quá đà , gạt phát bực, ko thuận.
Huyndai bắt chước Mec nhưng cũng trong tình trạng này , ko tối ưu.
À mà nếu ko đam mê xe, ko muốn tốc độ thì cần số nào cũng Ok hết, miễn xe chạy dc là được :))
Theo em, nếu chưa trải nghiệm thực tế cái cần số này thì cũng chưa thể đánh giá đc nó là hay/ ko hay, có khi dùng rồi mới thấy nó lại hay hơn Mẹc Bim đó chớ cụ.

Kurumavn

Xe buýt
E vừa xem xe ở showroom. Ở đây chỉ có mỗi bản trắng tiêu chuẩn.
Cái đuôi xe xấu thật sự, nhìn tổng thể như xe hòm. Thêm quả chữ Santafe to tướng nhìn lúa vãi.
Được cái đầu xe và nội thất đẹp.

Bản 2.5 như cụ nói đúng rồi. Còn bản 2.5 Turbo thì mới vậy chưa được kiểm chứng độ bền.
Carnival thì là dòng mpv đối tượng sẽ khác
Dự là đợt tới Palisade bản dầu sẽ bán tốt hơn. Cả Sorento nữa. Sẽ vợt kha khá khách của Santafe
Em chạy xe huyndai từ thời động cơ Thera 1.6, 2.0 rồi Nu 2.0 lên 1.6TDGI, 2.4 GDI, 2.5 Smartrea... thì thấy động cơ xăng của Huyndai cũng khá bền. Nay ra còn 2.0 turbo trên custin thì chỉ dùng cho thị trường china là chính, đáng lý ra ông TC dùng luốn nó lắp cho Tuc và San bản TC thì ngon, còn bản cao cấp chơi 2.5TDGI thì chuẩn bài. Em nghĩ là ok, nó cũng bền đấy. Thích máy dầu thì chọn Palisafe hoặc Kia chung khung gầm cũng ok. Bên hàn thì Sorento bán tốt hơn San nhiều

tvson

Xe buýt
Vụ CRV ăn xăng như ngửi thì em toàn đọc được trên fb, còn thực tế xe thằng em em chạy thì như vậy.
Lúc nó kể em cũng không tin, sau phải ra check trực tiếp thì đúng thế thật!
CRV nhà em đã dùng 2 chiếc 2 đời (CRV 2.0 đời 2016 và CRV 1.5 đời 2020) nhưng chạy nội thành chưa bao giờ dưới 10l a95/100km cả.
Đây là trải nghiệm thực tế

Bibep

Xe buýt
Xấu quá. Chắc ko chịu tăng lương ông thiết kế

Zerodaide

Xe buýt
Em có cảm giác xe này HD thiết kế chưa tới, kiểu này năm sau lại phiên bản mới sửa một loạt luôn. Giống như HD mang người dùng ra làm thí nghiệm vậy. Nếu là em em chưa mua phiên bản này vội.

Zerodaide

Xe buýt
Đa phần ở VN dân mua san sắt vì cái máy dầu, giờ chỉ có máy xăng ko biết doanh số liệu còn đc như các đời trước. Vì tầm tiền này máy xăng lại có nhiểu lưạ chọn khác hay hơn.
Kiểu gì năm sau lại thêm bản máy dầu cho xem. Bản này còn nhiều lỗi thiết kế lắm, HD chắc chắn còn chỉnh sửa nhiều cho các bản sau nữa.

Bibep

Xe buýt
Thằng em em đi CVR2019, máy có 1.5 mà hôm nọ vừa bảo đi đường HN cũng báo 16l/100km kìa cụ.
Cần đi kiểm tra lại xe xem. Vì xe vợ m đời cũ hơn cũng chỉ gần 10 lít/100km thôi (mà phụ nữ chạy tốn xăng hơn nhiều)

flowers1508

Xe tăng
các cụ cứ khen nội thất đẹp, em thấy cơ bản là được ngoại trừ cái vô lăng nhìn hơi nhựa nhựa rẻ tiền hoặc thiết kế cho các xe quân sự, địa hình thì phù hợp
Cái Palisade vô lăng đơn 2021 đang đẹp, sang 2022 thì lại xấu