Airblade hay Nouvo LX 135

Phuong Ho

Xe tăng
tay chơi thì xài LX , lăn tăn thì chơi AB cho nó lành , cụ đi AB , em càng nhàn :)):))
bác Khọm ơi , em mua Nu LX bác có giúp em mua chỗ nào giá thật đẹp, BH bảo dưỡng đàng hoàng không bác ?? :P(b) đi Pay xì mãi toàn bị chê đi xe của vợ

phuc_thinhphan

Xe tăng
Múc con LX cho nó máu ... phải công nhận là những xe Nouvo đời có 2 đèn với 1 đèn bây giờ tệ quá ... Ko cần nhìn chỉ cần nghe tiếng máy là biết xe gì ... :'(.Nhưng khi chạy LX có cảm giác khác hoàn toàn các bác ợ. Bốc hơn,máy đầm hơn ... uống ít hơn (tất nhiên là ko thể bằng AB đc nhưng như bác Buloongi nói khoảng >3l-100km).Mà bác Thanh Trung có tiền mua Vera thì 1 con LX hay AB mà cũng lăn tăng ...:77:

phanngoc8800

[Tịch thu bằng lái]
air Blade di 1 phieu.(b)(b)(b)

pc0550

Đi bộ
Xin chào các bác, mình là thành viên mới, mình thấy các bác đang bàn về con AB và con Nouvo Lx xôm tụ quá, nên mình cũng xin đưa ra một vài đánh giá về con Nouvo LX như sau :
So với xe Nouvo cũ thì xe này máy phải nói là khác hẳn, không còn gầm rú như xe tăng của dòng Nouvo đời trước nữa, chỉ cần thốc nhẹ ga là đã phóng lên phía trước với tốc độ rất nhanh, ga nhẹ, máy êm hơn so với AB (em gái mình đang sử dụng 1 con AB mua hơn 8 tháng rồi). Lượng xăng ăn không đáng kể, thời gian đầu rốt đa hơi tốn xăng có lẽ do máy còn mới, đi khoảng 1000 km ra Ya cân chỉnh lại chạy đường trường cũng tầm 3l/100Km với điều kiện không chạy ép ga quá mức. Với 135cm3 mà được như vậy là mãn nguyện rồi phải kg các bác. Phải công Ya đã cải tiến lại máy móc con này chạy rất êm và bốc, tuy nhiên nó cũng còn có 1 số nhược điểm cần được khắc phục.
1/ tay lái chạy trong TP hơi bị mỏi, bánh xe bề ngang hơi nhỏ nhìn không bắt mắt lắm và bám đường cũng không ngon như AB (Chắc Ya sợ bánh lớn bám đường sẽ ăn xăng nhiều hơn). Con AB chạy thời gian thì máy hơi bị khua xè xè nghe không sướng tai. Do em mới chạy con Nouvo Lx nên không biết thời gian có bị dộng nồi khg, hy vọng là Ya cải tiến máy này sẽ tốt hơn vì đang cạnh tranh với Honda mà. Bác nào đã lên con Lx này rồi thì khi chuyển qua chạy con AB sẽ thấy chán phèo.
2/ Như nhiều diễn đàn các bác có nói là máy Nouvo Lx chạy rất nóng (khoảng này chắc là ăn đứt AB hihiii) nhất là người sau sẽ bị hơi nóng từ bộ phận tản nhiệt thổi vào phần gác chân và ngăn chưa đồ gây cảm giác khó chịu khi đi lâu, do các khe tản nhiệt được làm chạy vòng tròn từ trên xuống dưới gầm xe. AB thì kg làm theo kiểu này. Giải pháp của em là gắn thêm 1 miếng inox chắn nhiệt ở phía trên (ở Sài Gòn khoảng 60k) chở bạn gái đi chơi xa vô tư.
3/ Xe không có chắn bùn bên trong bánh sau (AB VN ráp cũng vậy) nên đi trời mưa hay gặp lúc triều cường thì nước bắn vào chân người ngồi sau và đặc biệt là bắn vào trong lốc máy nên khi rửa xe hơi vất vả. Em cũng đã gắn chắn bùn, vừa cải thiện được tình hình đôi chút vừa nhìn xe sport hơn.
Bộ đề của Nouvo LX cũng có những cải tiến đáng kể, nghe êm tai hơn và cũng dễ nổ máy. Em không thích đề của AB lắm nghe nó khẹt khẹt thế nào ấy.
Nói túm lại em chỉ mới phát hiện ra 1 số nhược điểm thôi, để chạy thời gian nữa xem sao. Hy vọng là Ya sẽ khắc phục những nhược điểm kg đáng có này để sản phẩm hoàn thiện hơn.
Nói thật với mấy bác nếu AB bán đúng giá đề xuất thì cũng đã mua thêm 1 con nữa, nhưng em thấy nhỏ em nó chạy 1 thời gian em nhìn AB cũng thấy hết thích rồi vì xe nhỏ quá, chỉ thích hợp cho nữ đi thì đẹp hơn, với lại không lẽ bỏ thêm tiền gần chục chai để mua 1 con xe AB liệu có đáng không? khi mà AB bây giờ chạy nhan nhản ngoài đường, nên em quyết định mua NV LX, nhưng mà con nhỏ em nó la quá vì mình mượn xe nó được, nó mượn xe mình nó đi không được nên nó tức (em nó hơi bị lùn)
Vài dòng đóng góp cùng các bác. Chúc các bác lựa chọn được loại xe ưng ý.

zil

Xe máy
Các cụ có nhớ Slogan của Honda Việt Nam không nhẩy, nhắc lại một tẹo nhé: Tôi yêu túi tiền Việt Nam. Các cụ hãy tẩy chay Honda Việt Nam một thời gian xem Honda Việt Nam có làm ăn nghiêm chỉnh hơn không nhé, toàn bán hàng cao hơn giá công bố.
Nếu các cụ không cất lời phê phán Honda Việt Nam thì đến bao giờ con dân đất Việt mới được sử dụng những sản phẩm mà mình bỏ tiền ra mua với cái giá phi lí trên trời như trong thời gian vừa qua.
Đặt 1 gạch cho Ya.

Street_Version

Xe tải
nouvo LX cụ ạ , riêng khoản đi bảo dưỡng thôi cũng muốn túm cổ cái thằng chủ tiệm honda mà uýnh cho bầm đầu rồi . ngoài ra em phát hiện ra một đièu là ở các dòng xe số (côn tự động) của honda , cái đoạn cắt côn (tức là nhả ga) giật hơi bị mạnh , như cưỡi lambor đi off vậy
em thắc mắc cái này , nouvo cũ và mấy dòng mio cùng động cơ mà sao mấy dòng mio chẳng bao giờ thấy bị hú cả

buloonggi

Xe điện

buloonggi

Xe điện

cocolala

Xe hơi
mỗi xe một ưu điểm, nouvo thì trẻ trung hơn AB, mà em thấy AB đời bây giờ càng ngày càng theo xu hướng của nouvo thì phải

timbanglang

Xe đạp
Nouvo LX thì có vẻ hơi tốn xăng hơn đới cụ ạ!

vien phuong

Xe buýt
To cụ "Anh Hùng Sa Lộ": cụ bốc mộ giỏi quá, cháu bấm đốt thấy tới 7 năm. Hơn từng ấy năm, nhà cháu tậu và đổi tới 5 kiểu tay ga khác nhau, cháu vẫn thấy con LX135 bốc, ngọt, cái nhược duy nhất tốn xăng hơn một chút (2,6-2,7 lit/100 km) nhưng chấp nhận được, bù lại cảm giác vọt, nhẹ nhàng khác hẳn.

Hungnm1278

Xe máy
Theo tôi con LX bốc hơn AB, nhưng vỏ lởm hôn

benli

Xe hơi
em vote cho ab 3l/100km

Lam_bang_a2

Xe buýt
Trc e cũng đi novou lx 135 2 năm rồi, máy vẫn bốc ko như 1 số cụ dìm đâu. Điểm yếu là bánh sau nhỏ dễ bị xòe, xi nhan trc ngã là bị thụt vào trong (cái này trc e toàn tự sửa), xe hú to hơn ab, bán lại mất giá. E đi 4,5v cũng chi thay dầu, châm thêm nước mát và dán lại côn sau 1 lần