AIR BLADE hay NOUVO chọn xe nào đây

cuaxink

Đi bộ
AIR BLADE đi. Nhìn con trai đi xe này.... mê ;;)
Con gái đi thì cá tính.\m/
Nói chugn là kết lắm@};-

amanoginji

Xe buýt
Air Blade thì e chưa đi nên ko bít , Nouvo thì e đã đi rùi,ko nên đi Nouvo bác ợ.e đi được 1 năm thì chán wa nên phải bán.:(
Em phán tạm các bác nghe đc ko nhé: AB đi còn chán nữa so với nouvo :)

Container

Xe buýt
Honda ngon hơn YA Cụ a!

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
em khuyên cụ nên chọn nou lx kiểu dáng đẹp hơn, động cơ 135cc hơn hẳn 110cc của air, mọi người cứ nói máy của yamaha nhanh tã nhưng honda cũng thế cả thôi nhanh tã hay ko là do cách bảo dưỡng của mình thôi, mà còn 1 điều quan trọng nữa là nou lx ko bị làm giá nhiều rẻ hơn air là cái chắc cách phục vụ khách hàng của yamaha tốt gấp vạn lần của honda chả ra sao cả ở

The Leak

Xe buýt
em vote cho AirBlade,xe của Honda dù sao máy vẫn tốt hơn,Nouvo đi tã nhanh lắm bác à:|
tã nhanh hả bác
E mời bác leo lên con Nouvo đời 2005 của nhà e nhé , e là con trai nên di rất phá
Nhưng cụ cú lên ngồi thử đi , xem có tã không nhé
Còn Nuovo thế hệ mới này e kô thích , trông hơi nhảm nhí

chuotcon_86

[Tịch thu bằng lái]
AIR BLAD thái đi bác ơi

czechonline

Xe điện
AIR BLADE máy nhỏ hơn tiết kiệm là đúng hơn rồi , NOUVO LX 135 làm phát thì có mà AIR BLADE ngửi khói . Tôi chẳng chạy con nào trong hai con đó nhưng vô tư mà nói dáng xe NOUVO LX đẹp và sang trọng hơn AIR BLADE nhiều . Ngoài đường AIR BLADE chạy đầy đường từ thành phố đến nông thôn , tận cùng của vùng hẻo lánh VN cũng có nên thành ra nhàm . AIR BLADE chẳng qua công xuất máy nhỏ hơn thì tiết kiệm hơn chứ của bền tại người , đã chơi thì không sợ mưa rơi nên NOUVO LX chứ còn sợ tốn xăng thì mua cái 50cm mà đi cho lành :))

GL550_White

Xe tải
kụ nài nói quá chuẩn......mà cái vấn đề giữa Ya với thằng Hòn Gạch thì muôn thuở cãi nhau( tốt nhất kụ nào thik xe nào thì mua, hỏi xong cuối cùng chẳng mua xe nào quay ra đi mua xe.........đạp là hội đủ các tiêu chuẩn Ơ rô )>:P......cơ mà đào mộ kinh quá ^:)^
em là em ko thik kụ nào đi em " chém gió" phân khối có 103 cc mà còn tỏ ra nguy hiểm ^:)^

vietoc

Xe hơi
mua air đi bác chay nou may kêu to lém ma xăng thi tốn vãi

thienbinh14_10

Xe tải
Em góp vui câu chuyện của em nhé, Nouvo LX đẳng cấp hơn con em đang chạy thì không phải bàn rồi. Em chạy Nouvo thường 113cm khối thôi e đã thấy sướng hơn AB rồi, mà em chạy 2 năm nay nó đếch xuống máy cho (như mọi người lóiX_X) mới đau chứ, mà quái lạ làm sao các bác ạ, con xe của em ăn uống thế nào mà tiết kiệm cứ như là cháu ngoan bác Hồ ấy. Em thích hãng Yamaha (theo chủ quan của em), nhà e mua con Jupiter năm 2003 đến giờ vẫn thế, vẫn ngon, vẫn bốc, chắc tại đi ít quá (chưa được 3 vạn), hồi em định lấy xe Nouvo ông chú em làm nhân viên bảo dưỡng của hãng Honda gần 20 năm nay cứ can em, nào là tốn xăng nào là kêu to nào là nhanh tã nào là mất giá nào là mày chỉ đi được vài tháng là sẽ chán ngay vì côn nó thế nọ thế kia....và bảo mày cứ lấy AB mà dùng sẽ ko hối hận, hồi ấy AB mới ra nhưng em không thích (theo chủ quan của e). Tết vừa rồi gặp lại, chú bảo làm gì có chuyện Nouvo ăn dưới 3lit/100km, động đúng chỗ ngứa của em, em bảo 2 chú cháu cá nhé, nếu xe của cháu đi đường dài (HN - Thái Nguyên luôn vì trước em học trên đó hay đi đi về về) nếu xe cháu ăn trên 2,5l/100km thôi chứ không cần phải nói 3 lít cháu biếu chú 1 xe mới và ngược lại, thích thì giờ đi luôn, thế mà có giám đi đâu ;)), đi là mất xe với em luôn. xe e chạy trong nội thành 2,7 đến 2,8 ra ngoài đường dài 2,2-2,3 lít/100km, bác nào ko tin hôm nào đi test với em, em bao luôn cả ~o) giao lưu
Tóm lại qua đây em muốn nói rằng theo ý kiến chủ quan của em thì Yamaha không tồi như nhiều người VN vẫn nghĩ. Em xin hết ạ.

amanoginji

Xe buýt
Honda ngon hơn YA Cụ a!
Ô, em đi xe suốt 4 năm rồi mà cụ nói em mới phát hiện ra Honda ngon hơn Yamaha đấy ạ (em tập đi từ năm lớp 8, bây h chuẩn bị thi đại học - đi quá nhiều đủ để thấy chất lượng 2 hãng nó khác nhau đến ngần nào) :D
Em khuyên thật lòng cụ cần xem xét lại phán quyết của mình
Ông anh đi exciter thì còn lạ gì máy móc của Ya nữa, chuẩn luôn :x
em chưa đi no LX bao h nên chả biết dư nào, em chỉ biết con AB đi bt và ăn ít xăg. chấm hết :))
Tại thằng AB có cái FI + cc thấp hơn nouvo LX nên đỡ ngốn hơn nouvo LX rồi :))
Đi chậm thì ăn ít hơn ạ, còn đi nhanh cũng sam sam nhau thôi ạ, bác đi nhanh xem con nào gào khiếp hơn :))
với cả em thấy xe nào cc thấp mà chăm đóng 80 thì con đấy nhanh tã - AB sẽ thua nouvo ở khoản này vì nó phải hoạt động nhiều hơn nouvo LX - mau vào trạm bảo dưỡng hơn :))

BMW325Blackbery

Xe tải
Đúng là vãi cả hàng cụ này. Cụ chắc chưa bao giờ nghe tiếng máy Nouvo LX chạy ngoài đường, để em kể cho cụ nhé: trước đây các loại đời trước của Nouvo thì đúng là tiếng của nó kêu to thật, nhưng đến đời này thì tiếng của nó quá êm luôn, khi cụ chê máy nó kêu to thì em đính chính lại là LX đi rất êm, AB so tiếng với nó thì như kiểu tiếng công nông so với ô tô con vậy. Còn so sánh thì mỗi cụ cứ 1 ý, cãi nhau có đến hàng năm nên em khuyên cụ nào thích xe nào trong 2 xe này thì cứ thế mà múc, khỏi phải lăn tăn. Còn cá nhân em thì bỏ phiếu cho Nouvo LX.

LoideGinji

Xe điện
vâng,tốt nhất là ko đi 2 con này bác ợ, làm e Exciter côn tay , đi phê lắm bác ợ. ^^
Giá xuống 30 củ thì em cố làm 1 con, chứ 33-34 củ thì hơi mệt, đuối $ lắm bác ơi :(

thienbinh14_10

Xe tải
Em cũng thèm Ex côn tay lém, nhưng cái giá thì hiện tại không với được ~X(, đang gom đạn, khi nào đủ thì bắn phát cho thỏa mãn bác ah :-?

OKLEY

Xe buýt
E đang đi con AIR đây bỏ thêm 1 phiếu cho AIR,Nouvo chạy tốn xăng lắm.

raotro

Xe container
Cái nào cho không thì lấy trước!
Nếu mua thì Ngon - Bổ - Rẻ mà chơi, phí tiền vô ích làm giề, cuối cùng chỉ là cái phương tiện!