Air Blade 2011 Sport

Xe_không_phanh

Xe tải
AB đời này em thấy dắt nó nhẹ hơn đời cũ.
Nhược điểm của AB từ đời trước đến đời này là đã thế rồi cụ ạ, chắc chỉ mua chắn bùn của mấy bác biker từ HCM ship ra HN thôi ạ. Đi con này trời mưa mà chở gái thì bẩn hết.:))
thế thì cũng mệt nhỉ?con vợ em nó kỹ tính, nó ngồi sau mà nó bẩn 1 chút là nó kêu ầm trời lên luôn, mấy thang AB sao không làm được như nó làm con SH nhỉ? em đi SH mà thấy đứa ngồi sau ko bị bẩn tẹo nào

Xe_không_phanh

Xe tải
đời mới nhìn xấu quá nhỉ,không đẹp bằng đời trước :(
phiên phiến thôi cụ ơi, nếu để đẹp em thấy mỗi 4 bánh và SH là đẹp các dòng xe khác em đều không thấy đẹp cho lắm, em tính làm con tay ga dành cho nam +ít hao xăng, tìm hiểu thì thấy có mỗi AB và Novou, các cụ thì bảo Novou tốn xăng lắm nên chắc và 3 hum nữa em cũng múc con sport trắng, đen đỏ giống cụ chủ.
PS cụ chủ?: cụ mặc cả hay nhỉ, em thấy head nó bán ab sport là 38 còn ab thường là 36 mà xem ở giá hãng thì nó là 37, tính ra head nó còn bán rẻ hơn giá của hãng à? con đấy bị ế ko ai mua hả các cụ?

Cuoihn

Xe tăng
Xe đẹp quá. Cả mua, cả đăng ký hết mấy xiền cụ chủ nhỉ :-/

tun176

Xe máy
thực ra thì em thấy AB nó chẳng đẹp chút nào, mặc dù em sắp mua AB, hic. nhưng mà cụ chủ cho hỏi chút, cái con này đi mà phóng nhanh là ng ngồi sau cũng dinh đạn khi trời mưa à? có cách nào khắch phục không nhỉ?
2 hôm đi mua và đk biển em đều gặp trời mưa và đi cùng ông cậu nên nếm đủ mùi của cái chắn bùn rồi :D mưa như 2 hôm nay ở HN mà nó cũng bắn vài hạt li ti vào áo người ngồi sau.
Em sẽ thay chắn bùn trong thời gian sớm nhất xem sao.

AB đời này em thấy dắt nó nhẹ hơn đời cũ.
Nhược điểm của AB từ đời trước đến đời này là đã thế rồi cụ ạ, chắc chỉ mua chắn bùn của mấy bác biker từ HCM ship ra HN thôi ạ. Đi con này trời mưa mà chở gái thì bẩn hết.:))
hay cụ với em đặt chung cho tiện nhỉ :D em đang tính ship cái chắn bùn từ sài gòn ra, chứ mưa liên tục thế này khó chịu lắm

để cái yên 2 màu đỏ đẻn trông đẹp hơn nhiều
em đi học toàn sơ mi đóng thùng nên ko thích cái yên đó :D

phiên phiến thôi cụ ơi, nếu để đẹp em thấy mỗi 4 bánh và SH là đẹp các dòng xe khác em đều không thấy đẹp cho lắm, em tính làm con tay ga dành cho nam +ít hao xăng, tìm hiểu thì thấy có mỗi AB và Novou, các cụ thì bảo Novou tốn xăng lắm nên chắc và 3 hum nữa em cũng múc con sport trắng, đen đỏ giống cụ chủ.
PS cụ chủ?: cụ mặc cả hay nhỉ, em thấy head nó bán ab sport là 38 còn ab thường là 36 mà xem ở giá hãng thì nó là 37, tính ra head nó còn bán rẻ hơn giá của hãng à? con đấy bị ế ko ai mua hả các cụ?
Xe đẹp quá. Cả mua, cả đăng ký hết mấy xiền cụ chủ nhỉ :-/
Xe em lấy 37,8tr . Tiền thuế là 1tr8 + 1tr tiền biển + 1,5tr tiền em lấy số

Lúc ra head thì cái đen đỏ đòi 38tr, e hỏi giá rồi đi quanh quanh 1 lúc nó báo giá 37,8tr. Cái bản sport đen-đỏ-trắng thì là 37,9tr (nó bảo do cái đen-đỏ-trắng trong head nó có ít hàng nên giảm cho 100k thôi, cái đen-đỏ thì nhiều hàng nên giảm 200k). Em đi ko giữ xe tốt cho lắm nên sợ màu trắng nó xước rồi ố màu, lấy đen-đỏ cho đỡ phải lo. Website thì là 37 nhưng hóa đơn nó ghi 36,5tr thôi.

Em lấy xe ở head Hoàng Hợp, Lạc Long Quân

Chỉnh sửa cuối:

LDTTA

Xe hơi
Cái chắn bùn giá cả + ship ra HN là bao nhiêu nhỉ, mình cũng quan tâm đến vụ này, đi trời mưa thấy bắn bẩn quá.

Hùng Pirelli

Xe buýt
Cụ chủ cho Em hỏi, Em cũng ở Từ Liêm (tổ 2 TT Cầu Diễn), Em cũng mới lấy con AB mầu Đen Bạc. Địa chỉ phòng thuế Huyện Từ Liêm. Địa điểm đăng ký? Muốn lấy số đẹp như của Cụ thì làm ntn? Em cảm ơn Cụ.

Xe_không_phanh

Xe tải
Cụ chủ cho Em hỏi, Em cũng ở Từ Liêm (tổ 2 TT Cầu Diễn), Em cũng mới lấy con AB mầu Đen Bạc. Địa chỉ phòng thuế Huyện Từ Liêm. Địa điểm đăng ký? Muốn lấy số đẹp như của Cụ thì làm ntn? Em cảm ơn Cụ.
phòng thuế huyện từ liêm nó nằm ở đoạn đối diện với siêu thị điện máy ebest ý, đi vào em nhớ không nhầm nó nằm trên đoạn đường nguyễn cơ thạnh. híc bị vào khu đó 2 lần nộp tiền vi phạm giao thông

tun176

Xe máy
phòng thuế huyện từ liêm nó nằm ở đoạn đối diện với siêu thị điện máy ebest ý, đi vào em nhớ không nhầm nó nằm trên đoạn đường nguyễn cơ thạnh. híc bị vào khu đó 2 lần nộp tiền vi phạm giao thông
Cụ xe_khong_phanh trả lời đúng rồi đấy ạ. Kho bạc ở ngay bên cạnh luôn, đi bộ sang nộp rồi quay lại lấy giấy tờ ra đăng ký

Còn chỗ đăng ký thì phải đi qua sân vđ mỹ đình, đến cây xăng nhìn đối diện có 1 cái đường nhỏ nhỏ (có cổng như cổng làng văn hóa ấy ạ), cụ đâm thẳng vào. Chỗ đăng ký chung vs cái trường học gì đó :|

Lấy biển đẹp ở Từ Liêm thì em nghĩ đơn giản lắm :D Không biết các quận khác thế nào chứ như em, lúc vào nộp hồ sơ đăng ký em kẹp duy nhất 500k vào sổ hộ khẩu thôi, đứng nộp hồ sơ tiện ngó số bị ông thiếu tá gì đó đuổi ra ghế ngồi :">

Đợi 1 lúc thấy gọi tên em lên lấy biển, ông ấy thấy 500k trong đó cất vội rồi nói giọng nhẹ nhàng hơn hẳn. Em bảo "Bác có số nào đẹp cho cháu chọn ko?" thì ông ấy bảo đương nhiên là có. Rồi đưa 1 list biển đc phép cấp ngày hôm đó cho em chọn luôn (1 ngày có 50 biển thì phải). Thấy em xem 1 lúc chưa chọn đc nên ông ấy chỉ tay luôn vào cái 110.22 và 110.33 là 2 biển đẹp còn lại trong hôm đó. Em ưng cái 110.22 thì ông ấy nói to đùng "Thêm 1 triệu nữa", chẳng thấy gì là lén lút cả, công khai lắm :D Em có người nhà làm bên C.A nên giá có lẽ ông ấy cũng giảm đi cho 1 ít.

Em đồng ý giá 1,5tr cho cái biển đấy rồi bảo lát sang chỗ lấy biển đưa tiền thì ông ấy chỉ thằng vào bàn bảo để luôn ở đấy. Em cũng rút và đưa luôn thôi, bao nhiêu người nhìn xung quanh.

Nhưng cụ đăng ký biển ở Từ Liêm thì lúc đầu chỉ để ít tiền thôi, khi vào rồi ông ấy phát giá cho đỡ bị lỗ. Em thấy có mợ đi LX đỏ để hẳn 3tr nhưng cái biển mang ra gọi là ko có các số xấu chứ chẳng đẹp. 1 ngày chỉ giới hạn cấp bao nhiêu biển thôi, ko phải ngày nào cũng có biển khủng nên dễ mất tiền oan cho cái biển thường lắm. Đưa 3tr nhưng giá thực tế cái biển nếu chỉ 1tr thì có ông nào lại mang trả lại 2tr chứ :D

Cái chắn bùn giá cả + ship ra HN là bao nhiêu nhỉ, mình cũng quan tâm đến vụ này, đi trời mưa thấy bắn bẩn quá.
Cái này để em sang biker tham khảo đã :D

Chỉnh sửa cuối:

chua_co_vo

Xe đạp
Em cũng đang định đi mua con AB 2011 này.giá phiên bản thường,Sport là bao nhiều thế ạ ?
.Các bác cho em hỏi là
1>.Mình mua xe nó có bao làm giấy tờ cho không?nếu có tầm bao nhiêu
2>Nếu mình tự đi đăng ký thì nộp những gì và hết bao nhiêu tiền ạ?(như thuế,tiền biển...)

Mong các bác sớm hồi âm ạ!Thanks

Chỉnh sửa cuối:

tun176

Xe máy
Em cũng đang định đi mua con AB 2011 này.giá phiên bản thường,Sport là bao nhiều thế ạ ?
.Các bác cho em hỏi là
1>.Mình mua xe nó có bao làm giấy tờ cho không?nếu có tầm bao nhiêu
2>Nếu mình tự đi đăng ký thì nộp những gì và hết bao nhiêu tiền ạ?(như thuế,tiền biển...)

Mong các bác sớm hồi âm ạ!Thanks
Bản thường 36tr (cái này em ko hỏi giá thấp nhất, chỉ hỏi để biết giá)
Bản sport giá 38tr, em nói vs nó 1 hồi giảm cho 200k còn 37,8

1. Có bao giấy tờ, nhưng em tự đi đăng ký nên ko rõ giá
2. 1tr8 tiền thuế + 1tr tiền biển + tiền chọn số (nếu cụ thích)

Anh_UK

Xe tăng
Dạo này e thấy AB Sport chạy nhiều ngoài đường, chứ e chưa thấy cái Honda Vison

Xóa Nhòa

Xe đạp
E cũng đang chạy con Đỏ Đen này. Xấu thì có xấu nhưng mà nó thực dụng.
Mà sao Cụ không tháo cái cần đạp ở động cơ ra. Có dùng mấy đâu. Để có khó coi lắm.
Lúc E mua là 38tr Sờ pót. 36tr Thường. Và Head có dịch vụ làm giấy tờ đó. Còn bao nhiêu thì còn tùy vào Cụ đk ở huyện hay phố chứ. Rồi biển xấu đẹp nữa.

Xóa Nhòa

Xe đạp
Đông thật Cụ ak. E còn thấy nhiều hơn cả Em 1 mầu cơ.
Vision thì xóm trọ E cũng có cơ !!!

tikul

Xe tăng
Cái món chắn bùn làm em chưa dám múc em này(đèo gái hàng ngày mà hôm nào cũng phải buộc nilon ở chân thì chết)

tun176

Xe máy
Vision em có thấy nhưng nhìn nó cứ làm sao ấy =.= Mà thấy nhiều cụ nam đi nên nó cứ buồn cười, xe đó nữ đi còn đỡ

E cũng đang chạy con Đỏ Đen này. Xấu thì có xấu nhưng mà nó thực dụng.
Mà sao Cụ không tháo cái cần đạp ở động cơ ra. Có dùng mấy đâu. Để có khó coi lắm.
Lúc E mua là 38tr Sờ pót. 36tr Thường. Và Head có dịch vụ làm giấy tờ đó. Còn bao nhiêu thì còn tùy vào Cụ đk ở huyện hay phố chứ. Rồi biển xấu đẹp nữa.
Head nó gạ em làm trọn gói giấy tờ nhưng tại em có người quen bên C.A nên tự đi làm lấy biển.
Cái cần đạp tháo đc à cụ? Em mù tịt mấy cái này :D Cụ hướng dẫn cụ thể cách tháo đc ko?

Cái món chắn bùn làm em chưa dám múc em này(đèo gái hàng ngày mà hôm nào cũng phải buộc nilon ở chân thì chết)
Chắn bùn trong sài gòn là ~200k, phí ship ra ngoài này nữa. Em đang tính mấy hôm nữa thử đặt hàng coi sao

Ngoài Bắc chưa kiếm đc chỗ nào làm lại cái chắn bùn :(

Xe_không_phanh

Xe tải
cái bon vison mới ra bị bon head làm giá, nó đòi 32-33tr/con vison tùy từng head cụ ạ. em gét tụi làm giá quá, cũng may là con ab nó bjo ko bị làm giá nữa, tình hình ko có gi thay đổi thì cuối tuần này em cũng múc 1 con

fly love

Đi bộ
Cụ ơi cụ hỏi được chỗ nào trong SG có bán cái chắn bùn 200k đó,chỉ e với.e cũng có hỏi nhiều chỗ trong đó rồi nhưng họ toàn bảo là phải gửi chắn bùn zin vào để chế chứ không có bán sẵn ah.bùn thế!

fly love

Đi bộ
2 hôm đi mua và đk biển em đều gặp trời mưa và đi cùng ông cậu nên nếm đủ mùi của cái chắn bùn rồi :D mưa như 2 hôm nay ở HN mà nó cũng bắn vài hạt li ti vào áo người ngồi sau.
Em sẽ thay chắn bùn trong thời gian sớm nhất xem sao.

hay cụ với em đặt chung cho tiện nhỉ :D em đang tính ship cái chắn bùn từ sài gòn ra, chứ mưa liên tục thế này khó chịu lắm
Các cụ có mua thì cho e ké 1 cái nhé.nhưng vấn đề là e cũng có hỏi 1 số chỗ ở trong SG nh họ đều nói là dè độ không có sẵn phải gửi dè zin vào ah.