Air blade 125 Lỗi (Cảm nhận và khắc phục)

albert_kyogoku

Xe hơi
Chào mọi người. Tôi mới mua xe được 1/2 tháng. Sau khi chạy đc hơn 300km đầu tiên tôi thay nhớt của Honda. Tình hình xe mọi thứ ok trừ việc lâu lâu đầu xe có hiện tượng hơn rùng rùng khi bo cua ở tốc độ chậm.

Mong mọi người giải đáp giúp mình.
Xe em đi chậm 5-7km/h là xe nó rùng rùng, giật giật đây ạ. Mang ra hãng họ bảo là do côn khô, lúc đầu nó chưa bám nên gây ra hiện tựong trên. Tốc độ cao hơn nó văng đều nên hết. Đâyl à hiện t ựong bình thường.

nguyendung3456

Xe tải
ab là êm nhất @@. thề . nouvo vọt nhưng ko êm bằng , nói về cảm giác lái đó , đi no lướt sóng luôn @@, còn tiếng máy thì ko êm nhưng không quan trọng
AB đi êm hơn Nouvo :|, bác lại đùa em rồi

Nay lên biker thấy có ông bảo sắp có AB mới, thay mẫu, thay máy với lên full Led như PCX, ko biết thật hay chém, có bác nào có người quen làm trong Honda thì hỏi xác nhận thông tin này giúp em vs ạ

thangngo

Xe tăng
AB đi êm hơn Nouvo :|, bác lại đùa em rồi

Nay lên biker thấy có ông bảo sắp có AB mới, thay mẫu, thay máy với lên full Led như PCX, ko biết thật hay chém, có bác nào có người quen làm trong Honda thì hỏi xác nhận thông tin này giúp em vs ạ
chẳng có nhẽ ab thành mẫu flagship của honda được áp dụng công nghệ mới nhất, thay đổi chút kiểu dáng và đèn thì đơn giản, chứ thay máy mới nữa thì chắc ko có đâu, động cơ esp 125cc đang là hàng hot của honda cơ mà

albert_kyogoku

Xe hơi
Cả nhà ơi, cho em hỏi chút. Tình hình là chỉ sợ đang đi nó hết ác qui. Xe em ít đi hôm vừa rồi lôi ra nó hết acqui. dc 1 năm rồi mà có hơn 5000km. Bật khóa nó kô lên gì :(.
Phải đi sạc lại acqui. Cho em hỏi là các bác có biết lắp thêm đồng hồ đo acqui ở đâu ko ạ? Em làm 1 cái với. Có thể hiện thị ở chỗ đèn soi ổ khóa khoặc đèn soi cốp xe.

nguyendung3456

Xe tải
chẳng có nhẽ ab thành mẫu flagship của honda được áp dụng công nghệ mới nhất, thay đổi chút kiểu dáng và đèn thì đơn giản, chứ thay máy mới nữa thì chắc ko có đâu, động cơ esp 125cc đang là hàng hot của honda cơ mà
e cũng ko biết thông tin đó chính xác hay ko hay chỉ là đồn thổi cho vui, thấy ông ý bảo thay động cơ như PCX cụ ạ
thực tế thì cùng công nghệ động cơ ESP 125cc nhưng PCX đời trước êm hơn hẳn so với AB 125 hiện tại, còn PCX mới thì em còn chửa được sờ vào nên ko dám phán

nguyendung3456

Xe tải
Cả nhà ơi, cho em hỏi chút. Tình hình là chỉ sợ đang đi nó hết ác qui. Xe em ít đi hôm vừa rồi lôi ra nó hết acqui. dc 1 năm rồi mà có hơn 5000km. Bật khóa nó kô lên gì :(.
Phải đi sạc lại acqui. Cho em hỏi là các bác có biết lắp thêm đồng hồ đo acqui ở đâu ko ạ? Em làm 1 cái với. Có thể hiện thị ở chỗ đèn soi ổ khóa khoặc đèn soi cốp xe.
sao nhà cụ đi ít vậy, chắc toàn chạy 4b phỏng ;))
theo em thì chả cần phải lắp đồng hồ đo acqui làm j, mà lắp cái đó vào nó ăn điện sợ còn chóng hết hơn thì mệt :|
nhà cụ ít đi thì cứ 1-2 tuần rảnh lại dắt ra lượn đường 1-2 vòng coi như là thăm thú phố xá thì chắc chẳng lo hết acquy đâu ạ
nếu trong thời gian ngắn mà hết acqui thì xem lại xem có bộ phận nào ăn điện quá ko, xem có cháy chập đâu ko
xe ít đi nhưng cũng đừng quên bảo dưỡng thường xuyên nhé

albert_kyogoku

Xe hơi
sao nhà cụ đi ít vậy, chắc toàn chạy 4b phỏng ;))
theo em thì chả cần phải lắp đồng hồ đo acqui làm j, mà lắp cái đó vào nó ăn điện sợ còn chóng hết hơn thì mệt :|
nhà cụ ít đi thì cứ 1-2 tuần rảnh lại dắt ra lượn đường 1-2 vòng coi như là thăm thú phố xá thì chắc chẳng lo hết acquy đâu ạ
nếu trong thời gian ngắn mà hết acqui thì xem lại xem có bộ phận nào ăn điện quá ko, xem có cháy chập đâu ko
xe ít đi nhưng cũng đừng quên bảo dưỡng thường xuyên nhé
Em có 2 xe ạ. Xe wave alpha đời đầu cũ đi vẫn đầm, êm quá nên ko bán. Để đi cho sướng. Sáng đi làm toàn đi wave cho tiết kiệm xăng. Tối và cuối tuần hôm nào rảnh thì mới vác AB125 đi chơi. Em nghĩ là lắp vào tốn tí điện thôi ạ.
P/S: Cho em hỏi là ở HN có chỗ nào làm đèn kiểu này ko ạ?

hoặc kiểu này:

Chỉnh sửa cuối:

nguyendung3456

Xe tải
Em có 2 xe ạ. Xe wave alpha đời đầu cũ đi vẫn đầm, êm quá nên ko bán. Để đi cho sướng. Sáng đi làm toàn đi wave cho tiết kiệm xăng. Tối và cuối tuần hôm nào rảnh thì mới vác AB125 đi chơi. Em nghĩ là lắp vào tốn tí điện thôi ạ.
P/S: Cho em hỏi là ở HN có chỗ nào làm đèn kiểu này ko ạ?

hoặc kiểu này:
nể cụ quá, có xe đẹp mà ko đi, nhà e cũng có con Wave thái còn ngon lắm, nhưng thầy u em vừa đem cho nhà dì em mất rồi, h em đang phải đi bộ nè :|

về độ đẽo đèn đuốc các kiểu thì cụ lên BikerVietNam xem, có nhiều shop lắm, biết đâu lên đó lại tìm được trúng ý, em thì cốt kiếm đc cái xe ngon mà đi thôi, chắc chả độ đẽo j đâu, ngại XXX hỏi thăm lắm, mua về chắc chỉ thay gương, tay cầm vs tay phanh và vài 3 chỗ nhỏ nhặt thôi, dù sao thì tài chính ko có thì ham hố độ đẽo nỗi gì :-s

pnt87

Xe đạp
mình mới hỏi 1 chỗ bên 5s,ab2k13 màu cam đen 40,8tr
ở hcm có chỗ nào rẻ hơn ko,mấy bác giúp mình với

pnt87

Xe đạp

nguyendung3456

Xe tải
sao đắt thế hở cụ :| , e ở ngoài Bắc, cách đây 3 tháng ông anh họ e lấy 1 chiếc đỏ-đen-trắng bản cao cấp đặc biệt có 37,4tr thôi ạ

hùngauto

Xe tăng
mua xe mới đã sử dụng 5 tháng em có cái kinh nhiệm nhỏ này không biết là tốt hay không nên chia sẻ cùng mọi người cho ý kiến, đặc thù của em là đi làm đi sớm và về muộn khi đó thì trời đã tối và phải bật đèn pha, đến đèn đỏ sử dụng chế độ Idling stop(nếu tgian chờ đèn đỏ dài) khi đó đèn pha vẫn sáng trong khi động cơ đã tạm ngừng hoạt động, theo em đoán lúc này đèn pha lấy điện trực tiếp từ bình ác quy nên rất hại bình, cách sử dụng của em ở đây là trong khi chờ đèn đỏ ta sẽ tắt đèn pha đi đến khi chuẩn bị đi còn khoảng 2 3 giây ta lại bật lên như thế chắc đỡ hơn nhiều.
theo các cụ có cần nâng cấp bóng đèn pha lên không ạ? (nâng cấp loại nào vừa sáng hơn lại không có tác dụng phụ với pha đèn)
nếu nâng cấp thì thay bóng gì ạ? vì gần như ngày nào em cũng phải sử dụng

CuongNQ

Xe máy
mua xe mới đã sử dụng 5 tháng em có cái kinh nhiệm nhỏ này không biết là tốt hay không nên chia sẻ cùng mọi người cho ý kiến, đặc thù của em là đi làm đi sớm và về muộn khi đó thì trời đã tối và phải bật đèn pha, đến đèn đỏ sử dụng chế độ Idling stop(nếu tgian chờ đèn đỏ dài) khi đó đèn pha vẫn sáng trong khi động cơ đã tạm ngừng hoạt động, theo em đoán lúc này đèn pha lấy điện trực tiếp từ bình ác quy nên rất hại bình, cách sử dụng của em ở đây là trong khi chờ đèn đỏ ta sẽ tắt đèn pha đi đến khi chuẩn bị đi còn khoảng 2 3 giây ta lại bật lên như thế chắc đỡ hơn nhiều.
theo các cụ có cần nâng cấp bóng đèn pha lên không ạ? (nâng cấp loại nào vừa sáng hơn lại không có tác dụng phụ với pha đèn)
nếu nâng cấp thì thay bóng gì ạ? vì gần như ngày nào em cũng phải sử dụng
Trong khi chờ đèn đỏ thì mình sẽ chuyển sang chế độ đèn đậu, nấc ở giữa, khi nào máy khởi động lại thì mới chuyển về đèn pha. Còn ai cảm thấy rườm ra thì sau 18g00 tắt Idling đi luôn.

x.dung

Xe hơi
con này tưởng lành mà cũng lắm lỗi nhỉ

hùngauto

Xe tăng
xe sảm xuất trong nước xe nào chẳng lỗi hả cụ, sh còn kêu nữa là