Air blade 125 Lỗi (Cảm nhận và khắc phục)

Me0o1987

Xe đạp
bác nói rất đúng đi xa một tý người thì mệt mà xe thì gõ nghe đúng là như búa gõ nhiều lúc mình chỉ muốn ga cho nó hỏng luôn đi đúng là nản chưa biết honda xử lý ra sao
Bác ở đâu ? Chiều nay em mới gọi lên công ty Honda VN trên Hà Nội, nó bảo mình mang xe lên hãng để xem. Em cầm lên luôn, các chú ấy vẫn không chữa được & nói cứ đi tạm 1 thời gian xem thế nào. Em lại gọi điện lên công ty Honda VN, sau 1 hồi trình bày, nó ghi lại thông tin xe (số khung, số máy..) rồi nói 3 ngày nữa sẽ phản hồi cho mình.

Như em hiểu, nếu 1 số xe này đúng bị lỗi như trên thì Honda VN nó sẽ cũng không công bố chính thức đâu, vì như thế chẳng khác gì tự vả vào mặt mình. Mà nó sẽ làm ngầm bằng cách liên lạc với Head rồi gọi mình đến. Hi vọng đúng như em nghĩ 8-}Có gì em thông tin sau nhé.

keptman

Xe buýt
Bác ở đâu ? Chiều nay em mới gọi lên công ty Honda VN trên Hà Nội, nó bảo mình mang xe lên hãng để xem. Em cầm lên luôn, các chú ấy vẫn không chữa được & nói cứ đi tạm 1 thời gian xem thế nào. Em lại gọi điện lên công ty Honda VN, sau 1 hồi trình bày, nó ghi lại thông tin xe (số khung, số máy..) rồi nói 3 ngày nữa sẽ phản hồi cho mình.

Như em hiểu, nếu 1 số xe này đúng bị lỗi như trên thì Honda VN nó sẽ cũng không công bố chính thức đâu, vì như thế chẳng khác gì tự vả vào mặt mình. Mà nó sẽ làm ngầm bằng cách liên lạc với Head rồi gọi mình đến. Hi vọng đúng như em nghĩ 8-}Có gì em thông tin sau nhé.
E hóng cụ xem tnao, xe e thỉnh thoảng nó mới kêu nhưng e ức chế cái vụ sáng ra nổ máy là đầu xe rung ầm ầm nhưng rụng đến nơi rất khó chịu. Mang ra Head nó cứ bơ đi chả ý kiến gì.

Me0o1987

Xe đạp
Bác chỉnh garanty to hơn 1 chút thi đi ko bị rung & tăng tốc ko bị gằn :D

manh1984

Xe đạp

mình ở thái nguyên mình mua xe ở cửa hàng thắng lợi 2 đông anh mang xe xuống nó kiểm tra nó bảo phải tháo máy ra đo đạc gì đó nhưng mình chưa làm vì cũng rất bận chưa xuống mà bọn honda nó cũng gọi điện bảo khi nào xuống thì điện trước cho nó để nó chỉ đạo head mình cũng chưa dõ thế nào chờ tin bác nhé có gì thông báo nhé . mà bác ở đâu vậy ???

Uycuong

Đi bộ
Mình mới mua xe được 2 tuần, chạy 200km rồi, 2 bữa nay thấy xe có tiếng kêu lạ, là khi đang chạy, buông ga ra rồi vặn ga lên thì mình nghe ở chỗ cái phần nắp xăng kêu tạch 1 cái. Mình thử dựng chống đứng lên vặn ga thì không nghe kêu gì cả. Có ai bị tình trạng giống mình không

Me0o1987

Xe đạp
mình ở thái nguyên mình mua xe ở cửa hàng thắng lợi 2 đông anh mang xe xuống nó kiểm tra nó bảo phải tháo máy ra đo đạc gì đó nhưng mình chưa làm vì cũng rất bận chưa xuống mà bọn honda nó cũng gọi điện bảo khi nào xuống thì điện trước cho nó để nó chỉ đạo head mình cũng chưa dõ thế nào chờ tin bác nhé có gì thông báo nhé . mà bác ở đâu vậy ???
Em ở Hải Phòng. Hôm qua công ty Honda VN gọi điện với em rồi. Nó nói cứ đi xe thêm khoảng mấy trăm km nữa rồi mang đến Head để nó xem lại. Nó trả lời mau như vậy 1 phần để làm khách hàng yên tâm, 1 phần để nó có thời gian hướng dẫn cho Head cách sửa chữa & cách làm báo cáo. Thôi cố đi 1 tuần nữa rồi đem đi sửa vậy mặc dù hơi khó chịu 1 tý :) Em bắt đầu thấy ổn ổn rùi, em xe này mà ko có cái lỗi này thì gọi là tuyệt :D

manh1984

Xe đạp
Em ở Hải Phòng. Hôm qua công ty Honda VN gọi điện với em rồi. Nó nói cứ đi xe thêm khoảng mấy trăm km nữa rồi mang đến Head để nó xem lại. Nó trả lời mau như vậy 1 phần để làm khách hàng yên tâm, 1 phần để nó có thời gian hướng dẫn cho Head cách sửa chữa & cách làm báo cáo. Thôi cố đi 1 tuần nữa rồi đem đi sửa vậy mặc dù hơi khó chịu 1 tý :) Em bắt đầu thấy ổn ổn rùi, em xe này mà ko có cái lỗi này thì gọi là tuyệt :D
có gì mới cứ thông báo nhé để anh em biết hướng xử lý nhé

Me0o1987

Xe đạp
Hôm trước Honda VN nói em cứ đi xe thêm mấy trăm km nữa rồi mang đến HEAđeer nó kiểm tra. Bây giờ em chỉ còn đợi thời gian thêm 1 vài ngày nữa để mang xe lên thôi. Honda VN làm như vậy để có thời gian trao đổi & hướng dẫn HEAD khắc phục tình trạng này của xe mà, mình nóng vội cũng ko làm được gì đâu bác ah. Cuối tuần này em sẽ mang xe llên kiểm tra, cụ thể như thế nào em thông báo sau nha :)

mr.tuconverse

Xe tải
Đợi cụ thông báo tin vui,còn cụ nào đi kiểm tra xe nữa không ạ.
Hôm trước Honda VN nói em cứ đi xe thêm mấy trăm km nữa rồi mang đến HEAđeer nó kiểm tra. Bây giờ em chỉ còn đợi thời gian thêm 1 vài ngày nữa để mang xe lên thôi. Honda VN làm như vậy để có thời gian trao đổi & hướng dẫn HEAD khắc phục tình trạng này của xe mà, mình nóng vội cũng ko làm được gì đâu bác ah. Cuối tuần này em sẽ mang xe llên kiểm tra, cụ thể như thế nào em thông báo sau nha :)

cresols

Đi bộ
Ko biết bản mới ra sơn marnet có bị lỗi máy như thế này ko , ai test đc rồi thì báo động ae nhé , tránh để tình trạng honda nó lại im im đi để thịt bà con mình tiếp

Me0o1987

Xe đạp
Đợi cụ thông báo tin vui,còn cụ nào đi kiểm tra xe nữa không ạ.
Honda xác nhận tiếng kêu lạ trên Airblade 125

Thứ Hai, ngày 16/09/2013 18:51 PM (GMT+7)
Cục Quản lý cạnh tranh (Bộ Công Thương) vừa thông báo về hiện tượng có tiếng kêu lạ trên xe Honda Airblade 125.
CẬP NHẬT NHANH NHANH NHẤT TIN TỨC THỊ TRƯỜNG Ô TÔ – XE MÁY TRONG NƯỚC VÀ THẾ GIỚI, CHỈ CÓ TẠI 24H.COM.VN

Thông báo do Cục Quản lý cạnh tranh ngày 16/9 cho biết, theo phản ánh của các phương tiện thông tin báo chí, gần đây xuất hiện hiện tượng có tiếng kêu lạ trên xe Honda Airblade 125. Ngày 6/9/2013, Cục Quản lý cạnh tranh đã có Công văn đề nghị Công ty Honda Việt Nam giải trình chi tiết.
Honda xác nhận vấn đề này chỉ xảy ra đơn lẻ do sơ suất trong quá trình gia công
Căn cứ báo cáo của Honda Việt Nam, Cục Quản lý cạnh tranh cho biết:
Honda Việt Nam xác nhận có một trường hợp phát sinh tiếng kêu lạ từ động cơ xe Airblade 125 vào ngày 14/1/2013. Sau khi kiểm tra, Honda Việt Nam phát hiện nguyên nhân gây ra hiện tượng trên là do chiều sâu lỗ bơm dầu của vách máy phải sai kích thước. Theo Honda, vấn đề này không gây mất an toàn, không có khả năng gây thiệt hại cho tính mạng, sức khỏe và tài sản của người tiêu dùng.
Về vấn đề sai kích thước của lỗ bơm dầu nói trên, trong quá trình sản xuất trước đó, Honda Việt Nam đã phát hiện và đã có biện pháp kiểm soát, đối sách khắc phục. Công ty cũng đã thực hiện rà soát lại quy trình sản xuất và nhận định rằng vấn đề này chỉ xảy ra đơn lẻ do sơ suất trong quá trình gia công, kiểm soát gây ra.
Ngay sau vụ việc ghi nhận vào ngày 14/1 nêu trên, Honda Việt Nam đã theo dõi các báo cáo thị trường và không ghi nhận thêm trường hợp nào liên quan đến hiện tượng tiếng kêu lạ trên xe Airblade 125.
Trường hợp phát hiện xe Airblade 125 có tiếng kêu lạ trong quá trình vận hành, người tiêu dùng cần mang xe tới các đại lý của Honda Việt Nam (HEAD) để kiểm tra và tiến hành thay thế bảo hành (miễn phí) nếu cần thiết.

Sống rồi anh em ơi, cuối cùng tin này Honda VN cũng công khai & nhận lỗi. Còn chờ gì nữa :D AE nào có xe trong tình trạng này thì đi bảo hành thôi :D

Link 24h đây AE: http://hn.24h.com.vn/o-to-xe-may/honda-xac-nhan-tieng-keu-la-tren-airblade-125-c77a572717.html

manh1984

Xe đạp
nhưng sao honda thông báo có MỘT trường hợp chứ về vấn đề này phải có rất nhiều xe bị mà chưa biết nó xử lý thế nào chỉ thấy thông báo chung chung chán honda việt nam quá nhưng cũng có hi vọng hơn chứ sống chung với nó chán lắm

mr.tuconverse

Xe tải
Hình như đánh trống bỏ rùi,các cụ tự theo dõi xe mình rồi đem đến Head HONDA :"Trường hợp phát hiện xe Airblade 125 có tiếng kêu lạ trong quá trình vận hành, người tiêu dùng cần mang xe tới các đại lý của Honda Việt Nam (HEAD) để kiểm tra và tiến hành thay thế bảo hành (miễn phí) nếu cần thiết."
Còn như thế này thì mất bò mới lo làm chuồng rồi còn đâu.Nói như vậy là HONDA làm thủ công từng xe 1.Ai không may thì mua phải xe bị lỗi.:-?
"Công ty cũng đã thực hiện rà soát lại quy trình sản xuất và nhận định rằng vấn đề này chỉ xảy ra đơn lẻ do sơ suất trong quá trình gia công, kiểm soát gây ra."

toro19787

Đi bộ
các bạn cho mình hỏi, xe AB2013 mình mua hồi tháng 7 này, tại sao cứ chạy vận tốc từ khoảng 35km trở lên là ở dưới gầm(chắc là máy :) ) kêu tiếng rột rột , càng kéo mạnh tay ga thì tiếng rột đó càng kéo dài, nghe rất khó chịu, có ai bị giống tình trạng mình không ? hay là do đời xe nó vậy ?

manh1984

Xe đạp
các bạn cho mình hỏi, xe AB2013 mình mua hồi tháng 7 này, tại sao cứ chạy vận tốc từ khoảng 35km trở lên là ở dưới gầm(chắc là máy :) ) kêu tiếng rột rột , càng kéo mạnh tay ga thì tiếng rột đó càng kéo dài, nghe rất khó chịu, có ai bị giống tình trạng mình không ? hay là do đời xe nó vậy ?
bác nên đi bảo hành thôi chứ tiếng đó đi khó chịu lắm nhất là đi buổi tối đường vắng thì nghe mà xót xa cứ như búa gõ vậy kêu bên phải đúng không bạn

pdlong92

Xe lăn
mang lên head cho nhanh cụ ạ !