[Funland] Ai xứng đáng trở thành HLV của MU thay Eric ten Hag?

Vinacaptain

Xe tăng
Từ ngày ông Sơn nghỉ, MU thành ra mất uy. Các đội chiếu dưới đâm nhờn, đá sòng phẳng và đập MU nhiều trận tơi tả. Thời cụ Sơn còn làm á, bố bảo :D. Mà Ban tổ chức giải và mấy tay trọng tài vớ vẩn cúng cóc sợ như xưa nữa, thậm chí còn đè MU ra hấp, haizzza… Em nghĩ để vực dậy MU có được cái uy như xưa chắc còn lâu lắm :((

MichaelCarrick

Xe đạp
Thì đúng là chỉ có mấy năm, các cầu thủ nối tiếp nhau nhưng nhầm thế thì hơi lạ ;))
Catona cũng đá cùng thời với Giggs thôi, chẳng qua Catona đá có mấy năm rồi không đá cho MU nữa, thời đó có Paul Scholes và tên béo Wayne Rooney hay David Beckham nữa đá rất hay, em cực kỳ nhớ tên béo Wayne Rooney

tridaulau

Xe tăng
Catona cũng đá cùng thời với Giggs thôi, chẳng qua Catona đá có mấy năm rồi không đá cho MU nữa, thời đó có Paul Scholes và tên béo Wayne Rooney hay David Beckham nữa đá rất hay, em cực kỳ nhớ tên béo Wayne Rooney
Cụ có bị nhầm không vậy. Thời Eric cantina thì rooney đang nước mũi lòng thòng đó

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu xem MU, mãi sau này mới có Beckham. Trước đó cầu thủ chạy cánh phải này là Kanchelskis khá ấn tượng với màn tốc độ như tên bắn. Nhớ cầu thủ này đeo số áo 14 thì phải. Sau khi Cantona bất ngờ giải nghệ Beckham về mới lấy đc áo số 7 và thay thế luôn vị trí của Kanchelskis.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Nhớ lại ngày xưa tối nào cũng ngồi xem MU đá với lứa của Ryan Giggs, Paul Scholes, Wayne Rooney, David Beckhamđá rất hấp dẫn rồi sau này Xem Eric Cantona, với thủ môn Peter Schmeichel, Sau này có Ruud van Nistelrooy, Cristiano Ronaldo, Mark Hughes, Denis Irwin đá như lên đồng và cống hiến mỗi trận đấu đều rất hấp dẫn và xem mãi không chán, giờ thì MU đá cũng chẳng khác gì các đội bình thường của Ngoại hạng Anh, sau mấy chục năm xem bóng đá giờ thấy MU đá buồn ngủ và chán quá
Đúng là em sai :D

Lúc đó chỉ biết Cantona chứ không biết Giggs
Cùng thời đấy Cantona còn đá bóng sau cả Giggs đấy
Eric Cantona 1992-1997 Tiền đạo Pháp
Peter Schmeichel 1991-1999 Thủ môn Đan Mạch
Ryan Giggs 1990-2013 Tiền vệ
K nói đến King Eric và Giggs, cụ lambasss bẩu Rooney đá cùng lứa, cùng thời Beckham thì kinh dồi.

MichaelCarrick

Xe đạp
Cụ có bị nhầm không vậy. Thời Eric cantina thì rooney đang nước mũi lòng thòng đó
Em đang nói cái thời bóng đá MU vinh quang mỗi trận đáu là đều đáng nhớ, có nói gì đến ai đá lúc nào đâu, giờ MU làm gì có cầu thủ nào để đáng nhớ đâu như các cầu thủ MU trước kia đâu, nói thật cái thời MU vinh quang thì khéo nhiều người giờ đang tung hô MU cũng chẳng biết nội tình lúc đấy đâu, cho nên bảo cầu thủ này cầu thủ kia giờ chẳng ai biết mà quan tâm đâu

tridaulau

Xe tăng
K nói đến King Eric và Giggs, cụ lambasss bẩu Rooney đá cùng lứa, cùng thời Beckham thì kinh dồi.
Ông catona đá cho Mu được 5 năm, từ 1992. Ông rooney thì sinh năm 1985, năm 1997 can nghỉ thì ông kia đã thi đấu rồi sao. Sợ đúng fan hâm mộ qua tivi quá cụ nhỉ

tridaulau

Xe tăng
Em đang nói cái thời bóng đá MU vinh quang mỗi trận đáu là đều đáng nhớ, có nói gì đến ai đá lúc nào đâu, giờ MU làm gì có cầu thủ nào đẻ đáng nhớ đâu như các cầu thủ MU trước kia đâu
Cụ viết ra tên cầu thủ mà còn đi nói. Thà hơn cụ đừng viết, viết bừa viết sai thì nói hay cũng thành dở

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ông catona đá cho Mu được 5 năm, từ 1992. Ông rooney thì sinh năm 1985, năm 1997 can nghỉ thì ông kia đã thi đấu rồi sao. Sợ đúng fan hâm mộ qua tivi quá cụ nhỉ
Fans Mu làm gì có ai ấu trĩ thế đâu cụ.
Cụ í chắc là troll thôi ạ.

MichaelCarrick

Xe đạp
Người ta đã nói đến thời MU vinh quang mà sao các ông lại nhỏ bé thế nhỉ? thế bây giờ có thằng nào so sánh được với thế hệ trước kia không các ông kể ra xem nào, các ông có biết tên cầu thủ bây giờ không? các ông hâm mộ MU cái gỉ? hay cái quá khứ vinh quang ngày xưa hả?

Ledung17

Xe tải
Giai đoạn này MU mời HLV nào cũng thế thôi, quá khó để HLV làm việc, và cầu thủ ko thể tăng level của chính mình. Từ báo chí, fan, antifan, và đặc biệt đội cựu cầu thủ chỉ mõm là giỏi, tất cả tạo áp lực vô hình khiến họ không thể bay bổng đc. Trc tôi đã từng đưa đc đội bóng ngành vô địch giải nghiệp dư, khi đội có một số cái tôi tự coi mình là sao tôi đã đàn áp đc họ, và tôi luôn nói trc cả đội rằng bất cứ ai cũng đều có ng thay thế đc, vì thế các cầu thủ ko nổi bật họ tự tin hơn, ngôi sao thì im lặng cống hiến hơn. Cả đội đoàn kết vô cùng, ai lỗi cũng đc đồng đội động viên, ko phải nghe ngôi sao trong đội mắng nhiếc nữa.

fishbed4

Xe tăng
Giờ ai làm HLV chả được. Kiểu gì 1, 2 mùa cũng bị cầu thủ đá bay ghế thôi.

MichaelCarrick

Xe đạp
Giai đoạn này MU mời HLV nào cũng thế thôi, quá khó để HLV làm việc, và cầu thủ ko thể tăng level của chính mình. Từ báo chí, fan, antifan, và đặc biệt đội cựu cầu thủ chỉ mõm là giỏi, tất cả tạo áp lực vô hình khiến họ không thể bay bổng đc. Trc tôi đã từng đưa đc đội bóng ngành vô địch giải nghiệp dư, khi đội có một số cái tôi tự coi mình là sao tôi đã đàn áp đc họ, và tôi luôn nói trc cả đội rằng bất cứ ai cũng đều có ng thay thế đc, vì thế các cầu thủ ko nổi bật họ tự tin hơn, ngôi sao thì im lặng cống hiến hơn. Cả đội đoàn kết vô cùng, ai lỗi cũng đc đồng đội động viên, ko phải nghe ngôi sao trong đội mắng nhiếc nữa.
Cụ nói đúng, ngày xưa xem bóng đá nó rất vô tư thoải mái và MU đá bóng rất phóng khoáng làm cho mỗi trận đấu rất đáng xem, mỗi trận đáu có MU nó rất hồi hộp để ngồi xem, quá khứ trước kia giờ muốn lấy lại cho MU cũng rất khó, nhưng không hiểu tại sao bây giờ vẫn còn có nhiều người chẳng biết Mu là gì vẫn nhận MU là phan hâm mộ hay chỉ là phong trào

MichaelCarrick

Xe đạp
Cụ viết ra tên cầu thủ mà còn đi nói. Thà hơn cụ đừng viết, viết bừa viết sai thì nói hay cũng thành dở
Thử hỏi cụ có xem được trận nào của MU cái thời đấy không? có biết tên cầu thủ nào của MU thời đấy với cầu thủ MU bây giờ không? hâm mộ MU vì lý do gì?

Hieumos

Xe container
Cùng thời đấy Cantona còn đá bóng sau cả Giggs đấy
Eric Cantona 1992-1997 Tiền đạo Pháp
Peter Schmeichel 1991-1999 Thủ môn Đan Mạch
Ryan Giggs 1990-2013 Tiền vệ
Thanh niên này xem bóng đá qua google à.

Ryan Giggs năm 90 mới có 17 tuổi thôi, đá cho đội trẻ của MU.

Nam Phong Viet

Xe tải
Phải nói cụ Sơn mũi đỏ có giỏi nhưng cũng gặp thời.
Hồi cụ làm mưa làm gió ở giải PL thì đối thủ có mỗi cụ Wenger tiết kiệm kẹt xỉ. Hồi đó cháu nhớ giải căng thẳng nhất là giải Ý với big 6 hay big 7 gì đó.
Đến khi Abramovich mua Chelsea và kéo Mourinho sang cái là làm 2 cái PL liên tiếp ngay, cụ Sơn cụ Wenger chịu lép vế luôn. May cho 2 cụ sau đó Mourinho tếch sang Inter làm hlv, trả lại PL cho 2 cụ tranh đấu tiếp.

Hieumos

Xe container
Nhà cháu xem MU, mãi sau này mới có Beckham. Trước đó cầu thủ chạy cánh phải này là Kanchelskis khá ấn tượng với màn tốc độ như tên bắn. Nhớ cầu thủ này đeo số áo 14 thì phải. Sau khi Cantona bất ngờ giải nghệ Beckham về mới lấy đc áo số 7 và thay thế luôn vị trí của Kanchelskis.
Đó là thời của những Steve Bruce, Irwin, Paul Ince, Mark Hughes và Andrei Kanchelskis.

Kanchelskis mặc áo số 7, Cantona về lúc đầu mặc áo số 10, sau đó mới chuyển qua áo số 7.

MichaelCarrick

Xe đạp
Hồi cụ làm mưa làm gió ở giải PL thì đối thủ có mỗi cụ Wenger tiết kiệm kẹt xỉ. Hồi đó cháu nhớ giải căng thẳng nhất là giải Ý với big 6 hay big 7 gì đó.
Đến khi Abramovich mua Chelsea và kéo Mourinho sang cái là làm 2 cái PL liên tiếp ngay, cụ Sơn cụ Wenger chịu lép vế luôn. May cho 2 cụ sau đó Mourinho tếch sang Inter làm hlv, trả lại PL cho 2 cụ tranh đấu tiếp.
Hình như em không nhầm thì trước thời Mourinho làm cho Chelsea thi Zola người Ý là HLV kiêm cầu thủ cũng rất thành công ấy chứ

Hoàng tử đỏ

Xe container
Arsenal lần cuối vô địch PL năm 2004, thời Mourinho vô địch PL 2005, 2006, Mourinho tếch sang Inter (Mou bị Chelsea sa thải năm 97), nên cụ nói trả lại PL cho 2 cụ Sơn, Wenger tranh đấu tiếp cũng k hoàn toàn chính xác, bởi Giáo sư Wenger cũng k vô địch, á quân cùng Arsenal nữa rồi ạ.