[Funland] AI tool và cuộc sống

richsea2222

Xe tải
Xin chào cả nhà ah. Hôm bữa em có thấy 1 bài trên này về AI mà bận rồi quên không theo dõi giờ tìm không thấy. Gần đây em cũng hay tìm hiểu món này và cũng rất nhiều ngạc nhiên về AI. Em chủ yếu là xem mấy cái AI tool về tạo ảnh, tạo video, edit cắt ghép ảnh, video...Sau khi tìm hiểu một số tool thì nhìn chung mà nói thì nó quá thông minh và tiện lợi đặc biệt cho những người cần nó trong công việc. Phần còn lại có thể giải trí hoặc khám phá cho vui cũng rất thú vị. Em xin ví dụ 1 tool cho các bác xem thử. Con này chuyên về tạo hình ảnh từ mô tả bằng văn bản. Ví dụ mình nhập vào là "hãy tạo 1 logo thương hiệu có 2 màu xanh, đỏ với 2 chữ cái biểu tượng là R và K. Logo mang ý nghĩa sự vươn lên....'' hoặc "hãy vẽ 1 chiếc du thuyền hiện đại trên mặt biển có nhiều sóng, trên thuyền có....". Sau đó chọn các thông số như hình nằm ngang, dọc...bấm tạo là nó tạo luôn cho mình. Tool này các bác đăng ký xong nó cho mỗi ngày 150 điểm miễn phí và mỗi lần tạo 4 ảnh thì mất 24 điểm. Khi nào vui vui mang ra giải trí miễn phí. Mình chỉ dùng miễn phí giải trí cho vui thôi còn bác nào cần công việc thì mua gói của nó 10$/tháng. Về phần tiếng Anh nếu các bác không thạo thì cứ vào google dịch viết Tiếng Việt - dịch Tiếng Anh rồi copy dán vào tool thôi. Em gửi link nó đây ah. https://app.leonardo.ai/?via=hai-pham
Em đăng ký với nó nên có dòng Hai-Pham đấy ah, các Bác cứ copy nguyên cả đoạn link là được.
P/S. Bác nào cần AI về lĩnh vực gì hoặc việc gì liên quan AI cứ gõ lên có thể em hoặc mọi người chia sẻ tool phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em chưa thấy nó giúp gì được cho em.
Cụ dưới thấy nó có giúp ích cho cụ không ạ?

vneseman

Xe lăn
Em cũng đã dùng tool Leonardo này, kết quả của AI tạo ra này khá ấn tượng. Phải nói khả năng ứng dựng của AI là rất rộng, chẳng thế mà các cá mập đổ núi tiền vào AI.

duongphong

Xe container
Em chưa thấy nó giúp gì được cho em.
Cụ dưới thấy nó có giúp ích cho cụ không ạ?
Em cũng thấy thế. Tìm hiểu em vẫn cứ tìm hiểu cho đỡ bị tụt hậu. Thực tế AI chưa giúp gì cho em nhiều, muốn tìm tài liệu có độ tin cậy vẫn phải google để chắt lọc thông tin.

HeoQuay66

Xe tăng
EM làm IT nên dùng bọn AI hàng ngày, cũng bỏ tiền hàng tháng để dùng đc nhiều chức năng hơn.

tamtu34

Xe tải
AI cũng chưa thấy giúp ích nhiều công việc lắm.
Nó tạo xong mình đi chỉnh sửa lại cũng tốn sức.
Mấy cái giải trí như tạo ảnh ...thì mất thời gian trông cũng giả tạo ko đẹp.

Thắng Formosa

Xe tăng
tài khoản miễn phí ko cho tạo hình ảnh co sexy girl.
e đánh giá 1* =))

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Xin chào cả nhà ah. Hôm bữa em có thấy 1 bài trên này về AI mà bận rồi quên không theo dõi giờ tìm không thấy. Gần đây em cũng hay tìm hiểu món này và cũng rất nhiều ngạc nhiên về AI. Em chủ yếu là xem mấy cái AI tool về tạo ảnh, tạo video, edit cắt ghép ảnh, video...Sau khi tìm hiểu một số tool thì nhìn chung mà nói thì nó quá thông minh và tiện lợi đặc biệt cho những người cần nó trong công việc. Phần còn lại có thể giải trí hoặc khám phá cho vui cũng rất thú vị. Em xin ví dụ 1 tool cho các bác xem thử. Con này chuyên về tạo hình ảnh từ mô tả bằng văn bản. Ví dụ mình nhập vào là "hãy tạo 1 logo thương hiệu có 2 màu xanh, đỏ với 2 chữ cái biểu tượng là R và K. Logo mang ý nghĩa sự vươn lên....'' hoặc "hãy vẽ 1 chiếc du thuyền hiện đại trên mặt biển có nhiều sóng, trên thuyền có....". Sau đó chọn các thông số như hình nằm ngang, dọc...bấm tạo là nó tạo luôn cho mình. Tool này các bác đăng ký xong nó cho mỗi ngày 150 điểm miễn phí và mỗi lần tạo 4 ảnh thì mất 24 điểm. Khi nào vui vui mang ra giải trí miễn phí. Mình chỉ dùng miễn phí giải trí cho vui thôi còn bác nào cần công việc thì mua gói của nó 10$/tháng. Về phần tiếng Anh nếu các bác không thạo thì cứ vào google dịch viết Tiếng Việt - dịch Tiếng Anh rồi copy dán vào tool thôi. Em gửi link nó đây ah. https://app.leonardo.ai/?via=hai-pham
Em đăng ký với nó nên có dòng Hai-Pham đấy ah, các Bác cứ copy nguyên cả đoạn link là được.
Em hóng vì em cũng đương định tự thiết kế cái logo cho gian hàng nhà em.

between legs

Xe đạp
Dịch ngôn ngữ nhanh mà các bác, dịch trực tiếp luôn

Các bác cứ dùng thử và cảm nhận

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Dịch ngôn ngữ nhanh mà các bác, dịch trực tiếp luôn

Các bác cứ dùng thử và cảm nhận
cái này là dịch trực tiếp hội thoại, chức năng này trên Samsung đời mới có sẵn rồi mà :)

richsea2222

Xe tải
Em hóng vì em cũng đương định tự thiết kế cái logo cho gian hàng nhà em.
Bạn cứ dùng miễn phí. Cứ gõ theo cái ý định của mình ví dụ "tạo logo cho thương hiệu chuyên về lĩnh vực/mặt hàng ... với 3 màu chủ đạo là ... với phong cách .... (hiện đại, tối giản, sang trọng), lồng ghép 2 chữ ...." mình ví dụ như vậy. Bạn đánh Tiếng Việt xong dịch Google ra Tiếng Anh rồi dán sang tool. Mỗi ngày làm mấy phát free kiểu gì cũng có vài mẫu ưng ý. Nếu cần nữa thì lấy mẫu AI làm rồi nhờ người nào đó chỉnh sửa chút nữa là đẹp.

richsea2222

Xe tải
AI cũng chưa thấy giúp ích nhiều công việc lắm.
Nó tạo xong mình đi chỉnh sửa lại cũng tốn sức.
Mấy cái giải trí như tạo ảnh ...thì mất thời gian trông cũng giả tạo ko đẹp.
Có thể công việc bạn ít dùng đến hoặc chưa có ý tưởng dùng. Thỉnh thoảng vào làm vài tấm hình AI nó tạo theo ý tưởng của mình rồi đăng fb cũng vui. Ví dụ 2 ảnh AI nó làm đây.
DU THUYEN 2.jpg

DurexXL

Xe lăn
Có thể công việc bạn ít dùng đến hoặc chưa có ý tưởng dùng. Thỉnh thoảng vào làm vài tấm hình AI nó tạo theo ý tưởng của mình rồi đăng fb cũng vui. Ví dụ 2 ảnh AI nó làm đây.
DU THUYEN 2.jpg
Có make pỏn video theo face tùy biến được không Cụ?

Có cái tool nào mình up ảnh của mình, rồi AI nó chỉnh sửa theo yêu cầu không cụ?

Fiat2007

Xe buýt
AI này có tạo video từ văn bản ko cụ? Cháu muốn học 1 khóa về A.I, có cccm nào biết giới thiệu cháu với :)

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
AI ko thần thánh như Cụ thớt " mô tả " đâu >:)

milevsko

Xe tăng
Ảnh cũ làm mới ra toàn nét tây, mặt tây, không thuần Việt.

richsea2222

Xe tải
AI này có tạo video từ văn bản ko cụ? Cháu muốn học 1 khóa về A.I, có cccm nào biết giới thiệu cháu với :)
Con này không tạo được video bạn ah. Khóa học về AI thì chưa thấy ai dạy cả bởi vì bản thân cái tool nó thường rất dễ dùng nên có thể tự mày mò là dùng được. Cái người ta dạy thường là dùng sản phẩm của nó vào công việc gì cho hiệu quả thôi.