[Funland] Ai thích vũ khí NGA thì vào đây!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Thưa bác ARCHER, SVD đã được trang bị cho QDND VN từ lâu rồi nhơ skhoongnhaafm là đầu năm 1970 đã xuất hiện SVD trên chiến trường VN , Trước đó là SVT .
cái đám bác post lên là hình ảnh của 1 team AIRSOFT GUN ứ phải quân đội
@ bác bột mì 99: tại IRAQ đa số tank bị diệt bởi em A10 warthog chứ cóc phải Abram M1A2 hùng mạnh.
đấy không phải là trận đánh tank như truyền thống

Tiểu kê

Xe tăng
Em căm thù chiến tranh và căm căm thù cái mấy cái thằng cho mình là số 1 đi đánh chiếm các nước nhỏ hơn. Chắc các kụ biết ý em nói thằng nào rồi chứ ah. M i. a nó chứ cậy đông bắt nạt. thua nhục như con gì rồi mà vẫn quay lại cắn người lương thiện được, vũ khí thì toàn đi copy.

Chỉnh sửa cuối:
Mấy thằng đầu đất đó, có đưa cho T90 thì cũng chết như thường.

Sau chiến tranh Trung đông và những năm cuối chiến tranh VN 1975, tăng đã chuyển từ vũ khí tấn công thành vũ khí hỗ trợ tấn công. Thời xe tăng đi trước, dùng hỏa lực mạnh càn lướt qua rồi. Nó kg có bộ binh yểm trợ, phòng không đi kèm thì chỉ chạy được km là ra tro hết.

Năm 1975, tăng của mình ít cháy là vì vậy. Tăng toàn đi sau dùng hỏa lực mạnh yểm trợ cho bộ binh chạy trước triệt đám cầm M72 và TOW.
Phía sau nữa là hội 37ly cơ động + loại thiết giáp gắn cao xạ 14,5 ly 4 nòng để ngăn lũ máy bay.

Hơn nữa, địa hình VN chẳng bao giờ cho phép 2 phe dùng tăng dàn hàng ngang choảng nhau như ở Xiry, I rắc hay xa hơn là vòng cung "Quốc" trong thế chiến thứ 2.

Túm lại: đánh giặc và lái xe đều phải bằng.... đầu (copy right by OF :21::21:)
Cụ gấu nói chí phải .. tăng gì thì tăng .. cứ tồng tộc một mình thì bị thịt ngay ...

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
hồi 75 thực ra tăng ta cháy ít cũng có lý do là cũng chả có nhiều mà phang nhau hì hì
choáng nhất là tất cả mấy em ấy toàn đc tháo ròi bộ phận rồi thồ vào nam ráp lại như cũ
phục lăn các cụ nhà ta

bim_vip

Xe tải
anh Nga nhà mình khỏe thật. Thế mà bọn khựa ko sợ các cụ nhi?

Mazspeed

Xe container
Cũng tùy vào lĩnh vực thôi. Tỷ như công nghiệp quốc phòng, vũ trụ, hàng không thì Nga mạnh, nhưng sản xuất hàng tiêu dùng, ngân hàng, công nghệ điện tử hay máy tính thông tin thì Nga cực yếu. Ngày xưa trong cuốn "Chiếc Lexus và cây ô liu" lão nhà báo chủ biên đã có kết luận, hàng hóa của Nga khi làm xong có giá trị còn thấp hơn chỗ nguyên liệu để sản xuất ra hàng hóa đó. Thế thì dọa Khựa thế nào được. Hic hic hic.

tiger

Xe tăng
Hôm nay mới vô xem món này của cụ Gấu, phê thiệt là phê; phê nhứt là món hạ hỏa

Anh ngố bây h kinh tế phục hồi nhờ bán dầu mỏ nên quân đội cũng hùng mạnh lên nhiều nhể. Tuy nhiên vẫn còn xa mới có ngày được như LX trước đây ... thực sự là một siêu cường.

hhung

Xe máy
em này mà bắn mình ,toi cũng được

guidingstar

Xe tăng
Sniper của bọn Ngố huấn luyện thấy có vẻ đơn giản hơn bọn Mẽo cụ nhỉ.
Cháu xem Discovery thấy Mẽo nó có màn che, ngụy trang cho đến địa hình các thứ đều chuẩn chỉ hơn.
Hay hôm nào cụ nào rỗi làm cái chuyên đề về bắn tỉa cho cháu hóng với ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em cũng không rõ nữa ạ vì thực tế các lực lượng đặc biệt của Nga thường rất kín tiếng trong tập luyện
không phô trương như anh mỹ
ngay cả đến nay lực lượng bắn tỉa của Vn đã có lịch sử khá lâu rồi nhưng thật sự ít người biết là từ năm 1968-1969 trong quân đội chiến đấu Việt nam đã dduocj trang bị khẩu súng SVD rồi .

tặng bác vài cái ảnh lính bắn tỉa Nga nhé

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn viên đạn to ghê.Coi bộ phim shooter thấy tụi bắn tỉa Mẽo không hiểu sao có 2 thằng đi chung làm gì nữa,1 thằng cầm ống nhòm,1 thằng bắn
thông thường bắn tỉa đi theo tổ 2 người
1 là chịu trách nhiệm tìm mục tiêu, xác định khoảng cách đo tốc độ gió v.v.... , canh me bảo vệ cho đồng đội bắn ( tây nó gọi là spotter)
2 là anh xạ thủ chỉ việc chỉnh thước ngắm hay ống nhòm theo spotter thông báo và đúng mục tiêu là bòm.
đấy là theo nhiệm vụ riêng biệt
còn khi cùng phối hợp bộ binh thì anh chàng này mới đi 1 mifh thường là để tiêu diệt sỹ quan chỉ huy , các ổ đề kháng , hỏa lực mạnh .
Đạn của súng bắn tỉa thường có cỡ 12.7mm là loại to ( có 1 vài loại súng dùng đạn cỡ 14.5 hoặc nhỏ hơn chút ) loại trung bình là đạn 7.62 ( đạn SVD thường dài hơn đạn AK 1 chút ~ đạn 7.62 Nato loại này có tên khác la .308)
đạn 12.7 Nato có tên khác là .50 BMG

Trạng thái
Thớt đang đóng