[Funland] Ai thay Ole Solskjaer

Moriarty

Xe container
sẽ ko thay ole ít nhất là khi mu vẫn đang nằm trong top dẫn đầu như hiện tại
chưa kể hiện tại cũng chưa thấy ứng viên nào sáng giá thay thế đc ole
-conte?, anh này quá cá tính, lối chơi thực dụng, ko hợp với MU
-zidane?, cv của zidane mới có k nghiệm dẫn dắt ở real, ng ta cũng ko nhớ lối đá zidane xd ở real là gì hay đơn giản là ổn định phòng thay đồ real
toàn bộ bhl ở MU hiện tại đều là ng cũ của mu, nên việc tìm 1 cái tên bên ngoài (vốn đã thất bại với moyes, val gal, mou) có thể ko khả thi lắm
Ai bảo cụ lõi chơi thực dụng ko hợp với MU, Sir Alex đã từng xuất phát với độ hình 8 hậu vệ chơi phản công cho Arsenal vỡ mặt luôn. Giai đoạn sau của Sir chả thực dụng nhất ngoại hạng luôn, hàng hậu vệ rắn, hàng công tốc độ, phản công cực bén.

thientudolong

Xe container
Ai bảo cụ lõi chơi thực dụng ko hợp với MU, Sir Alex đã từng xuất phát với độ hình 8 hậu vệ chơi phản công cho Arsenal vỡ mặt luôn. Giai đoạn sau của Sir chả thực dụng nhất ngoại hạng luôn, hàng hậu vệ rắn, hàng công tốc độ, phản công cực bén.
cái tầm của sir thì chơi lối chơi nào chả đc, thuộc dạng công thần dưới 1 ng trên vạn ng, còn ô hlv mới nào đến mu mà chủ định đá phòng ngự xem :D

vkthang

Xe container
Cụ thớt vào fan page mà hô hào chứ ở đây chém có vẹo gì.

thientudolong

Xe container
Tất cả cựu cầu thủ của MU không có ông nào đến thời điểm này trở thành HLV ngon cả. Có ông Bruce huấn luyện lâu năm nhưng toàn dẫn đội yếu, trình thì cũng làng nhàng. Còn lứa cựu cầu thủ gần đây của MU thì chỉ giỏi chém gió như: Keane, Neville, Rio..
tập thể MU sau thời của beckham, ronaldo là 1 tập hợp những cá nhân khá nhưng đc nâng tầm bởi 1 hlv giỏi, như liver của klopp bây giờ, mấy cá nhân đấy ra clb khác sẽ ko giỏi đc như ở mu chứ đừng nói việc hl :D

Moriarty

Xe container
cái tầm của sir thì chơi lối chơi nào chả đc, thuộc dạng công thần dưới 1 ng trên vạn ng, còn ô hlv mới nào đến mu mà chủ định đá phòng ngự xem :D
Chả thấy liên quan gì cả, quan trọng là chiến thắng và danh hiệu. Đến Real nhiều khi còn đá thủ-phản nữa là MU. Cụ đang nhầm giữa thực dụng với nhàm chán nhé, Conte có thể thực dụng nhưng đội bóng ông ý huấn luyện chơi ko hề nhàm chán mà rất nhiệt, đúng tinh thần MU.

thientudolong

Xe container
Chả thấy liên quan gì cả, quan trọng là chiến thắng và danh hiệu. Đến Real nhiều khi còn đá thủ-phản nữa là MU. Cụ đang nhầm giữa thực dụng với nhàm chán nhé, Conte có thể thực dụng nhưng đội bóng ông ý huấn luyện chơi ko hề nhàm chán mà rất nhiệt, đúng tinh thần MU.
thực dụng + cá tính, 1 khi ko hài lòng với bgđ là đi trong vòng 1 nốt nhạc, nếu là chủ 1 clb lớn cụ có thuê a này ko :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Quan trọng là có dám trao quyền cho HLV không.
Chứ sau Sir Alex thì có ông nào dám trảm cầu thủ đâu.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này anh em quạt Mu ngồi trong hang mà tâm tư quá.

coquay

Xe container
À e nhớ đợt 2002 MU mua hv Blanc về Sir Alex cho MU đá với sơ đồ 541 hay là 5312 e ko nhớ lắm
thời điểm đấy Ars đang thăng hoa ở NHA

cứ mua cho MU 1 tv đánh chặn giỏi thay cho Fred và 1 hậu vệ phải biết tấn công là ole hay đưa Carrick chống cằm lên thay cho Ole hoặc mời về huyền thoại Rooney thì Mu cũng đá hay hơn bây h rất nhiều
1 phần nữa e đồ là Fred đang giữ clip của Ole thì Ole mới cho đá nhiều đến thế =))
Theo em mời Conte về cũng đc, đá cho máu lửa =))

Vinacaptain

Xe tăng
Em quạt MU từ khi bắt đầu có giải ngoại hạng, lúc đó cụ Sơn vợt được ông Cantona về và vô địch luôn mùa 92-93, trước đó em nhớ không nhầm là Leed ẵm Cup. Những năm đó, còn trẻ máu bóng đá nên trận nào có truyền hình trực tiếp có MU là em cũng xem, giờ đỡ rồi :D. Em nghĩ cũng có thể hiện tại câu lạc bộ vẫn làm ăn có lãi, vẫn bán được áo đấu, bản quyền truyền hình, vẫn (có thể) dự C1 nên lãnh đạo nghĩ không cần thay đổi HLV. Nhưng về lâu dài mà đá kiểu này sẽ mất dần fan hâm mộ, nhất là ở thị trường ngoài nước Anh như VN, TQ,.... Em không nghĩ những người bỏ là fan phong trào mà cách đá như những năm rồi của MU làm người hâm mộ cũ chán dần, không muốn xem nữa. Và với cách đá chả có mảng miếng gì, con người như gánh hát tuồng hiện nay thì cũng không dụ fan mới. Khi đã là fan của đội nào đó, xem nó đá phải đem lại niềm vui, sự hứng khởi và có thể dược chém tưng bừng. Chứ xem xong mà ngao ngán như hiện nay thì thà không xem.
P/s: Fan của các đội bóng nước ngoài không thể ví như tình yêu với Thể Công được: "Một lần Thể Công, mãi mãi Thể Công,...." :P

gnoudman

Xe tăng
Không có chuyện Free Style nhé. Tên sân có sẵn HLV rồi, chiến thuật là phần lớn thời gian mạnh ai nấy đá nhưng đường chuyền cuối thì phải trúng đích đến nhá nhá.
Cụ lại đánh võng sang chuyên gia vấp cỏ nhà iem rồi :))

đấy là lúc đội hình nhiều chấn thương cụ ơi, trận gặp ác xê nồ đấy em cũng vẫn nhớ mà
còn lúc đội hình lành lạnh thì MU của Sir tấn công ntn cụ biết rồi, chỉ khuất phục trc Tiki Taka của Pep vs Siêu nhân M30 thôi
(lý do em ghét M30 và ông xa vì héc nan đéc) =))

Còn Ole thì gặp đội yếu hơn đá cứ như gà mắc tóc, cảm giác thua đến nơi rồi, trận thắng trc Villareal cũng là rùa mà cụ, em thức đêm xem mà đá như shi.t, may có ông CR7 ăn bàn phút bù giờ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bóng đá kim tiền là đây.
Bóng đá nào chả kim tiền hả bác?
Cỡ anh R. Abramovic, chỉ cần nghe đồn không có Visa định cư ở UK, tức là cái chức Owner Chelsea khá hết ý nghĩa, ảnh rao bán - đe dọa rao bán ngay.

Hồi đó có lẽ chưa được giá, nên ảnh treo lại, giờ thì khác rồi.

tonnuchimse

Xe tăng
Nói chung bây giờ tính chuyện sa thải Ole hơi sớm.
MU vẫn chưa gặp các đội mạnh và như năm ngoái, MU đá phòng ngự phản công cũng ổn.
Do đó phải hết tháng 10 hoặc tháng 11 này, tùy thuộc vào tình hình mới biết Ole có bị sa thải hay không.
Tuy nhiên, nhờ hiệu ứng của fan, MU có khi chỉ cần thắng một trận hoặc đấu ngang ngửa với các đội đó thì Ole lại được giữ lại thôi.
Em nghĩ ông chủ và ban huấn luyện đã biết tầm của MU hiện nay là như thế nào (theo em bây giờ chỉ là đội bóng tầm trung thôi) nên miễn là vẫn có lãi, fan vẫn vui sướng (tùy lúc) thì chả việc gì phải sa thải.
MU lâu dần rồi cũng đi theo chân Arsenal thôi, vài mùa trong top 4 rồi lụi dần, lụi dần.
Ngoài ra, xem Ole dẫn dắt cũng vui, vì em là 1 dạng anti nhẹ của MU :D :D :D

cứ mua cho MU 1 tv đánh chặn giỏi thay cho Fred và 1 hậu vệ phải biết tấn công là ole hay đưa Carrick chống cằm lên thay cho Ole hoặc mời về huyền thoại Rooney thì Mu cũng đá hay hơn bây h rất nhiều
1 phần nữa e đồ là Fred đang giữ clip của Ole thì Ole mới cho đá nhiều đến thế =))
Chuẩn rồi cụ ơi, Fred hình như là con rơi của Ole nên mới cho đá chính liên tọi như thế, nếu là em, em đẩy 1 trung vệ lên đá tiền vệ phòng ngự còn hơn, Fred này đá đấm chán quá, ko húc nhau đc, thể hình mỏng quá