[Funland] Ai sẽ lên ngôi ở Wimbledon 2019

tung7387

Xe hơi
Hôm qua em xem thấy Nole đánh kiểu vờn Fed, éo hiểu quá tự tin hay làm độ không, hôm qua em thấy là Nole chỉ cần tăng tốc tí là ăn rồi. Xem trận hôm qua fan Fed thì cổ vũ để hy vọng phép màu nào đó thôi. Hôm qua Nole lúc cuối cười đểu vl.
Bạn có xem không đó mà bình luận kiểu đó, ông Novak do không được khán giả ủng hộ lên phát cáu đó bạn. Fer đánh kỹ thuật thượng thừa nhưng do tuổi 38 lên nhiều quả đánh hỏng không qua lưới.

katenguyen

Xe điện
Về chất lượng chuyên môn thì đúng là không hay bằng trận bán kết Fed-Dal hôm trước (đặc biệt là Nole giao bóng 1 hỏng rất nhiều và cả vì Fed đã chạm được 1 tay cầm vào cúp mà lại để vuột khỏi tay :) ); nhưng nó hay ở chỗ căng thẳng, hồi hộp - không chỉ bởi tính chất thắng-thua trận chung kết, mà nó gần như là sự khẳng định xem liệu Fed có thể ăn thêm được 1 GS nữa hay không, kiểu như "now or never" ấy, bởi thời gian không ủng hộ Fed nữa rồi. Và dường như sắp tới, Fed sẽ rất khó để "trả thù" Nole, thậm chí "mối hận" sẽ ngày càng chồng chất thêm, do cả về tâm lý khi đối đầu, cũng như gánh nặng tuổi tác.

Trận hôm qua nó hay ở chỗ cái kết nghiệt ngã cho Fed, rất khó để nuốt trôi, cả những năm về sau. Lúc phỏng vấn sau trận, Fed cũng nói sẽ phải cố quên đi thất bại này; nhưng em cho rằng chính Fed và hàng triệu fan hâm mộ anh sẽ KHÔNG BAO GIỜ quên được. Trận hôm qua cũng giống như 1 bộ phim, phải có chút mất mát, tiếc nuối... thì mới có điều để nói, có điều để đọng lại được; và em tin chắc rằng không chỉ là trận CK GS trên sân cỏ dài nhất từ trước đến nay, không chỉ là set 5 kéo đến 12-12 rồi tie break lần đầu tiên (cái này em không chắc), mà trận hôm qua sẽ mãi được nhắc đến vì nó mang đến sự tiếc nuối cho Fed và các fan - một cái kết dang dở, không hoàn hảo, và nó là minh chứng cho bản lĩnh tuyệt vời, rất đáng khâm phục của Nole.
Chuẩn cụ, đúng là 1 cái kết tiếc nuối, đau đớn cho câu chuyện tình Fedex. Em đã nghĩ nếu vđ chăc Fed sẽ tuyên bố giải nghệ và ra đi trong vinh quang, nhưng đời ko như là mơ, không có cái kết hoàn hảo cho Fed, cơ hội giành GS cuối cùng ở giải đấu sở trường và điểm rơi phong độ đã qua đi. Đời mà, thế nó mới là đời :))

Sô lếch Mù

Xe điện
Trận này thua xa trận ck wim 2009 Fed Na. Fed khóc nức nở

juve99

Xe cút kít
Chuẩn cụ, đúng là 1 cái kết tiếc nuối, đau đớn cho câu chuyện tình Fedex. Em đã nghĩ nếu vđ chăc Fed sẽ tuyên bố giải nghệ và ra đi trong vinh quang, nhưng đời ko như là mơ, không có cái kết hoàn hảo cho Fed, cơ hội giành GS cuối cùng ở giải đấu sở trường và điểm rơi phong độ đã qua đi. Đời mà, thế nó mới là đời :))
E cũng thấy ở giải này điểm rơi phong độ của Fed tốt nhất 3-4 năm nay, Nadal phong độ cũng cao nhưng cuối cùng vinh quang lại giành cho người ko có phong độ tốt nhất, xem giải này thì thấy Nole đánh kém hẳn so vs các giải trc

xukixuka

Xe tải
Là fan Fed nhưng hm qua xem tới set 4 đạ nghĩ là N vờn Fed vô tie mới ăn. Set 1 3 ăn tie sau đó buông set 2 4 giữ sức với tỉ số cách biệt, sang set 5 ngay trong break đầu tiên, khán giả thót tim, N trả vào lưới quả serve nhẹ và điểm rơi ko sâu, wa br thứ 2 mới ăn, sau đó lại nhả. Thật ko nghĩ N tự tin ra kịch bản như vậy. Hay N cần tiền hơn

vutuanlong

Xe tăng
Hic, đêm qua ko chịu nổi e tắt tv đi ngủ lúc đều 11-11 set 5, đêm nằm mơ Nole vô địch buồn vcđ. Sáng dậy cái là xem kq ngay, cả ngày chả buồn đọc báo :((.
Có nhiều khả năng Nadal, Nole sẽ đuổi kịp RF về số GS, lúc đó tương quan so sánh sẽ nghiêng về 2 đồng chí này, vì 2 đồng chí này ngang ngửa nhau về số cup Master và nhiều hơn của RF, và thành tích đối đầu với RF đều tốt hơn. Mặc dù vậy, bộ 3 này đều nắm giữ nhiều kỷ lục cá nhân cho riêng mình (mà có lẽ không biết bao giờ mới có người phá nổi), tuy nhiên danh vị tay vợt vĩ đại nhất mọi thời đại sẽ vẫn thuộc về RF.

November Rains

Xe điện
Khán giả Ăng lê thì không ưa Novak, không ưa Serena điều này thì ko ai ko biết nhưng

Novak hôm qua bản lĩnh hơn, hắn cũng đi qua đủ thăng trầm và xứng đáng có chỗ đứng vững chắc trong hall of fame tennis

e là fan của Fedex- hôm qua xem cũng tiếc nhưng Novak ăn là chuẩn.

trận này dài nhưng không gắt bằng trận Fedex- Roddick

Fedex chết vì tie break- như kiểu số 10 chết vì penalty.

vutuanlong

Xe tăng
Khán giả Ăng lê thì không ưa Novak, không ưa Serena điều này thì ko ai ko biết nhưng

Novak hôm qua bản lĩnh hơn, hắn cũng đi qua đủ thăng trầm và xứng đáng có chỗ đứng vững chắc trong hall of fame tennis

e là fan của Fedex- hôm qua xem cũng tiếc nhưng Novak ăn là chuẩn.

trận này dài nhưng không gắt bằng trận Fedex- Roddick

Fedex chết vì tie break- như kiểu số 10 chết vì penalty.
Nick quen quen, có phải a K, Eximbank đó ko? :D

Lacet_ti

Xe container
Hic, đêm qua ko chịu nổi e tắt tv đi ngủ lúc đều 11-11 set 5, đêm nằm mơ Nole vô địch buồn vcđ. Sáng dậy cái là xem kq ngay, cả ngày chả buồn đọc báo :((.
Có nhiều khả năng Nadal, Nole sẽ đuổi kịp RF về số GS, lúc đó tương quan so sánh sẽ nghiêng về 2 đồng chí này, vì 2 đồng chí này ngang ngửa nhau về số cup Master và nhiều hơn của RF, và thành tích đối đầu với RF đều tốt hơn. Mặc dù vậy, bộ 3 này đều nắm giữ nhiều kỷ lục cá nhân cho riêng mình (mà có lẽ không biết bao giờ mới có người phá nổi), tuy nhiên danh vị tay vợt vĩ đại nhất mọi thời đại sẽ vẫn thuộc về RF.
1 fan phong trào mù quáng cho hay :))
Cụ GG đi, gần như tất cả các chit số và kỷ lục, Nole đang hơn Fed, sau 1 năm nữa thì vượt 90%. Hết sự nghiệp thì hơn hẳn là chắc chắn :)

vutuanlong

Xe tăng
Cụ GG đi, gần như tất cả các chit số và kỷ lục, Nole đang hơn Fed, sau 1 năm nữa thì vượt 90%. Hết sự nghiệp thì hơn hẳn là chắc chắn :)
Cụ bảo e fan phong trào thì có lẽ cụ cũng vậy. Cụ nên nhớ rằng có rất rất nhiều kỷ lục theo thống kê nhé, còn những cái kỷ lục quan trọng nhất là số danh hiệu GS (RF), số tuần trên ngôi số một thế giới (RF), tổng số cup trên Tour (RF), số trận thắng trên Tour (RF) (e đang so big 3)....

Lacet_ti

Xe container
Bạn có xem không đó mà bình luận kiểu đó, ông Novak do không được khán giả ủng hộ lên phát cáu đó bạn. Fer đánh kỹ thuật thượng thừa nhưng do tuổi 38 lên nhiều quả đánh hỏng không qua lưới.
Có đập vợt phát nào đâu mà bảo phát cáu :)
Nole hôm qua trình diễn 1 bản lĩnh siêu phàm, đã đi qua giới hạn của tầm thường. Gần như ko chấp khán giả cổ vũ và kết quả trận đấu.
Xem lúc Fed giao 2 CP mới rõ, Nole cười mỉm như thể đang trên sân tập chứ ko phải trong 1 trận đấu đỉnh cao :)

tung7387

Xe hơi
Có đập vợt phát nào đâu mà bảo phát cáu :)
Nole hôm qua trình diễn 1 bản lĩnh siêu phàm, đã đi qua giới hạn của tầm thường. Gần như ko chấp khán giả cổ vũ và kết quả trận đấu.
Xem lúc Fed giao 2 CP mới rõ, Nole cười mỉm như thể đang trên sân tập chứ ko phải trong 1 trận đấu đỉnh cao :)
Tỉ số phản ánh bạn ah, chứ đừng nghĩ là ai đẳng cấp hơn, Novak may mắn và trẻ hơn thui.

Lacet_ti

Xe container
Cụ bảo e fan phong trào thì có lẽ cụ cũng vậy. Cụ nên nhớ rằng có rất rất nhiều kỷ lục theo thống kê nhé, còn những cái kỷ lục quan trọng nhất là số danh hiệu GS (RF), số tuần trên ngôi số một thế giới (RF), tổng số cup trên Tour (RF), số trận thắng trên Tour (RF) (e đang so big 3)....
Cụ Gg đi hãy nói chuyện, cụ chỉ nhớ mỗi thần tượng của cụ làm được những việc gì, còn người khác, đối thủ của mình thì ko :)

vutuanlong

Xe tăng
Cụ đọc lại xem em có nói như thế không nhé, "Có nhiều khả năng Nadal, Nole sẽ đuổi kịp RF về số GS, lúc đó tương quan so sánh sẽ nghiêng về 2 đồng chí này, vì 2 đồng chí này ngang ngửa nhau về số cup Master và nhiều hơn của RF, và thành tích đối đầu với RF đều tốt hơn. Mặc dù vậy, bộ 3 này đều nắm giữ nhiều kỷ lục cá nhân cho riêng mình (mà có lẽ không biết bao giờ mới có người phá nổi), tuy nhiên danh vị tay vợt vĩ đại nhất mọi thời đại sẽ vẫn thuộc về RF."

Lacet_ti

Xe container
Tỉ số phản ánh bạn ah, chứ đừng nghĩ là ai đẳng cấp hơn, Novak may mắn và trẻ hơn thui.
Em fan Nole hôm qua bắt Fed, độ với thằng em fan Fed bắt Nole :)
Và thực lòng Fed hôm qua thắng mới là xứng đáng- trên mọi chỉ số :)
Rất tiếc ko có 2 cup cho cả 2 người, đau cho Fed

f1_hn

Xe container
Nole oánh giải Wim pải lấy bông bịt tai thì phải...cân luôn cả ngàn khán giả. Qua khâm phục bản lĩnh của Nole.
Ko có Nole thì giới tennis 10 năm quá ngấy lắm, chức VĐ GL chỉ trao cho cho Móc hoặc Móm thôi, thi thoảng lạc sang cho Mu hoặc Wa.
Thái độ thi đấu của Nole ko dc nhiều người thích nhưng nó là cá tính rồi, ko thể gò pải như Móm.

Lacet_ti

Xe container
Cụ đọc lại xem em có nói như thế không nhé, "Có nhiều khả năng Nadal, Nole sẽ đuổi kịp RF về số GS, lúc đó tương quan so sánh sẽ nghiêng về 2 đồng chí này, vì 2 đồng chí này ngang ngửa nhau về số cup Master và nhiều hơn của RF, và thành tích đối đầu với RF đều tốt hơn. Mặc dù vậy, bộ 3 này đều nắm giữ nhiều kỷ lục cá nhân cho riêng mình (mà có lẽ không biết bao giờ mới có người phá nổi), tuy nhiên danh vị tay vợt vĩ đại nhất mọi thời đại sẽ vẫn thuộc về RF."
Cái cụ nói đó là truyền thông và người hâm mộ trao tặng, vd trong bóng đá mọi người vẫn coi Maradona là vĩ đại nhất mọi thời đại. Nhưng vua bóng đá- xét về tổng thể- mới là Pele.
Sau khi Fed và Nole giải nghệ, mới biết ai là vĩ đại nhất mọi thời đại- phải tính điểm chuyên môn- ý em là như vậy.
Chứ trong lòng mỗi người, coi ai vĩ đại nhất chỉ là cảm tính, ko phải thước đo chuẩn :)

linhcanonian

Xe tải
Cụ có tự thấy mâu thuẫn không nhỉ, người kém hơn nhưng lại vẫn là vĩ đại nhất.

vutuanlong

Xe tăng
Cái cụ nói đó là truyền thông và người hâm mộ trao tặng, vd trong bóng đá mọi người vẫn coi Maradona là vĩ đại nhất mọi thời đại. Nhưng vua bóng đá- xét về tổng thể- mới là Pele.
Sau khi Fed và Nole giải nghệ, mới biết ai là vĩ đại nhất mọi thời đại- phải tính điểm chuyên môn- ý em là như vậy.
Chứ trong lòng mỗi người, coi ai vĩ đại nhất chỉ là cảm tính, ko phải thước đo chuẩn :)
Cụ có tự thấy mâu thuẫn không nhỉ, người kém hơn nhưng lại vẫn là vĩ đại nhất.
Vì đó là do người hâm mộ trao tặng cụ ạ, nên e mới cho là như thế, ngoài ra nếu về thống kê mọi kỷ lục thì RF vẫn có nhiều cái hơn, chứ không phải kém tất :)

xukixuka

Xe tải
Cảm giác mình vậy đó, trận này nói về con số thống kê thì nghĩ là kịch tính, chứ thực tế trên sân ko vậy. Cay thằng Noel quá, nó dám vờn fan Fed, cho ng ta hy vọng rồi vùi dập.